[Thảo luận] Em vừa bị Công an giữ bằng lái - các Bác cứu em với

Coltplus2008

Xe điện
Có cái Fax kia thì cụ thêm phần thắng thôi. Chúc cụ thành công để ace khác noi gương.

doping

Xe tải
Chúc cụ thành công để các ae học hỏi

cocc

Xe hơi
Em thấy ý kiến này hay đấy, mình huy động khoảng 300 xe dán toàn logo gây tắc đường trước cổng tòa án là toàn bộ phương tiện thông tin đại chúng sẽ đưa tin và viết loạn lên là cảnh sát giao thông (cả nước luôn) nào cũng biết. Em thấy ý kiến này hay quá
Á à, bắt được quả tang bác này phạm tội "xúi giục, kích động đám đông gây mất trận tự, anh ninh xã hội...!" Tội này to đấy nhé/

dongkijote

Xe điện
E vừa đi họp vè các Cụ ạ. Để các Cụ rỗ hơn E xin thưa: Chiều mai 16/3, Tòa án mời 2 bên đến để hào giải (Đây là qui trình bắt buộc trong thủ tục tố tụng ở bất cứ lĩnh vực nào). Có thể sẽ phải hòa giải 2-3 lần, mỗi lần đều có biên bản hòa giải (Không thành hòa giải tiếp, thành thì chấm dứt vụ kiện, tức là khi bên bị đơn chấp nhận phương án mà bên nguyên đơn yêu cầu). Sau những lần hòa giải không thành mới đưa vụ việc ra tòa để xem xét dựa trên cơ sở pháp luật. Các Cụ cố gắng chờ nhé, còn gian nan lắm. Nếu phải đưa ra xem xét em sẽ có giấy mời chính thức đăng trên diễn đàn.

Chỉnh sửa cuối:

nghianc

Xe hơi
Iem theo dõi thớt của cụ từ năm ngoái tới giờ... :(|)
Tự dưng thấy sao dân thường mình khổ thế chứ #-o
CHÚC CỤ SỨC KHỎE ĐỂ ĐÒI LẠI CÔNG LÝ CHO MÌNH :)>-

Tribute

Xe container
Đỏ: Nhà cháu sợ rằng hôm ấy CA cầu Giấy sẽ không đến vì lần trước không thấy nguyên đơn đến thì sao?
Ui dời, chắc là xxx có tí muốn hòa giải nên mới nhờ tòa gọi đến chứ nếu tòa muốn làm rõ thì họ hỏi bên điều tra và VKS. Ko đến đỡ phải hòa giải, chiến là chiến đến cùng, chờ mở phiên tòa đến 1 thể.

tptitoe

Xe tăng
Kính gửi cụ Đông!
Nhà cháu mong muốn: 1 trong những điều kiện chấp nhận hoà giải là Cảnh sát GT hôm bắt dừng xe cụ và Công an Cầu Giấy phải lên diễn đàn OF có lời xin lỗi cộng đồng tham gia giao thông sử dụng xe 4 bánh.

conmeo1

Xe buýt
Kính gửi cụ Đông!
Nhà cháu mong muốn: 1 trong những điều kiện chấp nhận hoà giải là Cảnh sát GT hôm bắt dừng xe cụ và Công an Cầu Giấy phải lên diễn đàn OF có lời xin lỗi cộng đồng tham gia giao thông sử dụng xe 4 bánh.
Theo cháu thì xin lỗi trên diễn đàn này chưa đủ mà phải xin lỗi trên các phương tiện thông tin đại chúng khác (báo chí) vì nạn nhân ko chỉ có OFer đâu ạ

zuzi

Xe hơi
Làm Công dân nước CHXHCN VN sống theo phát luật mà vất vả quá các cụ nhỉ !!!

Xichlodap

Xe máy
Em ở thành phố mang tên Bác mà cũng sôi sục dõi theo bước chân của bác Đông; ủng hộ bác để thêm tinh thần.

lapindefrance

Đi bộ
Nhân tiện vụ bác Đông, các bác cho em hỏi tẹo. Hàng ngày em đi làm trên đg Lạc Long quân thấy các bác dân phòng lượn lờ trên con oto va xe máy bắt các bác đỗ oto dưới lòng đường. Em nghi là với lỗi đỗ xe thôi. Nhưng vấn đề ở chỗ em khẳng đinh là từ ngã 3 Thụy Khuê cho đên ngã 3 Âu Cơ không có một cái biển cấm dừng cấm đỗ nào (điêu này chắc chăn vì ngay nào em cũng đi làm và đi về qua con đg này và rất để ý). Em cũng thấy nhiều bác làm luật với các bác dân phòng. ko biết các bác trên nayg bị chưa? Nếu bị rồi thì với lỗi gì a?

bimbimzinzin

Xe tăng
Nhân tiện vụ bác Đông, các bác cho em hỏi tẹo. Hàng ngày em đi làm trên đg Lạc Long quân thấy các bác dân phòng lượn lờ trên con oto va xe máy bắt các bác đỗ oto dưới lòng đường. Em nghi là với lỗi đỗ xe thôi. Nhưng vấn đề ở chỗ em khẳng đinh là từ ngã 3 Thụy Khuê cho đên ngã 3 Âu Cơ không có một cái biển cấm dừng cấm đỗ nào (điêu này chắc chăn vì ngay nào em cũng đi làm và đi về qua con đg này và rất để ý). Em cũng thấy nhiều bác làm luật với các bác dân phòng. ko biết các bác trên nayg bị chưa? Nếu bị rồi thì với lỗi gì a?
@ Cụ Đông
Nếu cụ hòa giải thì phải có điều kiện là công khai xin lỗi trên báo nhé
@ Cụ La Pin
Cái đường LLQ đấy ko có biển cấm nhưng tụi 113, CSGT, GTCT, và dân phòng hay lượn lắm đấy...có bác nào yếu tim thì bị xử thôi

dongkijote

Xe điện
Xichlodap;5179641[COLOR="red" nói:
]Em ở thành phố mang tên Bác [/COLOR]mà cũng sôi sục dõi theo bước chân của bác Đông; ủng hộ bác để thêm tinh thần.
Cụ cho em xin cái alô của Cụ được ko? 14/04 này E vô thành phố Bác chơi mấy ngày xả treess, em và CỤ gặp nhau kết bạn.

tenthanhvien

Xe tải
Theo dõi chuyện của bác Đông hồi hộp như lần đầu cầm tay bạn gái :D

E vừa bị CA Phường Tràng Tiền, Quận Hoàn Kiếm, HN, tạm giữ GPLX 05 ngày vì tội em dừng xe sai pháp luật: Dừng xe cách vỉa hè hơn 1,5m. E dừng trước cửa Bưu Điện Bờ Hồ nghe đt.

Bác cho em hỏi, mức xử phạt thế nào và giữ GPLX của em trong trường hợp này có đúng không? Bác giúp em nhé.

dongkijote

Xe điện
E vừa bị CA Phường Tràng Tiền, Quận Hoàn Kiếm, HN, tạm giữ GPLX 05 ngày vì tội em dừng xe sai pháp luật: Dừng xe cách vỉa hè hơn 1,5m. E dừng trước cửa Bưu Điện Bờ Hồ nghe đt.
Bác cho em hỏi, mức xử phạt thế nào và giữ GPLX của em trong trường hợp này có đúng không? Bác giúp em nhé.

Điều 8. Xử phạt người điều khiển, người ngồi trên xe ô tô và các loại xe tương tự ô tô vi phạm quy tắc giao thông đường bộ
1. Phạt tiền từ 100.000 đồng đến 200.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:
e) Dừng xe không sát theo lề đường, hè phố phía bên phải theo chiều đi hoặc bánh xe gần nhất cách lề đường, hè phố quá 0,25 mét;
ĐẤY LÀ NGOÀI ĐÔ THỊ HÀ NỘI VÀ TP HCM.
VỚI TRƯỜNG HỢP CỦA CỤ DỪNG XE Ở TRƯỚC BƯU ĐIỆN BỜ HỒ THÌ BỊ CHIỂU THEO CHẾ TÀI NÀY:
2. Phạt tiền từ 600.000 đồng đến 1.000.000 đồng đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi quy định tại:
a) Điểm e khoản 1, Điều 8 Nghị định này;
5. Ngoài việc bị phạt tiền, người điều khiển xe vi phạm còn bị áp dụng các hình thức xử phạt bổ sung và các biện pháp khắc phục hậu quả sau đây:
a) Vi phạm điểm e khoản 1; Điều 8 Nghị định này (trong trường hợp dừng xe, đỗ xe trái quy định) bị buộc phải đưa phương tiện ra khỏi nơi vi phạm;
b) Vi phạm điểm e khoản 1; Điều 8 Nghị định này bị tước quyền sử dụng Giấy phép lái xe 30 (ba mươi) ngày
VIỆC TẠM GIỮ GIẤY PHÉP LÁI XE 5 NGÀY CỦA CỤ CHỈ LÀ 1 BIỆN PHÁP ĐỂ SAU NÀY CỤ THỰC HIỆN QUYẾT ĐỊNH XỬ PHẠT CỦA THỦ TRƯỞNG CƠ QUAN CÔNG AN THÔI. THEO BIÊN BẢN GHI SAU 5 NAGỲ ĐẾN GIẢI QUYẾT THẾ NÀO CỤ CŨNG NHẬN ĐƯỢC CÁI QUYẾT ĐỊNH ĐÓ.

Chỉnh sửa cuối:

Escave

Xe buýt
Thớt của cụ Đông 80 trang rồi mà vẫn còn nhiều cụ lót dép đợi kết quả, em ủn thêm tí cho nóng.

zuzi

Xe hơi
Chắc lúc nào đạt 800 trang thì cụ Đông sẽ được xin lỗi :D