[Thảo luận] Em vừa bị mấy chú áo xanh bắt - Quát mắng em khi lập biên bản có file ghi âm

xuanthi1

Xe tải
Cụ alo và gặp em nhé.
E sẽ alo ngay cho cụ sau em khi đóng phạt và lấy giấy tờ xe xong xuôi.
Cụ chu e hỏi tên của cụ là gì vậy, khi nào e gọi còn tiện xưng hộ ạ
Em cám ơn cụ

tammaovn

Xe hơi
Em cám ơn cụ
Cụ havu nổi tiếng nhất OF 2012 mà cụ ko bít à, hihi. Cụ chủ làm cho ra ngô ra khoai vụ này đi

Cap Còm

Xe điện
Em cám ơn cụ
Cụ chủ chán thật, lý lịch trích ngang của cụ havu ở ngay chữ ký của cụ ý đấy.

ngaynha

Xe tăng
Có cái biên bản này gửi đi khiếu nại là chết rồi, vì lập biên bản sai rồi còn đâu.
Lại có cái ghi âm này nữa thì tại sao cụ k làm cái đơn cho chết *** nó đi, nghe cái giọng rất bố láo.

Honda67cm

Xe hơi
Hi e sai rõ ràng thì em chấp nhận, nhưng thái độ của thằng thượng úy Nguyễn Văn Biên nó láo quá cụ à. Cái dọng hách dịch, mặt vênh như chó, nhìn ghét không tả đc
Cụ không được gọi các anh ấy thẳng ra là "Chó" nhá, cụ gọi là cờ hó hoặc C. hó như này thì được...

duongducdinh

Xe buýt
Vụ này như nào rồi cụ ơi?e gọi điện vào đường dây nóng phản ánh trường hợp cụ thất bảo phạt cả người đằng sau là sai với quy định của pháp luật.

henryk

Xe buýt
Khả năng cao là công an xã, ko phải CAP, thế nên Luật lá bọn này cũng nửa mùa lắm. Cụ cứ phang cái đơn Tố cáo luôn đi, ko phải khiếu nại, tố cáo hành vi vi phạm pháp luật luôn, trước mắt làm đơn gửi Trưởng CA xã là đúng luật, sau 10 ngày mà ko có hồi âm, cụ phang đơn lên Trưởng CA huyện Từ liêm, thằng to mồm kia ko nôn thốc nôn tháo thì hơi phí đấy ạ
Bọn này không thuộc quản lý của xã đâu Cụ ạ. Nó được thành lập tháng 11 năm 2012 theo quyết định của bộ trưởng bộ CA và phụ trách hai xã là Đông ngạc và Thụy phương. Đồn trưởng là Đại úy Nguyễn Văn Đồng.

messenger87

Xe buýt
Vâng em cám ơn cụ cái này đúng rồi ạ, em xin trích dẫn luôn:

i) Người điều khiển, người ngồi trên xe không đội mũ bảo hiểm hoặc đội mũ bảo hiểm không cài quai đúng quy cách khi tham gia giao thông trên đường bộ;

k) Chở người ngồi trên xe không đội mũ bảo hiểm hoặc đội mũ bảo hiểm không cài quai đúng quy cách, trừ trường hợp chở người bệnh đi cấp cứu, trẻ em dưới 06 tuổi, áp giải người có hành vi vi phạm pháp luật;
Khoản i : theo em hiểu là nếu đã phạt cụ rồi, mà mặc định là cụ phải chịu tiền phạt cho người ngồi sau nữa, tổng là 300K thì không thể phạt riêng người ngồi sau nữa
Khoản k: Chỉ phạt người ngồi sau 150k( người điều khiển có đội mũ) và người điều khiển phải chịu phí nộp phạt
Không bao giờ có chuyện lập 2 biên bản VPHC cùng lúc mà cùng lỗi VP ạ ~o)

gavacao

Xe hơi
Đọc hết 8 trang thấy đa số các cụ ko dựa trên luật mà cứ phát biểu bừa. Nghị định 34 quy định rõ là phạt Người điều khiển, người ngồi trên xe ko đội mũ bảo hiểm mà

wind_nol0v3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
vụ này sao rồi,sao không thấy cụ chủ update

xetaudoidau

Xe tăng
Nghe cái vụ 300k em đã thấy nghi nghi, đọc đến trang 6 thì đúng là CA khu vực cổng HV Tài chính =)) Em cũng đã từng bị bắt ở đây và đã có thớt hầu các cụ, chính xác là có chuyện người ngồi sau phải nộp phạt không đội mũ BH (mức 150k) và người ngồi trước chở ng ngồi sau không đội mũ (150k). Hôm đó em cãi được đó là : Người ngồi sau không đội mũ Bh thì chỉ phạt 150k. Sau đó thì nộp phạt và được đưa cho 2 cái phiếu ghi rất sơ sài đó là vi phạm nghị định 34 ^^ Em nghĩ là đội này phạt đúng chứ không sai đâu, chủ thớt nên rút kinh nghiệm lần sau thực hiện cho nghiêm chỉnh thì chả phải xin bố con thằng nào hết.
Ảnh đây ạ

x.man

Xe điện
Xxx mà bình tĩnh hơn tẹo nữa là chuẩn. Em không ủng hộ mấy trường hợp lèo nhèo các cụ ạ :)

fan_ryu

Xe hơi
Nghe thấy vô lý thật các cụ ạ, em đang từng bị phạt kiểu như vậy nhưng cũng chỉ bị phạt 300k, trong trường hợp người ngồi sau bỏ đi, thì sao nhỉ? Người điều khiến có phải gánh nốt phần tiền phạt riêng nguoi ngồi sau khiong?