Em vừa mới lấy Ford Fiesta sedan màu trắng. Cảm giác tuyệt vời.

lavoiture

Xe tải
Cụ Digger lập mục offline mới để cà nhà cùng biết luôn. Ý kiến em có thể chuyển sang sáng thứ 7, 06-Aug có vẻ nhiều người tham gia được.

Thực ra iem thì chỗ nào và lúc nào cũng được vì lúc nào em cũng phải sắp xếp, và chỗ nào em cũng phải đi xa cả.

Và như zdậy thì quay ra 10h00 ngày 07-8-2011 (sáng CN) ở Trần Đại Nghĩa các cụ nhỉ, các cụ xem thế nào để em PM cho các cụ còn lại (tình huống tốt nhất là cả 9 cụ còn lại đều tham gia được hết, tình huống xấu nhất là có 3/9 tham gia được).

Em cũng muốn tụ tập lắm rùi.

lavoiture

Xe tải
Em đang định mua Ipod classic cắm qua cổng AUX đỡ phải đĩa CD , và điều khiển qua Ipod dễ dàng hơn. Tuy nhiên không biết nghe thế có hay kô ? Đã ai dùng như vậy chưa ?

Màn hình này có những chức năng gì vây cụ ? Bao nhiêu tiền hả cụ ?

gửi cụ tấm hình về màn hình FFiesta

Piesta

Xe tải
Em đang định mua Ipod classic cắm qua cổng AUX đỡ phải đĩa CD , và điều khiển qua Ipod dễ dàng hơn. Tuy nhiên không biết nghe thế có hay kô ? Đã ai dùng như vậy chưa ?

Em đã thử dùng Ipod Nano qua aux, nói chung ko kỹ tính như mấy bác audiophile thì nghe cũng ổn như CD chả vấn đề gì cả. Mỗi tội hết pin là lại loằng ngoằng, ko hiểu sạc thẳng qua dây USB đc ko ? Em hiện tại đang nghe nhạc qua cái USB cho tiện, âm thanh thì ko cầu kỳ quá, hệ thống 6 loa của con fiesta sport nghe cũng quá đã rồi !

TSTA

Xe container
Cụ Tuấn Anh có thông tin cụ thể hơn cho em về cái màn hình của Fiesta không ạ: xuất xứ, giá cả, lắp đặt thế nào, của hãng hay là OEM... cái trong hình là lắp đặt ở Ford HN à cụ?
loại trong hình là xe lắp trong Hà Nội Ford anh à, có 2 loại có GPS và ko có GPS. giá cả thì tầm 13tr.
Lắp đặt và bảo hành tại Hà Nội Ford luôn.

citycar

Xe tải
loại trong hình là xe lắp trong Hà Nội Ford anh à, có 2 loại có GPS và ko có GPS. giá cả thì tầm 13tr.
Lắp đặt và bảo hành tại Hà Nội Ford luôn.
Loại có GPS và lắp thêm camera sau + phía trước bên phải thì khoảng bao nhiêu xèng cụ nhỉ?

HamLong3.0V

Xe điện
Em thấy cái màn hình đó chẳng cần thiết phải lắp đâu ah, đắt mà cũng bé xíu. Cứ để nguyên bản mà chạy, khi nào chán hẵng lắp kèm loa đài luôn thể

Chỉnh sửa cuối:

TSTA

Xe container

Hầu hết các loại DVD bây giờ đều có thêm cổng input cho Iphone luôn đấy anh, điều khiển ko phải qua Iphone và Ipod Touch mà qua trực tiếp trên DVD monitor.
còn Ipod thì thực ra chỉ coi như nguồn phát nhạc giống như mobile hay multimedia device khác, nên cắm bình thường thôi anh à.

digger

Xe tăng

Thứ nhất nói về màn hình
Hiện nay trên thị trường có 2 loại màn hình cho Fiesta cùngdo JENKA sản xuất:
- Loại thứ nhất ko có DVD kèm theo nhưng có nhiều tính năng (đời chót), giá khoảng 13 triệu/bộ.
- Loại thứ hai có DVD kèm theo, giá khoảng 7,8 triệu / bộ (đời đầu).

Nếu các cụ lắp loại thứ nhất, có rất nhiều chức năng sử dụng trừ DVD, tức là cụ vẫn dùng cái CD đó để nghe nhạc.
Nếu lắp loại thứ 2, cụ sẽ thay phải toàn bộ phần công suất của Ford Audio. Phần công suất này em cực kỳ tiếc vì Ford Audio nghe quá chuẩn luôn.

Thứ hai nói về phương án visual:

Nếu cụ dùng 1 trong 2 óp sừn trên thì mọi vấn đề vẫn chỉ là giải quyết được một nửa: Giữ lại Audio thì không sử dụng được DVD và ngược lại
Phương cụ mua Ipod, phương án này theo em nghĩ là cụ nên tính lại, vì Ipod dùng cũng bất tiện và lôi thôi lắm, nhất là cụ vứt nó trong xe, trời nóng, độ ẩm không khí cao... Hơn nữa Ipod cũng chỉ cho ra âm thành thôi.

Em thì định độ thế này, nhưng vì mấy hôm vừa rồi bận quá chưa thi công được, nếu thi công xong em sẽ show hầu các cụ để xin được ném đá:
Em dùng HDPlayer loại mini sử dụng thẻ SD (không có HDD lắp trong), loại này cỡ 2 triệu/bộ, kích thước 10 x 10 x 3 cm, đặt luôn vào hốc dưới điều khiển điều hòa
HDPlayer này sử dụng 12VDC nên rất thuận tiện. Các thẻ SD bi giờ có dung lượng cỡ 128GB rùi nên thoải mái chép phim và lossness music, mp3 music...
Trước mắt em đưa tín hiệu Audio vào AUX của Ford Audio, tín hiệu hình em đưa kên LCD gương
PS: Các cụ đã dùng HD Player đều biết chất lượng Video và Audio của nó, chỉ phụ thuộc vào thiết bị đầu ra (Receiver và Spearker) thôi.

TSTA

Xe container
Loại có GPS và lắp thêm camera sau + phía trước bên phải thì khoảng bao nhiêu xèng cụ nhỉ?
loại có GPS thì 16tr, camera lùi sau tầm 1,35tr, loại trước thì bên em hiện chưa có hàng.
Tất cả được HanoiFord bảo hành luôn.

TSTA

Xe container
Thứ nhất nói về màn hình
- Loại thứ nhất ko có DVD kèm theo nhưng có nhiều tính năng (đời chót), giá khoảng 13 triệu/bộ.

Nếu các cụ lắp loại thứ nhất, có rất nhiều chức năng sử dụng trừ DVD, tức là cụ vẫn dùng cái CD đó để nghe nhạc.
Nếu lắp loại thứ 2, cụ sẽ thay phải toàn bộ phần công suất của Ford Audio. Phần công suất này em cực kỳ tiếc vì Ford Audio nghe quá chuẩn luôn.

Nếu cụ dùng 1 trong 2 óp sừn trên thì mọi vấn đề vẫn chỉ là giải quyết được một nửa: Giữ lại Audio thì không sử dụng được DVD và ngược lại
Phương cụ mua Ipod, phương án này theo em nghĩ là cụ nên tính lại, vì Ipod dùng cũng bất tiện và lôi thôi lắm, nhất là cụ vứt nó trong xe, trời nóng, độ ẩm không khí cao... Hơn nữa Ipod cũng chỉ cho ra âm thành thôi.

Em thì định độ thế này, nhưng vì mấy hôm vừa rồi bận quá chưa thi công được, nếu thi công xong em sẽ show hầu các cụ để xin được ném đá:
Em dùng HDPlayer loại mini sử dụng thẻ SD (không có HDD lắp trong), loại này cỡ 2 triệu/bộ, kích thước 10 x 10 x 3 cm, đặt luôn vào hốc dưới điều khiển điều hòa
HDPlayer này sử dụng 12VDC nên rất thuận tiện. Các thẻ SD bi giờ có dung lượng cỡ 128GB rùi nên thoải mái chép phim và lossness music, mp3 music...
Trước mắt em đưa tín hiệu Audio vào AUX của Ford Audio, tín hiệu hình em đưa kên LCD gương
PS: Các cụ đã dùng HD Player đều biết chất lượng Video và Audio của nó, chỉ phụ thuộc vào thiết bị đầu ra (Receiver và Spearker) thôi.
Đơn giản hơn thì các cụ dùng màn hình LCD bắt vào gương chiếu hậu trung tâm, có thể đọc trực tiêp từ thẻ,
ưu điểm loại này là:
- gọn nhẹ,
- tháo lắp dễ dàng,
- ko can thiệp vào các hệ thống khác của Ford, audio thì dùng qua sóng radio,
- giá thành rẻ.

Nhược điểm:
- gương chiếu hậu bị tối đi 1 chút.
- ngoại hình thì có thể hơi thô 1 chút,
- âm thanh qua radio chắc chắn ko thể tốt bằng qua dây dẫn điện.

Nhưng xét tổng thể so với giá tiền bỏ ra thì màn hình ốp gương là giải pháp khá ổn.

lavoiture

Xe tải
Cụ digger có chuyên môn quá , chứ em mua xe về chỉ biết chạy đổ xăng thôi. Tuy nhiên cũng muốn nghe nhạc âm thanh cho chuẩn và tiện lợi. Nếu cụ độ có LCD và dùng HD player thì quá đầy đủ rồi. Tuy nhiên cũng nên chú ý thẩm mỹ một chút vì màn hình gương nhìn cứ ngô ngố thế nào ( vì xe trước em cũng lắp cái đó ) theo cảm nhận riêng thôi.

Thứ nhất nói về màn hình

mec c200a

Xe buýt
Em thấy cụ nào chạy fiesta ngâm cứu dân quả đèn hậu đen xì thì thôi rồi đẹp vì cả cái xe này có mỗi cái đebf hậu xấu

citycar

Xe tải
Em đến giờ đi bóng bánh rồi, cụ Dig ra nghị quyết ngày mai đi nào, cần thiết thì cụ Dig nhắn tin vào máy các cụ đã biết số để mọi người biết và khỏi quên ạ! Hẹn gặp các cụ sáng mai nhé!

digger

Xe tăng
Các cụ ơi, tức là sáng mai, 10h00 ngày 06/8/2011 tại Maxx Trần Đại Nghĩa, giao với Lê Thanh Nghị ợ
Từ chiều đến giờ, bi giờ em mới vào lại OF nên thông tin hơi bị chậm
Em sẽ nhắn tin cho các cụ vào sáng sớm ngày mai nhé

muagat

Xe hơi
Chúc các cụ ọp ẹp vui vẻ. E ở SG ko tham gia được nên chỉ hóng từ xa