[Funland] Em vừa gặp chuyện như này

NguyenAnhPhan

Xe container
Ko rõ chuyện cụ như nào.
Chuyện em thì đêm nằm tắt điện nghe tiếng động sột soạt. Dậy bật điện là ko thấy gì.
( Chuột, rắn là ko có )
Những âm thanh lạ + sách tự lật trang hoặc đồ nhựa bị đổ.
Cụ đọc còm trên nữa của em là biết nhé

công nông tàu

Xe container
Tuần trước giỗ ông anh em. Do trong nhà có chút mâu thuẫn nên đứa con dâu định bàn chỉ giỗ hoa quả thôi không làm cơm nước gì lấy lý do là cách ly không tụ tập. Mấy tối liền đó chó chứ tru lên như chó sói, buổi tối muộn đèn hành lang tầng 3, là nơi ông ấy ở trước khi mất cứ sáng dần lên rồi lại tối dần như vặn chiết áp chứ không phải như bật công tắc tắt phụt hoặc sáng bừng lên. Cô con dâu tưởng thằng con nghịch, ở trên tầng quát xuống bảo thằng con sao nghịch đèn. Quát mấy lần đèn vẫn sáng tối như vậy, nó mới chạy xuống xem thì thấy thằng con đã ngủ say tít.
Hôm sau thằng cu kể: đêm trước đó nó xuống tầng 1 nấu mì nó thấy thoáng có bóng người đi qua sau lưng nó rồi đi lên tầng.
Trước hôm giỗ, cô con dâu lên tầng thượng lau bàn thờ, đang lau thì có tiếng người đi lên, vừa đi vừa thở. Nó tưởng chồng nó nên gọi với để nhờ gì đó thấy tiếng bước chân im. Nó lại vào lau tiếp thì lại thấy tiếng chân và tiếng thở. Lúc ấy nó gọi điện cho chồng thì chồng vẫn chưa đi làm về. Nó sợ quá thắp mấy nén hương khấn xong chạy ra sân ngồi, không dám ngồi trong phòng thờ nữa.
Phòng thờ nhà em ở tầng 6, 2 nhà bên cạnh đều thấp hơn nên không thể có tiếng vọng từ nhà bên sang đc.
Từ hôm thứ 6 tuần trc giỗ xong thì nhà lại yên.

NguyenAnhPhan

Xe container
Tuần trước giỗ ông anh em. Do trong nhà có chút mâu thuẫn nên đứa con dâu định bàn chỉ giỗ hoa quả thôi không làm cơm nước gì lấy lý do là cách ly không tụ tập. Mấy tối liền đó chó chứ tru lên như chó sói, buổi tối muộn đèn hành lang tầng 3, là nơi ông ấy ở trước khi mất cứ sáng dần lên rồi lại tối dần như vặn chiết áp chứ không phải như bật công tắc tắt phụt hoặc sáng bừng lên. Cô con dâu tưởng thằng con nghịch, ở trên tầng quát xuống bảo thằng con sao nghịch đèn. Quát mấy lần đèn vẫn sáng tối như vậy, nó mới chạy xuống xem thì thấy thằng con đã ngủ say tít.
Hôm sau thằng cu kể: đêm trước đó nó xuống tầng 1 nấu mì nó thấy thoáng có bóng người đi qua sau lưng nó rồi đi lên tầng.
Trước hôm giỗ, cô con dâu lên tầng thượng lau bàn thờ, đang lau thì có tiếng người đi lên, vừa đi vừa thở. Nó tưởng chồng nó nên gọi với để nhờ gì đó thấy tiếng bước chân im. Nó lại vào lau tiếp thì lại thấy tiếng chân và tiếng thở. Lúc ấy nó gọi điện cho chồng thì chồng vẫn chưa đi làm về. Nó sợ quá thắp mấy nén hương khấn xong chạy ra sân ngồi, không dám ngồi trong phòng thờ nữa.
Phòng thờ nhà em ở tầng 6, 2 nhà bên cạnh đều thấp hơn nên không thể có tiếng vọng từ nhà bên sang đc.
Thế thì cô kia có mà...vãi nhái nhỉ
Lần sau chừa nhá

công nông tàu

Xe container
Thế thì cô kia có mà...vãi nhái nhỉ
Lần sau chừa nhá
Về ông anh em thì nhiều chuyện lắm. Có lẽ chết trẻ, khỏe ma. Nhưng bao lần em khấn anh có giỏi anh nhập vào em không thì về báo mộng cho em thì không thấy gì nên em chưa tin lắm.

ubisapro

Xe trâu
Xơi thịt cầy nhiều thì có bị con chó nào theo ko ợ @@

NguyenAnhPhan

Xe container
Về ông anh em thì nhiều chuyện lắm. Có lẽ chết trẻ, khỏe ma. Nhưng bao lần em khấn anh có giỏi anh nhập vào em không thì về báo mộng cho em thì không thấy gì nên em chưa tin lắm.
Không hợp vía thì không nhập được nhé.
Đâu phải cứ thích là nhập được đâu mợ ạ

HINCUTIN

Xe tải
Nãy em ăn trưa ở Lotte, ăn phở hơi đông nên ngồi cùng bàn đối diện với 2 em gái chắc tầm sv hoặc mới đi làm thôi vì thấy mặc đồ thường.
Lúc 2 đứa nó ăn xong đứng dậy thì 1 đứa cứ nhìn tròng trọc em, em nhìn lại thì nó vẫn nhìn. Xong nó bảo: "anh có con chó đi theo đấy".
Em chả hiểu j, nghe còn kiểu ko rõ cơ, xong em nó lại bảo: "có con chó vàng theo sau anh vẫy đuôi nãy giờ đấy".
mới còn trẻ mà em gái đó đã có đôi mắt thông tuệ nhân gian thế á ?

DiamondLee

Xe hơi
Góc nhìn của em chết là hết rồi mọi thứ lại trở về hư vô như chưa bao g tồn tại.
Cụ cũng giống như nhiều người khác thôi mà. Nhiều người nhìn thấy quả táo rơi từ trên cây xuống đều thấy bình thường, nhưng chỉ có ông Newton thắc mắc là tại sao nó rơi và tìm ra luật hấp dẫn. Quy luật tự nhiên vẫn có sẵn đó, có điều cụ có để ý đến nó hay không, đúng không cụ?

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy lo lo cho cụ thớt. Chuyện kể từ hôm qua mà như cụ ấy quên là mình đã kể, không quay lại thớt lần nào mặc dù vẫn chém ở thớt khác

Em thì không biết các cụ ntn nhưng em tin là có thật vì đã từng chứng kiến vong nhập. Thôi thì có thờ có thiêng cụ cụ gặp nó âu cũng là cái duyên. Đi theo hay không thì cứ rằm hay mùng 1 đi cầu siêu cho cậu vàng là đc.

Skyfall_80

Xe buýt
Em chỉ tin mắt thấy tai nghe thôi. Chứ lên mạng đọc thì khác gì đọc chuyện/xem phim chưởng của tàu :)
Vi phạm Luật pháp thì chịu tội 1 đời, còn vi phạm Luật Trời thì :) ... Lưới trời lồng lộng ...À nhưng mà biết sửa thì ... :). Mời cụ google "Dưới Chân Thầy" (QUYỂN NÀY NHỎ MÀ CÓ VÕ). Hy vọng cụ là người hữu duyên! Đã vào T này thì ít nhiều cũng có đức tin :). Mà đức tin là điều quan trọng nhất (đừng có mù quáng là lại thành mê tín dị đoan, lạc vào tà đạo, nghĩa là tin nhưng phải thấy mới tin). Đừng có nghĩ khoác lên mình chiếc áo cà sa mà đã đắc đạo! Có một sư đã đi giảng đạo (có trên youtube.com) nói rằng: Những người "yêu" sư là yêu quái, nhưng hình như vị sư này quên nghe bài hát "Nữ nhi tình"! Em chỉ nói được đến vậy! Vạn sự tùy duyên!

Yan Ming

Xe tải
Ma chó là có thật nên người ta hay ăn thịt chó kèm với riềng mẻ mắm tôm; Vì riềng mẻ mắm tôm đuổi được tà ma ;))

TraiKhongSo

Xe tăng
thế mà cụ cũng ngợi đ kể cũng tài
Đời cháo NY ko có dưng chó kiểu j cũng p có 1 con
Con nào ...ngu là cháo giềng mẻ liền( kể cũng tội dưng ...bít làm sao )
hoặc trừ khi cái con chó cụ cứu nó là chó thần cc nhề

dvhung243

Xe điện
Trước hồi em mới sinh ra , mẹ bế về bỗng trời đất khói bụi mù mịt rồi hương thơm lan toả khắp làng xóm

Sau mới biết hôm đó đầu ngõ khai trương hàng bún chả

Ducanh1912

Xe đạp
Nghe chuyện của cụ mà rợn cả người. Chuyện tâm linh đúng là không đùa được thật

Muon_biet

Xe cút kít
Nãy em ăn trưa ở Lotte, ăn phở hơi đông nên ngồi cùng bàn đối diện với 2 em gái chắc tầm sv hoặc mới đi làm thôi vì thấy mặc đồ thường.
Lúc 2 đứa nó ăn xong đứng dậy thì 1 đứa cứ nhìn tròng trọc em, em nhìn lại thì nó vẫn nhìn. Xong nó bảo: "anh có con chó đi theo đấy".
Em chả hiểu j, nghe còn kiểu ko rõ cơ, xong em nó lại bảo: "có con chó vàng theo sau anh vẫy đuôi nãy giờ đấy". Em quay lại thì méo thấy j, hỏi thì nó cũng chả nói j, chả hiểu nó nói luyên thuyên cái j luôn. Kiểu như gặp phải đứa bị hâm hay ngáo đá ấy.
Lúc này em vừa khó hiểu vừa thấy hơi khó chịu rồi vì mình đang ăn dở. Thế là đứa còn lại nó mới bảo đi đi rồi kéo 1 mạch đi luôn.
Em ngồi 1 lúc thì mới thần người ra vì hồi đầu năm 2016 đúng là có 1 chuyện ntn. Hồi ấy em vẫn còn ngoài HN và còn làm nhà nc. Em nhớ lúc ấy vừa qua Noel với tết dương xong, dồn việc cuối năm nên hôm ấy về đến nhà cũng khoảng 7h tối. Em chạy qua bãi gara oto gần nhà thì thấy chỗ tập kết rác ở đấy có cái thùng bia carton đựng con chó màu vàng, loại nhỏ như chó con thôi (em nghĩ là chó ta). Em chạy xe về nhà ăn cơm xong, đi bộ ra thì vẫn thấy nó nằm đấy. Hỏi mấy cái nhà nghỉ xung quanh thì tụi nó bảo chả biết hồi chiều có đứa chạy xe rồi bê ra đấy. Em lại lượn lờ ra hiệu sách, lúc sau về vẫn thấy nó nằm im đấy.
Em nấn ná đi qua đi lại mấy lần cuối cùng vô hiệu thuốc hỏi có khám đc ko thì chị bán thuốc bảo ko khám đc. Rồi thì chủ nó đem vứt vậy chắc nó bị bệnh nặng rồi, rồi thì chỗ đấy bẩn vậy mà nó vẫn nằm ko đi đc thì chắc là sắp chết rồi.
Em lại về định đi tắm, thì lại q.định cầm cái túi bóng to ra lại bãi xe. Hồi ấy em vẫn chưa có khái niệm thú y đâu nên chỉ biết hỏi bà bán thuốc. Bà ấy chỉ ra cái phòng khám ở Trường Chinh, thế là em bọc thùng bia ấy vào trong cái túi rồi chạy ra Trường Chinh. Con chó vẫn nằm im thin thít nhìn, đúng là nó yếu thật.
Vào khám thì bác sĩ bảo nó bị parvo thủng cả ruột rồi và chắc chủ nó mang đi khám cũng biết bệnh nên mới đem bỏ. Bác sĩ vẫn nhận cố gắng xem có cứu đc ko. Lúc em c.bị về vuốt vuốt đầu nó, nó đang nằm thì ngóc đầu lên hít hít rồi kêu thút thít.
Đến khoảng 2h đêm thì bác sĩ gọi báo là nó bị nặng quá rồi, ko cứu kịp nữa. Em chạy đến phòng khám luôn lúc ấy, thấy bạn y tá đang bọc lại vào 1 cái thùng xốp sạch sẽ hơn.
Em mang ra khu cảng HN và thả ra sông ngay trong đêm hôm ấy.
Giờ sau chuyện lúc nãy em khá băn khoăn vì ko biết em gái kia nó nói luyên thuyên hay là thật giả ra sao. Nếu là thật thì em có nên đi tìm thầy lập 1 cái lễ cầu vãng sanh cho con chó ấy ko ah? Vì nếu thật sự nó cứ đi theo em từ đó đến giờ thì cũng khá tội. Mà nói chuyện này thì quả thực từ 2016 trở đi là cuộc đời em bắt đầu có những chuyển biến khá lớn. Nếu nói là gặp những sự may mắn thì đúng là cũng có thật.
Cụ phải tìm thầy thôi!

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Lý do nào đó mã sóng cơ thể cô con dâu kia nhiễm mã sóng âm nêm mất cân bằng năng lượng (tức là mã sóng cơ thể gần bằngax sóng linh hồn người chết) trong khoảng một time nên cảm nhận được được linh hồn người chết (mã sóng âm). Thực tế, linh hồn người chết (mang mã sóng âm) tồn tại xung quanh chúng ta nhưng chúng ta không cảm nhận thấy do quá chênh lệch về mã sóng cơ thể.

công nông tàu

Xe container
Lý do nào đó mã sóng cơ thể cô con dâu kia nhiễm mã sóng âm nêm mất cân bằng năng lượng (tức là mã sóng cơ thể gần bằngax sóng linh hồn người chết) trong khoảng một time nên cảm nhận được được linh hồn người chết (mã sóng âm). Thực tế, linh hồn người chết (mang mã sóng âm) tồn tại xung quanh chúng ta nhưng chúng ta không cảm nhận thấy do quá chênh lệch về mã sóng cơ thể.
Chắc giống như kiểu người nhẹ vía phải không ạ.
Vẫn là chuyện đứa con dâu ấy của anh trai em. Nó đi gội đầu gần nhà, cô gội đầu cũng kiểu hay nhìn thấy vong ấy. Cô ấy bảo bố mày đang đứng ngoài cửa kia kìa, rồi cô kia như phiên dịch vai anh trai em nói chuyện với đứa con dâu về vài câu chuyện trong gia đình. Lúc nó gội đầu xong bước chân ra cửa đi về thì tự nhiên cứ đứng chôn chân ở đó không bước đi đc và cứ khóc nức nở. Mặc dù trong đầu nó vẫn tỉnh. Lúc sau nó khấn thầm trong đầu : nếu đúng là bố thì bố đi cùng con về nhà. Thế là nó đi được về nhà.
Lúc còn sống thì ông anh em lại ghét đứa con dâu này. Thế mới lạ.

cusao

Xe lăn
Chuyện của bác chủ chẳng ai có thể nói đấy là thật hay là giả bởi vì tất cả mọi người đều KHÔNG BIẾT, nếu có ai tự nhận là CÓ BIẾT thì cũng chẳng thể chứng minh .
Về thái độ ứng xử của bác chủ thì em thấy đấy là việc vui, nó trả ơn cho mình thì là tốt, chẳng sợ . Phúc phận có hạn, chẳng phải giúp mãi đc đâu cho nên cứ coi đây là 1 ví dụ về lối sống tình nghĩa cần trân trọng. May mắn thì đc trả ơn, không có thì cũng tự vui trong lòng.
Đừng nên lễ bãi gì thêm kẻo lại áp lực hoạc gặp thêm, nghe thêm chuyện không mong muốn.
Nếu câu chuyện trên là hoàn toàn bịa đặt cũng chẳng sao, coi như một ví dụ để gợi lên lòng tốt cần có trong mỗi người