Em vừa lấy Lacetti CDX, ngon quá

Europe

Xe buýt
Công nhận là xe này có ngoại thất đẹp, trông chắc chắn hơn xe liên doanh nhiều.

mabu

Xe máy
cho em hỏi nên ra cửa hàng nào mua nhỉ? giờ em thấy nhiều chỗ bán quá, giá vào khoảng 28.5k cho bản 2 túi khí.
Bác nào biết của hàng uy tín giá tốt cho em địa chỉ với

:6:
bác qua em là có giá tốt bác ạ (b) em bên 166 nguyễn văn cừ bác nhé xe màu nào em cũng có

HOÁNGKY

Xe đạp
mình cũng mới tham gia diễn đàn này.cũng đang phân vân không biết chọn xe nào giữa lac với forte, hình thức thì lac hơn hẳn nhưng nghe phản hồi nhiều xe đi tốn xăng hơn rất nhiều và máy thì quá yếu vì xác xe quá nặng so với 1.6 cũng không biết chọn xe nào nữa vì để dành mãi mới cưới được vợ hai mà lại cưới lần đầu nên khó chọn quá bác nào đã chạy qua cả hai xe cho xin ý kiến nhé

ducan

Xe tăng
mình cũng mới tham gia diễn đàn này.cũng đang phân vân không biết chọn xe nào giữa lac với forte, hình thức thì lac hơn hẳn nhưng nghe phản hồi nhiều xe đi tốn xăng hơn rất nhiều và máy thì quá yếu vì xác xe quá nặng so với 1.6 cũng không biết chọn xe nào nữa vì để dành mãi mới cưới được vợ hai mà lại cưới lần đầu nên khó chọn quá bác nào đã chạy qua cả hai xe cho xin ý kiến nhé

thông số kỹ thuật thì Lacetti CDX đi 13,6 km/lít , Forte là 15km/lit , việc Lac bị kêu tốn xăng là do cách lái thôi , đi ít hôm quen xe là đâu vào đấy , 1.6 mà xe Lac nặng 1 tấn 3 so với Forte 1 tấn 2 thì chả có gì quá nặng cả , Lac nặng nên cách âm tốt hơn Forte (option 2 xe thì xêm nhau chả có gì để so sánh) . Tuy nhiên nếu háo sắc thì Lac là 1 lựa chọn quá tốt , trong tầm tiền này , thậm chí hơn 10k mẽo kô có con xe nào có nội thất xứng tầm Lacetti CDX , máy móc GM cũng lành nên cụ mua mới thì đi 4 năm kô phải ngợi những hư hỏng lặt vặt .

phaolon

Xe hơi
thông số kỹ thuật thì Lacetti CDX đi 13,6 km/lít , Forte là 15km/lit , việc Lac bị kêu tốn xăng là do cách lái thôi , đi ít hôm quen xe là đâu vào đấy , 1.6 mà xe Lac nặng 1 tấn 3 so với Forte 1 tấn 2 thì chả có gì quá nặng cả , Lac nặng nên cách âm tốt hơn Forte (option 2 xe thì xêm nhau chả có gì để so sánh) . Tuy nhiên nếu háo sắc thì Lac là 1 lựa chọn quá tốt , trong tầm tiền này , thậm chí hơn 10k mẽo kô có con xe nào có nội thất xứng tầm Lacetti CDX , máy móc GM cũng lành nên cụ mua mới thì đi 4 năm kô phải ngợi những hư hỏng lặt vặt .
cụ tư vấn quá chuẩn lac CDX sự lựa chọn đúng

jeep292

Xe hơi
Website
www.nghiatranghanoi.com

HOÁNGKY

Xe đạp
cảm ơn bác đã cho ý kiến tôi không lăn tăn về chuyện xăng cộ cho lắm chỉ có e ngại về máy móc của lac với kia thôi tôi định mua xe nhưng rất nhiều người can không nên mua lac có ông anh mới mua được hơn 1000km đang kêu chán muốn bán chẳng biết thế nào dẫu sao cũng cảm ơn bác đã cho ý kiến

BUMBUM

Xe hơi
cảm ơn bác đã cho ý kiến tôi không lăn tăn về chuyện xăng cộ cho lắm chỉ có e ngại về máy móc của lac với kia thôi tôi định mua xe nhưng rất nhiều người can không nên mua lac có ông anh mới mua được hơn 1000km đang kêu chán muốn bán chẳng biết thế nào dẫu sao cũng cảm ơn bác đã cho ý kiến
Cụ nào bán thì bác cho em cái số phone. Làm luôn con nữa cho thằng em chạy cho sướng.

ducan

Xe tăng

bác phải xem những người can là ai , họ sở hữu xe gì ......nếu họ đang chạy các xe xịn hơn thì họ chê là lẽ đương nhiên , nếu họ chạy Toy hoặc chả chạy xe nào thì chỉ là chê theo cảm tính ...việc anh bác mới chạy Lac được 1000km đã chê có thể do chưa quen xe , dòng Lac này chuyển số chậm nên đi phải nương đà mới ngọt và bốc . Nếu đi kô quen số AT và lại mới nhảy lên Lac CDX thì hầu như ai cũng phán 1 câu máy yếu xìu . Trước em chạy Lac EX có 107 mã lực nhưng số sàn cũng phi ầm ầm chả thấy yếu , hồi mới lấy Lac CDX 114 mã lực , vì số AT em chạy chưa thạo nên thấy yếu hơn cả Lac EX , chạy ít ngày quen xe thì lại tít mù luôn .

@hoangkhanh : Bác mới mua xe lần đầu nếu lăn tăn quá tốt nhất bác nên chọn dòng xe khác , em chỉ nêu ưu nhược cụ thể của Lac CDX còn máu hay kô tùy bác , không phải em chạy Lac CDX mà em xui các bác khác chọn giống mình đâu , mỗi người một sở thích và nhu cầu khác nhau. Chúc bác sớm xuống tay , xe nào cũng được vì thuế má cũng cận kề lắm rồi(b)(b)(b)(b)

matizhp

Xe tải
Bác cho em hỏi (vì em cũng quan tâm) rằng: Êm, chắc, đầm so với xe nào ạ?

ttmindustry

Xe buýt
Website
ttmindustry.vn

:69: bác không sang box Honda chơi nữa à, nhớ bác quá :21:

ducan

Xe tăng
:69: bác không sang box Honda chơi nữa à, nhớ bác quá :21:

vâng box HD dạo này nhạt , nhà cháu lại lang thang hành tẩu giang hồ tiếp:)):)):))

Bác cho em hỏi (vì em cũng quan tâm) rằng: Êm, chắc, đầm so với xe nào ạ?
tiêu chí êm chắc và đầm (không nói về độ bốc) thì hơn so với tất cả các loại xe cùng phân khúc cụ nhá tỉ dụ là Lac EX , Spectra , Forte , Civit ...(b)

quyetdaigia0901

Xe buýt
Chúc mừng pác cưới được vợ 2 đẹp (b)(b)(b)

ttmindustry

Xe buýt
Website
ttmindustry.vn
vâng box HD dạo này nhạt , nhà cháu lại lang thang hành tẩu giang hồ tiếp:)):)):))

tiêu chí êm chắc và đầm (không nói về độ bốc) thì hơn so với tất cả các loại xe cùng phân khúc cụ nhá tỉ dụ là Lac EX , Spectra , Forte , Civit ...(b)

dạo này Box Honda thanh bình quá, không có khẩu chiến nào cả. chán :)):))

ttmindustry

Xe buýt
Website
ttmindustry.vn
Bây giờ nhìn Lac CDX ngoài đường nó cứ ngắn ngắn cái thân xe. được mỗi cái đầu nhìn trực diện kéo lại. đi đàng trước liếc gương hậu mà thấy xe nào có cái pha vút dài là biết ngay CDX. nhưng mà khi cho vượt lên, nhìn từ chéo đàng sau sao mà nó tủn ngủn thế, chiều cao thân xe vói chiều dài thân xe có tỷ lệ không đẹp( thô )

Các bác định mua xe nếu đủ tầm thì mua xe này tạm được, nếu không thì làm con Lac LD đi cho lành, dáng xe cân đối hơn( đuôi đẹp hơn)

:69:
:)):)):))

ducan

Xe tăng
Bây giờ nhìn Lac CDX ngoài đường nó cứ ngắn ngắn cái thân xe. được mỗi cái đầu nhìn trực diện kéo lại. đi đàng trước liếc gương hậu mà thấy xe nào có cái pha vút dài là biết ngay CDX. nhưng mà khi cho vượt lên, nhìn từ chéo đàng sau sao mà nó tủn ngủn thế, chiều cao thân xe vói chiều dài thân xe có tỷ lệ không đẹp( thô )

Các bác định mua xe nếu đủ tầm thì mua xe này tạm được, nếu không thì làm con Lac LD đi cho lành, dáng xe cân đối hơn( đuôi đẹp hơn)

:69:
:)):)):))

cụ quá nhầm , Lac CDX dài 4.6m , dài rộng và cao đều hơn Lac EX , về dáng thì Lac CDX model hơn , hộp hơn với những đường gân khỏe khoắn , Lac EX dáng không tồi nhưng vẫn mang âm hưởng model cũ nên xe không hộp bằng , tổng thể trông dáng hơi mỏng dèn dẹt nhất là phần nắp ca bô trước

Nhược điểm về mẫu mã của Lac CDX nằm ở 4 cái chân hơi thô , cái mông cũng kô đẹp (chân và mông là quan điểm cá nhân em thôi) , còn riêng nội thất thì quá tuyệt , các chi tiết nội thất rất sắc sảo và tinh tế

Chỉnh sửa cuối:

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
Em xin lỗi bác ttmindustry là nếu có muốn tranh luận hay chọc ngoáy gì thì mời bác ra topic khác chơi, topic này của em là chỗ anh em chia vui và bình luận xe chứ ko phải chỗ bác bán mắm tôm, bác nhé.

olympus

Xe hơi
dài những 4m6, e xem thông số con Innova hình như có 4m5 thì phải. 7 chỗ lại ngắn hơn 4 chỗ là thế lào?