[Thảo luận] Em vừa bị cướp, các bác cẩn thận

Tuôi

Xe tăng
hơi hèn cụ ạ:21: ! Câu chuyện tương tự em thấy 1 chú Đi CIVIC biển 14 thì phải đi từ giải phóng lên cầu vựơt cũng bị 2 chú nghiện lò cò đuổi theo .....Em dùng xe và chửi luôn khi 2 chú kia chặn xe CIVIC lại ....
Em đi xe khác kg quen với chú CIVIC
2 chú nghiện cun cút té mất dạng
Gặp được bác thì còn nói làm gì.
Em biết, có bác bị 2 thằng chặn đường xin đểu. 2h sáng, cùng đi bộ, ở vườn hoa Paster - Hà Nội. Bác này ko những ko bị cướp mà còn vặt lại được 1 chiếc Eska mặt lửa. Chuyện thật, xảy ra năm 1991.
Em ko cổ vũ cho chuyện này nhưng ý em muốn nói, "sơn ăn tùy mặt". Gấu như bác thì chúng nó dây vào làm gì.(b)(b)(b)

2fast2fear

Xe tăng
Anh em phải tính đi thôi, đã bị công an xin rồi, lại còn mấy ông nghẹo suốt ngày bị vặt gương, vặt lô gô, cho chân vào bánh xe xin đểu... đi ô tô mà khổ thế này thì khổ quá :102: Tính kế úp sọt bọn này đi thôi.

zhao

Xe tải
Cụ đã đi rồi cụ còn dừng là sai bài rùi, theo cháu lúc nó kêu chẹt vào chân cụ phải mở cửa nhảy xuống giải quyết luôn thì mới hay, cụ lu loa to vào, theo cháu cái lý của 4B trong các vụ như này là chả có thăng 2B nào lại giơ chân xa 2B tới tận gầm 4B cả.
VD:
Đèn đỏ
1: Ối, anh chẹt chân em rồi
2: (Mở cửa ra) mày đút chân vào đấy làm Đ gì, hay mày ăn vạ
1: Anh đi ẩu,XBXYXUXXJNXXMK
2: Mày xem có ai đút chân vào gầm ô tô ko, hay mỗi mình mày, phắn (đi luôn):)):))
Cụ nói chuẩn.
Iem sẽ học thuộc bài này ...
Cụ chủ thớt cho nó 200K là thành tiền lệ đấy- sẽ có khối cụ bị oan gia theo chủ thớt, nhất là các mợ .
Tổ chức rình cho chúng nó vào bẫy rồi oánh tập thể cho bõ tức

monotone

Xe tải
Website
www.monotone.com.vn
phải em thì 2 chú này ít trượt lắm, vp em đang hỏng điều hoà, anh em vp chúng nó hay cáu kỉnh vô cớ lắm. gặp 2 chú này chắc về đỡ đc tiền điều hoà 1 tháng. :))

2fast2fear

Xe tăng
phải em thì 2 chú này ít trượt lắm, vp em đang hỏng điều hoà, anh em vp chúng nó hay cáu kỉnh vô cớ lắm. gặp 2 chú này chắc về đỡ đc tiền điều hoà 1 tháng. :))

Vâng các cụ xem thế nào thừa sức khỏe thì đi tập thể dục, mát xa mặt cho mấy em nghẹo thì hay quá :21:

710v

Xe đạp
Cac bac mau the, em thi cung nhu bac chu thot chac khong oanh duoc bon no dau a
Em thay phuong an bac chu thot thi khong hay roi; nhung cung chi biet luong suc minh thoi.
Neu ngoai duong ai cung nhu cac bac, hoac nhan duoc ho tro nhu cac bac "noi" chac khong co bon nay dau a;
Nhung ...:mad:

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
Đúng là cái trò đút chân vào bánh oto có mỗi vn =)), sao chúng nó ko nghĩ xa hơn kê luôn đầu vào có phải cả nhà nó dc nhờ ko nhỉ :))

nghienOTO

Xe tăng
Trò này chẳng có gì lạ, cụ cứ ở trong xe gọi m...i...ạ 113 báo có bọn xin đểu chặn xe, sau khi 113 đến cụ xuống hỏi chúng nó ai làm chứng cho việc đó và để 113 kiểm tra giấy tờ CMT và giấy xe xem chúng nó làm gì đc mình nào, chụp cái mẹt của chúng nó lại để phòng xa. Chúng nó ăn cũng tùy mặt các cụ mềm quá thì chúng nó mới giở trò :69::69:

tuanttcimex

Xe hơi
Bác không hèn mà hơi nhát + lắm xiền hiiiii. em chắc gọi 113 rồi lao vào phang luôn và liên tục kô thi nó rút xilanh ra bơm vào đùi mình mất hee:21:

SpecX7426

Xe tăng
Các bác lập kế hoạch úp sọt bọn này 1 phát đi cho nhân dân được nhờ!

GreatEastern

Xe đạp
:77::77::77: trò này sắp hoành hành đây!

Matizcoi

Xe cút kít
Quá đơn giản, các bác đã bàn thảo nhều trên này rồi nhưng hôm nay em mới gặp, bẩm lại để các bác cẩn thận:

16h15', em đi từ hướng Chùa Bộc -> Kim Liên, dừng chờ đèn đỏ ở đối diện StarBowl chuẩn bị rẽ trái.... Đèn xanh bật lên, em từ tốn xi-nhan rồi rẽ trái...,bỗng nhiên phía bên phải em có 2 chú (chữ nghiện hiện lên giữa mặt) kêu ối ối..., anh ơi chèn vào chân em rồi ....
Vụ này thì em thấy giang hồ OF bàn luận chán chê rồi nên khá bình tĩnh, đi tiếp..., qua cầu Trung Tự thì 2 chú vọt lên gõ cửa .." anh đi chèn vào chân người ta rồi bỏ chạy hả...?", ĐCM, phải xuống rồi..., em rẽ vào chỗ Cty rau quả, xuống xe khóa cửa đàng hoàng..., chú bảo bị xe em chèn vào chân, ngồi vật xuống vỉa hè như bị xe tăng đâm vào (như là cầu thủ QK4 trong trận với Thanh Hóa CN vừa rồi), vật vã ...

Hehe, nói thì lâu nhưng em sử lý khá nhanh, dư lày:

Em: Tình hình thế nào, xin lỗi nhé, có sao không?
Chú kia: Anh đi vội thế, chưa có đèn xanh mà đã đi ... (ĐCM, đúng là bọn cướp, để chân vào bánh xe em rồi lại còn dạy bảo lày lọ...)
Em: Ok, thôi chả may, bây giờ thế nào...?
Chú kia: Em phải mua thuốc bóp chân, mà chỉ sợ em phải nghỉ làm mất 1 tuần thôi (ĐCM, có làm léo giề đâu...).
Em: OK, thôi chú cầm 200k mua thuốc hộ anh, thiếu anh xin nhé...
Chú kia: ...

***, em biết bị cướp mà vẫn phải ngọt nhạt cho xong chuyện, chả biết thế có hèn quá không...
Cụ dễ thương quá :21:, em chưa thấy chú nào ô tô chèn qua chân rùi mua thuốc xoa bóp là khỏi :))

namanhnc

Xe tải
phải e:
1. Dừng ngay xe, kể cả giữa ngã tư và chửi bọn nó 1 trận: định ăn và ah!
2. Bảo: vào CA phường giải quyết hoặc a gọi 113 đến phân xử.
3. A 0 mang tiền, để a gọi người nhà mang đến.
4. A có người quen ở bệnh viện gần đây, a đưa chú vào khám.

thienphuc

Xe điện
có phải thằng đi con ware tầu k bác.lần trước em cũng bị bảo nó đi viện nó k đi.sếp ng Hàn ngồi trên xe khẳng định em k đè chân nó.đc cậu phiên dịch nói thế nào sếp bảo xuống cho nó ít tiền cho xong.em xuống cho 200.lên xe sếp trả em luôn 200

Yoyo

Xe tải
Anh bạn em cũng bị dính bọn này rồi. Ông í cãi nó nó gọi cả hội và mang dao ra, cuối cùng phải cho nó thêm tiền và đi ra nói chuyện với 1 chú CS giao thông gần đấy nó mới tha đấy.

Bọn này có tổ chức nên cũng không vừa đâu. Bọn nó luôn là người chủ động còn ae lái xe là bị động. Đương nhiên là nó phải chọn kỹ đối tượng để ăn vạ chứ ko phải ai cũng làm. Đi 1 mình mà các bác nghĩ oánh nó thì cũng phải nghĩ kỹ, chứ không đánh được nó 1 phát thì đồng bọn no kéo vào thì nguy cả người lẫn xe........ em nghĩ nên nhờ pháp luật giải quyết là tốt nhất.

power

Xe tải
Nhiều Bác thấy nó xin đểu mà quay mặt đi--> Đấy là hèn & vô trách nhiệm đấy.
Ít nhất Bác không dám dùng luật rừng thì phải nhờ pháp luật can thiệp, nhờ CA giải quyết.

MaiMai

Xe buýt
Bác mất có 200k mà được chửi (thầm) chúng nó bao nhiu câu "Đê xê mờ" rồi còn gì. Lời chán.

UAZ_Vietnamese

[Tịch thu bằng lái]
Hài za, bọn này cứ phải nhẹ nhàng với chúng nó, manh động chúng nó có đồng bọn quanh quanh đấy, có động cái là ôi thôi ngay! Mềm nắn rắn buông thoai! Cứ gọi mấy bác phường ra giả quyết! Mờ chỗ trung tâm rau quả đấy đi 1 tý nữa là lên phường Trung Tự roài, nhà e ở gần đới mờ!:)