[Cảnh báo] Em vừa bị phạt lỗi đèn vàng tại ngã tư Xã Đàn.

SimsSam

Xe điện
1,6 triệu tiền phạt lỗi này.

Sáng nay vừa bị xxx vịn, tại ngã tư Xã Đàn, Tôn Đức Thắng, thấy bảo em lỗi dedn Vàng tại ngã tư Xã Đàn với Phạm Ngọc Thạch, có ảnh, em cũng chẳng để ý là lỗi thật ko? Các cụ qua đây giờ cẩn thận nhé. Mà cho em hỏi phát là lỗi đèn vàng đã áp dụng chưa? Và mất bao xèng?

xe tien

Xe tải
Đèn xanh mà còn 3 giây e không vướng ai đằng trước là em phóng ầm ầm thoát đường . Cụ nào còn 3 giây mà lưỡng lự rừng lại có ngày ăn tung đít đằng sau !

khanhnguyen09

Xe container
Theo quy định tại Quy chuẩn kỹ thuật quốc gia về báo hiệu đường bộ ban hành kèm Thông tư 06/2016/TT-BGTVT, khi tín hiệu vàng bật sáng, người điều khiển phương tiện phải cho xe dừng trước vạch sơn “Vạch dừng xe”, nếu không có vạch sơn “Vạch dừng xe” thì phải dừng phía trước đèn tín hiệu theo chiều đi.
Trường hợp phương tiện đã tiến sát đến hoặc đã vượt quá vạch sơn “Vạch dừng xe” thì phải nhanh chóng đi tiếp ra khỏi nơi giao nhau để tránh nguy hiểm.
Cụ có thuộc trường hợp in đậm gạch chân bên trên không??
Em cũng chẳng nhớ, vì nó bắt ở ngã tư sau chứ có bắt luôn đâu cụ? giờ phải sắm cái Cam hành trình các cụ nhỉ?

khanhnguyen09

Xe container
Thứ nhất là theo 41/2016 như cụ trên đã nói. Thứ 2 một tấm ảnh không chứng minh cụ vuọt qua vạch khi đèn vàng mà chỉ thể hiện cụ ở trong ngã 4 khi đèn vàng.
Nó chộp lúc cái đầu xe mình vượt qua vạch, chứ ko phải chụp đang ở giữa ngã tư nên cũng khó cãi cụ ạ.

Hanoi1919

Xe tăng
Em cũng chẳng nhớ, vì nó bắt ở ngã tư sau chứ có bắt luôn đâu cụ? giờ phải sắm cái Cam hành trình các cụ nhỉ?
Thế thì khi bị bắt cụ yêu cầu bằng chứng chứng minh cụ vi phạm, nếu ảnh chụp không thể hiện và chứng minh đc là cụ cố tình vượt đèn thì cụ vẫn cãi được là cụ thuộc trường hợp xe đã tiến đến sát vạch dừng và phải đi tiếp để tránh nguy hiểm.
Nếu họ chứng minh đc là cụ cố tình vượt thì chấp nhận nộp thôi chứ cụ chẳng nhớ mình đã vượt thế nào thì thắc mắc cái gì nữa ??

Quái xế

Xe buýt
3 xanh thì bỏ, 3 đỏ thì đi, cụ cứ áp dụng, không chậm hơn là mấy đâu.
Cái này chưa chắc đã do cụ chủ cố ý vượt. Do cái đèn & cái vạch bất hợp lý cụ ạ. E cho cụ xem cái ảnh này nhé

Cụ có thấy vạch dừng ở cách cột đèn tín hiệu khoảng 2 thân của xe hatchback ko? Vậy khi đèn chuyển vàng, mắt mình mải nhìn về hướng định rẽ thì làm sao nhận biết được?

khanhnguyen09

Xe container
Thế thì khi bị bắt cụ yêu cầu bằng chứng chứng minh cụ vi phạm, nếu ảnh chụp không thể hiện và chứng minh đc là cụ cố tình vượt đèn thì cụ vẫn cãi được là cụ thuộc trường hợp xe đã tiến đến sát vạch dừng và phải đi tiếp để tránh nguy hiểm.
Nếu họ chứng minh đc là cụ cố tình vượt thì chấp nhận nộp thôi chứ cụ chẳng nhớ mình đã vượt thế nào thì thắc mắc cái gì nữa ??
Vì trước đây đèn vàng em vẫn đi nên ko để ý lỗi này. Giờ phải cẩn thận hơn vậy.

dark blue

Xe tải
Cái này chưa chắc đã do cụ chủ cố ý vượt. Do cái đèn & cái vạch bất hợp lý cụ ạ. E cho cụ xem cái ảnh này nhé

Cụ có thấy vạch dừng ở cách cột đèn tín hiệu khoảng 2 thân của xe hatchback ko? Vậy khi đèn chuyển vàng, mắt mình mải nhìn về hướng định rẽ thì làm sao nhận biết được?
Bên kia ngã 3 cũng có đèn báo cụ nhé, vẫn nhìn tốt. Ngã 3 này có mỗi 1 cái biển cấm quay đầu chỉ đặt bên trái, xxx hay lừa các cụ không nắm rõ quy định. Cụ nào cãi được thì đi luôn, thậm chí chả cần xuống xe chỉ cần thò đầu ra nói: biển phía bên phải đường đâu?

nhet

Xe hơi

Chuẩn luôn cụ ạ, đợt trc e bị bắt đúng chỗ này. Đi từ dưới hầm lên và rẽ trái ra Phạm Ngọc Thạch, khi đấy mình chỉ nhìn cột đèn bên trái rồi đi, đg đông nên lúc xe đến sát cột đèn vẫn còn 3s xanh nhưng khi đi đến vạch dừng cách đó khoảng 2 xe thì đèn đã vàng hoặc đỏ nên bị tuýt luôn. Xxx có hình ảnh cho xem luôn, đúng là mình vượt đèn vàng, e có giải thích và loằng ngoằng 1 hồi cũng đc đi. Các cụ đi nên để ý đoạn này nhé.

thuyphongthanh

Xe lăn
Sáng nay vừa bị xxx vịn, tại ngã tư Xã Đàn, Tôn Đức Thắng, thấy bảo em lỗi đèn Vàng tại ngã tư Xã Đàn với Phạm Ngọc Thạch, có ảnh, em cũng chẳng để ý là lỗi thật ko?
Cụ chẳng để ý hay không quan tâm ???

khanhnguyen09

Xe container
Cụ chẳng để ý hay không quan tâm ???
Ý em là ko để ý lúc qua đèn ấy. Vì mình chỉ chú tâm là đèn đỏ thôi, ko để ý đèn vàng. Nên khi qua rồi mình cũng ko nhớ nữa. Thế nên em mới lên đây hỏi các cụ là có phạt lỗi đèn vàng ko để lần sau còn tránh ko mất xèng mua sữa cho con.

rebels

Xe điện
Ý em là ko để ý lúc qua đèn ấy. Vì mình chỉ chú tâm là đèn đỏ thôi, ko để ý đèn vàng. Nên khi qua rồi mình cũng ko nhớ nữa. Thế nên em mới lên đây hỏi các cụ là có phạt lỗi đèn vàng ko để lần sau còn tránh ko mất xèng mua sữa cho con.
Cụ làm quả cam cho dễ phân tích tình huống cho các lần sau

Bopbi_hsgs

Xe container
Lỗi ko chấp hành hiệu lệnh của đèn tín hiệu GT bị phạt 1,6tr & bị giam bằng 2 tháng mà cụ ko quan tâm đến vượt đèn vàng có bị phạt hay ko thì cũng bó tay; chủ đề xxx phạt vượt đèn vàng ở trên Of này rất nhiều, chắc cụ cũng ít lượn Of?

Quái xế

Xe buýt
Bên kia ngã 3 cũng có đèn báo cụ nhé, vẫn nhìn tốt. Ngã 3 này có mỗi 1 cái biển cấm quay đầu chỉ đặt bên trái, xxx hay lừa các cụ không nắm rõ quy định. Cụ nào cãi được thì đi luôn, thậm chí chả cần xuống xe chỉ cần thò đầu ra nói: biển phía bên phải đường đâu?
Cụ đi nhiều lần qua cái ngã này rồi thì mới ko vấp. Thế những người ở khu vực khác đi qua đoạn này sẽ thế nào? E cũng sống ở HN hơn 20 năm đi lại đầy đủ các ngóc ngách rồi mà vẫn còn dính đấy. (E đang bàn về cái đèn báo ở phía xa xa kìa).

Chốt lại, cái cột đèn, cái vạch đều ko có gì sai so với Quy chuẩn Quốc gia. Nhưng nó bất hợp lý! Và đó là mỏ vàng cho Đội 3 kiếm chác. Rất nhiều phương tiện bị vợt rồi

vuitinhhn

Xe tăng
Theo quy định tại Quy chuẩn kỹ thuật quốc gia về báo hiệu đường bộ ban hành kèm Thông tư 06/2016/TT-BGTVT, khi tín hiệu vàng bật sáng, người điều khiển phương tiện phải cho xe dừng trước vạch sơn “Vạch dừng xe”, nếu không có vạch sơn “Vạch dừng xe” thì phải dừng phía trước đèn tín hiệu theo chiều đi.
Trường hợp phương tiện đã tiến sát đến hoặc đã vượt quá vạch sơn “Vạch dừng xe” thì phải nhanh chóng đi tiếp ra khỏi nơi giao nhau để tránh nguy hiểm.
Cụ có thuộc trường hợp in đậm gạch chân bên trên không??
xxx coi thế này cũng là vượt đèn đỏ, nếu dừng lại -> dĩnh lỗi dừng xe không đúng vạch, đằng nào cũng tèo.

Hanoi1919

Xe tăng
xxx coi thế này cũng là vượt đèn đỏ, nếu dừng lại -> dĩnh lỗi dừng xe không đúng vạch, đằng nào cũng tèo.
Coi là coi thế nào? Xe tiến đến sát vạch dừng rồi đèn mới chuyển vàng thì xe đc phép chạy luôn để đảm bảo an toàn(dừng đột ngột xe sau thông mít àh?). Nội dung và ý nghĩa câu chữ của Quy chuẩn rõ ràng thế ~ nếu xxx cố tình hiểu sai thì mình phải bảo vệ lẽ phải của mìn chứ.

Bopbi_hsgs

Xe container

Ở đấy có 3 đèn: 1 đèn bên phải, 1 đèn trước mặt & đèn phụ bên trái; cái đèn phụ bên trái thì đặt trước vạch dừng, nhưng đèn bên phải thì có đặt trước vạch dừng đâu? Một số cụ toàn lý do là đèn phụ bên trái đặt trước vạch dừng và coi đấy là bẫy!? :)

Chỉnh sửa cuối:

dark blue

Xe tải
Cụ đi nhiều lần qua cái ngã này rồi thì mới ko vấp. Thế những người ở khu vực khác đi qua đoạn này sẽ thế nào? E cũng sống ở HN hơn 20 năm đi lại đầy đủ các ngóc ngách rồi mà vẫn còn dính đấy. (E đang bàn về cái đèn báo ở phía xa xa kìa).

Chốt lại, cái cột đèn, cái vạch đều ko có gì sai so với Quy chuẩn Quốc gia. Nhưng nó bất hợp lý! Và đó là mỏ vàng cho Đội 3 kiếm chác. Rất nhiều phương tiện bị vợt rồi

Em đồng ý với cụ là đèn giao thông chỗ này hướng từ hầm chui đi TD Thắng để khá xa vị trí dừng, cách khoảng hơn 1 thân xe. Nhưng nếu ai chưa đi quen đường này thì phản xạ sẽ là dừng sớm hơn vì đang đi thấy đèn vàng hoặc còn ít t/g nên thói quen thường dừng ở phía trước của đèn, lúc phát hiện ra vẫn còn 1 khoảng cách nữa mới đến vạch thì mới từ từ tiến đến (nếu phía trước không có xe) nên riêng chỗ này càng ko quen thì lại càng không bị lỗi vượt đèn vàng. Trường hợp của cụ chủ chắc là cũng hay đi qua đoạn này nên khi đèn xanh còn vài s, vẫn nghĩ có thể đủ để đi nên cố phóng qua, mà thực ra là đủ nhưng nếu đen gặp xe phía trước, nhá phanh thôi cũng sẽ bị lỡ nhịp. Để rõ đúng sai thì cần có ảnh chụp mới biết được