Em vừa khai sinh cho cháu AT 1.8 ạ !

interman7x

Xe đạp
tks bác, hôm nao gặp bác + AE, mấy hôm nay bận quá, cũng chưa rước em nó về, bác ợ

khoinguyen

Xe điện
Tôi vừa mua được một cháu Honda mui trần, hai chỗ ngồi, đời 1981, đang định độ lại theo phong cách nguyên bản cho có một cặp với CV 1.8 AT, có bác nào có phụ tùng, phụ kiện hàng xịn không để lại cho tôi nhé (rất cảm ơn nếu kiếm giúp được cái đèn pha trước và đèn hậu xịn).

PARASUCO

Xe tăng
À cái tay lái, nói ra thì vô duyên chứ em lái mãi đến hôm nay mới phát hiện ra là nó có gật gù ạ . =)) Bác nào biết chỗ bán cái bao da cho chìa khoá Civic mà như của BMW không ạ, em đang muốn mua cái bao da đấy để khi không cần mình cụp vào trong lòng bao da trông đẹp và tiện hơi chứ lủng lẳng cái chìa to quá ạ .

Mic71

Xe buýt
Chúc mừng cụ nhé

khoinguyen

Xe điện
cho toi hoi bac Mic71 ty, OF tinh diem cho twng ofer nhu the nao ay nhi, doan duong di duoc thi ro roi, con dong co, ma lwc, so km thi tinh nhu the nao, toi nhin nhung so cua bac ma choang qua! bac sn 1971 a? nhin nick toi doan vay.

longyt

Xe tải
Tôi đã chạy được 550km đầu tiên của CV AT 1.8 mới, xin viết một vài cảm nghĩ của mình về xe ạ:
- Thứ nhất là đẳng cấp cao hơn hẳn Vios (là con vợ cũ của tôi), điều đó trước hết thể hiện ở khoản tiền đầu tư, thứ hai là kín hơn, tiếng sập cánh cửa nghe prô hơn, lái nhẹ nhàng hơn (khoản này em thấy lùi chuồng rất sướng, điều khiển chính xác và nhẹ nhàng).
- Thứ hai là ghế ngồi cứng và mùi da khó chịu quá, vợ em bảo hay mua quả dứa về bỏ vào xe cho át mùi da mới đi. Em chưa biết là vài hôm nữa hết không, chứ mùi da mới vậy đau đầu lắm. Còn chuyện da cứng cảm nhận của em rõ rệt như vậy sau hôm đi Việt Trì về, đau hết cả lưng, có thể là do em chỉnh chưa chuẩn, có thể do em ngồi ghế nỉ của Vios mãi thành quen rồi, bây giờ sướng không chịu được; có thể nữa là do ghế được làm bằng da rẻ tiền (xe liên doanh một là bỏ bớt opption, hai là cheaper dần linh kiện vật tư đi để kiếm thêm (sorry nếu nghĩ sai về bổn hãng).
- Thứ bà là xăng ăn cũng tốn đấy. Em đổ tổng cộng 1000.000, đến nay công tơ mét chỉ số 540 Km, xưng còn giá 1/3 bình, sơ sơ tính là 11,5 lít/100km, các bác có kính nghiệm với CV 1.8 cho em hỏi như vậy có tốn quá không (trong số 540 km có khoảng 160 km đường dài, còn lại chạy nội thành) và đây là lần đầu em chạy AT.
Xe 1.8 mới đi hết 10-11lits là đúng rồi bác ạ. Chạy sau 2.000 km sẽ ăn ít hơn.

Bác mua lấy 2 quả dứa chín để vào trong xe (nhớ lót túi nilon ko thì dứa chín quá, chảy nước ra xe đấy!). Vài hôm là đỡ mùi. Tôi làm thế rồi.

khoinguyen

Xe điện
Xe mới mà phải mua quả dứa bỏ vào nghe buồn cười nhỉ!
Lúc khởi động, xe của tôi có tiếng gì đó, nhẹ thôi ở động cơ, không biết có phải sự rung lắc bình thường hay không, xe các bác có thấy thế không?