[Cảnh báo] Em vừa bị phạt lỗi đèn vàng tại ngã tư Xã Đàn.

Chú Đắc

Xe máy
Lỗi này có từ 2008 rồi cụ ơi :)) lần sau cụ để ý nhé , tự nhiên nhanh 1s mà đi mất xèng cho xxx thì hơi buốt :v

ubisapro

Xe trâu
Có cụ nào nhận biên bản phạt đèn vàng rồi thì post lên cho anh em tham khảo phát?
1.Làm quái j có lỗi này mà có biên bản. Thách kẹo xxx cũng ko dám ghi đúng như thế.

2. Khả năng cụ vượt đèn vàng nên xxx "tiện mồm" báo vậy cho rõ "tình huống" thôi

3.Ảnh chụp thì chẳng chứng minh được cái j, kể cả cái đèn đang đỏ, chứ đừng nói là vàng.

4.nick hơn 7 năm, gần 2k bài mà cụ hỏi trong thớt này thì e chả biết cụ vào ốp làm j:D

5. Nghe chuyện cụ kể, chắc cụ lại 50/50 or gọi trợ giúp người thân rồi. Với 7 năm có dư mà mông lung vậy thì cụ cứ tiếp tục nốt đi. Tham khảo làm j cho mệt người:D

khanhnguyen09

Xì hơi lốp
1.Làm quái j có lỗi này mà có biên bản. Thách kẹo xxx cũng ko dám ghi đúng như thế.

2. Khả năng cụ vượt đèn vàng nên xxx "tiện mồm" báo vậy cho rõ "tình huống" thôi

3.Ảnh chụp thì chẳng chứng minh được cái j, kể cả cái đèn đang đỏ, chứ đừng nói là vàng.

4.nick hơn 7 năm, gần 2k bài mà cụ hỏi trong thớt này thì e chả biết cụ vào ốp làm j:D

5. Nghe chuyện cụ kể, chắc cụ lại 50/50 or gọi trợ giúp người thân rồi. Với 7 năm có dư mà mông lung vậy thì cụ cứ tiếp tục nốt đi. Tham khảo làm j cho mệt người:D
Thực sự là em cày 2 niên trên off là thuộc hết bài rồi, mấy năm nay ko quan tâm về lỗi lắm vì tài già rồi. Nhưng cái lỗi đèn vàng này là lần đầu tiên với em trong gần chục niên lái xe.

Bopbi_hsgs

Xe container
Cái này thì cũng khó, gặp cụ thừa thời gian thì xxx cũng phải thả, còn cụ nào ko thích mất thời gian thì phải giải quyết để đi. Em chỉ còn thắc mắc là lỗi đèn vàng có phạt ko? và mức phạt của lỗi này là bao nhiêu? hay áp dụng như phạt đèn đỏ?
Trước, NĐ 171/2013/NĐ-CP phạt lỗi vượt đèn vàng và vượt đèn đỏ 2 mức khác nhau: Vượt đèn vàng thì bị phạt 700k mà ko bị giam bằng, vượt đèn đỏ thì bị phạt 1tr & bị giam bằng 1 tháng (có cụ bên trên bị nhầm theo NĐ cũ)

Theo NĐ 46/2016/NĐ-CP thì vi phạm tín hiệu đèn đều bị áp vào mức phạt "ko chấp hành hiệu lệnh của đèn tín hiệu giao thông" hết; mức phạt là 1,6tr & bị giam bằng 2 tháng; vi phạm đèn đỏ và vi phạm đèn vàng đều bị áp dụng cùng mức như nhau.

Soksongpun

Xe hơi
Phịt, em cũng vừa mất 300 ở ngã tư Hàng Đậu Hàng Giấy. Xxx bảo cho tiền ae uống nước chả nhẽ lại ko cho.

Mr. Béo

Xe hơi
Nhà cháu cũng vừa bị dính phát trưa nay ở Phạm Văn Đồng chỗ gần BCA. Đi đến ngã 3 Hoàng Quốc Việt dừng đèn đỏ thì bị xxx vẫy vào cho xem camera... Mặn! :(

vjtcon

Xe điện
Nhà cháu cũng vừa bị dính phát trưa nay ở Phạm Văn Đồng chỗ gần BCA. Đi đến ngã 3 Hoàng Quốc Việt dừng đèn đỏ thì bị xxx vẫy vào cho xem camera... Mặn! :(
Lỗi j thế cụ?

Mr. Béo

Xe hơi
Lỗi "không chấp hành hiệu lệnh đèn tín hiệu giao thông" 1 củ 6 cụ ạ. XXX giở hẳn quyển cẩm nang ra cho xem + hình chụp camera. Thấy xxx bảo chỗ đó là camera bắn tự động.

Nhiên Nguyễn

Xe hơi
Theo em các cụ cứ nhớ câu: nhanh vài giây, chậm cả đời..

khanhnguyen09

Xì hơi lốp
Nhanh đúng 1s mà chậm mất phần mấy tháng lương cụ ạ. Sau khi được gặp bác Hồ thì xxx cũng dặn em câu ấy đấy ạ... ;)
Cụ là lỗi đèn vàng như em hay vượt đèn đỏ?

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Lỗi "không chấp hành hiệu lệnh đèn tín hiệu giao thông" 1 củ 6 cụ ạ. XXX giở hẳn quyển cẩm nang ra cho xem + hình chụp camera. Thấy xxx bảo chỗ đó là camera bắn tự động.
Nếu đúng xxx ghi biên bản lỗi này thì cụ vi phạm và nộp 1.6 củ là đúng rồi.

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Cụ là lỗi đèn vàng như em hay vượt đèn đỏ?
Cụ này vẫn chưa thông nhỉ? Không có lỗi vượt đèn vàng, cũng không có lỗi vượt đèn đỏ.
Nó là lỗi không chấp hành tín hiệu đèn giao thông :)
Nếu thấy mình không sai thì phải cãi và xác định nếu thua thì ăn biên bản nộp 1,6 củ.
Em cũng mới bị chặn xuống lỗi này hồi trước tết. Sau 20 phút ăn thua với CSGT, có cả camera các kiểu thì đúng là em sai. Em chấp nhận và đề nghị ghi biên bản.
Lúc đấy em xác định mình thua là nộp đúng quy định nhà nước luôn. Ai dè các chú đấy không có biên bản để ghi, vì thời điểm đó phòng CSGT có chủ trướng chỉ nhắc nhở những hành vi như của em mà không có chủ trương phạt :). Sau đấy xxx mời em đi chả mất xu nào, chả phải gọi hỗ trợ gì cả.

Quái xế

Xe buýt
Ở đấy có 3 đèn: 1 đèn bên phải, 1 đèn trước mặt & đèn phụ bên trái; cái đèn phụ bên trái thì đặt sau vạch dừng, nhưng đèn bên phải thì có đặt sau vạch dừng đâu? Một số cụ toàn lý do là đèn phụ bên trái đặt sau vạch dừng và coi đấy là bẫy!? :)

Như trong hình, cụ có thể thấy số làn của đoạn đường này là 6. Vậy nên việc quan sát được cột đèn bên phải đối với lái xe có ý định rẽ trái là rất khó. Chưa kể cột đèn nhắc lại bên kia ngã 4 nằm ở tít góc phải, hướng rẽ lên Đê La Thành chứ ko phải nằm ở chỗ cụ khoanh tròn đánh số 2. Nhìn vào số lượng đèn có thể thấy đèn rẽ trái và đèn đi thẳng lệch nhau về thời gian.

anhtho

Xe ngựa
Cụ này vẫn chưa thông nhỉ? Không có lỗi vượt đèn vàng, cũng không có lỗi vượt đèn đỏ.
Nó là lỗi không chấp hành tín hiệu đèn giao thông :)
Nếu thấy mình không sai thì phải cãi và xác định nếu thua thì ăn biên bản nộp 1,6 củ.
Em cũng mới bị chặn xuống lỗi này hồi trước tết. Sau 20 phút ăn thua với CSGT, có cả camera các kiểu thì đúng là em sai. Em chấp nhận và đề nghị ghi biên bản.
Lúc đấy em xác định mình thua là nộp đúng quy định nhà nước luôn. Ai dè các chú đấy không có biên bản để ghi, vì thời điểm đó phòng CSGT có chủ trướng chỉ nhắc nhở những hành vi như của em mà không có chủ trương phạt :). Sau đấy xxx mời em đi chả mất xu nào, chả phải gọi hỗ trợ gì cả.
Hết biên bản mà vẫn đứng bắt là sao ? hay chỉ bắt để nhắc nhở :)).
Em còn có lần bị dính trong tpHCM, trình bày xong, chú xxx cầm tập biên bản ra khoe: đây này, bọn tôi đã làm được 15 bb rồi đây này, xong ... cho đi, hay cũng hết bb nhể :)). mà đưa tiền caphe không lấy !.

Bopbi_hsgs

Xe container
Như trong hình, cụ có thể thấy số làn của đoạn đường này là 6. Vậy nên việc quan sát được cột đèn bên phải đối với lái xe có ý định rẽ trái là rất khó. Chưa kể cột đèn nhắc lại bên kia ngã 4 nằm ở tít góc phải, hướng rẽ lên Đê La Thành chứ ko phải nằm ở chỗ cụ khoanh tròn đánh số 2. Nhìn vào số lượng đèn có thể thấy đèn rẽ trái và đèn đi thẳng lệch nhau về thời gian.
Các xe rất hay mắc lỗi này ở chỗ: Khi đến đèn thứ 3 thì mũi tên rẽ trái bật màu xanh, khi xe đi chưa đến vạch dừng (vạch dừng ở sau đèn số 3) thì đèn chuyển sang màu vàng, nhưng lx lại ko để ý đến đèn thứ 1 hoặc thứ 2 nên cứ thế vượt đèn vàng (hoặc đèn đỏ) và bị xxx vịn.

Chỗ khoanh đỏ đèn số 2 lúc trước e khoanh nhầm vào camera phạt nguội của xxx, đèn số 2 là ở bên phải phía trên cao.

Hieuvudunghang

Xe hơi
túm lại là các cụ đi cứ bình tĩnh. haaaa

Thunglife43

Xe tải
5. Nghe chuyện cụ kể, chắc cụ lại 50/50 or gọi trợ giúp người thân rồi.
Lướt qua cả cái topic này thì cụ chủ vẫn cứ tìm 1 lý do là mình sai và đợi người sai cùng vào dãi bày. Nên em đoán là cụ chủ 50/50 rồi.

Với 7 năm có dư mà mông lung vậy thì cụ cứ tiếp tục nốt đi. Tham khảo làm j cho mệt người:D
Với giải thích ở trên thì em đồng ý với cụ :D

Quái xế

Xe buýt
Các xe rất hay mắc lỗi này ở chỗ: Khi đến đèn thứ 3 thì mũi tên rẽ trái bật màu xanh, khi xe đi chưa đến vạch dừng (vạch dừng ở sau đèn số 3) thì đèn chuyển sang màu vàng, nhưng lx lại ko để ý đến đèn thứ 1 hoặc thứ 2 nên cứ thế vượt đèn vàng (hoặc đèn đỏ) và bị xxx vịn.

Chỗ khoanh đỏ đèn số 2 lúc trước e khoanh nhầm vào camera phạt nguội của xxx, đèn số 2 là ở bên phải phía trên cao.

Cụ phân tích chuẩn đấy. Nói thẳng ra thì đây có thể là lỗi không cố ý của lái xe do họ mải tập trung quan sát phía bên trái theo hướng họ định đi. Nếu xxx không mất tiền chạy chọt lấy cái chân đứng đường thì họ chỉ nhắc nhở lái xe & làm cái kiến nghị với bên GTVT để điều chỉnh lại cho hợp lý. Cơ mà xxx trong nội thành thường phải chạy hơn 1 củ to mới kiếm đc cái vị trí đứng đường, thế nên họ phải tìm cách thu hồi vốn & tiến tới làm giàu cho gia đình. Chả thế trách họ được