[Thảo luận] Em vừa bị Công an giữ bằng lái - các Bác cứu em với

RoadStar

Xe tải
Em vẫn theo dõi sát thớt này hàng ngày, đúng là vấn đề chung của đa số rồi, kết quả thế nào thì các member OF cũng rút được kinh nghiệm.
Nếu giúp sức với kụ chủ thì như nào ạ, tinh thần thì e ủng hộ nhiệt tình rồi còn muốn của ít lòng nhiều về vụ thuê LS thì làm thế nào các kụ ?

pupil

Xe điện
Em vẫn theo dõi sát thớt này hàng ngày, đúng là vấn đề chung của đa số rồi, kết quả thế nào thì các member OF cũng rút được kinh nghiệm.
Nếu giúp sức với kụ chủ thì như nào ạ, tinh thần thì e ủng hộ nhiệt tình rồi còn muốn của ít lòng nhiều về vụ thuê LS thì làm thế nào các kụ ?
Cái này là cần thiết, ae ta hẹn offline sau cụ ạ, nên gửi msg qua box cho 1 cụ nào đó đại diện đi. Mọi việc phải xong mới biết đc thiệt hại chứ!

xanha78

Xe buýt
Theo E pak chủ thớt cung cấp nộp dung của biên bản phạt lên đây! Và E hoàn toàn nhất chí vụ off về vấn đề này! Phải đấu tranh các cụ ợ! Chứ kiểu bắt lại xì tiền là không ổn! bắt đúng không sao bắt láo là phải đi đến cụ! Mấy cụ nào giỏi luật nên làm vụ này cùng bác chủ thớt! Cụ nào làm báo chí cũng nên vào cuộc! các cụ khác thì có thể cổ vũ tinh thần, cụ nào giàu cổ vũ thêm tí vật chất riêng E nghèo Cũng cố góp cho Cụ chủ thớt tiền xăng đi kiện!.... :x, Các cụ OFF ở đâu sms: 0904121078 cho E mở mang nhé!....

Chỉnh sửa cuối:

dongkijote

Xe điện
Cu nao ranh thi add nick cua em 8 chuyen nay nhe. Nick yahoo: dongkijote

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cu nao ranh thi add nick cua em 8 chuyen nay nhe. Nick yahoo: dongkijote
Em vừa liên lạc được với LS Vũ Thái Hà rồi cụ ạ!
Cụ ấy sẽ nghiên cứu toàn bộ hồ sơ của cụ và trả lời cụ sớm!
LS Hà cũng là Ofer và sẽ giúp cụ hết mình!
Em phải đi Sơn La ngay bây giờ nên không online với cụ được! Chiều tối lên đến nơi nếu cụ còn online thì em kêu cụ nhé!

TechVNS

Xe tải
Em nghĩ vụ ủng hộ của ít lòng nhiều để góp sức cùng cụ chủ thớt hỗ trợ (em không dùng từ thuê vì cụ luật sư OFer sẽ không nhân thuê) chi phí theo đuổi vụ kiện này thì cụ Ngocphan XLS đứng ra làm đầu mối. Uy tín của cụ Ngocphan XLS trên này thì không cần phải bàn nữa rồi. Mời cụ Ngocphan XLS đứng ra lập 1 quỹ để anh em ủng hộ, thiếu thì coi như cụ luật sư Ofer hỗ trợ, còn thừa thì anh em ta off giao lưu mừng thắng lợi (hoặc rút kinh nghiệm). CÁc cụ thấy thế nào?

Zepeo

Xe tải
Website
dichvu.alolo.vn
Kính gửi cụ Ung dung và cụ Phá Tượng,

Em thì dốt, nhưng lại thích sống và làm việc theo Pháp luật.
Mà Luật GTĐB ở đây quy định, trong đường phố, cấm dừng đỗ ở... blah blah... và cái sự cấm ấy nó thể hiện ở cái BIỂN CẤM.

Có nghĩa rằng, chỗ nào không có biển cấm thì được phép (Luật cũng dạy như vầy).

Đồng ý zằnngg, cụ chủ có thể dừng đỗ không hợp lý, gây cản trở giao thông. Nhưng khi Luật không cấm, thì cùng lắm là chửi cụ ấy là có ý thức giao thông kém (ấy là nhân dân chửi), còn cán bộ nhà nước có trách nhiệm (ở đây là xxx) chỉ có thể nhắc nhở... Chứ không thể nào ANH VI PHẠM, phải phạt được. Căn cứ đâu mà phạt?
Ở thớt này, cụ chủ chỉ hỏi: Phạt vậy có đúng không? Nếu đúng thì căn cứ ở đâu? Xin các cụ đừng nói rằng xxx có cái lý của họ. Lý là cái gì?

Kính 2 cụ nghiên cứu tình huống cụ thể, đặt nó trong hoàn cảnh cụ thể mà suy xét. Chứ cái gì mà ý thức với vật chất, nguyên nhân với kết quả... Nó bao la quá, Mác Lê quá, trừu tượng quá, khó hiểu quá, dân ngu chúng em chưa tỏ (~~)

Em lấy 1 ví dụ: ngay sáng nay, có mấy chú 113 nhảy vào chỗ cửa trạm Đăng kiểm cạnh trường ĐH GTVT vồ mấy cụ đỗ xe trái phép dưới lòng đường. Chỗ ấy em thề là chẳng bao giờ CẢN TRỞ GIAO THÔNG cả (phía trái của Trạm, cụ tiện thì vòng qua mà ngó), nhưng như thế mình chỉ được nói: xxx ác vãi lái... Chứ xxx không sai, vì đầu đường chỗ bùng binh Cầu Giấy có biển cấm dừng đỗ. Mà đã xxx không sai thì xùy tiền, không cãi được, không thông cảm được, cũng chẳng ai bênh được.

Ấy gọi là Thượng tôn Pháp luật, phỏng cụ?

Kính, :x

FujiS5200

Xe điện
...
2. Vấn đề ý thức người giao thông không phụ thuộc vào pháp luật. Ăn trông nồi ngồi trông hướng. Chắc chắn mọi người không ít lần bực mình với các kiểu đỗ dừng xe theo kiểu : đường chung, không cấm, bố mày thích đỗ thì đỗ, đường còn lại chúng mày đi thế nào kệ chúng mày. Đỗ thế có không ai bắt bẻ được nhưng như thế người ta mới gọi là ý thức, là văn hóa.
...
Cái này bác nói thì em e là vẫn chưa chuẩn. Việc đỗ xe thế nào khi không có biển cấm thì luật nó cũng có quy định hết đấy ạh. Còn chuyện đáng bàn ở đây là việc phạt vi phạm hành chính, tức là nói đến chuyện luật. Mà đã là luật thì phải căn cứ trên các quy định của luật, chứ không phải là vào ý thức hay cảm tính nữa. Chuyện ý thức hay bực mình thì tạm gác lại, xét sau. Không thể vì bực mình hay vì bảo họ ý thức kém mà phạt họ được, trừ khi trong luật có quy định điều đó.

thoatlut

Xe tải
tình hình đến đâu rồi cụ chủ thớt, cho em đóng góp với

PhaThienTuong

Xe đạp
Lỗi của cụ chủ thớt là "Đỗ xe ở lòng đường tuyến phố văn minh". Nguồn văn bản trích dẫn đã có nhiều cụ đăng ở trong topic rồi. Em đồng ý là cái quy định này quá củ chuối, vì sao thì cũng đã có nhiều cụ nêu ra rồi.

Em vẫn bảo lưu ý kiến của em là khả năng cụ đấu thắng xxx vụ này qua con đường LS là không có cửa. Khả năng xxx nhịn cụ nếu cụ làm găng lên cho báo chí vào thì có thể. Nhưng kết quả đó nếu có thì cũng chả thay đổi được tình trạng bố láo của pháp luật VN đâu.

PhaThienTuong

Xe đạp
Kính gửi cụ Ung dung và cụ Phá Tượng,

Em thì dốt, nhưng lại thích sống và làm việc theo Pháp luật.
Mà Luật GTĐB ở đây quy định, trong đường phố, cấm dừng đỗ ở... blah blah... và cái sự cấm ấy nó thể hiện ở cái BIỂN CẤM.

Có nghĩa rằng, chỗ nào không có biển cấm thì được phép (Luật cũng dạy như vầy).

Đồng ý zằnngg, cụ chủ có thể dừng đỗ không hợp lý, gây cản trở giao thông. Nhưng khi Luật không cấm, thì cùng lắm là chửi cụ ấy là có ý thức giao thông kém (ấy là nhân dân chửi), còn cán bộ nhà nước có trách nhiệm (ở đây là xxx) chỉ có thể nhắc nhở... Chứ không thể nào ANH VI PHẠM, phải phạt được. Căn cứ đâu mà phạt?
Ở thớt này, cụ chủ chỉ hỏi: Phạt vậy có đúng không? Nếu đúng thì căn cứ ở đâu? Xin các cụ đừng nói rằng xxx có cái lý của họ. Lý là cái gì?

Kính 2 cụ nghiên cứu tình huống cụ thể, đặt nó trong hoàn cảnh cụ thể mà suy xét. Chứ cái gì mà ý thức với vật chất, nguyên nhân với kết quả... Nó bao la quá, Mác Lê quá, trừu tượng quá, khó hiểu quá, dân ngu chúng em chưa tỏ (~~)

Em lấy 1 ví dụ: ngay sáng nay, có mấy chú 113 nhảy vào chỗ cửa trạm Đăng kiểm cạnh trường ĐH GTVT vồ mấy cụ đỗ xe trái phép dưới lòng đường. Chỗ ấy em thề là chẳng bao giờ CẢN TRỞ GIAO THÔNG cả (phía trái của Trạm, cụ tiện thì vòng qua mà ngó), nhưng như thế mình chỉ được nói: xxx ác vãi lái... Chứ xxx không sai, vì đầu đường chỗ bùng binh Cầu Giấy có biển cấm dừng đỗ. Mà đã xxx không sai thì xùy tiền, không cãi được, không thông cảm được, cũng chẳng ai bênh được.

Ấy gọi là Thượng tôn Pháp luật, phỏng cụ?

Kính, :x
Cụ ơi em có nói những lý lẽ Mác Lê bao giờ đâu mà cụ ký đầu em thế?

xanha78

Xe buýt
Lỗi của cụ chủ thớt là "Đỗ xe ở lòng đường tuyến phố văn minh". Nguồn văn bản trích dẫn đã có nhiều cụ đăng ở trong topic rồi. Em đồng ý là cái quy định này quá củ chuối, vì sao thì cũng đã có nhiều cụ nêu ra rồi.

Em vẫn bảo lưu ý kiến của em là khả năng cụ đấu thắng xxx vụ này qua con đường LS là không có cửa. Khả năng xxx nhịn cụ nếu cụ làm găng lên cho báo chí vào thì có thể. Nhưng kết quả đó nếu có thì cũng chả thay đổi được tình trạng bố láo của pháp luật VN đâu.
Phải đấu tranh cụ ạ! VN giờ cũng dân chủ hơn trước nhiều rồi! ở đây ta chỉ nói đến việc xxx bắt là đúng hay là sai! Vẫn ối kẻ biết sai mà vẫn cứ làm! PHẢI ĐẤU TRANH, tránh đâu thì tính sau. Đã có cụ nhờ LS rùi còn cụ nào báo chí lên tiếng đi để AE ta còn chiến đấu! E ủng hộ cụ chủ thớt vì thấy rằng cụ chủ đúng mà vẫn bị mới a cay!.... Giống vụ xxx đánh chết ng ở Bắc Giang mà không có đấu tranh thì lại chìm theo mây nước luôn! Hay vụ bắt mại dâm sai lè lè ra làm nhục người các cụ thấy thế nào! Đấu tranh để sau này con cháu ta đc chứ E chẳng mong đời E có được cái đó!...

LuckyCar

Xe container

Em vẫn theo dõi thớt từ đầu. Quan điểm của em là thắng thua là việc thường tình, cụ chủ thớt có thua thì em vẫn ủng hộ. Việc làm của cụ chủ thớt sẽ góp phần làm cho xxx đỡ làm bậy đi.

tailieu

Xe tăng
Nói chung là phải đưa những người làm sai công luận, làm rõ trắng đen xem ai đúng ai sai, để cho mọi người hiểu, để cho Pháp luật VN được tôn trọng.
Nếu mình là một công dân gương mẫu thì ngoài vấn đề mình phải gương mẫu thực hiện đúng những quy định trong HP & PL, mình cũng phải dũng cảm chỉ ra cái sai của bọn làm liều để bà con cảnh giác và luôn sẵn sàng vạch mặt chúng ra công luận.
Không thể để tái diễn tình trạng "phép vua thua lệ làng"; Không để cho cái bọn súc sinh lợi dụng lòng tốt và sự sợ hãi, thờ ơ... kiếm những đồng tiền bẩn, những đồng tiền bất chính, bóc lột tiền của những người dân lương thiện... mãi được.

Nghe các bác mà sửa bài. Lòng nặng trĩu...

Chỉnh sửa cuối:

gia doi

Xe điện
Theo e các cụ làm thắng tới như vụ sinh viên phía nam đó, em hy vọng sau này sẽ không còn bắt vi phạm giao thông theo kiểu cảm tính được

Ngoc Phan XLS

Xe container
Nói chung là phải đưa bọn .....ra công luận, làm rõ trắng đen xem ai đúng ai sai, để cho mọi người hiểu, để cho Pháp luật VN được tôn trọng. Bọn ...... là bọn nào? Bọn làm sai chứ còn bọn nào nữa?
Nếu mình là một công dân gương mẫu thì ngoài vấn đề mình phải gương mẫu thực hiện đúng những quy định trong HP & PL, mình cũng phải dũng cảm chỉ ra cái sai của bọn ......để bà con cảnh giác và luôn sẵn sàng vạch mặt chúng ra công luận.
Không thể để tái diễn tình trạng "phép vua thua lệ làng"; Không để cho cái bọn ..........lợi dụng lòng tốt và sự sợ hãi, thờ ơ... kiếm những đồng tiền bẩn, những đồng tiền bất chính, bóc lột tiền của những người dân lương thiện... mãi được.
Bẩu sao có nhiều vụ chống đối...? Bởi vì chúng quá bẩn! Chúng bẩn là vì đâu? Vì trên chúng càng quá bẩn.
Nói chung vậy đấy! Thằng nào thấy mình bẩn thì tự vơ vào đi!
Cụ sửa những chỗ em đã sửa thành . . . . đi nhé!
Bức xúc thì nói ra nhưng nặng nề quá là mất sân chơi của anh em cụ ạ!
Thân.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em tóm tắt lại cái QĐ của UBND mà cụ chủ thớt vừa gửi em cho các cụ trao đổi! QĐ UBND không sai và rất rõ ràng! Chỉ có những người chịu trách nhiệm thực thi làm không tròn nhiệm vụ, mà chỉ nhăm nhăm đè dân ra phạt thôi!^:)^

[FONT=Times New Roman,Times New Roman][FONT=Times New Roman,Times New Roman]Y BAN NHÂN DÂN THÀNH PH[/FONT][/FONT][FONT=Times New Roman,Times New Roman][FONT=Times New Roman,Times New Roman]HÀ N[/FONT][/FONT][FONT=Times New Roman,Times New Roman][FONT=Times New Roman,Times New Roman]I ------- [/FONT][/FONT]

C
NG HÒA XÃ HI CHNGHĨA VIT NAM Độc lp – Tdo – Hnh phúc --------------

[FONT=Times New Roman,Times New Roman][FONT=Times New Roman,Times New Roman]S[/FONT][/FONT][FONT=Times New Roman,Times New Roman]
[/FONT][FONT=Times New Roman,Times New Roman][FONT=Times New Roman,Times New Roman][/FONT][/FONT][FONT=Times New Roman,Times New Roman][FONT=Times New Roman,Times New Roman]: 20/2008/Q[/FONT][/FONT][FONT=Times New Roman,Times New Roman][FONT=Times New Roman,Times New Roman]Đ[/FONT][/FONT][FONT=Times New Roman,Times New Roman][FONT=Times New Roman,Times New Roman]-UBND [/FONT][/FONT]

[FONT=Times New Roman,Times New Roman][FONT=Times New Roman,Times New Roman]Hà N[/FONT][/FONT][FONT=Times New Roman,Times New Roman]
[/FONT][FONT=Times New Roman,Times New Roman][FONT=Times New Roman,Times New Roman][/FONT][/FONT][FONT=Times New Roman,Times New Roman][FONT=Times New Roman,Times New Roman]i, ngày 16 tháng 04 n[/FONT][/FONT][FONT=Times New Roman,Times New Roman][FONT=Times New Roman,Times New Roman]ă[/FONT][/FONT][FONT=Times New Roman,Times New Roman][FONT=Times New Roman,Times New Roman]m 2008 [/FONT][/FONT]

Ch
[FONT=Times New Roman,Times New Roman][FONT=Times New Roman,Times New Roman]ươ[/FONT][/FONT]ng 5.

Đ

IU KHON THI HÀNH

Đ

iu 17. Tchc thc hin

1. S

Giao thông công chính và các s, ngành liên quan, y ban nhân dân các qun, huyn, phường, xã, thtrn có trách nhim xây dng kế hoch trin khai thc hin Quy định này.

2. L

trình thc hin:

- T

ngày 01/5/2008 đến ngày 31/5/2008:

+ S

Văn hóa Thông tin chtrì, phi hp vi SGiao thông công chính, Công an Thành ph, các ngành liên quan, UBND các qun, huyn, phường, xã, thtrn và các cơ quan truyn thông tchc tuyên truyn, phbiến, hướng dn rng rãi vic thc hin ni dung Quy định và các chế tài xlý theo pháp lut đối vi hành vi vi phm để các tchc, cá nhân và nhân dân Thủ đô biết, thc hin.

+ S

Giao thông công chính chtrì, phi hp vi Công an thành ph, SThương mi, các qun, huyn công bcông khai trên các phương tin truyn thông danh mc các tuyến phkhông được sdng hè ph, lòng đường để xe đạp, xe máy, ô tô, kinh doanh buôn bán để nhân dân biết, thc hin.

+ S

Giao thông công chính phi hp vi các y ban nhân dân qun, huyn rà soát, quy định các đim trông gixe ô tô, xe máy, xe đạp tchc trin khai cm, đặt các bin báo theo quy định ti các tuyến ph.

- T

ngày 01/6/2008 đến ngày 30/6/2008: Các lc lượng chc năng ca Thành ph, qun, huyn, phường, xã, thtrn đồng lot tiến hành kim tra vic thc hin theo ni dung Quy định này để nhc nhcác trường hp vi phm.

- T

ngày 01/7/2008: Các lc lượng chc năng ca Thành ph, qun, huyn, phường, xã, thtrn tiến hành kim tra, xpht các trường hp vi phm theo đúng quy định và các văn bn quy phm có liên quan.

3. Trong tháng 12 n

ăm 2008, SGiao thông công chính chtrì, phi hp vi Công an Thành ph, SThương mi, các s, ngành liên quan và UBND các qun, huyn kim đim, đánh giá, rút kinh nghim vic thc hin Quy định này; báo cáo, đề xut y ban nhân dân Thành phxem xét, điu chnh, bsung kế hoch trin khai thc hin đồng btrên địa bàn Thành ph.

[FONT=Times New Roman,Times New Roman][FONT=Times New Roman,Times New Roman]4. Trong quá trình t[/FONT][/FONT]​
[FONT=Times New Roman,Times New Roman]

[/FONT][FONT=Times New Roman,Times New Roman][FONT=Times New Roman,Times New Roman][/FONT][/FONT][FONT=Times New Roman,Times New Roman][FONT=Times New Roman,Times New Roman]ch[/FONT][/FONT][FONT=Times New Roman,Times New Roman][FONT=Times New Roman,Times New Roman][/FONT][/FONT][FONT=Times New Roman,Times New Roman][FONT=Times New Roman,Times New Roman]c th[/FONT][/FONT][FONT=Times New Roman,Times New Roman][FONT=Times New Roman,Times New Roman][/FONT][/FONT][FONT=Times New Roman,Times New Roman][FONT=Times New Roman,Times New Roman]c hi[/FONT][/FONT][FONT=Times New Roman,Times New Roman][FONT=Times New Roman,Times New Roman][/FONT][/FONT][FONT=Times New Roman,Times New Roman][FONT=Times New Roman,Times New Roman]n, S[/FONT][/FONT][FONT=Times New Roman,Times New Roman][FONT=Times New Roman,Times New Roman][/FONT][/FONT][FONT=Times New Roman,Times New Roman][FONT=Times New Roman,Times New Roman]Giao thông công chính và các s[/FONT][/FONT][FONT=Times New Roman,Times New Roman][FONT=Times New Roman,Times New Roman][/FONT][/FONT][FONT=Times New Roman,Times New Roman][FONT=Times New Roman,Times New Roman], ngành, UBND các qu[/FONT][/FONT][FONT=Times New Roman,Times New Roman][FONT=Times New Roman,Times New Roman][/FONT][/FONT][FONT=Times New Roman,Times New Roman][FONT=Times New Roman,Times New Roman]n, huy[/FONT][/FONT][FONT=Times New Roman,Times New Roman][FONT=Times New Roman,Times New Roman][/FONT][/FONT][FONT=Times New Roman,Times New Roman][FONT=Times New Roman,Times New Roman]n k[/FONT][/FONT][FONT=Times New Roman,Times New Roman][FONT=Times New Roman,Times New Roman][/FONT][/FONT][FONT=Times New Roman,Times New Roman][FONT=Times New Roman,Times New Roman]p th[/FONT][/FONT][FONT=Times New Roman,Times New Roman][FONT=Times New Roman,Times New Roman][/FONT][/FONT][FONT=Times New Roman,Times New Roman][FONT=Times New Roman,Times New Roman]i t[/FONT][/FONT][FONT=Times New Roman,Times New Roman][FONT=Times New Roman,Times New Roman][/FONT][/FONT][FONT=Times New Roman,Times New Roman][FONT=Times New Roman,Times New Roman]ng h[/FONT][/FONT][FONT=Times New Roman,Times New Roman][FONT=Times New Roman,Times New Roman][/FONT][/FONT][FONT=Times New Roman,Times New Roman][FONT=Times New Roman,Times New Roman]p nh[/FONT][/FONT][FONT=Times New Roman,Times New Roman][FONT=Times New Roman,Times New Roman][/FONT][/FONT][FONT=Times New Roman,Times New Roman][FONT=Times New Roman,Times New Roman]ng v[/FONT][/FONT][FONT=Times New Roman,Times New Roman][FONT=Times New Roman,Times New Roman]ướ[/FONT][/FONT][FONT=Times New Roman,Times New Roman][FONT=Times New Roman,Times New Roman]ng m[/FONT][/FONT][FONT=Times New Roman,Times New Roman][FONT=Times New Roman,Times New Roman][/FONT][/FONT][FONT=Times New Roman,Times New Roman][FONT=Times New Roman,Times New Roman]c, n[/FONT][/FONT][FONT=Times New Roman,Times New Roman][FONT=Times New Roman,Times New Roman][/FONT][/FONT][FONT=Times New Roman,Times New Roman][FONT=Times New Roman,Times New Roman]i dung c[/FONT][/FONT][FONT=Times New Roman,Times New Roman][FONT=Times New Roman,Times New Roman][/FONT][/FONT][FONT=Times New Roman,Times New Roman][FONT=Times New Roman,Times New Roman]n s[/FONT][/FONT][FONT=Times New Roman,Times New Roman][FONT=Times New Roman,Times New Roman][/FONT][/FONT][FONT=Times New Roman,Times New Roman][FONT=Times New Roman,Times New Roman]a [/FONT][/FONT][FONT=Times New Roman,Times New Roman][FONT=Times New Roman,Times New Roman]đổ[/FONT][/FONT][FONT=Times New Roman,Times New Roman][FONT=Times New Roman,Times New Roman]i, b[/FONT][/FONT][FONT=Times New Roman,Times New Roman][FONT=Times New Roman,Times New Roman][/FONT][/FONT][FONT=Times New Roman,Times New Roman][FONT=Times New Roman,Times New Roman]sung ho[/FONT][/FONT][FONT=Times New Roman,Times New Roman][FONT=Times New Roman,Times New Roman][/FONT][/FONT][FONT=Times New Roman,Times New Roman][FONT=Times New Roman,Times New Roman]c thay th[/FONT][/FONT][FONT=Times New Roman,Times New Roman][FONT=Times New Roman,Times New Roman]ế để đề [/FONT][/FONT][FONT=Times New Roman,Times New Roman][FONT=Times New Roman,Times New Roman]xu[/FONT][/FONT][FONT=Times New Roman,Times New Roman][FONT=Times New Roman,Times New Roman][/FONT][/FONT][FONT=Times New Roman,Times New Roman][FONT=Times New Roman,Times New Roman]t báo cáo [/FONT][/FONT][FONT=Times New Roman,Times New Roman][FONT=Times New Roman,Times New Roman][/FONT][/FONT][FONT=Times New Roman,Times New Roman][FONT=Times New Roman,Times New Roman]y ban nhân dân Thành ph[/FONT][/FONT][FONT=Times New Roman,Times New Roman][FONT=Times New Roman,Times New Roman][/FONT][/FONT][FONT=Times New Roman,Times New Roman][FONT=Times New Roman,Times New Roman]xem xét, quy[/FONT][/FONT][FONT=Times New Roman,Times New Roman][FONT=Times New Roman,Times New Roman]ế[/FONT][/FONT][FONT=Times New Roman,Times New Roman][FONT=Times New Roman,Times New Roman]t [/FONT][/FONT][FONT=Times New Roman,Times New Roman][FONT=Times New Roman,Times New Roman]đị[/FONT][/FONT][FONT=Times New Roman,Times New Roman][FONT=Times New Roman,Times New Roman]nh./. [/FONT][/FONT]

TM.

[FONT=Times New Roman,Times New Roman][FONT=Times New Roman,Times New Roman][/FONT][/FONT]Y BAN NHÂN DÂN

Như vậy các cụ có thể thấy (dòng em bôi màu đỏ) là QĐUBND yêu cầu GTCC cắm biển báo theo QĐ này chứ không chỉ là phổ biến cho nhân dân xong rồi là phạt được mà không cần biển báo!​

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Zepeo

Xe tải
Website
dichvu.alolo.vn

Ở đây không phải là câu chuyện thắng thua. Vấn đề là tất cả anh em đều muốn đúng, mà đúng ở đây là đúng Luật (xịn, do Quốc Hội và các cơ quan nhà nước ban hành, ko phải Luật zừng).

Kể cả chuyện cụ chủ ĐƯỢC xử thua đi chăng nữa, nó cũng vẫn thể hiện sự dân chủ một cách hợp lý (chứ ko phải dân chủ thái quá).

Nếu có bị xử thua thì tất cả chúng ta sẽ có thêm những hiểu biết nhất định, từ đó có những hành vi phù hợp hơn. Em cũng không chắc là ai thua ai được, nhưng chiểu theo những gì (số đông) chúng ta ở đây hiểu, thì phần lý đang thuộc về phía cụ chủ (còn việc cụ ấy đỗ như vậy có hợp với văn hóa giao thông, với câu "ăn trông nồi, ngồi trông hướng" hay không thì em không bàn, vì cái này thuộc phần tình :x). Chính vì số đông đang nghĩ cụ chủ ở thế thuận, nên mọi người góp ý thế.

Chứ chẳng phải ghét xxx, thù xxx... mà mọi người hùa theo chủ thớt đâu cụ ạ. Đa phần anh em ở đây đều là người có học, có tiền và có văn hóa giao thông, chứ không phải nhắm mắt nhắm mũi mà bình luận đâu cụ b-)

Mà sáng mai em có tí việc phải về Nam Định, có cụ nào thạo chỉ cho em biết là ở Thành Nam nhà ta có những tuyến nào là Tuyến phố văn minh không để em còn liệu ạ? :)]

xanh

Xe điện
sửa

Đúng là bố thằng tây mới nhớ được 56 phố này, mà sao GTCC nó không cắm *** biển đi cho nhanh, khỏi văn bản làm chi, vì văn bản thì may ra chỉ có người nắm luật mới đọc, em ủng hộ cụ chủ thớt làm ra ngô ra khoai vụ này, chí ít cũng phải căn cứ theo biển báo chứ, mà trong văn bản có ghi là cấm ĐỂ xe chứ có cấm đỗ, cấm dừng đâu nhỉ ? hình như em nhớ không nhầm là cái này dùng để áp dụng cho xe máy là chính (cấm để trên hè), hy vọng là ông oánh máy văn bản ông ý oánh nhầm thêm chữ oto, ^:)^
Đợt tới sát hạch bằng lái xe máy và ôtô , Bộ GTVT nhà cháu đưa cả 56 tuyến phố ở Hà Lội này vào bộ câu hỏi thi đới ạ! Tất cả 61 tỉnh thành trong cả nước khi học lái xe đều phải thuộc lòng 56 tuyến phố đó chớ...Khi nào mà có thêm tuyến phố văn minh thì nhà cháu lại cập nhật ạ!

Chỉnh sửa cuối: