Em vừa mới lấy Ford Fiesta sedan màu trắng. Cảm giác tuyệt vời.

TSTA

Xe container
nghĩ tới cảnh khoan cắt, thi công tháo dỡ cái nóc ra là em thấy ớn lạnh rồi. :-ss
Cái xe đang yên lành đi cắt xẻ nhỡ chỉ cần cái sunroof làm lệch đi 1 chút thôi đảm bảo các bác chán liền. Chứ chưa cần nói đến tính năng vận hành trơn tru ko.
Mà khi có problem thì giải pháp tiếp theo là như nào các cụ nhỉ, vá lại ko biết có ra gì ko. :((
1 đi ko quay lại thấy ghê ghê.X_X

yetnavis

Xe hơi
Kể cũng nan giải nhỉ. Bác Fiesta nên nghĩ đến tình huống xấu nhất thì sẽ làm như nào, mổ xẻ ra thì dễ nhưng vá lại thì ko đơn giản tẹo nào.

Dù sao vẫn ủng hộ bác vì niềm đam mê.

Chỉnh sửa cuối:

muagat

Xe hơi
Đúng là nếu có cái sunroof thì sáng hẳn cái khoang xe ra. Tuy nhiên trần Fiesta hơi nhỏ, không hiểu có loại phù hợp không. Em thấy Carsonet có lắp cho Kia Morning thì hi vọng có loại phù hợp. Vụ này ngang với đại phẫu rồi. Nếu là em, em sẽ dùng đồ châu Âu như bác moon gì đấy bên OS đã làm cho con BMW. Có reference rồi vẫn yên tâm hơn

citycar

Xe tải
Em chỉ sợ cái Săn rúp tự chế, lúc nào cần đóng nó lại trục trặc không đóng được, gặp đúng lúc trời mưa to thì ... :((

Lại nữa, thấy bảo Săn rúp là phải có cảm biến, khi đang đóng nhưng thấy có ai đó thò đầu lên thì phải dừng ngay.
Em chỉ sợ cái săn rúp tự chế nó không thông minh như thế, hoặc có thông minh nhưng đúng lúc cần thông minh - nó lại ngu thì chán lắm cụ ợ.
Cụ Piesta đúng là dân chơi không ngại mưa rơi, cái này không giống sở trường của cụ Dig về điện đóm rồi :))

citycar

Xe tải
Dạ cảm ơn bác, em đang nghiên cứu cái vụ Sun Roof, nếu mà không bị võng trần, ko dột, chảy nước thì em sẽ lắp luôn. Em thích vì lấy ánh sáng, cảm giác thông thóang và đỡ bị bí cái trần thôi chứ chả mấy khi mở ra. Có bác nào biết thì cho em xin ít lời khuyên, nên chế hay ko ? 1000$ đấy ạ !
Tình hình là xe cụ Pie dán kính đen xì (chắc hay làm việc riêng trong xe) nên phải thiết kế thêm vụ cửa nóc để lấy thêm tí ánh sáng cho hứng khởi ;))

thanhvan_275

Xe hơi
Bác làm thử đi, em lót gạch ngồi hóng. BÁc làm ngon là em cho con Focus đi đại phẫu ngay, em thèm cái cửa giời lắm lắm :D
E mà đổi được thì đổi cho cụ ngay nhỉ, lúc mua thì cứ bảo thêm tý mua bản có cửa giời kô người ta có mình kô có thì kém miếng khó chịu ;));)) giờ lại thấy cái cửa giời nhà e chả để làm cái gì cả .

tien 1980

Đi bộ
bác hôm nào rảnh cho e chạy thử tí xem nó sướng tới mức độ nào nhé

HamLong3.0V

Xe điện
E mà đổi được thì đổi cho cụ ngay nhỉ, lúc mua thì cứ bảo thêm tý mua bản có cửa giời kô người ta có mình kô có thì kém miếng khó chịu ;));)) giờ lại thấy cái cửa giời nhà e chả để làm cái gì cả .
Hè hè, cuối tuần cả nhà em hay xuống Hải Phòng nhậu với mấy ông anh nên khoái có cửa trời để trẻ con nó hóng gió biển chơi, chứ bản thân em lọ mọ trong phố suốt thì cần qué gì. Bác có thấy vẻ mặt rạng rỡ khoái trá của tụi trẻ con khi được thò mặt lên nóc xe chưa ? Có tiền chưa chắc mua được đâu đới :D

yetnavis

Xe hơi
Lại chuyện cái nắp bình xăng fiesta. Em đã thử đỗ và khóa cửa mà vấn mở được nắp bình xăng, đã có bác nào thử mở nốt cả cái nắp mở tự động phía trong khi khóa cửa chưa ạ. Nếu khóa cửa mà vẫn mở nốt được cái cửa phía trong thì em nghĩ sẽ có ngày bị chơi ....xỏ ko đỡ được. Bác nào thử rồi cho em kết quả cái nha để tìm cách khắc phục ạ

digger

Xe tăng
Lại chuyện cái nắp bình xăng fiesta. Em đã thử đỗ và khóa cửa mà vấn mở được nắp bình xăng, đã có bác nào thử mở nốt cả cái nắp mở tự động phía trong khi khóa cửa chưa ạ. Nếu khóa cửa mà vẫn mở nốt được cái cửa phía trong thì em nghĩ sẽ có ngày bị chơi ....xỏ ko đỡ được. Bác nào thử rồi cho em kết quả cái nha để tìm cách khắc phục ạ
Em thử vụ này lâu rồi, khóa cửa, vữn mở được nắp bình xăng và đút cái phễu đen theo xe vào như thường, bó tay~X(
Thằng em rể em nó là dân IT, nó tư vấn cho em lắp bộ khóa bình xăng khi khóa xe.
Nhưng nói thật với các cụ, cho tiền em cũng không dám chơi vụ này, vì chỗ đó mà chẳng may phát sinh tia lửa điện thì ...#:-s

yetnavis

Xe hơi
Em thử vụ này lâu rồi, khóa cửa, vữn mở được nắp bình xăng và đút cái phễu đen theo xe vào như thường, bó tay~X(
Thằng em rể em nó là dân IT, nó tư vấn cho em lắp bộ khóa bình xăng khi khóa xe.
Nhưng nói thật với các cụ, cho tiền em cũng không dám chơi vụ này, vì chỗ đó mà chẳng may phát sinh tia lửa điện thì ...#:-s
Thế này thì đúng là mệt mỏi rồi, Nếu nó là cảm biến thì em nghĩ sẽ có cách xử lý bằng phần mềm. Mondeo có bị thế này ko các bác nhỉ ?

lavoiture

Xe tải
Sao xe em không có cái phễu nào cả. Lấy ở đâu vậy ????

lavoiture

Xe tải
Mà xe em đi được 1000 km đang đi bảo dưỡng đợt đầu ở Ford Thủ đô. Họ chỉ bảo miễn phí tiền công thôi. Bác Yetnavis được miễn phí hết ah ???

digger

Xe tăng
Em bảo dưỡng lần đầu không mất gì cụ ạ, đưa xe vào, ký lằng nhằng và lấy xe ra thôi[-(

yetnavis

Xe hơi
Mà xe em đi được 1000 km đang đi bảo dưỡng đợt đầu ở Ford Thủ đô. Họ chỉ bảo miễn phí tiền công thôi. Bác Yetnavis được miễn phí hết ah ???
Miễn phí hết bác ạ, em ko mất xu nào cả, đến ký cọt, ngồi uống trà một lúc là họ bảo dưỡng và rửa xe sạch sẽ cho lấy về. Nếu nó thu tiền bác gọi cho sale bán hàng cho bác để hỏi xem sao ?

Chỉnh sửa cuối:

Mon 29V

Xe điện
Thế này thì đúng là mệt mỏi rồi, Nếu nó là cảm biến thì em nghĩ sẽ có cách xử lý bằng phần mềm. Mondeo có bị thế này ko các bác nhỉ ?
FVN thiết kế cái này dở quá các bác nhỉ (theo em là ẩu quá, ko cân nhắc cẩn thận). Mondeo thì khóa xe là khóa tất cả cốp lẫn nắp xăng luôn. Tuy nhiên em thấy các bác cũng ko phải quá lo vì cái nắp trong của bình xăng rất chắc chắn, phải dùng vòi bơm chuẩn (hoặc cái phễu) mới chọc vào được.

digger

Xe tăng
Chẳng bít Mon thế nào, chứ em thấy Focus cũng là khóa người ngay thôi, có mỗi cái chốt bằng nhựa nhô lên bằng hạt đậu, khóa rồi nhưng cậy mạnh tay vẫn ra.

Chỉnh sửa cuối:

anhdungkcx

Xe hơi
Bác chờ em 3 tháng nữa, xem NHA thế nào....khéng em lại gặp bác sớm heeeee