[Funland] em vừa đi nhậu về nôn ra máu

Cris Do

Xe hơi
Hôm trc e cũng bị như cụ. Về cũng thấy bt không vấn đề gì. Đi nội soi thì bsi bảo khi nôn dạ dày co lại cọ xát làm xước. Khuyên ko ur nữa và cho một đống thuốc để uống

banmotnucuoi

Xe lăn
Hôm nọ có ông uống rượu xong nôn ra một tý máu rồi thăng luôn đấy.

Em thấy trên phim tàu ạ

Tigerwood

Xe tăng
Website
donghai-tvtk.com
Em bị 1 lần ra viện khám thì là nôn mạnh quá rách niêm mạc cổ họng, uống kháng sinh 2-3 hôm là khỏi

Hunter<3

Xe buýt
Đáng lẽ cụ phải đi khám ngay sau 1, 2 lần đầu chứ? Nếu vì lý do gì đó chưa đi khám thì cũng phải hạn chế rượu bia ngay từ lúc đó.

Chay.Sa.Hinh

[Tịch thu bằng lái]
dạ thưa các cụ em năm nay mới hơn 30 một tí, đây ko phải lần đầu đi uống rượu bia về mà nôn ra máu ạ :( có ko dưới 4 lần em đi nhậu về nôn cmn ra cả máu rồi. đến hôm nay thì em thật sự thấy sợ rồi, vợ em nhìn thấy chắc sợ quá bảo đưa đi viện, nhưng em thấy vẫn ổn ko có vđ gì lắm. các cụ cho hỏi có phải em bị xuất huyết dạ dày không? mấy trường hợp bị xuất huyết em thấy nạn nhân thường bết luôn và phải cấp cứu. bình thường em ko thấy biểu hiện đau bụng hay gì, sức khỏe cân nặng bình thường. hãi quớ các cụ ạ :-ss
Đi khám cái xem sao đi cụ

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em tặng cụ thread 1 số hình ảnh trực quan bệnh nhân tại A9 - Bạch Mai (nguồn: Dr. Hung Ngo):

"Thanh niên này trẻ măng, chiến tích uống rượu từ hồi còn trẻ nữa, giờ xơ gan rất sớm. Giờ người anh ấy vàng ruộm như con gà cúng nhuộm oxit sắt người ta bán ngoài chợ. Cái ảnh phía dưới so sánh với người nằm bên cạnh cho nó khách quan. Uống rượu đê các anh chị êi, cho da nó đẹp."
(Nguồn: Dr. Hung Ngo)

"Thanh niên tiên tiến thời kỳ đổi mới này uống rượu nửa lit/ngày. Rượu bổ quá nên bổ luôn vào bệnh viện. Ổ bung hoại tử, bác sĩ sợ vãi cả đái, chổng mông chọc ổ dịch ra trông như nước sông Tô Lịch. Mĩ miều mà nói, thì trông hấp dẫn như cốc cafe Americano các mẹ ạ."

khongphaichau

[Tịch thu bằng lái]
kinh vãi các cụ làm em sợ quá, từ nay có lẽ phải hạn chế dần...

nhưng mà ko uống thì bạn không chơi nữa, rõ khổ

kduc

Xe Cứu Trợ
Một anh nông dân bị ho lâu ngày nhưng không đi khám bệnh, một hôm bị nôn ra máu, sợ quá bèn lên trạm y tế thôn để khám. Bác sĩ hỏi han tình hình xong bèn phê vào sổ: “Lôn ra máu” và đề nghị chuyển lên tuyến xã.
Bác sĩ xã tiếp nhận bệnh nhân, đọc sổ y bạ thấy thế liền tặc lưỡi: “Để nặng thế này rồi mới khám, đúng là y tế thôn, viết mà còn sai”. Ông hạ bút phê thêm dấu huyền vào rồi đề nghị chuyển lên tỉnh.
Bác sĩ tỉnh đọc bệnh án, hốt hoảng gọi: “Nặng quá rồi, đưa băng ca đến đây, chuyển vào khoa… sản ngay”.
Vào đến phòng, y tá trực bèn thò tay vào khám, rồi cũng hốt hoảng: “Thai ra ngược rồi, tôi tóm được cái chân rồi đây này (st).

VCAPRO

Xe tải
Em đọc truyện thấy bảo LÔN RA MÁU dất chi nà nguy hiểm phải đi cấp cứu ngay đới!

cuthoi

Xe tải
Siêu OF lần 6 thấy bia rượu tuôn như suối:)))

Tiger Hunter

Xe container
Cụ có nhậu tiết canh hoặc nhậu xong mà chén dưa hấu ko? :))

TungThoc

Xe điện
dạ thưa các cụ em năm nay mới hơn 30 một tí, đây ko phải lần đầu đi uống rượu bia về mà nôn ra máu ạ :( có ko dưới 4 lần em đi nhậu về nôn cmn ra cả máu rồi. đến hôm nay thì em thật sự thấy sợ rồi, vợ em nhìn thấy chắc sợ quá bảo đưa đi viện, nhưng em thấy vẫn ổn ko có vđ gì lắm. các cụ cho hỏi có phải em bị xuất huyết dạ dày không? mấy trường hợp bị xuất huyết em thấy nạn nhân thường bết luôn và phải cấp cứu. bình thường em ko thấy biểu hiện đau bụng hay gì, sức khỏe cân nặng bình thường. hãi quớ các cụ ạ :-ss
Đây là chuyện cụ kể hồi cụ còn sống à?

lekimcuong

Xe tăng
Yên tâm, có vấn đề nhưng nhỏ thôi, ngừng rượu 3 tháng là khỏi.
Khiếp nhất là vấn đề "lăm ra máu" kìa, khó chữa hơn nhiều.

Duongcrazy

Xe hơi
Em ko cổ xuý cho cụ uống diệu. Nhưng cơ bản nôn ra máu thì máu ở đây phần lớn là ở họng cụ ấy. Nôn kéo theo nhiều dị vật gây rách, áp suất đè lên các mạch máu lớn nên gây chảy máu. Chứ xuất huyết dạ dày mấy lần mà cụ còn ngồi đây gõ pím thì em cũng đến ạ

Doinhucaitoi

Xe buýt
Chảy máu dạ dày rồi cụ trẻ ạ, đi viện khẩn trương không là hối hận đấy.

meotamthe

Xe cút kít
Quặn quá trào lộn ra ngoài nhưng làm rách niêm mạc nên có máu tươi, chứ chảy máu dạ dày thì cụ khi đi toalet sẽ thấy màu đen và mùi khắm kinh khủng. Rượu báu bở gì lắm mà uống cho đến nỗi nôn ra máu chứ, em giờ nhà có gần 30 chai, nhưng 2 năm mới lay lắt được 2 cái 1/4 chai, ngày xưa thì 52 độ của Tàu em cưa được tầm chục chén vẫn ngồi dịch ầm ầm, lớn rồi thấy dạo đấy đúng là trẻ trâu :))

TNLak

Xe điện
Em tặng cụ thread 1 số hình ảnh trực quan bệnh nhân tại A9 - Bạch Mai (nguồn: Dr. Hung Ngo):

"Thanh niên này trẻ măng, chiến tích uống rượu từ hồi còn trẻ nữa, giờ xơ gan rất sớm. Giờ người anh ấy vàng ruộm như con gà cúng nhuộm oxit sắt người ta bán ngoài chợ. Cái ảnh phía dưới so sánh với người nằm bên cạnh cho nó khách quan. Uống rượu đê các anh chị êi, cho da nó đẹp."

"Thanh niên tiên tiến thời kỳ đổi mới này uống rượu nửa lit/ngày. Rượu bổ quá nên bổ luôn vào bệnh viện. Ổ bung hoại tử, bác sĩ sợ vãi cả đái, chổng mông chọc ổ dịch ra trông như nước sông Tô Lịch. Mĩ miều mà nói, thì trông hấp dẫn như cốc cafe Americano các mẹ ạ."
Có câu ở đất VN này ko ur ko làm ăn đc gì, có khi e thôi ko làm ăn gì nữa mợ ah :D

Whoknow

Xe lăn
Lúc nôn ra máu cụ phải uống diệu tiếp chứ, cho nó sát trùng dạ dày và thực quản đi