Em viết lại bài chế thêm khe cắm USB để play Video

digger

Xe tăng
Cụ cho em tham chiến với nhá em chọc chẹo mãi cái bọn đầu dvd,màn hinh LCD, plastma to đùng của bọn philips và samsung em chán lắm rồi...........=))
Cụ pm em số đt đi, CN này nếu cụ digger rảnh thì xin cụ ấy cái hẹn cafe rồi nhờ cụ ý tư vấn luôn thể ^^
Ke ke ke, các cụ cứ trêu em mãi thế, em chỉ liều chứ kinh nghiệm không nhiều, lôi các cụ vào vụ này các cụ lại oán em.

trontuot

Xe hơi
Không biết nói gì, chỉ biết gọi bác hai chữ...SƯ PHỤ :D

Kiabuoisang

Xe container
@ Buổi sáng: Rất cám ơn cụ vì đã bỏ công đọc và bỏ công comment. Mỗi người một ý cụ ạ, và nhận xét cho nhau là điều nên làm. Em không nghĩ cụ ném đá đâu, em chỉ thấy buồn, bởi:

1. Rất nhiều người trên OF biết đến cụ buổi sáng bởi tính sáng tạo, mày mò và chịu khó tí toáy. Nếu em không nhầm thì Caren của cụ cũng được cụ chọc ngoáy rất nhiều, và rất hiệu quả (không phải chọc bừa). Vậy mà cụ bảo em như thế nào nhỉ: Nào là mất zin, nào là bốc khói... Thực sự em không hiểu ý của cụ một chút nào khi cụ nhận xét như thế.

Tài năng như cụ, nhìn thoáng qua cụ cũng biết rằng em chả động đến điện của xe mấy, em chỉ:
- Lấy nguồn nuôi bo mạch
- Lấy chân Audio từ bo mạch cắm vào Aux in của xe.
Vậy cụ nhận xét về em như thế có xác đáng không?
-------------------------------
2. Cụ chưa nhìn kỹ mạch của em, vậy mà cụ bảo em như thế nào nhỉ: Nào là không có cầu chì, nào là độ thích ứng thấp, chậm.... Thực sự em cũng không hiểu ý của cụ một chút nào khi cụ nhận xét như thế.

Tài năng như cụ, nhìn thoáng qua ở trang 1 cụ cũng thấy em có cái cầu chì 1A trong bộ nguồn để nuôi 1 cái bo mạch và 2 cái LCD, vậy cụ nhận xét về em như thế có xác đáng không?
-------------------------------
3. Cụ chưa ngồi vào xe em, cụ chưa cầm cái điều khiển của em, vậy mà cụ bảo em như thế nào nhỉ: Nào là không có màn hình trước, nào là không thể nhớ chọn bài, nào là vừa phải lái vừa hí hoáy, nào là điều khiển to đùng..... Thực sự em cũng lại không hiểu ý của cụ một chút nào.

Tài năng như cụ, sao cụ có thể phán một cách cảm tính như vậy:

- Thứ nhất: Em có màn hình trước cụ ạ, màn hình này em tích hợp camera tiến, camera lùi, còn khi không có tín hiệu camera thì sẽ lên Video. Bộ tích hợp em tự chế thông qua các thiết bị đóng ngắt điện tử mà em đã đưa lên đây rồi, nên em không show nữa vì em không nghĩ sẽ có nhận xét thế này.

- Thứ hai: Cái DVD nhà cụ có thể không nhớ bài đã phát, nhưng mấy cái DVD khựa nó nhớ tốt lắm cụ ạ, và không phải cái nào cũng giống cái nào. Cái nhà cụ không nhớ không có nghĩa là cái nhà em cũng không nhớ.

- Thứ ba: ... Mà thôi, em cũng chẳng giải thích làm gì, em chỉ show một cách để em DIY nhằm chia sẻ với mọi người. Nói nhiều chắc cụ cũng chả đọc, tùy cách nghĩ của mọi người thôi.

Nhưng thực sự là em vô cũng thất vọng vì tài năng như cụ buổi sáng mà lại comment hết sức cảm tính như thế
Cụ hơi cả nghĩ roài. Em thấy cụ PM có vẻ hậm hực với ý kiến đóng góp của em thế :P. Thấy dung hơi nhiều từ " Tài năng như cụ" cụ cho em hỏi lại một tẹo để mở mang kiến thức. Cái bo mạch của cụ nhớ đc vị trí bài đã phát đúng ko ợ ? Có nghĩa là cụ cấp nguồn cho nó lúc nào cũng có điện kể cả khi không bật chìa khóa ? Điều này em thấy hơi phi lý bởi lẽ cụ khởi động bo mạch và đóng mạch cho nó hoạt động qua 1 rơ le. Khi cụ tắt chìa khóa thì mạch ngắt và cái bo mạch đó nó nhớ vị trí bài hát bằng niềm tin ạ !!!
Và khi bật chìa khóa thì xin mời nó lại nhai từ đầu list nhạc cụ nhé. Em nói vấn đề nhớ bài là nhớ kiểu đó. Đầu DVD gia dụng thì hầu hết là ko nhớ nổi vị trí bài hát khi đã rút điện ra cắm lại cụ nhé. Cái bo mạch của cụ cũng thế mà thôi ạ.
Em CM cũng là để có điểm nào chưa rõ thì cụ bổ sung thôi, đừng vội cao huyết áp thế cụ ná. Em thì cũng phá xe chả kém cụ là mấy nhưng chả dám nhận mình là " tài năng " gì hết cụ nhé, danh hiệu cụ nói em ko dám nhận đâu ạ :-B

waranty

Xe hơi
Hay đấy, em cũng thích mấy vụ chế cháo này. :D

buonvn

Xe tải
Gửi cụ chủ ! Tình hình là em có 4-5 cái màn hình laptop 12-14inch mới tinh để 5-7 năm ko đung đến liệu có chế để làm màn hình ghế sau được ko cụ chủ nhỉ, tự nhiên đọc bài của cụ mới nghi ra, cụ giúp em nhé, câm ơn cụ.

thanhtn

Xe hơi
Hay quá, em đánh dấu tối về tự kỷ chế con DVD và đầu kỹ thuật số trên xe

ZARA

Xe tải
Em nhờ bác digger xem giúp em với, phá 1 cái đầu rồi, đấu xong thì nó toàn hiện lên open mà k biết làm thế nào để nó hiểu là no disc.

Bác coi qua ảnh rồi chỉ cho em vị trí cần xử lý để nó hiểu là no disc nhé.
Thanks bác nhiều :D

kienvinh

Xe lăn
Bác digger lấy gì làm màn hình?

Matizcoi

Xe cút kít
Hihi mõi tội cái màn đàng sau lại là cái để trên gương :D

Nissan4x4

Xe máy
Hay quá, em xin được oánh dấu, lúc nào có dịp thì vọc.

ĐXCN

Xe tải
Cụ hơi cả nghĩ roài. Em thấy cụ PM có vẻ hậm hực với ý kiến đóng góp của em thế :P. Thấy dung hơi nhiều từ " Tài năng như cụ" cụ cho em hỏi lại một tẹo để mở mang kiến thức. Cái bo mạch của cụ nhớ đc vị trí bài đã phát đúng ko ợ ? Có nghĩa là cụ cấp nguồn cho nó lúc nào cũng có điện kể cả khi không bật chìa khóa ? Điều này em thấy hơi phi lý bởi lẽ cụ khởi động bo mạch và đóng mạch cho nó hoạt động qua 1 rơ le. Khi cụ tắt chìa khóa thì mạch ngắt và cái bo mạch đó nó nhớ vị trí bài hát bằng niềm tin ạ !!!
Và khi bật chìa khóa thì xin mời nó lại nhai từ đầu list nhạc cụ nhé. Em nói vấn đề nhớ bài là nhớ kiểu đó. Đầu DVD gia dụng thì hầu hết là ko nhớ nổi vị trí bài hát khi đã rút điện ra cắm lại cụ nhé. Cái bo mạch của cụ cũng thế mà thôi ạ.
Em CM cũng là để có điểm nào chưa rõ thì cụ bổ sung thôi, đừng vội cao huyết áp thế cụ ná. Em thì cũng phá xe chả kém cụ là mấy nhưng chả dám nhận mình là " tài năng " gì hết cụ nhé, danh hiệu cụ nói em ko dám nhận đâu ạ :-B
Tài năng như cụ mà cũng phán dc câu này ạ?
Nhiều cái đầu DVD khựa thậm chí cụ rút đĩa ra, tắt nguồn rồi cụ cắm nguồn, đưa đĩa vào nó vẫn nhớ được bài đấy cụ ạ
Tài năng như cụ mà cụ đọc bài của cụ Digger cụ vẫn ko hiểu là khi bật nút AUX thì cái đèn LED ở nút AUX nó mới sáng, khi đó nó mới cấp nguồn cho board mạch à cụ :(

rav5

Xe tải
Em muốn thay cái âm ly ở đầu nguyên bản sang bộ caska có được không ạ. Dạng như lắp lõi đó ạ

chiakhoavang.vn

Xe điện
Website
www.cognotiv.vn
sức sáng tạo quả là vô hạn dưng mà em mua con loa tầu phá ra lấy cái board nó rẻ hơn lại dễ đấu nữa

em dùng con mini MP3 này có 100k lắp vào đọc micro sd cũng tạm tạm

Chỉnh sửa cuối:

chiakhoavang.vn

Xe điện
Website
www.cognotiv.vn
em thì em thích con này đáp ứng dc nhu cầu nghe nhạc

namnguyenhic

Xe tải
Ke ke, cái này thì phải là các cao thủ cơ, em gà mờ nên ứ dám phán bừa đâu.
Mà muốn các cao thủ giúp, cụ phải cung cấp thông tin về cái HU của cụ (tên gì, mã số bi nhiêu), hoặc cụ lật các đ.ít của vỉ mạch lên chụp cái ảnh thì mới biết được chứ cụ.

Em cứ phán bừa 1 câu nhé: USB connector của cụ ngoài chức năng đọc USB chắc còn nhiều chức năng điều khiển khác nữa, hoặc cung cấp nhiều nguồn khác cho các thiết bị kết nối như +12V, -12V, +5V, +3.3V, trong đó chân +5V chắc phải có tầm 3 chân.
Tuy nhiên, nếu chỉ đọc USB, cụ cứ thử hộ em thế này:

1. Dùng đồng hồ để thang đo 1x, đo chân nào nối trực tiếp ra vỏ máy thì đó là chân mát (Gnd), chắc connector này có khoảng 3-4 chân Gnd.
2. Bật nguồn lên, để thang đo điện áp, cụ tìm cho em các chân có điện áp +12V, +5V, +3.3V, -12V. Tổng số các chân này chắc có khoảng 6 chân (có điện).
3. Còn lại các chân không có tín hiệu điện đáng kể là các chân DATA in hoặc OUT, trong đó có vài chân D+ và D- của tín hiệu USB in.

Cụ nối cho em thế này nhé

Trong đó 2 chân (D+) và (D-) có thể nhầm mà chả ảnh hưởng gì, (cụ lấy cái USB ít tiền để thử nhé, nhỡ bốc khói đỡ tiếc).
Thử vài lần là chắc được thôi (bốc khói USB đừng mắng em nhé) :D:D:D

Cụ lật cái đ.ít vỉ mạch lên chụp ảnh xem em có giúp được cụ cái gì không
PS: Cụ phải thử rút chân -12V ở nguồn trước, nếu DVD vẫn có đủ cải hình và tiếng thì mới nên nghịc, chứ nó mà chỉ có hình (ko có tiếng) thì cụ nên tìm cái đầu DVD khác, chứ công đoạn chế nguồn -12V cũng mệt phết đấy.
Cụ chủ giúp em với, em cũng làm giống cụ chủ nhưng phải cắm dây cắm từ bộ cơ đĩa vào thì nó mới nhận được USB (Phần em kẻ ô đỏ)

namnguyenhic

Xe tải
cụ chủ đi vắng hay sao mà chưa giúp em nhỉ

vuhoa_art

Đi bộ
sao ko nhin thấy hình hướng dẫn đâu cả

phuoclamgl

Đi bộ
các bác cho e hỏi: e cũng độ usb trên hyundai tucson 2009 nhưng khổ 1 cái là mở máy usb tự chạy. có ai bị giống e k ah. tiện đây e cũng đang mò độ aux cho con này luôn ah.http://photo.i.ua/user/1528301/180556/4497596/ e tìm hiểu cái này nhưng dây màu gì thì e tìm k ra.

xe ca

Đi bộ
Bác digger gửi cho em bài hướng dẫn chế thêm khe cắm USB để play Video với . có hình ảnh hướng dẫn nữa bác nhé . em cám ơn bác nhiều . mail của em đây : lechinh29@gmail.com