[Thảo luận] Em vừa nộp phạt cho nhà nước 150K - Cương quyết làm công dân mẫu mực

KiaCD5numberone

Xe tăng
Chuyện vừa xẩy ra cách đây 1 tiếng.

Tuyến Đê La Thành + rẽ phải Nguyễn Chí Thanh

Em đi đến đó thì đèn đỏ và dừng sau 2 xe trước đúng làn. Bên phải xe máy nhiều như kiến bu.

Đèn xanh em nhẹ nhàng đi sau 2 xe kia rẽ phải xi nhan đàng hoàng, bỗng 1 chú xxx trẻ ra chỉ gậy xe em vào lề đường( Hôm nay có đến 6 XXX đứng ở đó). Em bật khẩn cấp từ từ rẽ vào lề đường tắt máy xuống xe. ung dung bước ra.

XXX 1: Chào đúng điều lệnh. Anh cho kiểm tra giấy tờ.
Em: Chú ở đội mấy?
XXX 1: có vẻ hơi bất ngờ, lúng túng: em ở đội 2.
Em: OK, thế tôi bị vi phạm lỗi gì?
XXX 1: Anh đè vạch liền phân làn.
Em: Quát phủ đầu luôn: Mắt chú cận thì đeo kính vào. Tôi đi sau 2 xe trước và đứng đúng làn, rẽ có xi nhan mà sao bảo tôi đè vạch?
XXX 2: hơi nổi nóng: Thế a có thắt dây an toàn không?
Em : Từ từ. việc nào ra việc đó. Đồng chí bảo tôi đè vạch thì đồng chí cho bằng chứng. Còn không thắt dây an toàn tôi nhận là đúng( Em ko đeo dây), tôi săn sàng nộp phạt, không cãi đ/c 1 câu.
XXX 1: Được rồi, a cứ cho xuất trình giấy tờ và tôi sẽ lập BB, chỗ nào a ko đồng ý anh có quyền ghi ý kiến.
Em : OK, đưa đầy đủ giấy tờ. Đồng chí lập BB đi.
XXX1: Xem giấy tờ em xong bỗng dưng nhẹ giọng: Bọn em cũng biết GT Hà nôi còn nhiều bất cập. Nhưng cũng mong các anh cố gắng đi đúng luật để an toàn hơn. Anh qua đây.( chỉ sang đội trưởng)

XXX 2 xem giấy tờ và nghe báo cáo của XXX trẻ xong liền nói chuyện với em rất nhẹ nhàng.
Anh làm ở đấy à, anh có quen ai ở đội 2 không?( đội của XXX), abc lung tung cả.
Em bảo chả quen ai ở đội 2 cả. Nhưng nếu bị các đ/c giữ bằng thì lại quen đấy. Anh cứ lập BB đi tôi sẽ chấp hành cái gì tôi sai.

Loay hoay một lúc thì lập cho em BB không thắt dây an toàn và nộp 150K tại chỗ, không thu bằng. XXX2 còn bảo, đã giữ xe anh rồi mà ko phạt thì các anh XXX bên kia đường lại thắc mắc. Thôi em chỉ ghi BB lỗi nhẹ nhất xử theo đúng luật cho anh. Anh em thanh niên với nhau cả mong anh thông cảm.
Em OK nộp 150K theo đúng luật định và ký BB đàng hoàng, lấy biên lai.

Sau đó cả 2 XXX đều bắt tay và cười rất tươi. Nhất quyết không làm hư xxx.

Chỉnh sửa cuối:

theph

Xe điện
Có lẽ do em là dân đen nên mỗi khi thấy cái đoạn "XX 2 xem giấy tờ và nghe báo cáo của XXX trẻ xong liền nói chuyện với em rất nhẹ nhàng.
Anh làm ở đấy à, anh có quen ai ở đội 2 không?( đội của XXX), abc lung tung cả." là em tủi thân. Giả sử cụ cũng dân đen như em thì XXX có nhẹ nhàng như vậy không? Tất nhiên em không nghi ngờ chuyện cụ sẽ chiến đấu tới cùng. Vote cụ cái

KiaCD5numberone

Xe tăng
Có lẽ do em là dân đen nên mỗi khi thấy cái đoạn "XX 2 xem giấy tờ và nghe báo cáo của XXX trẻ xong liền nói chuyện với em rất nhẹ nhàng.
Anh làm ở đấy à, anh có quen ai ở đội 2 không?( đội của XXX), abc lung tung cả." là em tủi thân. Giả sử cụ cũng dân đen như em thì XXX có nhẹ nhàng như vậy không? Tất nhiên em không nghi ngờ chuyện cụ sẽ chiến đấu tới cùng. Vote cụ cái
Em cũng là dân đen chứ dân đỏ gì đâu. Nhưng xxx hay hù dọa để ăn tiền nên mình cũng phải chiến đến cùng để bảo vệ cái đúng của mình chứ.

Loidaveco

Xe tải
Lần sau cụ nên xe nhớ thắt dây an toàn nhé không keo có ngày bấm còi bằng chán, nhà cháu kính cụ một ly!

Thèm_Ôtô

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Cụ làm ở cơ quan nào mà XXX nhìn thấy co hết vòi vào thế. Quan chức như cụ chứ dân đen bọn em thì chít roài.

windys

Xe tăng
Không biết có chuyên đề gì không, mà e thấy xxx mấy hôm nay đầy đường luôn, ngã tư phố huế - đại cồ việt chi chít, phải đến 8 xxx đứng ở đây

tuan_hust

Xe hơi
em cũng là dân đen, chắc không nhẹ nhàng được mà còn bị quát to hơn ấy =))

thaco2011

Xe máy
bác chuẩn.lắm lúc em đi xe chẳng có cái j nên phải làm hư.b-).

nqhung56

Xe buýt
vote cụ chủ

CuTiVoDich

Xe điện
Em cũng là dân đen chứ dân đỏ gì đâu. Nhưng xxx hay hù dọa để ăn tiền nên mình cũng phải chiến đến cùng để bảo vệ cái đúng của mình chứ.
Cụ mà là dân đen thì xxx ứ nhẹ nhàng với cụ thế đâu, em thề:D
Đã mời diệu cụ ạ:P

Civic0909

[Tịch thu bằng lái]
Biểu dương tinh thần tự giác nộp phạt của bạn! Ngoài ra cũng hoan nghênh luôn việc không làm hư xxx của bạn.

Chuyện vừa xẩy ra cách đây 1 tiếng.

Tuyến Đê La Thành + rẽ trái Nguyễn Chí Thanh

Em đi đến đó thì đèn đỏ và dừng sau 2 xe trước đúng làn. Bên phải xe máy nhiều như kiến bu.

Đèn xanh em nhẹ nhàng đi sau 2 xe kia rẽ trái xi nhan đàng hoàng, bỗng 1 chú xxx trẻ ra chỉ gậy xe em vào lề đường( Hôm nay có đến 6 XXX đứng ở đó). Em bật khẩn cấp từ từ rẽ vào lề đường tắt máy xuống xe. ung dung bước ra.

XXX 1: Chào đúng điều lệnh. Anh cho kiểm tra giấy tờ.
Em: Chú ở đội mấy?
XXX 1: có vẻ hơi bất ngờ, lúng túng: em ở đội 2.
Em: OK, thế tôi bị vi phạm lỗi gì?
XXX 1: Anh đè vạch liền phân làn.
Em: Quát phủ đầu luôn: Mắt chú cận thì đeo kính vào. Tôi đi sau 2 xe trước và đứng đúng làn, rẽ có xi nhan mà sao bảo tôi đè vạch?
XXX 2: hơi nổi nóng: Thế a có thắt dây an toàn không?
Em : Từ từ. việc nào ra việc đó. Đồng chí bảo tôi đè vạch thì đồng chí cho bằng chứng. Còn không thắt dây an toàn tôi nhận là đúng( Em ko đeo dây), tôi săn sàng nộp phạt, không cãi đ/c 1 câu.
XXX 1: Được rồi, a cứ cho xuất trình giấy tờ và tôi sẽ lập BB, chỗ nào a ko đồng ý anh có quyền ghi ý kiến.
Em : OK, đưa đầy đủ giấy tờ. Đồng chí lập BB đi.
XXX1: Xem giấy tờ em xong bỗng dưng nhẹ giọng: Bọn em cũng biết GT Hà nôi còn nhiều bất cập. Nhưng cũng mong các anh cố gắng đi đúng luật để an toàn hơn. Anh qua đây.( chỉ sang đội trưởng)

XXX 2 xem giấy tờ và nghe báo cáo của XXX trẻ xong liền nói chuyện với em rất nhẹ nhàng.
Anh làm ở đấy à, anh có quen ai ở đội 2 không?( đội của XXX), abc lung tung cả.
Em bảo chả quen ai ở đội 2 cả. Nhưng nếu bị các đ/c giữ bằng thì lại quen đấy. Anh cứ lập BB đi tôi sẽ chấp hành cái gì tôi sai.

Loay hoay một lúc thì lập cho em BB không thắt dây an toàn và nộp 150K tại chỗ, không thu bằng. XXX2 còn bảo, đã giữ xe anh rồi mà ko phạt thì các anh XXX bên kia đường lại thắc mắc. Thôi em chỉ ghi BB lỗi nhẹ nhất xử theo đúng luật cho anh. Anh em thanh niên với nhau cả mong anh thông cảm.
Em OK nộp 150K theo đúng luật định và ký BB đàng hoàng, lấy biên lai.

Sau đó cả 2 XXX đều bắt tay và cười rất tươi. Nhất quyết không làm hư xxx.

blackjack75

Xe buýt
Các bác nên chuẩn bị 1 tinh thần khi gặp xxx thì coi họ cũng chỉ là 1 công chức làm công ăn lương mà thôi, không nên căng thẳng quá, khi bị xxx vẫy thì hậu quả lớn nhất là mất tiền nộp phạt, mà mất tiền là cái mất vớ vỉn nhất.

jeehoon

Xe tải
Vote cụ phát.

fuxe

Xe container
Cụ có cái bí quyết gì trong đống giấy tờ thế, chụp ảnh cho em xem với (b)

Mr Noob

Xe tăng
cụ chủ là mem OF tiêu biểu. em vưỡn gữi cái móc đeo chìa khóa cụ tặng em ở Núi Cốc đấy.