[Thảo luận] Em vừa bị XXX bắt sai làm trên đường XÃ ĐÀN

sm3

Xe máy
E cũng hay đi tuyến này mà cũng ít để ý, cũng chưa lần nào dính xxx, cảm ơn cụ, lần sau e phải để ý hơn.

VLOLVN

Xe tải
Sáng nay đi qua đây, nhìn thấy 2 chú SF và Toy đứng ở điểm đỏ này rồi đi qua mà xxx không bắt. Nhìn sang bốt thấy nhõn 1 chú đang làm việc, có thể khi nào xxx hội đông mới ra tay. Hôm trước em bị bắt là có 4 chú xxx trẻ.

chungt

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi như hình ảnh của cụ chủ thì, xe ở dấu đỏ thì có sai làn không ạ?
Nếu cụ đi 4b thì xxx bảo sai :D, vì em dính quả này mừ :D,

Cái quả này gần giống với quả ở đầu đường Hai Bà Trưng cắt với Lê Duẩn, đèn mũi tên rẽ trái thì xanh, nhưng nếu mò sang sát làn bên trái thì ăn quả sai làn, mà nếu đi làn giữa thì mũi tên xanh đấy chẳng có tác dụng gì vì chẳng lúc nào đi được :(

meoblack

Xe tải
cụ nào cao kiến cho em hỏi với, nếu làn vẽ dưới mặt đường, giờ tan tầm xe đi kín đường thì nhìn thế nào được nhể?

chungt

Xe buýt
cụ nào cao kiến cho em hỏi với, nếu làn vẽ dưới mặt đường, giờ tan tầm xe đi kín đường thì nhìn thế nào được nhể?
Cụ bấm còi, hạ kính thò ra nhìn thôi ợ ;))

tienlq

Xe buýt
Sao cụ không bảo biển phân làn từ đầu đường có 2 làn ô tô vậy thì đến ngã tư tôi vẫn đi 2 làn cớ gì mà bắt
Sáng nay em cũng vừa bị dính như cụ chủ thớt. Em bảo vừa đi từ Hồ Đắc Di ra không thấy biển phân làn đâu cả. Cậu xxx bảo, đường này và đường Trần Khát Chân là phân làn từ đầu đường. Đen quá

anhtuan17

Xe tải
Bác nhầm to quá, đây chính là miếng mòi cực ngon, hôm nào em cũng thấy 4b bị tóm, nhất là buỏi sáng.
Đây là một cái bẫy từ khi có lệnh phân làn xe máy trên một số tuyến như kim liên, đại cồ việt, dạo này bọn chúng hay phục ở đây lắm.

Tôi cũng bị bắt 1 lần như bác giấy tờ đầy đủ, mất 4 lít phạt kín trong cái bốt đầu đường dẫn vào hầm.

Nhiều người bị đến nỗi bắt không xuể, hôm tôi bị nó mới phân làn nên 4 người sai nó mới bắt 1. Tôi hỏi sao không bắt, xxx bảo là nó phải xử lý xong mới bắt tiếp vào ông nào thì ông ấy phải chịu.

Các bác cảnh giác nhé, cứ ở giữa mà đi

thangqv

Xe hơi
em cũng bị một phat ở đây nhưng em cãi được, nguyên văn như sau
em bị gọi vào cho xem giấy tờ đầy đủ,
em : hỏi xin lỗi a tôi bị lỗi gì
xxx : a đi sai làn
em : xin lỗi anh có biển báo nào phân làn không hay vạch chỉ dẫn dưới đường không
xxx : phận làn từ đoạn dưới kia rồi a ơi, ( *** nó chứ nó chỉ xuống tận chỗ phân làn cho o to và xe máy tít dưới )
em : a oi đoạn dươi kia là đoạn dưới kia nếu như tôi đi sai làn dưới kia các a bắt thì có lý, chứ đến ngãt tư là nơi giao cắt phải có chỉ dãn cụ thể chứ,
xxx : chúng tôi cũng đã kiến nghĩ vẫn bộ giao thong công chính cắm biển rồi nhưng họ chưa cắm và kẻ chỉ dẫn
em : thế sao lại bặt tôi và phạt, bao h có biển và chỉ dẫn mà tôi đi sai thì hãy phạt
xxx : thôi a thông cảm hôm nay hội em chưa đủ chỉ tiêu cho em xin 400k
em : a thông cảm nếu như tôi sai thì tôi biếu mây lít để a em uống bia chứ tôi ko sai mà lại phạt là vô lý, tóm lại là các ai trả tôi giấy tờ tôi còn đi
xxx : đứng im khoảng 30 giây, thôi a đi đi kàkkà

hoang.vpc

Xe đạp
Các cụ ở ngoại tỉnh về HN (hoặc ở HN nhưng đi đến đoạn đường lạ) nếu nắm được quy tắc sau sẽ tránh được rất nhiều lỗi sai làn tại các ngã tư, ngã ba.

1. Các biển phân làn theo loại phương tiện (xe máy, ô tô) hầu như đều hết hiệu lực. Em nói hầu như vì có 1 số trường hợp đặc biệt như cấm ô tô rẽ trái mà bác đi vào làn trái rất dễ bị vịn.
2. Định rẽ hay đi thẳng thì chủ động vào làn bám theo hướng đó, ví dụ: nếu cụ định rẽ trái thì bám làn sát bên trái, định rẽ phải thì bám làn sát bên phải và định đi thẳng đi đi làn giữa.
3. Khi hướng đi thẳng mà có nhiều làn thì nên nhường làn bên phải cùng cho xe máy.

Nếu hiểu quy tắc này thì tránh được các lỗi ở các điểm nhạy cảm như Ngã 3 Giải Phóng rẽ phải vào Nguyễn Hữu Thọ đi Linh Đàm, Lê Duẫn rẽ phải sang Trần Nhân Tông, Giải Phóng - Kim Đồng...

Chỗ cụ chủ thớt mà bị bắt thì cụ hỏi hộ 1 câu: nếu tôi đi xe máy muốn rẽ trái thì đi kiểu gì? xxx mà vẫn cố tình lập biên bản thì sẽ có bài báo hay về 2 lực lượng xxx và xxy này.