[Thảo luận] Em vừa bị cướp, các bác cẩn thận

em nghĩ thế ko phải là hèn. Còn nói mà léo dám làm thì mới là hèn :69:
Vậy hôm nào em chơi bọn này em quay phim chụp ảnh lại cho cụ xem nhé. Không cụ lại bảo em léo dám chơi. (b)

Mazda 3 2009

Xe hơi
Em cũng hay lượn qua đường này nhưng chưa bị lần nào, bình thường vào hoàn cảnh bác chủ thớt chắc em cũng làm vậy cho nó ít tiền cho xong chuyện, nhưng mà dạo này cuộc đời xô đẩy em đang bị stress nặng mà lại gặp mấy thằng xin đểu này nữa thì bọn nó chết với em. Bọn này ốm yếu dặt dẹo theo em các bác cho nó 2 đấm là nằm, nhưng mà trước khi xử nó phải nhớ đeo găng tay vào cho chắc ăn:21:

5kmh

Xe đạp
Xin hỏi bác chủ thớt là có phải 2 thằng trông dặt dẹo,da đen nhẻm không ạ. Nếu đúng thì em vừa nhìn thấy tụi nó làm cũng 1 vụ trưa nay ở trước cửa trường Công đoàn các bác ợ. Em thấy 1 chú đang ngồi ôm chân có vẻ rất là đau đớn, một chú đang nhận xiền. Em không thấy đặc biệt lắm nên đã đi qua rồi nhưng chợt nhớ thớt bác mở đã cảnh báo liền quay lại định tác nghiệp ghi lại bản mặt chúng nó cho các bác trên OF cùng biết, cảnh giác hoặc xử lý thì chúng nó đã xong và giải tán mất, nhanh quá! Em nghĩ các bác cần cảnh giác hơn và có bác nào không kiềm chế được thì xử lý luôn chúng nó hộ mọi người các bác ợ.

amatuer

Xe tải
e nghĩ ko nên đánh nhau mà mình cần cho nó bít mình hiểu quá rõ chúng nó và mình ko sợ chúng nó, e nghĩ nếu làm đc điều đó thì với bọn này 80-90% là cúp đuôi biến và ko động vào xe bác, còn cái số 10-20% còn lại bọn này chắc ko phải ăn vạ, xin đểu nữa mà là trấn thì một là nói với bọn nó: mày thich thì gọi CA đến phạt tao, tao ngồi đây đợi hai là bác alo cho anh em đến giải quyết. Thật ra đánh nhau thì thiệt nhất là các bác đi xe 4b thôi nhưng đôi lúc " dù có phải đốt cháy cả dãy Tr.Sơn ..." cơ mà (b) chúc các bác và cả em không gặp bọn này, àh mà ko phải chỉ bọn xin đểu này mà còn 1 số cụ già nữa các bác ạh, có 1 số cụ cực kì vớ vỉn ko đáng mặt ng ja`, e đã gặp 1 số tr.hợp rồi, mà các cụ này sang đường là cứ cắm mặt xg đất và fi thẳng sang :mad:

anh_tuan_1976

Xe buýt
Website
www.asianimex.com.vn
Thứ nhứt là sợ ANH HÙNG

Thứ nhì sợ kẻ CỐ CÙNG LIỀU THÂN

Hoan hô cụ chủ thớt, chữ NHẪN cụ học cực kỳ (b), phải em em còn chả nghĩ ra làm dư lào nữa :'(

Em Vot cụ ạ

ITMaster

Xe hơi
Bác làm em nhớ đến chuyện vợ cả em:

Vợ em đi từ Thanh Trì về Hà Nội, ngay đoạn sắp vào đường đôi Giải Phóng, 1 chú phóng từ sau lên trước xe vợ cả em và lăn quay ra đường sau đó nằm ăn vạ luôn. Vợ cả em không đi tiếp được đành phải xuống xem thế nào? Mọi người xung quanh cũng xúm vào, cái thằng chẳng bị sao cả nhưng nó lăn lộn như bị mổ bụng. Lúc đó có 1 ông bảo vợ em đưa cho nó vài chục cho nó đi, thế là vợ em móc ví đưa cho nó .... 20.000 (hai chục nghìn) đồng :21: Thế là cái thằng đó đứng phắt dậy bỏ đi luôn, không thèm lấy 2 chục vợ em đưa nữa :69:. Vợ cả em về kể cho em nghe mà em thần tượng vợ quá trời :77::))

bugatti_hn

Xe tải
Bác làm em nhớ đến chuyện vợ cả em:

Vợ em đi từ Thanh Trì về Hà Nội, ngay đoạn sắp vào đường đôi Giải Phóng, 1 chú phóng từ sau lên trước xe vợ cả em và lăn quay ra đường sau đó nằm ăn vạ luôn. Vợ cả em không đi tiếp được đành phải xuống xem thế nào? Mọi người xung quanh cũng xúm vào, cái thằng chẳng bị sao cả nhưng nó lăn lộn như bị mổ bụng. Lúc đó có 1 ông bảo vợ em đưa cho nó vài chục cho nó đi, thế là vợ em móc ví đưa cho nó .... 20.000 (hai chục nghìn) đồng :21: Thế là cái thằng đó đứng phắt dậy bỏ đi luôn, không thèm lấy 2 chục vợ em đưa nữa :69:. Vợ cả em về kể cho em nghe mà em thần tượng vợ quá trời :77::))
Vợ bác quá giỏi! :21::21::21:

soya_milk

Xe tải
Quá đơn giản, các bác đã bàn thảo nhều trên này rồi nhưng hôm nay em mới gặp, bẩm lại để các bác cẩn thận:

16h15', em đi từ hướng Chùa Bộc -> Kim Liên, dừng chờ đèn đỏ ở đối diện StarBowl chuẩn bị rẽ trái.... Đèn xanh bật lên, em từ tốn xi-nhan rồi rẽ trái...,bỗng nhiên phía bên phải em có 2 chú (chữ nghiện hiện lên giữa mặt) kêu ối ối..., anh ơi chèn vào chân em rồi ....
..
Có phải cụ đi xe Zace GL xanh ko ạ????

dinhanhency

Đi bộ

Tuôi

Xe tăng
Theo em, bác nào ở VOV Giao Thông nên thông báo nhiều lần trên sóng về thủ đoạn bẩn thỉu của mấy thằng mất dậy này để các bác tài của chúng ta đỡ băn khoăn "làm phúc".
Còn bản thân mỗi chúng ta, khi thấy xe khác gặp phải hiện tượng ấy, chúng ta hãy dừng lại.
Đề ra biện pháp giúp nhau vẫn hơn ngồi tranh cãi các bác ạ.
Em hứa, nếu trên đường thấy bác nào gặp hoàn cảnh như thế, em sẽ dừng lại cùng xử lý ngay.(b)(b)(b)

saytoc

Xe máy
Theo em, bác nào ở VOV Giao Thông nên thông báo nhiều lần trên sóng về thủ đoạn bẩn thỉu của mấy thằng mất dậy này để các bác tài của chúng ta đỡ băn khoăn "làm phúc".
Còn bản thân mỗi chúng ta, khi thấy xe khác gặp phải hiện tượng ấy, chúng ta hãy dừng lại.
Đề ra biện pháp giúp nhau vẫn hơn ngồi tranh cãi các bác ạ.
Em hứa, nếu trên đường thấy bác nào gặp hoàn cảnh như thế, em sẽ dừng lại cùng xử lý ngay.(b)(b)(b)
Em thấy bác nói đúng quá. Anh em mình đi xe hãy cùng bảo vệ nhau như cái đoạn đo đỏ ấy nhé.

pumpeo

Xe hơi
em thấy các bác cứ to còi chứ trong trường hợp vậy, ai cũng muốn yên chuyện cho xong. Điều em thấy cần thiết bây giờ là OF nên lập ra một group " phản ứng nhanh ", có đóng phí thường niên đàng hoàng, anh em link với nhau trong đó, cần gì thì alo, ai gần khu vực cần giải quyết thì đến giúp. Như thế anh em đi đường sẽ tự tin hơn nhiều mỗi lúc như vậy. Chứ một thân một mình thì giải quyết như bác chủ thớt là đúng rồi. Có phải bác nào cũng đầu gấu đầu bò đâu mà phang được chúng nó.

redhilux

Xe máy
Phang phải mấy ông nghiện cũng phiền đấy bác ạ, ko biết nó có HIV hông, xô xát lại chả toi cả mình chứ lị:77::77::77:
Nói chung phải tuỳ tình huống cụ thể thôi các cụ ạ

Em xin hết ý kiến ạ :77::77::77:

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Các bác cứ chê GTCC, em thấy giải pháp phân luồng chống ùn tắc của GTCC có tác dụng phụ tích cực đấy chứ. Đó là ko còn đèn đỏ nữa, các chú cũng ít cửa làm ăn hơn, có phải ko các bác :21:

Đọc cả tá trang bài của các bác em vẫn chưa thấy cách giải quyết ổn thoả.
- Phe chủ hoà thì có thể tạm thời yên thân, nhưng về lâu dài thì rất nguy hiểm, vì sẽ trở thành điển hình nhân rộng thành đại dịch thì bỏ bu. Chưa kể bác nào có con xe độc, dễ nhận dạng (kiểu như zippo :21:) thì sẽ trờ thành con gà béo cho chúng nó chăn.
- Phe chủ chiến xem ra cũng ko ổn nếu chúng có tổ chức, có đồng bọn hỗ trợ, có nhân chứng giả khi các bác gọi đến 113.
Căn cứ tình hình như các bác vửa kể, em thấy bọn này mới chỉ hoạt động lẻ tẻ,tự phát, có thể dùng bạo lực cách mạng dập tắt, nhưng sẽ ko triệt để, vì chúng ta ko phải cơ quan pháp luật, nên rất nhiều khả năng chúng sẽ đi vào hoạt động tinh vi hơn có tổ chức hơn và khó đối phó hơn.
Một ngày, sáng, trưa, chiều, tối, chúng cứ làm 1 em 4b, mỗi em 200k (các bác đừng mơ đưa 50,100k chúng nó nhận nhé) là đủ ấm thân, các bác cầy cái gì cho bằng(?).

Khi đọc chuyện của bác corrolla09 em đã nghĩ đến 1 giải pháp là lắp camera bên dưới gương phụ để soi bánh trước bên phụ, nhưng lắp thì đơn giản, nhưng quan trọng là cần ghi được hình, khoản này em đang đau đầu quá, các bác giỏi công nghệ giúp 1 tay với.

trunghieu27

Xe tải
Em toàn thấy các phải đã phải nộp tiền cho nghiện mới post bài lên đây cho anh em rút kinh nghiệm. Còn các bác chủ chiến chưa có bác nào khoe bài có chiến tích đập được nghiện cả. Em cứ tin vào người thực việc thực, bằng chứng là các bác chủ hòa vẫn còn ngồi đây post được bài. Còn các bác chủ chiến thì em không biết :21::21::21:
(Có khi bị sứt đầu mẻ trán, hoặc cũng phải nộp tiền rồi nhưng xấu hổ không dám khoe)

trunghieu27

Xe tải
Theo em có bài phòng tránh từ xa tổng hợp của các bác trên này: dán kính tối để nó không biết là trong xe có mấy người (đừng dán kính trước tối quá không buổi tối quan sát sẽ rất khó); kiếm cái mũ công an để ở đằng sau. Theo cách này thì xác suất các bác gặp tai nạn đã giảm đi nhiều rồi. Còn chẳng may gặp tai nạn thì hèn một chút cũng không sao. Còn người là còn tất cả.(b)

BabyQA

Xe đạp
Lần sau bác xuống xe ngáp ngáp mấy cái rồi bảo bọn nó: Có chuyện gì thế, nói nhanh bố đang vật đây.:))
(b)

Em toàn thấy các phải đã phải nộp tiền cho nghiện mới post bài lên đây cho anh em rút kinh nghiệm. Còn các bác chủ chiến chưa có bác nào khoe bài có chiến tích đập được nghiện cả. Em cứ tin vào người thực việc thực, bằng chứng là các bác chủ hòa vẫn còn ngồi đây post được bài. Còn các bác chủ chiến thì em không biết :21::21::21:
(Có khi bị sứt đầu mẻ trán, hoặc cũng phải nộp tiền rồi nhưng xấu hổ không dám khoe)
Bác hỏi câu quá đơn giản. Bọn này cũng nhìn mặt mà bắt hình dong chứ chẳng phải xe nào cũng vịn lại được đâu ạ. Nhìn các bác bên phe chủ chiến giống như bác Tiến V-Kool :21: bố thằng nào dám dây vào. Phe chủ chiến bọn em ko post bài được vì có bao giờ bị như thế này đâu mà post với chả pọt. Chỉ có phe chủ hòa bị chúng nó làm luật mà ko làm gì được nên mới phải lên đây giải tỏa thôi ạ :)):)):))