Em vừa đi lấy tiền đặt cọc xe Vivant ở 123 Thái Hà về

Libor

Xe điện
Mịe khỉ! Chiều nay nó hẹn đúng 5h giao hợp đồng cho em, đúng 4h50 em đt thì nó nói đang chờ người mang về...em éo chịu được nữa nên nói luôn: Anh éo chịu trách nhiệm đâu nhé, đúng 5h éo có hợp đồng là anh đến văn phòng em đấy..có em ở đó cũng được, mà éo có em cũng chả sao... em cử 1 người trả anh xiền.. ko có xiền là anh tháo mịe nó mấy cái bánh xe bày mãu nhá!:)):)):))
Đúng 5' sau chú này gọi lại: Hợp đồng của anh về rồi ạ, mời anh đến lấy..
Mịe khỉ..em đang ngòi uống bia..đến thế éo nào được, em mới bảo nó để đó bao giờ anh uốn bia xong mới đến lấy nhá! Đúng 8h50 tối em mới qua lấy..thằng bảo vệ chạy ra ngay đưa đúng cái hợp đồng cho em. Mịe, về nhà em mới đọc lại...đúng là bọn này khôn nhưng éo ngoan tý nào cả! nó thay mịe nó tờ đầu tiên của hợp đồng để ghi lại giá bán mới, (may mà lúc ký em đóng dấu giáp lai hết cả 3 tờ roài, như vậy hợp đồng này éo có giá trị) Trong hợp đồng thì chỉ ghi: Giao xe khi bên B chuyển đủ xiền! và tỷ giá tính theo tỷ giá của NHNT:P Như vậy ngày mai em đi chuyển xiền luôn vào tài khoản của nó thế là ngày kia lấy xe các cụ nhể? :21::21::21:Các cụ đọc giúp hợp đồng và cho ý kiến nhá! Mịe em chuyển xiền rùi mà nó éo giao xe chắc là khổ với em đây! :)):)):))

http://i268.photobucket.com/albums/jj9/otofun_lb/Oto/DSC03110.jpg

http://i268.photobucket.com/albums/jj9/otofun_lb/Oto/DSC03111.jpg

http://i268.photobucket.com/albums/jj9/otofun_lb/Oto/DSC03112.jpg

http://i268.photobucket.com/albums/jj9/otofun_lb/Oto/DSC03113.jpg

Ặc ặc..hóa ra hợp đồng của em nó ký mịe nó từ tháng 3 ạ! :102::102::102::102:

Ặc ặc..đọc kỹ lại thì thấy bọn này vi phạm nghiêm trọng luật thương mại của CHXHCN Việt Nam: Cấm niêm yết, và bán hàng hóa theo ngoại tệ! Quả này mà xui QLTT đến cù thì chít cha chúng nó các cụ nhể?

Chỉnh sửa cuối:

Libor

Xe điện
Nguồn: http://vietbao.vn/Kinh-te/Do-la-hoa-gia-hang-hoa/65136020/88/

Bán USD vượt niêm yết sẽ bị phạt

Bàn về việc một số cửa hàng bán và niêm yết theo tỷ giá, luật sư Trần Hữu Huỳnh, Trưởng Ban pháp chế, Phòng Thương mại và Công nghiệp Việt Nam, khẳng định: đây chính là hành vi vi phạm nghị định về quản lý ngoại hối. Vì giao dịch thực hiện trên lãnh thổ Việt Nam nên về nguyên tắc, kinh doanh trên lãnh thổ Việt Nam thì phải niêm yết và thanh toán bằng tiền Việt Nam .
Một cán bộ của Ngân hàng nhà nước Việt Nam tại TP.HCM cho rằng đối với những trường hợp này có thể xử lý vi phạm hành chính và phạt từ năm đến 12 triệu đồng.
Chiều ngày 13/6, Thanh tra NHNN cho biết đang tổ chức một đoàn thanh tra tại TP.HCM về việc các đơn vị, cá nhân niêm yết giá sản phẩm bằng USD. Với những trường hợp vi phạm, sau khi nhắc nhở mà vẫn ngoan cố vi phạm thì sẽ có hình thức xử phạt thích đáng, thậm chí sẽ rút giấy phép kinh doanh.
Ngoài ra, thanh tra NNHH cũng đang thanh tra các tổ chức tín dụng về chất lượng hoạt động tín dụng.
Theo kế hoạch, trong quý III, NHNN sẽ thành lập nhiều đoàn thanh tra để kiểm tra, đánh giá một cách toàn diện chất lượng hoạt động tín dụng của các tổ chức tín dụng trong toàn quốc, trong đó trọng tâm là Hà Nội và TP.HCM.

Chỉnh sửa cuối:

Ngúng Nguẩy

[Tịch thu bằng lái]
có cần hội Ngúng Nguẩy giải quyết k cụ lí

Ngúng Nguẩy

[Tịch thu bằng lái]
Cụ quên chưa vốt cho ngúng nguẩy đấy nhá

yamaha-x8

Xe tăng
Em hỏi bác Lí bò 1 tý nhé:
1. Vì sao nó (VDC) lại thay tờ đầu tiên của bác nhỉ?
2. xe Vivant có tên gọi khác là Chevrolet Captiva ah?
(mục 1.1 của điều 1 ấy)
Đọc hợp đồng nghe chán *éo chịu được nhỉ, mua xe oto ở VN khổ làm sao hở trời?!!!

Hiepkt

Xe buýt
ủa sao hợp đồng dòng trên ghi Bên A đồng ý bán và bên B đồng ý mua 01 ôtô GM Chevrolet Captiva. Dòng dưới đã là vivant roài :^):^):^):^). Là sao hả các bác????

hungatm

Đi bộ
Cái này là do chúng nó copy & paste hợp đồng nhưng không sửa hết đấy mà. Bọn VDC này làm ăn láo wa nhỉ!

xtina

Xe hơi
Bác định nộp hết tiền rồi bắt nó giao xe ngay à?

Hợp đồng nó bảo sẽ giao xe cho bác chứ có nói giao ngay hay giao sau bao nhiêu ngày đâu?

Về giá thể hiện bằng USD, theo em ko có vấn đề gì vì Vidamco là Công ty liên doanh có yếu tố NN, chúng có thể giải thích là giá cơ sở và trên Hd đã thể hiện rõ là thanh toán bằng tiền đồng VN theo tỷ giá ngân hàng.

Trang 1 của Hợp đồng cũ của bác có điều khoản 1.4 ko? Nếu có thì chúng nó có thể thay đổi giá vì bác đã đồng ý chấp nhận và ko khiếu nại gì về việc thay đổi giá rồi.

Túm lại là bác ko làm gì được bọn VDC cả.

Mịe, em chưa đọc cái hợp đồng mua bán nào của 1 Cty lớn mà cầu thả và vô trách nhiệm như thế bao giờ.

Chỉnh sửa cuối:

Libor

Xe điện
:21::21::21: Em cũng bó tay với mấy ông GM này roài! Sáng mai mà rảnh em lại ra củ hành cho chít cha chúng nó đê! Theo các cụ bi giờ củ hành thế nào nhể?
@yamaha-x8: 1. Vì sao nó (VDC) lại thay tờ đầu tiên của bác nhỉ?
Dạ thưa bác, giá hum em ký là 22800usd ạ, bi giờ nó tăng 500mỹ nữa nên nó thay tờ này, còn các tờ sau nó vưỡn để nguyên! :102::102::102::102:

yamaha-x8

Xe tăng
Cám ơn bác, e chỉ còn mỗi lời chúc bác là bác mua được xe CAPTIVA giá quá rẻ thôi ah, ah mà tình hình là mai nếu phá đại lý của Vidamco thì e cho bác mượn cái búa tạ nhé

Libor

Xe điện
Cám ơn bác, e chỉ còn mỗi lời chúc bác là bác mua được xe CAPTIVA giá quá rẻ thôi ah, ah mà tình hình là mai nếu phá đại lý của Vidamco thì e cho bác mượn cái búa tạ nhé
He he, cảm ơn bác..mai em ra trả mịe nó hợp đồng..éo thèm mua nữa ạ! Tự dưng đú đởn thấy hay hay thì mua thui, chứ lằng nhằng thế này thì em Chả dại ạ! :77::77::77::77:

huutuan24

Đi bộ
EM phải báo các ngay với các bác, vì em ko kiềm chế được sự sung sướng được. Lấy lại 10tr đặt cọc từ năm ngoái, tiền của mình đưa cho nó tiêu bây giờ lấy lại được như bắt được tiền các bác ạ. Các bác thấy có hòan cảnh không. Có bác nào thương em thì cho em 1 lời khuyên với nhé, nếu ko em đi mua xe nhập khẩu đấy các bác ạ (mà có em nhập khẩu nào giá bàng xe vivant thì các bác chỉ em với nhé). em ko dây với bọn vidamco nữa đâu.
Có lẽ qua 6 tháng trời, bác đã trải qua đủ vị và vì thế bác mới quyết định lấy lại tiền đặt cọc ? Mà với tốc độ lạm phát hiện nay, bác cầm 10 triệu nhưng trị giá chỉ còn khoảng 8,5 triệu thôi (5 tháng lạm phát tới 15,96% mà) . Chia buồn cùng bác nhưng cũng chia vui cùng bác !

haind

Xe buýt
Nó thay tờ số 1 của bác thì bác cũng thay lại tờ số 1, bác tự giảm số tiền đi xuống còn 1 nửa thôi chả làm gì được nhau cả.
Mà tự nhiên bác được Captiva lãi thế còn gì.

hbthang

Xe tăng
em khuyên bác đừng theo đuổi HĐ này làm gì. em nghe thấy mà chán quá. sao bác ko đòi lại tiền như em nhỉ.

xstar

Xe tải
EM phải báo các ngay với các bác, vì em ko kiềm chế được sự sung sướng được. Lấy lại 10tr đặt cọc từ năm ngoái, tiền của mình đưa cho nó tiêu bây giờ lấy lại được như bắt được tiền các bác ạ. Các bác thấy có hòan cảnh không. Có bác nào thương em thì cho em 1 lời khuyên với nhé, nếu ko em đi mua xe nhập khẩu đấy các bác ạ (mà có em nhập khẩu nào giá bàng xe vivant thì các bác chỉ em với nhé). em ko dây với bọn vidamco nữa đâu.
Ối, bác đặt ở Thái Hà thì chịu đau khổ là phải rùi. Bác cứ qua đầu Phạm Hùng, đại lý bán xe của Vidamco, bác đặt tiền xong chỉ 2-3 tháng là có xe. Tháng 4 vừa rồi e mới nhận con Cap, tính từ time đặt đến lúc nhận xe chỉ chưa đầy 2 tháng...

Ối, bác đặt ở Thái Hà thì chịu đau khổ là phải rùi. Bác cứ qua đầu Phạm Hùng, đại lý bán xe của Vidamco, bác đặt tiền xong chỉ 2-3 tháng là có xe. Tháng 4 vừa rồi e mới nhận con Cap, tính từ time đặt đến lúc nhận xe chỉ chưa đầy 2 tháng...
Chỗ đó cũng thuộc Gami Group mà, nó có một cái Showroom nữa ở số 1 Lê Trọng Tấn. Mẹ, sao chỗ số 1 LTT này em cũng đặt Lac cuối tháng 4 mà đến cuối tháng này em mới được lấy, làm em mất toi thêm 500 đô nữa. Tiếc quá lúc đặt ko hỏi kỹ chỗ Phạm Hùng vì em nghĩ nó cũng một cty thì như nhau cả:102:

haind

Xe buýt
Chỗ đó cũng thuộc Gami Group mà, nó có một cái Showroom nữa ở số 1 Lê Trọng Tấn. Mẹ, sao chỗ số 1 LTT này em cũng đặt Lac cuối tháng 4 mà đến cuối tháng này em mới được lấy, làm em mất toi thêm 500 đô nữa. Tiếc quá lúc đặt ko hỏi kỹ chỗ Phạm Hùng vì em nghĩ nó cũng một cty thì như nhau cả:102:
Sao hồi giữa tháng 4 em ra Lê Trọng Tấn đặt LAC mà nó không cho đặt nhỉ, làm em phải phi vào Hà đông đặt ở Minh Hoàng, cuối tháng 7 mới có.

Sao hồi giữa tháng 4 em ra Lê Trọng Tấn đặt LAC mà nó không cho đặt nhỉ, làm em phải phi vào Hà đông đặt ở Minh Hoàng, cuối tháng 7 mới có.
Em xin lỗi bác em nhầm, em vừa xem lại HĐ. Hợp đồng em ký hôm 31/3. Hồi đó em cũng dại quá, lúc đó kỳ kèo tý nó cũng cho tháng 5 lấy xe đó (ghi rõ trong hợp đồng luôn, ko giao xe đúng hạn phạt 10% giá trị xe). Nhưng vì em thua CK nặng quá nên cũng nghĩ là đến tháng 6 cũng được không sao, ai dè mất thêm 500 đô nữa mà cứ phải lo ngay ngáy bọn Bộ TC nó tăng hết thuế nọ đến thuế kia. Lấy được con xe này về chắc em phải nhờ thày làm cái lễ thật to để cúng nó quá:77:. Đúng là không có nơi nào mua xe khổ như ở Vn cả, mấy thằng cu em em bên Mỹ nó còn không thể tin được là bây giờ trên TG lại có nước mà mua xe cứ như đi xin như ở VN cả các bác ạ (b)