Em vừa bị vặt mất mặt gương bên phụ C200

vietqv

Xe điện
Website
www.conduongtolua.com.vn
Cái mặt gương thôi mà các cụ, sao cứ dọa cụ chủ thớt khiếp thía? Nếu mà ra hãng thì như lão SHD 3 - 4 củ là nhiều (ông ấy chém 1/2 số đấy rồi), còn lại tiếp tay cho trộm thì ra chợ em nghĩ loanh quanh trong khoảng 1 - 2 mil thôi. Hôm rồi em thay cái mặt gương bên lái cho ông anh em đi Posche Cay 2011 cũng có hơn 3 mil thôi.

vietqv

Xe điện
Website
www.conduongtolua.com.vn
Cụ chụp từ phía trước xe lại ý ( chụp đằng sau gương phần xi nhan ý, để em check xem trong kho em còn loại nào). Cụ có bảo hiểm liberty rồi thì làm bảo hiểm đi cho đỡ cụ ạ. Còn bên phải hầu như ko có chống chói trừ khi cụ thửa riêng cho em nó. Lần sau cụ nhớ làm cái bảo hiểm mặt gương lại cho lành. Tuy nhiên vẫn cứ phải có người trông. dòng này hở ra là bị vặt ngay. Ngày xưa em gửi có người trông đàng hoàng vẫn bị mất mặt, loằng nhoằng mãi họ mới đền, mất time lắm. bảo hiểm cho lành cụ ạ.
À em không nhớ lắm nhưng hình như bảo hiểm của Liberty 1 năm chỉ bảo hiểm 1 - 2 lần mất cắp thôi. Vậy thì nên làm quả nào nó lớn lớn ấy, đợi nó bẻ hẳn cả củ thì làm, chứ đừng nghe mấy cái ông này làm bảo hiểm mặt gương làm gì. Em chạy đây, sắp có người ném đá rồi ...

ying_jun

Xe tăng
Cái mặt gương thôi mà các cụ, sao cứ dọa cụ chủ thớt khiếp thía? Nếu mà ra hãng thì như lão SHD 3 - 4 củ là nhiều (ông ấy chém 1/2 số đấy rồi), còn lại tiếp tay cho trộm thì ra chợ em nghĩ loanh quanh trong khoảng 1 - 2 mil thôi. Hôm rồi em thay cái mặt gương bên lái cho ông anh em đi Posche Cay 2011 cũng có hơn 3 mil thôi.
À em không nhớ lắm nhưng hình như bảo hiểm của Liberty 1 năm chỉ bảo hiểm 1 - 2 lần mất cắp thôi. Vậy thì nên làm quả nào nó lớn lớn ấy, đợi nó bẻ hẳn cả củ thì làm, chứ đừng nghe mấy cái ông này làm bảo hiểm mặt gương làm gì. Em chạy đây, sắp có người ném đá rồi ...
Em đang ở Mer Star Nguyễn Văn Linh, họ tra mã số VIN chính xác cái cái mặt gương bên phải của em cũng là chống chói, và báo giá là 16,934,500đ (gồm cả công lắp). Chán vãi :(

totruongto3

Xe buýt
Ak ak. bọn Star chém còn hơn chợ giời. Theo em làm việc với bác SHD là ổn nhất, chắc bác ấy có gara thì cũng xuất được hóa đơn cho bảo hiểm như thường mà.

sunnylovely

Xe máy
Chia buồn với cụ, nhưng may là chỉ bị mỗi mặt gương chứ cả gương thì nguy to.

Tina Tran

Xe tải
hjk, chia buồn với cụ Jun, kiểu này chắc về e cũng pải làm quả nẹp gương, nhìn vào chắc không thấy đẹp lắm nhưng sẽ an tâm hơn.

ying_jun

Xe tăng
Thành thật chia buồn với bác
Ak ak. bọn Star chém còn hơn chợ giời. Theo em làm việc với bác SHD là ổn nhất, chắc bác ấy có gara thì cũng xuất được hóa đơn cho bảo hiểm như thường mà.
Chia buồn với cụ, nhưng may là chỉ bị mỗi mặt gương chứ cả gương thì nguy to.
hjk, chia buồn với cụ Jun, kiểu này chắc về e cũng pải làm quả nẹp gương, nhìn vào chắc không thấy đẹp lắm nhưng sẽ an tâm hơn.
Em cảm ơn các cụ các mợ, hu hu :((

Nghe Liberty bảo có dịch vụ free khắc biển số xe lên mặt gương, ko biết là như nào các cụ nhỉ?!
Chiều nay or sáng mai có khi ra chợ giời tìm lại cái mặt gương of mình mới được :(

sunnylovely

Xe máy
Em cảm ơn các cụ các mợ, hu hu :((

Nghe Liberty bảo có dịch vụ free khắc biển số xe lên mặt gương, ko biết là như nào các cụ nhỉ?!
Chiều nay or sáng mai có khi ra chợ giời tìm lại cái mặt gương of mình mới được :(
Thật hả cụ??? Cụ xem có gì cho em ít thông tin với.

ying_jun

Xe tăng
Thật hả cụ??? Cụ xem có gì cho em ít thông tin với.
Mợ gọi vào 1800599998 chọn nhánh 4, gặp tổng đài viên, sau đó họ cho người liên lạc lại với chủ xe để in biển số bằng cái chất axit gì đó lên mặt gương. Nếu bị chúng nó ăn cắp thì cũng ko/khó bán được.

Đang đợi bên BH xác nhận để lắp gương, lâu quá :(
Nếu với giá đó thì mình phải chịu 5,1tr rồi :((
Mà sao cái mặt gương mà đắt thế ko biết, chẳng thà xe E, S cho đáng :((

the sun

Xe buýt
Chắc cụ Jun móc rửa ko cẩn thận nên mới chỉ bị nó móc mất mặt thôi,Fun tý:-|. Chia buồn cùng cụ nhé. Nếu cụ làm bảo hiểm mặt gương thì em đồ rằng lần sau nó sẽ xài cả củ của cụ đấy

StreetZ

Xe hơi
Chắc cụ Jun móc rửa ko cẩn thận nên mới chỉ bị nó móc mất mặt thôi,Fun tý:-|. Chia buồn cùng cụ nhé. Nếu cụ làm bảo hiểm mặt gương thì em đồ rằng lần sau nó sẽ xài cả củ của cụ đấy
Cụ dạy chuẩn quá :))

@Cụ Yun: em xin gửi lời chia buồn đến toàn( bộ ) châu thân vợ 2 nhà Cụ ợ [-O<

ducta

Xe hơi
bảo hiểm mặt gương chỉ phòng được trường hợp gửi xe không bị bóc mặt thôi. Như em vừa mất gương bên lái chỉ vì không có bảo hiểm mặt gương. CHỉ nhoáng có 1 phút lơ là của anh bảo vệ thôi, nó đã ăn luôn rồi. Chứ gửi mà không có bảo vệ thì có bảo hiểm hay không có thì như nhau cả thôi.

Mặt bên Lái thì chính xác là 15tr, bên Phụ tầm 6tr. Nếu mua của Lyberty thì chịu 30% = 1.8tr. Mua chợ giời tầm 1tr2 - 1tr5 ( Em đoán chỉ tầm này vì em mua chợ Giời bên Lái có 2.5tr). Vì vậy có mua bảo hiểm mất cắp thì ra chợ giời lại rẻ hơn. Vì giá chợ giời, hay giá của Liberty đều tính dựa trên nhau ( Số tiền mà chủ xe bỏ ra sau mỗi lần mất cắp gần bằng nhau).

Em chưa thấy con nào từ C, GLK có 3 gương đều chống chói cả, Các bác kiểm tra giúp em với.

BMW X5

Xe tăng
bảo hiểm mặt gương chỉ phòng được trường hợp gửi xe không bị bóc mặt thôi. Như em vừa mất gương bên lái chỉ vì không có bảo hiểm mặt gương. CHỉ nhoáng có 1 phút lơ là của anh bảo vệ thôi, nó đã ăn luôn rồi. Chứ gửi mà không có bảo vệ thì có bảo hiểm hay không có thì như nhau cả thôi.

Mặt bên Lái thì chính xác là 15tr, bên Phụ tầm 6tr. Nếu mua của Lyberty thì chịu 30% = 1.8tr. Mua chợ giời tầm 1tr2 - 1tr5 ( Em đoán chỉ tầm này vì em mua chợ Giời bên Lái có 2.5tr). Vì vậy có mua bảo hiểm mất cắp thì ra chợ giời lại rẻ hơn. Vì giá chợ giời, hay giá của Liberty đều tính dựa trên nhau ( Số tiền mà chủ xe bỏ ra sau mỗi lần mất cắp gần bằng nhau).

Em chưa thấy con nào từ C, GLK có 3 gương đều chống chói cả, Các bác kiểm tra giúp em với.
cháu cũng có chung théc méc ạ :((

BMW X5

Xe tăng
Em đang ở Mer Star Nguyễn Văn Linh, họ tra mã số VIN chính xác cái cái mặt gương bên phải của em cũng là chống chói, và báo giá là 16,934,500đ (gồm cả công lắp). Chán vãi :(
hixhix 16 củ thì đậm quá :(
quả này em chia buồn với cụ thật ạ :(

MrDat

Xe đạp
Em thấy bác cứ ra chợ giời nhất là đi xe của bác đang mất gương bác chưa cần hỏi chúng nó chạy ra ầm ầm hỏi bác có thay ko ngay. Ông anh em mất đôi cần gạt mưa đi từ xa nó đã thấy chạy ra hỏi luôn rồi hình như nó biết biển số xe bị mất cắp đấy giá chỉ bằng 1/3 hoặc 1/4 giá hãng. Chúc bác tìm lại được gương đúng xe của mình b-)

Tina Tran

Xe tải
Mợ gọi vào 1800599998 chọn nhánh 4, gặp tổng đài viên, sau đó họ cho người liên lạc lại với chủ xe để in biển số bằng cái chất axit gì đó lên mặt gương. Nếu bị chúng nó ăn cắp thì cũng ko/khó bán được. :((
oh, có cả dịch vụ đấy hả cụ, thế thì hay đấy nhưng có sợ là khó quan sát không cụ nhể ???

Chỉnh sửa cuối:

ying_jun

Xe tăng
Sau khi tra mã VIN, nó báo giá như này:

Sau đó nó fax cho bên bảo hiểm, bảo hiểm sau 1 hồi tham khảo thì không đồng ý với mặt gương bên phụ là chống chói. Sau đó nó BH alo lại cho em lấy ý kiến, em bảo đợi em hỏi lại.
Sau đó đi 1 vòng showroom ngắm E350 couple, GLK, C200, C250, S300,... thì tất cả gương bên phụ đều không chống chói. Để chứng minh đ/c Huy manager mở luôn mặt gương kính lái ra thì nó có thêm 1 giắc nữa để kích hoạt tính năng chống chói (còn gương bên mất of em chỉ có 2 giắc sấy nóng). Lúc này e đồng ý lắp gương không chống chói vào. Giá báo hình như là 3,9tr thì phải.
E vào nộp 2tr rồi lấy xe ra về.

Tối nay về bộ Lazang AMG 18" thì mai lại sang lắp nốt. Cuối tuần đi tút lại các vết xước nhỏ toàn bộ quanh xe.
Xong đợt này có khi phải làm ít cái ảnh khoe xe mới được :))

nguyenakin

Xe buýt
Khổ thân cụ chủ thớt cái " Quyền công dân " của cụ nó đắt quá !!!!

tdang1

Xe tăng
Hehe, chia buồn kụ Jun nha. Kụ còn nhận ra iem ko? Em cũng mới đổi i30 lên Merc C200 nè. :D . Hôm nào sinh hoạt Merc Club thi ới em tham gia với nhé. :)
Chúc mừng cụ :) Thời buổi khó khăn mà các cụ cứ lên đời ầm ầm thế....

Full House

Xe hơi
Sau đó nó fax cho bên bảo hiểm, bảo hiểm sau 1 hồi tham khảo thì không đồng ý với mặt gương bên phụ là chống chói. Sau đó nó BH alo lại cho em lấy ý kiến, em bảo đợi em hỏi lại.
Sau đó đi 1 vòng showroom ngắm E350 couple, GLK, C200, C250, S300,... thì tất cả gương bên phụ đều không chống chói. Để chứng minh đ/c Huy manager mở luôn mặt gương kính lái ra thì nó có thêm 1 giắc nữa để kích hoạt tính năng chống chói (còn gương bên mất of em chỉ có 2 giắc sấy nóng). Lúc này e đồng ý lắp gương không chống chói vào. Giá báo hình như là 3,9tr thì phải.
E vào nộp 2tr rồi lấy xe ra về.

Technique của Vietnam Star để kiếm chút của Liberty mà kụ

Tối nay về bộ Lazang AMG 18" thì mai lại sang lắp nốt. Cuối tuần đi tút lại các vết xước nhỏ toàn bộ quanh xe.
Xong đợt này có khi phải làm ít cái ảnh khoe xe mới được :))[/QUOTE]

Kụ độ mâm Incenio ah? Bao giờ độ rủ nhà cháu đi đú với nhé. :D

Chỉnh sửa cuối: