[Thảo luận] Em vừa bị cướp, các bác cẩn thận

Tuôi

Xe tăng
Bác hỏi câu quá đơn giản. Bọn này cũng nhìn mặt mà bắt hình dong chứ chẳng phải xe nào cũng vịn lại được đâu ạ. Nhìn các bác bên phe chủ chiến giống như bác Tiến V-Kool :21: bố thằng nào dám dây vào. Phe chủ chiến bọn em ko post bài được vì có bao giờ bị như thế này đâu mà post với chả pọt. Chỉ có phe chủ hòa bị chúng nó làm luật mà ko làm gì được nên mới phải lên đây giải tỏa thôi ạ :)):)):))
Bác nói rất chuẩn nhưng số "nhìn như bác Tiến V-Kool" lại không nhiều đâu. Nhìn cứ Hiền Hiền, Hèn Hèn như em thì phải chủ hòa thôi bác ạ.:21::21::21:

Tuanphim

Xe điện
Dư em là em không cho 1 xu nào cả, điên hết cả tiết :mad::102::102:

nhoem1277

Xe buýt
Quá đơn giản, các bác đã bàn thảo nhều trên này rồi nhưng hôm nay em mới gặp, bẩm lại để các bác cẩn thận:

16h15', em đi từ hướng Chùa Bộc -> Kim Liên, dừng chờ đèn đỏ ở đối diện StarBowl chuẩn bị rẽ trái.... Đèn xanh bật lên, em từ tốn xi-nhan rồi rẽ trái...,bỗng nhiên phía bên phải em có 2 chú (chữ nghiện hiện lên giữa mặt) kêu ối ối..., anh ơi chèn vào chân em rồi ....
Vụ này thì em thấy giang hồ OF bàn luận chán chê rồi nên khá bình tĩnh, đi tiếp..., qua cầu Trung Tự thì 2 chú vọt lên gõ cửa .." anh đi chèn vào chân người ta rồi bỏ chạy hả...?", ĐCM, phải xuống rồi..., em rẽ vào chỗ Cty rau quả, xuống xe khóa cửa đàng hoàng..., chú bảo bị xe em chèn vào chân, ngồi vật xuống vỉa hè như bị xe tăng đâm vào (như là cầu thủ QK4 trong trận với Thanh Hóa CN vừa rồi), vật vã ...

Hehe, nói thì lâu nhưng em sử lý khá nhanh, dư lày:

Em: Tình hình thế nào, xin lỗi nhé, có sao không?
Chú kia: Anh đi vội thế, chưa có đèn xanh mà đã đi ... (ĐCM, đúng là bọn cướp, để chân vào bánh xe em rồi lại còn dạy bảo lày lọ...)
Em: Ok, thôi chả may, bây giờ thế nào...?
Chú kia: Em phải mua thuốc bóp chân, mà chỉ sợ em phải nghỉ làm mất 1 tuần thôi (ĐCM, có làm léo giề đâu...).
Em: OK, thôi chú cầm 200k mua thuốc hộ anh, thiếu anh xin nhé...
Chú kia: ...

***, em biết bị cướp mà vẫn phải ngọt nhạt cho xong chuyện, chả biết thế có hèn quá không...
Bác hiền thật đấy chứ phải em ,em đập chết con mẹ cả hai thằng luôn.

Tungbin

Xe buýt
em gọi công an ngay

dangkimthu

Xe tăng
theo em thì tốt nhất là tuỳ cơ ứng biến thôi, cái chính là mình ko đc nhũn từ đầu, nên theo trình tự này: mình phải cứng trước=>nó nhũn=quá hay nhưng mà nếu: nó cũng cứng(dạng liều là nguy nhất)=>nếu thấy nó chơi đc thì chơi, còn thấy nó cô măng đô quá thì''có súng dùng súng, có gương dùng gươm, có cuốc thuổng gậy gộc dùng cuốc thuổng gậy gộc'' còn nếu ko có gì thì đánh bài chuồn, dĩ hoà vi quý vậy:6:

FujiS5200

Xe điện
em thấy các bác cứ to còi chứ trong trường hợp vậy, ai cũng muốn yên chuyện cho xong. Điều em thấy cần thiết bây giờ là OF nên lập ra một group " phản ứng nhanh ", có đóng phí thường niên đàng hoàng, anh em link với nhau trong đó, cần gì thì alo, ai gần khu vực cần giải quyết thì đến giúp. Như thế anh em đi đường sẽ tự tin hơn nhiều mỗi lúc như vậy. Chứ một thân một mình thì giải quyết như bác chủ thớt là đúng rồi. Có phải bác nào cũng đầu gấu đầu bò đâu mà phang được chúng nó.
Bác nào tổ chức, em xin đóng phí đầu tiên.
(nhưng mà các bác đừng lấy đắt hơn chúng nó nhé :5: :69:)

vauhoi

Xe container
Tránh được bọn này là tốt nhất, có lẽ cụ đưa hơi nhiều.

donguoi

Xe tải
mấy bọn này em rút khẩu súng lá cải ra nó té ngay chả cần phải nói năng làm gì cho mất thời gian

trunghieu27

Xe tải
Bác hỏi câu quá đơn giản. Bọn này cũng nhìn mặt mà bắt hình dong chứ chẳng phải xe nào cũng vịn lại được đâu ạ. Nhìn các bác bên phe chủ chiến giống như bác Tiến V-Kool :21: bố thằng nào dám dây vào. Phe chủ chiến bọn em ko post bài được vì có bao giờ bị như thế này đâu mà post với chả pọt. Chỉ có phe chủ hòa bị chúng nó làm luật mà ko làm gì được nên mới phải lên đây giải tỏa thôi ạ :)):)):))
Bác nói cũng phải. Như em đây trông dáng dấp thì thư sinh, trên mặt lại đeo cặp kính trắng, có muốn nạt nộ với chúng nó cũng khó (mà xưa nay em có nạt nộ với ai bao giờ đâu). Thôi thì nếu có gặp phải thì mình đành phải chịu nhịn vậy cho lành (gấu nhà em khuyên thế).

ManRoland

Xe buýt
bi giờ bầy cho các bác một cách là khi hạ kính xuống phun luôn mấy câu tiếng nước ngoài, dứt khoát không tiếng việt, em đảm bảo chúng nó té luôn. :21::21::21:

ngaynha

Xe tăng
bi giờ bầy cho các bác một cách là khi hạ kính xuống phun luôn mấy câu tiếng nước ngoài, dứt khoát không tiếng việt, em đảm bảo chúng nó té luôn. :21::21::21:
Sợ chúng nó lại sổ ra 1 loạt tiếng NGHIỆN LÓNG thì cụ lại vĩa linh hồn ấy chứ :)):)):))

ITMaster

Xe hơi
Về nguyên tắc nếu đang đi mà, thằng kia bảo bác cán bánh sau lên chân nó thì 90% là nó tự đưa chân vào cho các bác cán, dù có cán thật đưa nhau ra tòa các bác cũng thắng chắc, nên lúc gặp tình huống này phải bình tĩnh xem thế nào.

Nếu bọn nó bảo dừng xe, các bác cứ dừng ngay giữa đường, thế nào các bác cũng có thêm đồng minh xung quanh, bọn này chỉ cần thấy đông người chút là bọn nó sợ ngay í mà, đừng để mọi người xung quanh nghĩ là mình lỗi, xin lỗi nó rối rít thì lại càng làm cho bọn nó nắm được cái đuôi của mình. Cứ giữa đường mà đỗ, bảo bọn nó giữ nguyên hiện trường, móc alô ra bảo chúng chờ tí, bố mày gọi 113 đến giải quyết, em bảo đảm chúng nó thăng ngay.

Chỉnh sửa cuối:

ocvn

Xe đạp
Em thì em chưa gặp quả ăn vạ đấy bao giờ, cho dù em cũng đã chẹt qua chân 1 chú rồi, đường chỗ Chùa Bộc giờ tan tầm đông phát khiếp, các xe thì bon chen, chú đi xe máy bị em chẹt vào chân chỉ trừng mắt nhìn em rồi chỉ chỉ xuống cái chân của chú, xong lại quay đầu đi tiếp (l). Chắc em ở hiền gặp lành phải ko các bác (l)(b)

search

Xe điện
Em có ông bạn "bộ đội" dặn em là nếu gặp trường hợp đi đường bị cà khịa thì đóng cửa alo ngay, 5 phút là sẽ có 2 xe đàn em đến giải quyết hộ, đừng có ra khỏi xe :D

hangocdung

Xe hơi
Em có ý kiến thế này nhé: A em OF nhà ta phải thành lập mội đội SBC để sử lý những vụ như thế này các cụ ạ, chả nhẽ mình cứ để bọn cướp hoành hành sao. Bác nào đứng lên cầm đầu đi em xin tham gia ngay :mad::mad::mad:

8181

Xe tải
Em có ý kiến thế này nhé: A em OF nhà ta phải thành lập mội đội SBC để sử lý những vụ như thế này các cụ ạ, chả nhẽ mình cứ để bọn cướp hoành hành sao. Bác nào đứng lên cầm đầu đi em xin tham gia ngay :mad::mad::mad:
Cầm đầu hội này thì phải bản lĩnh tầm tầm Min Mốt... :P:P:PNói chung về mặt nguyên tắc là quá hay, nhưng để thực hiện thành công thì nhiều vấn đề lắm các cụ nhỉ... Cụ nào có đầu óc tổ chức mà tổ chức đc thì tốt quá.

T135-RC

Xe máy
cái bài này của bọn nó có ghi trong quyển "nghệ thuật lừa đảo" đó pác..chia bùn với pác..em mà dính phải trường hợp của pác em cũng sẽ phải hành sử thế thôi.
gud luck

Sky888

Xe hơi
Website
quyhoachduan.com.vn
Quá đơn giản, các bác đã bàn thảo nhều trên này rồi nhưng hôm nay em mới gặp, bẩm lại để các bác cẩn thận:

16h15', em đi từ hướng Chùa Bộc -> Kim Liên, dừng chờ đèn đỏ ở đối diện StarBowl chuẩn bị rẽ trái.... Đèn xanh bật lên, em từ tốn xi-nhan rồi rẽ trái...,bỗng nhiên phía bên phải em có 2 chú (chữ nghiện hiện lên giữa mặt) kêu ối ối..., anh ơi chèn vào chân em rồi ....
Vụ này thì em thấy giang hồ OF bàn luận chán chê rồi nên khá bình tĩnh, đi tiếp..., qua cầu Trung Tự thì 2 chú vọt lên gõ cửa .." anh đi chèn vào chân người ta rồi bỏ chạy hả...?", ĐCM, phải xuống rồi..., em rẽ vào chỗ Cty rau quả, xuống xe khóa cửa đàng hoàng..., chú bảo bị xe em chèn vào chân, ngồi vật xuống vỉa hè như bị xe tăng đâm vào (như là cầu thủ QK4 trong trận với Thanh Hóa CN vừa rồi), vật vã ...

Hehe, nói thì lâu nhưng em sử lý khá nhanh, dư lày:

Em: Tình hình thế nào, xin lỗi nhé, có sao không?
Chú kia: Anh đi vội thế, chưa có đèn xanh mà đã đi ... (ĐCM, đúng là bọn cướp, để chân vào bánh xe em rồi lại còn dạy bảo lày lọ...)
Em: Ok, thôi chả may, bây giờ thế nào...?
Chú kia: Em phải mua thuốc bóp chân, mà chỉ sợ em phải nghỉ làm mất 1 tuần thôi (ĐCM, có làm léo giề đâu...).
Em: OK, thôi chú cầm 200k mua thuốc hộ anh, thiếu anh xin nhé...
Chú kia: ...

***, em biết bị cướp mà vẫn phải ngọt nhạt cho xong chuyện, chả biết thế có hèn quá không...
Không phải hèn mà là quá hèn .