[Thảo luận] Em vừa bị bắn tốc độ ở Đồ Sơn, bác nào ở Hoa Phượng đỏ cho em hỏi cái

ichbinminh

Xe buýt
Vụ này họ bắn là chuẩn rồi đấy cụ chủ ạ.
Về lý:
1. Biển lô nhô ngay đầu lối rẽ vào ĐS, cũng ko đến nỗi gọi là che khuất đâu ạ.
2. Tốc độ giới hạn (bắt đầu từ trước lối rẽ vào đền Bà Đế đã là 50 cho làn ngoài & 40 cho làn trong) - mặc dù khi rẽ trái vào ĐS ko còn nhắc lại biển này giới hạn này nhưng đã nằm trong phạm vi biển lô nhô.

Về tình:
3. Trong khu du lịch, mặc dù đoạn đầu đường to & đẹp nhưng em nghĩ cũng ko nên mát ga quá 50 cụ ạ.

Mr Fun

Xe hơi
Có cụ dính như cụ được xxx ĐS giải thích là: toàn TX ĐS là khu đô thị nên cụ đi qua ngã 3 ngã 4 sang trái, sang phải đều không cần biển nhắc lại...biển thì hình như cụ ấy nói là có 1 cái được cây cối che hết... xxx chở cụ ấy đến tận nơi xem biển luôn.
Cụ phải chụp máy ảnh lên đây cho bà con nghía chút chứ.

minhnc

Xe máy
Vụ này họ bắn là chuẩn rồi đấy cụ chủ ạ.
Về lý:
1. Biển lô nhô ngay đầu lối rẽ vào ĐS, cũng ko đến nỗi gọi là che khuất đâu ạ.
2. Tốc độ giới hạn (bắt đầu từ trước lối rẽ vào đền Bà Đế đã là 50 cho làn ngoài & 40 cho làn trong) - mặc dù khi rẽ trái vào ĐS ko còn nhắc lại biển này giới hạn này nhưng đã nằm trong phạm vi biển lô nhô.

Về tình:
3. Trong khu du lịch, mặc dù đoạn đầu đường to & đẹp nhưng em nghĩ cũng ko nên mát ga quá 50 cụ ạ.
Em bị bắn ở mãi phía trong mà, chỗ ấy đường rộng thênh thang, không có nhà dân hai bên, không khuất tầm nhìn, sao gọi là khu đông dân cư được

csan

Xe tải
Riêng trong đồ sơn lúc nào trả có có 1>2 chốt,nó là cái mỏ cho xxx mà.Chúng nó giăng bẫy để đón tiếp khách du lịch,em bị dính một phát cách đây mấy năm trước cạch đồ sơn luôn.Giờ chuyển sang hải thịnh ,hi...hi...

ichbinminh

Xe buýt
Em bị bắn ở mãi phía trong mà, chỗ ấy đường rộng thênh thang, không có nhà dân hai bên, không khuất tầm nhìn, sao gọi là khu đông dân cư được
Cụ đang nói về tình rồi, về lý thì em đã nói ở lý do 1 & 2 rồi ạ.
Còn nói về đường thênh thang, to đẹp mà giới hạn tốc độ 50, thậm chí 40 thì nhiều vô kể cụ nhỉ :D

samicbv

Xe hơi
Đường nội thành nội thị rùi cụ chủ ơi.. iem cũng dính 1 phát ở đây roài

ThanhTungTB

Xe điện
Có thớt nói về vấn đề này rồi mà ,Biển khu dân cư nằm ngay ....đầu thị xã ,cách có mười mây KM thôi .Chia buồn với bác .

ninhcd

Xe tăng
E thì ngán Xxx Hải dương hơn ạ. Qua đó lúc nào cũng đi chậm nói khẽ nhìn kỹ mà vẫn bị lỗi chỗ Nam Cường tội ko xi nhan khi rẽ. Mà nhìn chỗ đó có ra ngã ba đâu. Nản thật
Cứ chuẩn chỉ mà đi cụ ahf, sao phải Ngán với Xoắn, càng vậy nó càng có cơ hội làm tiền mình

Otarec

Xe hơi
Đến ĐS là cụ phải thả xe đi từ từ ngắm cảnh 2 bên bao nhiêu là cái hay cái đẹp, chứ ai lại mát ga vượt 50 cây chuối như thế, phí quá

romantic_kt1

Xe tăng
Theo em hiểu thì thế này:
1. Đồ Sơn là Quận mới của Hải Phòng nên các đường nằm trong phạm vi địa phận Quận đều được coi là đường nội thị không cần phải nhắc lại biển 420 nếu không có những hạn chế khác với quy định của Luật. Theo Quy chuẩn kỹ thuật thì: "Khu đông dân cư là chỉ vùng giới hạn nội thành các thành phố, nội thị các thị xã, thị trấn, trung tâm hành chính xã hoặc cụm xã mà đường bộ đi qua. Những nơi quy định là "Khu đông dân cư" thì người sử dụng đường bộ phải chấp hành các hạn chế theo quy định của pháp luật;"

2. Biển 420 là biển "Bắt đầu khu đông dân cư". Biển này có tác dụng: a) Để chỉ dẫn bắt đầu vào phạm vi khu đông dân cư (không phải biển báo đường mà là phạm vi các cụ nhé); b) Biển có tác dụng chỉ dẫn cho người sử dụng đường biết phạm vi phải tuân theo những quy định đi đường được áp dụng ở khu đông dân cư. Đường TL 535 khi chạy đến Đồ Sơn như một vòng khép kín nên biển 420 được đặt ở đầu vào và biển 421 đặt ở đầu ra khỏi phạm vi Đồ Sơn.

Cụ cần lưu ý điểm mấu chốt để làm việc với xxx là:

1. Biển 420 đặt trước ngã 3 có đèn xanh đỏ trước khi vào Đồ Sơn bị tán cây bên đường che gần như khuất. Nếu người không quen đường thì khó có thể nhận thấy biển này.

2. Biển báo hiệu và vạch kẻ đường không rõ ràng thì không được phạt mà chỉ được nhắc nhở .a.b.c (Cái này em đã xem ở đâu đó rồi nhưng quên, cụ nào bổ sung văn bản và các điều khoản liên quan giúp cụ ấy nhé)

P.Long

Xe hơi
Chỗ này thì nhiều cụ bị rồi cụ chủ thớt ạ, đúng là đường đẹp, nhưng trong khu đô thị thì vẫn phải chịu điều chỉnh bởi giới hạn 50km/h và chỗ này còn hay bị bắn lỗi chèn vạch nữa cụ ạ.
Chức vui.

gadetrungvang

Xe hơi
Luật là luật cụ ạ, gặp đèn đỏ vẫn phải dừng thậm chí chỉ có một mình mình trên đường, không thể lý luận chỉ mình cháu nên cháu vượt rào đc. Cần tuân thủ ạ. Nếu cứ nhầm lẫn thì ko cãi được với xxx đâu ợ.

minhnc

Xe máy
Đến ĐS là cụ phải thả xe đi từ từ ngắm cảnh 2 bên bao nhiêu là cái hay cái đẹp, chứ ai lại mát ga vượt 50 cây chuối như thế, phí quá
Em đi vòng 2, vòng đầu đi đúng thậm chí còn đi chậm nữa cơ
Đến vòng 2, đoạn này chả có gì để ngắm cả

minhnc

Xe máy
Chủ nhật này em đi ĐS, các cụ quan tâm thì em sẽ chụp hình up lên ợ.
Thế thì hay quá, em vẫn chưa hình dung ra nó nằm ở đâu và như thế nào ạ

Luật là luật cụ ạ, gặp đèn đỏ vẫn phải dừng thậm chí chỉ có một mình mình trên đường, không thể lý luận chỉ mình cháu nên cháu vượt rào đc. Cần tuân thủ ạ. Nếu cứ nhầm lẫn thì ko cãi được với xxx đâu ợ.
Hai khái niệm khác nhau ạ. Thông tư 13 có quy định không cắm biển đông dân cư ở những đoạn tuyến dân cư thưa thớt, không khuất tầm nhìn

ducletrung

Xe container
Cụ chủ thớt sai rồi,cái biển đô thị ngay chỗ ngã 3 đèn xanh đèn đỏ..Nếu cụ đi thẳng là vào khu 1 và nếu cụ rẽ phải là vào thị xã Đồ Sơn..

Chỉnh sửa cuối:

Otarec

Xe hơi
Vưỡn chưa có ảnh minh họa hả các cụ?

P.Long

Xe hơi
Các cụ chờ em tẹo, hôm đi vào em để ý mãi không thấy, hôm sau vòng ra 1 vòng chưa thấy, trưa nay em về em sẽ chụp hầu các cụ :D