[Thảo luận] Em vừa bị Công an giữ bằng lái - các Bác cứu em với

xebokeooto

Xe tăng
Rút kinh nghiệm cụ đừng bao giờ tin bọn BV trông xe ở Ngân hàng nào. Em gặp nhiều rồi, nếu cần vd cụ thể thì nt em kể cho.
Trong trường hợp này em dự là cụ sai và nếu lần sau gặp tình huống này cụ nên thật bình tĩnh. Gọi em số 0986898699
có gì thì Cụ cứ kể ra đây xem cụ Đông sai ở chỗ nào để mọi người cùng bàn, việc gì mà phải úp mở thế?

eparch

Xe buýt
Hôm 3/6 Toà ra QĐ chưa ợ?
Sáng nay em liên lạc với thẩm phán, thẩm phán nói do chưa thu thập đủ chứng cứ (Do Sở GTVT không chịu trả lời văn bản yêu cầu của Tòa án) nên vụ án bị chậm lại. Ngày mai Tòa án bắt buộc phải ra Quyết định, có gì từ Sing em báo cáo các Cụ sau nhé!
Nghĩa là đâu ko có biển báo, ở đấy ko có luật pháp nhỉ :D
Em thấy thế này, lái xe chúng ta phải đi theo luật, và ở các chỗ để nhận biết luật ở đoạn đường này là như thế nào thì phải biển báo.. nếu có biển báo mà chỉ nói mồm là vi phạm nọ vi phạm kia thì bác cứ cãi tới bến cho em.. nhà nước quy định đi, dừng xe và đỗ xe theo biển báo chứ có phải là theo lời mấy ông xxx nói đâu. Để phòng tránh các xxx làm càn thì phải có biển báo .. ko có biển báo coi như là ko có ko có luật ở đấy
Kụ quen xxx khu vực đó à? =P~
Rút kinh nghiệm cụ đừng bao giờ tin bọn BV trông xe ở Ngân hàng nào. Em gặp nhiều rồi, nếu cần vd cụ thể thì nt em kể cho.
Trong trường hợp này em dự là cụ sai và nếu lần sau gặp tình huống này cụ nên thật bình tĩnh. Gọi em số 0986898699
Chuẩn \:D/
UBND họ quy định các tuyến phố cấm đỗ xe là quyền quản lý nhà nước của họ, các ban ngành liên quan có trách nhiệm phải triển khai cái QĐ đó theo đúng quy định của pháp luật (nó có phần nơi gửi đấy). Như vậy ko thể kiện UBND mà người bị phạt chỉ kiện người ra QĐ xử phạt vì thiếu căn cứ pháp luật. Người ra QĐ xử phạt có thể kiện GTCC vì thiếu trách nhiệm không triển khai đầy đủ biển báo theo QĐ của UBND.

Chỉnh sửa cuối:

adam_2783

Xe máy
tóm lại là khi mình bị xxx đòi giữ bằng lái hay giấy tờ xe các bác nên có cách giải quyết tế nhị luôn và ngay ạ đỡ mất time đi đi lại lại giải quyết .....

hong_phong456

Đi bộ
Cụ cho em hỏi với, e thấy cái qd đó chỉ cầm ĐỂ xe thôi chứ có cấm dừng xe đâu???cụ giải thích giúp e cái...

vit_vang_05

Xe hơi
Xem ra cụ Đông mất thời gian với CQ quá rồi.
Chúc cụ sức khỏe để tiếp tục chiến đấu vì công lý.

nghiahoa

Xe hơi
Xem ra cụ Đông mất thời gian với CQ quá rồi.
Chúc cụ sức khỏe để tiếp tục chiến đấu vì công lý.
Vất vả nhỉ? Kụ ấy sao chứ em thì chả thấy khó khăn tí nào cả! Đơn giản thì mọi việc cứ như...đang giỡn vậy thôi!L-)

dongkijote

Xe điện
Em đang đi công tác nước ngoài, sáng thứ 2 vừa rồi thẩm phán có gọi điẹn báo đến nhận quyết định đưa vụ án ra xét xử mà em ko có nhà nên nhờ văn phòng Luật sư ra lấy giúp ko biết được chưa? nhưng chắc chắn là ngày 17/6 rồi các Cụ ạ, giờ chưa biết cụ thể, để cuối tuần về em nhìn thấy QĐ rồi mở thớt GIẤY MỜI các Cụ nhé!

Mercedes-benz.

Xe đạp
Cũng tại em tự tin vào khả năng của mình (Chưa bao giờ thua lý xxx - Vì em toàn chấp hành đúng) và muốn cho xxx bỏ thói quen bắt vô cớ thôi.
Chưa làm gì cụ đã tỏ ra rụt rè vậy? Cụ nên biết trong diễn đàn nhà mình cũng có nhiều XXX tham gia quấy rối anh em. chúng nó xui dại anh em. Cụ cứ làm nếu cụ thấy đúng. Ủng hộ cụ chủ thớt. vodka cụ :-bd

BinhminhCDS

Xe buýt
Cụ Đông ơi liệu vụ này có ổn không cụ? Em hóng mãi mỏi cả cổ rồi đấy ạ :)

puremoon

Xe buýt
Hôm nay em vô tình đọc thớt này.đọc một lèo Thức luôn đến sáng. Xã hội mình cần nhiều OFEr đúng nghĩa hơn nữa. Em hoàn toàn ủng hộ a Đông và mọi người . Chúc mọi người thành công. À cho em hỏi là xxx có được học luật GTDB ko hay là truyền kinh nghiệm cho nhau ạ ?

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Hôm nay em vô tình đọc thớt này.đọc một lèo Thức luôn đến sáng. Xã hội mình cần nhiều OFEr đúng nghĩa hơn nữa. Em hoàn toàn ủng hộ a Đông và mọi người . Chúc mọi người thành công. À cho em hỏi là xxx có được học luật GTDB ko hay là truyền kinh nghiệm cho nhau ạ ?
Em nghĩ là bắt buộc phải học chứ, nhưng cũng như học sinh, sinh viên thôi, có ông chăm, có ông lười cụ ạ. Ông chăm thì chuyên hỏi xoáy đáp xoay, ông lười thì chuyên đổ mồ hôi hột khi bị OFer hỏi xoáy lại.

wallbio

Xe buýt
Em kéo thớt lên cái để cụ Đông nhớ còn update thông tin ah >:D<

co-driver

Xe tải
em hóng thớt này mấy tháng nay mà thấy công lý vẫn chưa thắng nhỉ, cố lên cụ Đông