[Thảo luận] Em vừa bị quệt, các bác phán hộ em xem ai sai nhé

lamhv

Xe tăng
Chào các bác,
Em định để cho va quẹt thêm rồi đi bảo hiểm luôn thể, nhưng vì miếng nhựa nó đã bong ra rồi, cứ để thế đi trông rất xấu, nên nhờ các bác tư vấn giúp em garage để sơn sửa lại chỗ này, mất khoảng bao lâu và bao nhiêu tiền ạ?

Cảm ơn các bác.
Lấy tay đập mạnh vào là OK, kiếm tí sơn cùng màu bôi vào đợi lúc nào nhiều làm BH một thể, nếu Cụ sơn nhiều chỉ tổ ma tít dầy thôi. Còn nếu sơn tút thì mất buổi sáng uống xong mấy cốc trà khoảng 500K(sắt khoảng 200K+200K nhựa còn vào hãng thì nhớ x 2) ra Trần KC chỗ Cụ nào mách đấy. Bản thân em đã thấy thợ xe toàn làm chỗ ở cây xăng đối diện qua đường phía VT Sáu nhưng ko nhớ số làm cũng đẹp.

Chỉnh sửa cuối:

trieutulong

Đi bộ
chán giao thông VN thật bị thế thường xuyên

tuanthaolove05

Xe hơi
Website
satthep.net
Ở ta chỉ có luật xe to đền xe nhỏ thôi. 2b nó đâm vào cụ mà nó không làm sao là cụ may mắn rồi. Trường hợp của em còn haizzz hơn. Hôm ấy , em đang đi đến đoạn ngã tư Hào Nam- Đê La Thành với tốc độ chậm thì nghe đánh rầm một cái, vội vàng về số kéo phanh tay rồi nhảy xuống xem sự tình. Xuống đến nơi thấy một em gái lái jupiter nằm xõng xoài ở xxx xe mình, vội vàng đỡ em ý dậy em ý buông một câu"không làm sao đâu anh ơi! " (Mk ..em ý đâm vào mình mà cứ như mình sai vậy).Thế là hòa, lên xe đi tiếp. Về nhà kiểm tra thiệt hại như sau: vỡ đèn hậu, quây sau bị mấy vết xước dài. Ngẫm lại vẫn thấy mình may chứ nhỡ em ý bị làm sao thì mình cũng mệt.
\
Em ý có làm sao 1 tý thì có khi cụ có lợi ấy chứ ạ.heheheh

luugutv1

Xe tăng
Quả này bị nhẹ, không có gì. 2B đi ẩu lắm, sống chung với lũ thôi bác ạ !
Chỗ này xxx hay đứng lắm, bình thường thì cho qua nhưng có xxx mà mình có ưu thế thắng thì cho 2B bỏ tiền bồi thường để lần sau mà đi đứng cho cẩn thận.

jeehoon

Xe tải
Cụ, cái nhựa bung ra, cụ đập mạnh 1 cái là oki ngay, còn vết xước, cụ kiếm ít nhọ nồi + mỡ bôi lên vết xước, lúc đó chỉ còn màu đen, nhìn ko bị lộ, kể cả cụ rửa vẫn ko đi, nhìn đỡ xót xe hơn cụ ah. (tý kinh nghiệm share cùng cụ :) )

binhnq2

Xe tăng
với e, khi xe e đang chuyển động thì bố thằng 2b nào dám tạt đầu, lý do là e đi ko rón rén!

asiandragon

Xe hơi
thường thôi cụ à, đường HN 2b hay bon chen lắm, e so nhất là mấy cái để chân. bị nhiều quá rồi nên sợ
Cái thằng quẹt vào xe em hôm qua xe nó cũng bị bay mất cái để chân cụ ạ.

Chỗ này xxx hay đứng lắm, bình thường thì cho qua nhưng có xxx mà mình có ưu thế thắng thì cho 2B bỏ tiền bồi thường để lần sau mà đi đứng cho cẩn thận.
Xxx nó đứng ở phía bên kia đường quan sát em cụ ạ. Em định gọi qua, nhưng thấy chuyện cũng nhỏ nên chỉ mắng thằng đi xe máy vài câu rồi cho đi thôi.

OmegaO9

Xe container
Chào các bác,

Đầu giờ chiều nay, em đi có việc từ Trần Duy Hưng về Mỹ Đình. Đi đến ngã tư Trần Duy Hưng - Hoàng Minh Giám, em dừng xe chờ đèn đỏ ở làn giữa (làn cho xe ôtô đi thẳng hoặc rẽ phải) để rẽ vào Hoàng Minh Giám. Đèn chuyển xanh thì em bắt đầu rẽ, có vài xe máy bên phải xe em đi thẳng nhưng không có vấn đề gì. Khi em đi gần hết khúc cua, chuẩn bị vào đến phần đường HMG rồi thì không biết từ đâu có 1 xe máy phi lên cắt qua đầu xe em để vào TDH và quẹt vào xe em (lúc đấy xe em chéo góc 45 độ so với đường rồi nên trong gương em không thấy xe máy đang lao lên.) Theo các bác trong trường hợp này thì em sai hay thằng đi xe máy sai ạ? Em định bắt đền nó, nhưng thấy em gái ngồi đằng sau xe nó bị quẹt chân vào xe cũng đau nên lại cho nó đi. Tình huống này em nghĩ rất hay xảy ra với giao thông ở Hà Nội nên các bác cho em ý kiến nhé.

Hậu quả của vụ va quẹt là xe em bị bung miếng nhựa cạnh đèn pha (may mà đèn không sao), cụ thể như trong hình đây ạ.

Em định để cho va quẹt thêm rồi đi bảo hiểm luôn thể, nhưng vì miếng nhựa nó đã bong ra rồi, cứ để thế đi trông rất xấu, nên nhờ các bác tư vấn giúp em garage để sơn sửa lại chỗ này, mất khoảng bao lâu và bao nhiêu tiền ạ?

Cảm ơn các bác.
Xin được chia sẻ với cụ chủ thớt.
Có lẽ cụ phải chờ mất 1 ngày mới xong xe được rồi,và em dám chắc là trên 1 triệu cho việc hoàn thành như cũ.Bởi vết sơn thì rõ ràng là cả mảng,và phía trên lại bị móp là phần phải gò lại mới sơn được.

asiandragon

Xe hơi
Cụ, cái nhựa bung ra, cụ đập mạnh 1 cái là oki ngay
Cảm ơn cụ. Em cũng thử đập mạnh rồi nhưng nó không vào cụ ạ. Phần thân trên miếng nhựa (chỗ có vết xước dài) hơi bị móp vào, mấy cái lẫy ở đấy cũng gẫy rồi nên nó không vào được cụ ạ.

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Cụ chủ đã rẽ rồi thì thằng 2b kia sai lè lè chứ sao nữa (nếu cụ thuật lại đúng), ở những chỗ như vậy, khi muốn rẽ phải, cụ nên dừng xe sát vạch sơn bên phải của làn đường, nghĩa là sao cho 2b tập trung hết ở bên trái làn đường cụ đang đừng xe, còn làn bên phải xe cụ (sát vỉa hè) thì phần lớn là dành cho xe rẽ phải rồi, xe nào đi thẳng đương nhiên sai, khỏi lăn tăn.
Cái vết kia, cụ đập cho nó vài phát là vào khớp, phần sơn bị xước, tự đánh lại là hết ngay (ko cần sơn).

Accent1110

Xe tăng
Thỉnh thoảng e cũng gặp trường hợp như bác. E hay đi Nguyễn Khánh Toàn về Đào Tấn, qua dốc lên đường Bưởi rồi rẽ phải vào Đào Tấn. Nhiều hôm xe đã bắt đầu xuống dốc mà 2b vẫn cố tạt qua mặt rồi lại vòng lên đi tiếp đường Bưởi, ngu vãi.

khanhnguyen09

Xe container
Giao thông ở HN chán thật, e chỉ thích đi như mấy hôm tết. Ko biết bao giờ giao thông HN mới được như tết?

bmw1226

Xe tải
Ghét nhất mấy thằng nhóc đi xe 2B cứ lách lên trên đầu xe 4B khi chờ đèn đỏ, nhiều khi nó không thèm quay lại khi quệt vào xe mình. Tôi mà lái xe tải thì kiểu gì cũng xin tý chân giò về luộc!

Chào các bác,

Đầu giờ chiều nay, em đi có việc từ Trần Duy Hưng về Mỹ Đình. Đi đến ngã tư Trần Duy Hưng - Hoàng Minh Giám, em dừng xe chờ đèn đỏ ở làn giữa (làn cho xe ôtô đi thẳng hoặc rẽ phải) để rẽ vào Hoàng Minh Giám. Đèn chuyển xanh thì em bắt đầu rẽ, có vài xe máy bên phải xe em đi thẳng nhưng không có vấn đề gì. Khi em đi gần hết khúc cua, chuẩn bị vào đến phần đường HMG rồi thì không biết từ đâu có 1 xe máy phi lên cắt qua đầu xe em để vào TDH và quẹt vào xe em (lúc đấy xe em chéo góc 45 độ so với đường rồi nên trong gương em không thấy xe máy đang lao lên.) Theo các bác trong trường hợp này thì em sai hay thằng đi xe máy sai ạ? Em định bắt đền nó, nhưng thấy em gái ngồi đằng sau xe nó bị quẹt chân vào xe cũng đau nên lại cho nó đi. Tình huống này em nghĩ rất hay xảy ra với giao thông ở Hà Nội nên các bác cho em ý kiến nhé.

Hậu quả của vụ va quẹt là xe em bị bung miếng nhựa cạnh đèn pha (may mà đèn không sao), cụ thể như trong hình đây ạ.

Cảm ơn các bác.

mr_hieu1

Xe điện
em dự thì chắc là 2B sai rồi !

Kia6582

Xe buýt
Trường hợp này thì nhìu lém, iem còn bị quả như thế này, 2b phi thẳng lên vỉa hè (khá cao), thế mà ko ngã:-o

Bắt đầu vào đến đầu đường TDH rùi nhá thế mà..... may là đi chậm nếu ko chả bít chuyện gì xảy ra nữaX_X

anhtho

Xe ngựa
Trường hợp này thì nhìu lém, iem còn bị quả như thế này, 2b phi thẳng lên vỉa hè (khá cao), thế mà ko ngã:-o

Bắt đầu vào đến đầu đường TDH rùi nhá thế mà..... may là đi chậm nếu ko chả bít chuyện gì xảy ra nữaX_X
Trường hợp này đúng là nhiều và 2b sai lè. Nhưng các cụ vẫn có thể tránh được nếu chú ý bên phải. 4b ở vị trí như trên, chỉ có các xe từ phía phải lao tới mà thôi, ko cần phải để ý bên trái làm gì. Nhìn thẳng và canh phía phải, đó là cách đi qua các bùng binh phức tạp của em.

xanha78

Xe buýt
Xe quay đầu nữa bác! Nó lại ở bên trái mới đau :D

thangktvta

Xe tăng
Trường hợp này đúng là nhiều và 2b sai lè. Nhưng các cụ vẫn có thể tránh được nếu chú ý bên phải. 4b ở vị trí như trên, chỉ có các xe từ phía phải lao tới mà thôi, ko cần phải để ý bên trái làm gì. Nhìn thẳng và canh phía phải, đó là cách đi qua các bùng binh phức tạp của em.
ở Vịt Lam nhà e thì trong mọi trường hợp vẫn phải để í cả 2 phía cụ ợ.

CAP_bl

Xe điện
Chia sẻ với bác chủ thớt, nhưng thế này thì sửa nhanh và không tốn mấy đâu mà.
Hay là bác đưa xe qua Láng Hạ, chỗ anh em hay ngồi chém gió đó, vừa đợi sơn, vừa uống trà cho vui.