Em vừa mất 3 lít tiền ngu với lí do "vượt đường cong"

buicongchuc

Xe ba gác
Cảm ơn cụ chủ, coi như lời nhắc nhở, em cũng sẽ chu ý hơn!

nghiemhung

[Tịch thu bằng lái]
Theo em nếu không có vạch phân làn thì cụ chủ phạm khoản C, mục 5, điều 14 và như vậy xxx tóm là chuẩn, còn nếu có vạch phân làn thì theo em cãi được.

Hôm chủ nhật, một chú thiếu úy dừng xe em ở Chí Linh, đoạn đi cầu Bình.
- Anh cho kt giấy tờ.
- Tôi có lỗi gì?
- Anh đi sai phần đường (chắc định nói đè vạch, nhưng gài sai phần đường)
- Có ảnh ko?
- Có, anh cho kiểm tra giấy tờ, sẽ có người đem ảnh đến.
Rồi, điện thoại: cái xe đỏ, biển số.....
Xem giấy tờ xong: Ko phải xe anh, mời anh tiếp tục đi.

MK, ko đòi xem ảnh thì lại mất oan mấy lít, chán đời mấy chú thực thi PL.

nghiemhung

[Tịch thu bằng lái]
5. Không được vượt xe khi có một trong các trường hợp sau đây:

a) Không bảo đảm các điều kiện quy định tại khoản 2 Điều này;

b) Trên cầu hẹp có một làn xe;

c) Đường vòng, đầu dốc và các vị trí có tầm nhìn hạn chế;

d) Nơi đường giao nhau, đường bộ giao nhau cùng mức với đường sắt;

đ) Khi điều kiện thời tiết hoặc đường không bảo đảm an toàn cho việc vượt;
Không cần biển đâu các cụ ạ!

xe thủng lốp

Xe container
hic bây giờ lại có kiểu này nữa cơ à cong là cong bao nhiêu độ cách tính độ cong ra sao ???????????????? tất nhiên là cong khuất ko nên vượt

Em cũng mới được xxxx HP chặn và đòi phạt vì lý do vượt xe ở đường vòng đúng cái chỗ cụ chủ thớt nói.
Chỗ đó là quốc lộ 5 cũ, gần mấy nhà máy thép, đường rộng khoảng 30m, không có kẻ vạch, nếu kẻ vạch thì phải được 4 làn xe chạy.
Chú xxxx nói em vượt ở đường vòng, cấm vượt. Em hỏi lại chú xxxx là thế chú có nhớ đoạn sau của luật không? Đường vòng khuất tầm nhìn thì mới cấm vượt chứ không phải cứ đường vòng là cấm vượt. Đường rộng thênh thang tuy có vòng nhưng tầm nhìn thoải mái chả có gì nguy hiểm khi vượt cả. Chú ấy chống chế thêm: nhưng mà anh vượt cũng rất nguy hiểm, và đề nghị em lái xe cẩn thận rồi để em đi.

khanhchiii

Xe buýt
EM nghe nói chỉ có xxx HP mới hay vét máng kiểu thế, nó còn bắt cả lỗi tắt xinan quá sớm nữa chứ. Vãi Luyện!

ducleminh

Xe điện
Cái tự biết của cụ là cụ tự cho là thế, hơn nữa chả phải ai cũng tự biết đc, có biết thì cái biết người này nó khác người kia nên mới phải cấm. 1 ngày có chục nghìn vụ trái luật, chả phải cái nào cũng gây tai nạn hay nguy hiểm, nhưng chỉ cần 3 vụ là khối người nhảy lên kêu ca rồi đấy cụ ;)
Vậy nhà cháu tuân thủ đầy đủ biên báo, vạch, đèn cụ còn muốn gì? Phạt vì cái gì???

Speeder

Xe tăng
Em quanh đây thôi, cần gì bác alo cho em nhá!
Website
www.tbcnsv.com
E ko để ý lắm và đoạn đường đó rộng mà không có vạch phân làn, có con tải chạy trước mặt e với tốc độ như đi bộ. e xi nhan sang bên trái rồi đạp ga(chắc e ko oan đâu). hận mỗi cái là có tí quen biết mà lúc ấy gọi 5, 6 cuộc mà trả ai nhấc máy. chắc xố e mất tiền.
Tầm này cần gì phải gọi cho nó phí cái quan hệ đi, giá này rút kn thôi cụ chủ!

Okane

Xe container
E hay lượn ở đoạn An Dương Vương, chỗ ý toàn đường cong còn jề, phải k ạ - chẳng nhẽ cứ bám mít các xe khác mãi --> e toàn vượt, may mà k có chú xxx nào bắt :P

dongkijote

Xe điện
"Đoạn đường cong cong" là thế nào nhỉ?
Theo Nghị định: Không được vượt trong trường hợp: Đường vòng, (Không phải cong như đường dẫn từ cầu vượt xuống đâu nhé ) đầu dốc và các vị trí có tầm nhìn hạn chế."Không được quay đầu xe ở đoạn đường cong tầm nhìn bị che khuất"
Kết luận lại: xxx ghi nhận sai hành vi của của cụ và không phải đoạn đường cong nào cũng bị cấm ..... mà phải công thêm điều kiện: Tầm nhìn bị che khuất, hạn chế. Cũng giống như việc cấm biển hạn chế tốc độ: Ngoài các vấn đề khác, nếu tầm nhìn tối đa bao nhiêu thì mới được cắm biển hạn chế tốc độ tương ứng.

xe thủng lốp

Xe container
"Đoạn đường cong cong" là thế nào nhỉ?
Theo Nghị định: Không được vượt trong trường hợp: Đường vòng, (Không phải cong như đường dẫn từ cầu vượt xuống đâu nhé ) đầu dốc và các vị trí có tầm nhìn hạn chế."Không được quay đầu xe ở đoạn đường cong tầm nhìn bị che khuất"
Kết luận lại: xxx ghi nhận sai hành vi của của cụ và không phải đoạn đường cong nào cũng bị cấm ..... mà phải công thêm điều kiện: Tầm nhìn bị che khuất, hạn chế. Cũng giống như việc cấm biển hạn chế tốc độ: Ngoài các vấn đề khác, nếu tầm nhìn tối đa bao nhiêu thì mới được cắm biển hạn chế tốc độ tương ứng.
Cái này là khe hở cho xxx kiếm xèng cụ nhỉ

Tidola

Xe hơi
Em cũng bị bắt đè vạch suốt

nghiemhung

[Tịch thu bằng lái]
Nếu tầm nhìn ko bị hạn chế thì ko sao cụ ạ, cãi được hết, non thì bị thịt (như cụ chủ thớt :D)
Cụ nói chuẩn, nhưng em vẫn lăn tăn là: mình bảo tầm nhìn không hạn chế, xxx bảo hạn chế; cãi nhau chỗ đó tầm nhìn có hạn chế hay không cũng mệt. Túm lại cứ cãi thôi, 5 ăn 5 thua :)

sacmauviet

Xe đạp
Hận quá nên em đầu tư hẳn quả Samsung GALAXY quay chụp gi âm nét căng. Từ giờ trở đi xxx nào mà vẫy e thì e cho dại mặt, e làm kinh doanh onlie lên cái khoản pr trên mạng là rành lắmb-) các a ấy sẽ được nổi tiếng! mà e cũng đc thơm lây! mấy hôm nay e ra đường chỉ mong đc bắt thôi các cụ ạ:))

Binlemon

Đi bộ
Hận quá nên em đầu tư hẳn quả Samsung GALAXY quay chụp gi âm nét căng. Từ giờ trở đi xxx nào mà vẫy e thì e cho dại mặt, e làm kinh doanh onlie lên cái khoản pr trên mạng là rành lắmb-) các a ấy sẽ được nổi tiếng! mà e cũng đc thơm lây! mấy hôm nay e ra đường chỉ mong đc bắt thôi các cụ ạ:))
Nói chung là luật cứ định tính thế thì cãi nhau suốt ngày. Như thế nào gọi là cong? Tầm nhìn thế nào là hạn chế? Bao mét? Trong điều kiện thời tiết ntn? Đường cong nhưng mắt em lác nên em nhìn nó thẳng thì sao? Mắt em tinh tầm nhìn xa em đến vài trăm mét nhưng các anh xxx cận thị chỉ nhìn đc vài chục xăng ti mét thì sao??? Mà đường nhà mình đố thèng nào làm được thẳng vì phải tránh nhà ông A bà B... nên các anh ấy bảo cong thì phải chấp nhận cong.

Theo em chuẩn nhất là phải theo luật. Kẻ vạch liền em đè vạch, có biển cấm vượt em vẫn vượt, hoặc có biển chỉ dẫn đường vòng (hay vòng quanh co liên tiếp) em vẫn vượt em nộp xèng cũng vui vẻ. Luật quy định cấm vượt khi đoạn đường cong tầm nhìn bị hạn chế. Nhưng định tính đó phải được cụ thể hóa bằng hệ thống biển báo hiệu. Còn không có biển mà phạt là em cãi, em cãi ko xong đành đt cho người thân.

Chỉnh sửa cuối:

donlilama

Xe buýt
Sao dạo này có rất nhiều cụ chủ thớt vi phạm quy tắc OF thế nhỉ: tại sao các cụ cứ làm hư xxx như thế????? không được đâu...không được đâu!

buicongchuc

Xe ba gác
Chia buồn cùng với cụ chủ. Chỗ đường cong, khuất tầm nhìn, nhất là những chỗ có vạch liên cho dù giữa đêm khuya thanh vắng em cũng chả giám vượt.

vietnova89

Xe buýt
Theo quyển luật, thì cấm được vượt ở những đoạn đường cong mà các cụ ?