Em vừa bị bắt lỗi đi sai làn đường, phạt bao nhiêu các cụ nhỉ?

mrtrung8388

Xe tải
Mấy chú xxx cố tình lẫn lộn lỗn lận cái lỗi sai làn và sai vạch kẻ đường rồi, sai làn là đi trên làn đường mà xe cụ không được lưu thông cơ mà, cụ chỉ không tuân thủ vạch kẻ đường thôi:)

Becgie

Xe điện
Biên bản sửa lại vô tư cụ à. Hồi xưa bọn 113 nó ghi biên bản em đỗ xe sai quy định ở đường Lạc Long Quân, sau em ghi ý kiến vào biên bản. Lúc lên chỗ nó giải quyết nó xin ghi lại biên bản khác, lỗi đúng: dừng xe ko có tín hiệu thay cho đỗ xe.

ToyotaAltis2010

Xe máy
Cắm biển 411---> không tuân thủ vạch kẻ đường; 400k

Đau thật. giờ em mới biết.

thinhkieuphong

Xe điện
Trước khi đến đội csgt, có 2 việc kụ có thể thực hiện ngay như sau ợ:

1- Khiếu nại việc xxx ghi sai lỗi ghi biên bản: Kụ quay lại vị trí ngã 4 đó, chụp ảnh tất cả các biển báo, mũi tên ---> để chứng minh tại ngã tư đó không có biển phân làn 403 hoặc 412, nên không thể bắt lỗi đi sai làn đường như xxx đã ghi trong biên bản.
2- kụ đọc thêm ở thớt này ---> có thêm lí luận khi tranh luận với xxx.

http://www.otofun.net/threads/478543-khong-nen-dung-tu-phan-lan-khi-noi-ve-bien-411-va-mui-ten-chi-huong-di?p=13993757#post13993757
khiếu nại kiểu gì hả cụ, biên bản ghi là đi sai làn đường quy định rồi, em cũng kí rồi còn đâu :(
chỗ đó k có vạch kẻ đường chỉ hướng đi (chỉ có vạch chia 2 làn ô tô xe máy ở dưới đường), còn trên cao có cái biển phân làn thôi

gunner_hp

Xe tăng
Biên bản sửa lại vô tư cụ à. Hồi xưa bọn 113 nó ghi biên bản em đỗ xe sai quy định ở đường Lạc Long Quân, sau em ghi ý kiến vào biên bản. Lúc lên chỗ nó giải quyết nó xin ghi lại biên bản khác, lỗi đúng: dừng xe ko có tín hiệu thay cho đỗ xe.
Cụ thinhkieuphong xem thử ý kiến cụ này xem.Em thì chưa bị lập BB bao giờ, cụ thử tham khảo xem có thể sửa BB hay ko (tất nhiên là ko bao giờ hỏi xxx rồi).Tìm trong luật có chỗ nào cho sửa ko, ko thì đằng nào cũng mất tiền, cụ cứ gặp thẳng sếp của xxx, trình bày vụ việc cụ ạ.

Matizcoi

Xe cút kít
Nhờ lọ mọ trên of nhiều nên em mới vỡ được cái "sai làn" của các anh xxx, ngày trước em thử 1 cú ở quê em, đường ko có biển 411 nhưng vạch kẻ đường thì cực đẹp và cực rõ, làn ngoài cùng chỉ rẽ trái, 2 làn tiếp theo đi thẳng, làn gần vỉa hè chỉ rẽ phải, em phi vào làn thứ 2 tính từ ngoài cùng rồi bật xi nhan rẽ trái, ngay trước mũi xxx nên anh chỉ gậy liền, em xuống xe hỏi đúng trình tự, khi nghe lỗi "sai làn" em mới hỏi ngược lại, xe tui có được đi làn ấy ko, xxx trả lời có, em hỏi là có được đi sao lại bảo tui sai làn? xxx cứng họng nhưng vớt vát sai là sai, em bảo chả có gì sai hết nhóe, bụng nghĩ thầm tay nài non và xanh, mình ko tuân thủ biển báo, vạch kẻ đường mà, sai làn cái gì hihi (hay hồi í giá ko tuân thủ vạch có 200K chả bõ lập bb các cụ nhể?), em phải thừ nhận xxx giải kíu nhau tài tình lắm, thấy không gặm được em, 1 xxx già hơn (chắc trên 50 rồi) chạy ra, ko cần nghe trình bày, chỉ bảo ờ xe cháu??? đẹp nhỉ, hay đỗ ở ML đúng ko???? thôi cho ae xem giấy tờ có là cho đi luôn, em bảo chú hứa đấy (vì thực ra em có sai nhưng xxx ko chỉ được cái sai đấy mà toàn chỉ cái sai khác là ko được :D), xong xuôi tất cả lại về ồ ê ....
Thế mới hay ko chỉ xxx mà thậm chí cả em (ngày trước khi lượn lờ of) hiểu sai về làn với ko tuân thủ biển báo. Cảm ơn of :)>-

thinhkieuphong

Xe điện
cụ đấy có ghi ý kiến vào biên bản, còn em có ghi gì đâu hả cụ :(

Becgie

Xe điện
cụ đấy có ghi ý kiến vào biên bản, còn em có ghi gì đâu hả cụ :(
Trường hợp của em hồi xưa nó bảo em ghi cái đơn gì gì ấy để làm lại biên bản khác cụ à. Cụ cứ trích dẫn như cụ sgb345 nói rồi lên làm ầm lên, doạ bắt nó sửa lại biên bản ko thì đâm đơn kiện nó :D :D. Chắc các chú sửa lại ngay thôi.

nhimkute

Xe buýt
1,7 củ cộng giam = 30 ngày đấy. có biển 411 nên cụ bắt buộc phải tuân theo hướng đi theo vạch kẻ đường.
Về ngâm cứu thêm luật đi trước khi tư vấn cụ ạ. Đây là lỗi ko tuân thủ biển chỉ dẫn/vạch kẻ đường, 4 xịch thôi ạ

xecobonbanh

Xe buýt
Lỗi sai vạch kẻ đường 400k, sai làn đường hình như 1.2tr và treo bằng 30 ngày thì phải. Lỗi như cụ 400k
Lỗi sai vạch kẻ đường với sai làn không thấy phân biệt rõ lắm mà xxx chỉ thích bắt lỗi sai làn thôi.

truongtrandang

Xe máy
Em vừa nãy đi đường giải phóng đến chỗ rẽ phải vào Nguyễn Hữu Thọ thì bị bắt vì lỗi đi làn giữa mà lại rẽ phải (có cái biển phân làn đằng trước ngã 3 đó nhưng em ko kịp nhìn). Trong biên bản ghi có 1 câu là đi sai làn đường quy định, hẹn 5 ngày nữa ra đội xxx gần đó giải quyết 8-}.

Em đi đoạn đó ít, chỉ biết là có phân làn ô tô và xe máy dọc đường đó nên toàn đi giữa đường ko dám lấn sang phải, đến chỗ này cần rẽ mới lấn sang
cũ là 1,2 củ. còn mới e k biết

thanhnamdinh

Xe tăng
cũ là 1,2 củ. còn mới e k biết
mới là 1 củ 7 giam = 30 ngày
lỗi này cụ chủ tham khảo ở đây rồi lên trình bầy em dự chắc được vì đúng là lỗi không tuân thủ biển+vạch thôi =400k
chúc cụ tự tin làm việc với xxx nhé

gunner_hp

Xe tăng
Em bảo cụ rồi...đằng nào cụ cũng sẵn khả năng bị giam bằng 30, cứ lên gặp thẳng lãnh đạo đội xxx, trình bày rõ và kèm theo ảnh, được thì cụ cũng chỉ mất 400K,ko được thì cũng sẵn 1 củ 7 và để v2 nghỉ ngơi 30 ngày thôi.Nhưng em tin cụ sẽ chỉ mất 400K." Lành làm gáo, vỡ làm muôi, vỡ nữa thì làm...cùi dìa" cụ cứ lên trình bày nhẹ nhàng, thấu tình đạt lý.Cụ mà đi qua đấy hàng ngày, cụ thắng được vụ này thì xxx chỗ đó nhìn cụ nể luôn :)

Hoang Tat Thang

Xe tăng
Em bảo cụ rồi...đằng nào cụ cũng sẵn khả năng bị giam bằng 30, cứ lên gặp thẳng lãnh đạo đội xxx, trình bày rõ và kèm theo ảnh, được thì cụ cũng chỉ mất 400K,ko được thì cũng sẵn 1 củ 7 và để v2 nghỉ ngơi 30 ngày thôi.Nhưng em tin cụ sẽ chỉ mất 400K." Lành làm gáo, vỡ làm muôi, vỡ nữa thì làm...cùi dìa" cụ cứ lên trình bày nhẹ nhàng, thấu tình đạt lý.Cụ mà đi qua đấy hàng ngày, cụ thắng được vụ này thì xxx chỗ đó nhìn cụ nể luôn :)
Cụ chủ thớt làm theo cụ này đi, càng sớm càng tốt. Chúc cụ thành công. Về nhớ báo cáo đầy đủ ở trên này.

XASASHS

Xe tải
Về ngâm cứu thêm luật đi trước khi tư vấn cụ ạ. Đây là lỗi ko tuân thủ biển chỉ dẫn/vạch kẻ đường, 4 xịch thôi ạ
Ở đây có là rẽ phải và làn đi thẳng; cụ ấy rẽ phải ở làn đi thẳng vậy có phải sai làn không cụ? em cũng biết về luât. GT ĐB 30 năm nay rồi nhưng thật sự luật có nhiều kẽ hở để tranh cãi và lợi dụng...:-q

thinhkieuphong

Xe điện
Cụ chủ thớt làm theo cụ này đi, càng sớm càng tốt. Chúc cụ thành công. Về nhớ báo cáo đầy đủ ở trên này.
em vừa lên chỗ đội xxx (hẹn 5 ngày mà), trình bày nhưng ko ăn thua, nữ xxx ở đấy giải thích biển đó là biển phân làn, đi sai làn nên bị phạt 1tr7 + giam = 30 ngày :(. Em đi nộp phạt rồi, 30 ngày sau mang biên lai và giấy hẹn đến lấy = hả các cụ, có cần nộp cái biên lai luôn không ?

Trong thời hạn 30 ngày vẫn lái xe bt chứ các cụ nhỉ ?

gunner_hp

Xe tăng
em vừa lên chỗ đội xxx (hẹn 5 ngày mà), trình bày nhưng ko ăn thua, nữ xxx ở đấy giải thích biển đó là biển phân làn, đi sai làn nên bị phạt 1tr7 + giam = 30 ngày :(. Em đi nộp phạt rồi, 30 ngày sau mang biên lai và giấy hẹn đến lấy = hả các cụ, có cần nộp cái biên lai luôn không ?

Trong thời hạn 30 ngày vẫn lái xe bt chứ các cụ nhỉ ?
Cụ có vác luôn định nghĩa mấy cái biển ra ko ạ ? Biển 411 là " HƯỚNG ĐI TRÊN MỖI LÀN ĐƯỜNG THEO VẠCH KẺ ĐƯỜNG " tức là bắt buộc người lái xe phải giữ đúng hướng chỉ dẫn trên mỗi làn.Cụ đi sai hướng của làn đó tức là ko tuân theo vạch chỉ đường thôi còn gì nữa.Tức thật đấy, vừa đá bóng, vừa thổi còi, thế này thì đúng là con kiến đi kiện củ khoai. Mà xxx nữ đó đã là cấp cao nhất chưa ạ ? Cụ nộp bằng rồi thì còn lái xe gì nữa cụ,coi như bị treo 30 ngày mà.

thinhkieuphong

Xe điện
Cụ có vác luôn định nghĩa mấy cái biển ra ko ạ ? Biển 411 là " HƯỚNG ĐI TRÊN MỖI LÀN ĐƯỜNG THEO VẠCH KẺ ĐƯỜNG " tức là bắt buộc người lái xe phải giữ đúng hướng chỉ dẫn trên mỗi làn.Cụ đi sai hướng của làn đó tức là ko tuân theo vạch chỉ đường thôi còn gì nữa.Tức thật đấy, vừa đá bóng, vừa thổi còi, thế này thì đúng là con kiến đi kiện củ khoai. Mà xxx nữ đó đã là cấp cao nhất chưa ạ ? Cụ nộp bằng rồi thì còn lái xe gì nữa cụ,coi như bị treo 30 ngày mà.
em cũng trình bày như các cụ nhưng xxx đó ko chịu cụ à (ở chỗ đó chỉ có 3 xxx thôi, cấp như nhau thì phải - cùng ngồi tiếp người vi phạm), cứ bảo là vạch đó là quy định các làn đường, đi như em là sai làn, biên bản ghi đúng rồi còn kêu gì. :(

Em tường treo = 30 ngày thì vẫn lái xe bt được , ai hỏi giấy thì giơ cái biên bản ra chứ? như thằng em em đi 2B bị bắn tốc độ, giữ = hẹn đến nộp phạt 750k mới trả, nó định làm = mới ko lấy nữa nhưng cuối cùng mấy tuần sau nó mới ra lấy (trong lúc đó thì vẫn đi làm đi học bt = 2B)

Chỉnh sửa cuối:

gunner_hp

Xe tăng
em cũng trình bày như các cụ nhưng xxx đó ko chịu cụ à (ở chỗ đó chỉ có 3 xxx thôi, cấp như nhau thì phải - cùng ngồi tiếp người vi phạm), cứ bảo là vạch đó là quy định các làn đường, đi như em là sai làn, biên bản ghi đúng rồi còn kêu gì. :(

Em tường treo = 30 ngày thì vẫn lái xe bt được , ai hỏi giấy thì giơ cái biên bản ra chứ? như thằng em em đi 2B bị bắn tốc độ, giữ = hẹn đến nộp phạt 750k mới trả, nó định làm = mới ko lấy nữa nhưng cuối cùng mấy tuần sau nó mới ra lấy (trong lúc đó thì vẫn đi làm đi học bt = 2B)
Thế thì người ta trả bằng cụ cho xong...giữ làm gì, mang đi cắm được đâu mà.Dưng mà em cay cái kiểu " TA LÀ NGƯỜI CÓ QUYỀN, TA LÀ NGƯỜI QUYẾT,TA QUYẾT ANH SAI THÌ ANH PHẢI SAI, KO CÃI"...Em tưởng đội nào thì cũng phải có đội trưởng chứ cụ gặp lính thì cũng ko ăn thua rồi.Thôi, đằng nào cụ cũng đã nộp phạt và nhận biên lai,dịp này cụ cho V2 nghỉ ngơi, nhờ anh em ai biết lái oánh xe đi độ thêm hoặc chăm sóc lại sức khỏe cho V2 thôi.

buicongchuc

Xe ba gác
Chỗ đó là biển 411 (chỉ dẫn hướng phải đi theo vạch kẻ trên mỗi làn đường, thường hay kết hợp với vạch 1.18), như vậy cụ chủ chỉ lỗi "không chấp hành theo vạch kẻ đường" và mất 4 loét thôi. Biển phân làn là các biển 412, 412 (chỉ dẫn các phương tiện đi theo các làn đường).