[Thảo luận] Em va chạm ngã tư Đại Cồ Việt - Bà Triệu, các bác cho bình luận rút kinh nghiệm ạ.

kienbeu

Xe điện
Cụ đúng chỏng gọng rồi còn hỏi giề! Hay lại mua bằng đới:))

ng_cuongvn

Xe tải
đoạn này rẽ sang phố Huế em thấy hầu như toàn đi sai, qua đèn đỏ thứ nhất, mặc dù có biển cấm, nhưng hầu như tất cả các xe đều đi vào đoạn ngược chiều để rẽ sang phố Huế, xxx cũng chẳng nói năng gì. Em dự là 1 ngày khi các con gà đã quen đường rồi thì xxx sẽ ra quân làm 1 mẻ đây.
Còn bài của bác củ này đúng là ko hiểu cần bình luận gì để bác ấy rút kinh nghiệm gì nữa. Chỉ khen bác là đã bình tĩnh ko nhảy xuống để bắt đền bác kia, đường hà nội va quệt nhẹ là chuyện bình thường, bỏ qua cho nhau tg còn làm việc khác bác nhể.
P/s: bác làm cái sơ đồ đẹp và chi tiết đấy, bác vẽ bằng autocad à.

Tribute

Xe container
Em thấy là cụ chủ thớt cũng đi sai. Theo luật gt thì mình luôn phải nhừng đường cho xe đến từ bên phải, bác forte kia vừa đến từ bên phải bác, vừa đi trên đường ưu tiên nên có quyền được bác nhường đường
Cụ sai rồi, quy tắc nhường đường cho xe đến từ bên phải là áp dụng cho giao cắt không vòng xuyến, không đèn tín hiệu, lúc đó xe từ hướng bên tay phải tới được vào giao cắt trước. Trường hợp này là 2 xe cùng 1 đường, xe kia vượt đèn đỏ, lấn làn gây tai nạn. Phải em em xuống làm um lên cho xxx xích cổ thằng kia luôn cho chừa lối đi láo.

Kenket

Xe điện
Chắc là cụ lại nghếch mắt lên dòm gái chứ giề :P

tienlq

Xe buýt
Hon 8h phải không bác mà thấy forte trình bày với xxx mấy câu là được đi

xe365vn

Xe container
tóm lại là cụ đi đúng và vẫn bị va chạm
HN mà cụ ;)

loi_luxury

Xe hơi
Vậy là may mắn rồi cụ ạ...Không lằng nhằng mất thời gian,mất công,mất việc...

dang_tim_xe

Xe điện
Em mà là cụ, cùng với em đang đi u oát thì ....em cứ tiến thẳng, chú đỏ đỏ kia đi sai làn, còn chèn ép ng khác, là em....hôn cho phát vào sườn cho nhớ! Em luôn tuân thủ luật nên em cực ghét những chú nào đi láo.

vuthanhbk

Xe đạp
Hon 8h phải không bác mà thấy forte trình bày với xxx mấy câu là được đi
Đúng rồi bác ah, thấy bác đó vừa trình bày vừa trỏ vào vết xước, em đợi đèn đỏ ko tiến lại xem trình bày gì được ạ.

Coltplus2008

Xe điện
Hai bên đều sai. Để tránh có lần sau thì chỏ có cách quan sát kỹ hơn, thấy xe khác đi gấu quá thì nhường.

Thanhnam68

Xe tải
Lỗi của cụ chủ thớt là không kiểm soát được tốc độ :D Lỗi bác kia là chuyển làn không tín hiệu (em dự thế),thiếu quan sát,không đảm bảo an toàn,khoảng cách :D !!!

BinhminhCDS

Xe buýt
Bác xe đỏ mắc lỗi sai làn rồi cụ chủ ạ. Cụ phải bắt đền chứ. Đường đó có biển phan làn to đùng mà. Nếu múôn rẽ trái sang phố húê phải đi vào làn bên trái chứ ạ.

Sent from my A1_07 using Forum Runner

vuthanhbk

Xe đạp
Lỗi của cụ chủ thớt là không kiểm soát được tốc độ :D Lỗi bác kia là chuyển làn không tín hiệu (em dự thế),thiếu quan sát,không đảm bảo an toàn,khoảng cách :D !!!
Đây có thể là kinh nghiệm khi đi đường tắc trong nội thành, em hơi mớm ga một chút để đi thẳng, thì thấy xe bên phải lao rất nhanh lấn đường, em phanh ngay, lúc đó xe em không nhanh lắm chỉ chừng 10km/h, nhưng vẫn bị kịch một phạt đầu xe. Có lẽ tình huống đó em quan sát và gia cát dự tình huống hơi kém.

Tình huống này giống tình huống đường tắc thấy chỗ trống trước mặt otô cố tiến lên, xe máy 2 bên lách vào phía trước otô, otô bị sượt má.

cargoman

Xe điện
Cụ đi thế là đúng ở chỗ này, khu vực này lái mới hoặc ngoại tỉnh vào đảm bảo chết. Va chạm nhẹ không sao cả, cụ không lên ăn thua cũng là đúng, thôi bỏ qua đi cụ ạ.

tranxuananh

Xe buýt
Bác đi đúng rồi, nhưng mà bác nên cạo cái sơn đỏ đỏ dính ở xe bác trả lại cho bác kia, lấy làm gì phải tội chết bác ạ.

mr.ken_no1

Xe container
Thú thực lần đầu tiên em qua cái điểm giao nhau này, tẹo nữa thì em vượt đèn đỏ nếu ko có 1 bác đi trước dừng lại. Lúc đó em còn lầm bầm chê bác đi trước éo biết đi. Sau khi nhìn lại đèn thấy may mắn quá và thầm cám ơn bác đi trước :D

3_banh

Xe điện
Chỗ đó còn có làn, chứ nhiều đoạn như ngã 5 Cửa nam mới gọi là hỗn loạn, có va chạm cũng chả biết ông nào đúng, ông nào sai, đè được thì đè, ko thì phải nhường thôi.

vietdungth

Xe buýt
Số 2/167,phố Gia Quất,Thượng Thanh, Long Biên, Hà
Website
www.truongduongsat.edu.vn
Em hiểu ý lăn tăn của Cụ. Cụ đi rát đúng về luật, điều cần rút ra là cần thêm 1 chút kinh nghiệm. Theo em, kinh nghiệm là vấn đề thời gian thâm niên lái xe. LX lâu năm sẽ có kinh nghiệm, người kém sẽ phải có thời gian dài hơn người khác mà thôi. Cá nhân em thì có kinh nghiệm 6 năm, không biết là dài hay ngắn nhưng đôi khi vẫn bị tình huống mà về ngẫm lại vẫn thấy minh non kinh nghiệm. VD: cung sáng nay 8/2/2012 em cung giống hệt cụ:\
- Em đi từ Khâm Thiên sang Nguyễn Thượng hiền, đây là đường hàng ngày em thuộc từng cm, thông thường em và đại đa số xe đều đến ngã tam Nguyễn Thượng Hiền-Yết Kiêu thì đều rẽ trái vào Yết Kiêu. Nhưng ngay từ Khâm Thiên đã có 1 em Zace còi, đèn loạn xị vào xx em và đến ngã 4 KT-Lê Duẩn thì vượt bên phải em và đi sát song song nhăm nhe vượt. Em đoán nếu nó vượt lên so với xe em chỉ cần nửa thân xe là nó sẽ ép em để rẽ trái vào Yết Kiêu mà đường thi đông như kiến nên em dứt khoát rồ ga sát xe trước để nó không lên được. Đúng như dự đoán đến ngã tam NTH-YK, em zace xi nhan trái định ép em tụt xuống để rẽ. Mọi khi em cũng rẽ nhưng thấy vậy thì em đi thẳng tiếp NTH làm xe kia phanh dúi dụi nếu không thì sẽ quệt mũi vào cửa phụ xe em. Sau khi tăng ga thoát lên em tự nhủ mình già còn dại, về luật mình đúng nhưng nếu xe kia lái non thì cả 2 bị quệt vì trời mưa , kính mờ tầm nhìn 2 xe đều kém. Kết luận là đúng luật nhưng tốt nhất là nên nhường cho xe liều, cùn, lái non …
- Quay trở lại cụ sáng nay, khi xe bên phải áp sát để tạt trái thì tốt nhất là mình luôn quan sát 4 phía và phanh nhường ngay. Em đọc 1 cuốn dạy lái xe của Mỹ có 1 câu em rất tâm đắc: đừng bao giờ tin rằng xe khác sẽ nhường đường cho bạn ngay cả khi bạn đang được ưu tiên trên đường ưu tiên. Nếu cụ đọc em Mail cho
Va chạm nhỏ nhưng em nghĩ cần rút kinh nghiệm ạh. Vì đi trong nội thành em thường xuyên thấy lấn làn vượt cắt mặt thế ạh. Trong trường hợp này bác kia sai đúng không ạ? mặc dù bác đó nhanh hơn em nửa thân xe? Nếu em cũng nhấn ga ăn thua thì có khi Rầm mạnh rồi. Lúc đó đèn thứ nhất chuyển sang đỏ em dừng, còn xe kia thì bị công an túyt do vượt đèn đỏ. Lúc đó em định phi lên làm rõ phải trái với xxx và lái xe kia, nhưng thấy đường đông quá lại thôi, đi thẳng.
Nói chung va chạm nhỏ nhưng cảm giác rất buồn, không biết tại mình hay không? Sao đi đàng hoàng vẫn bị va quệt, lần sau phải như thế nào để tránh?

Chỉnh sửa cuối:

Pham Quoc Han

Xe buýt
Cụ đi đúng rồi, còn va chạm nhẹ thế thì kể cũng bực mình. Nhưng đi đứng kiểu này còn nhiều cụ lắm, chả hiểu mải nghĩ hay bon chen hay gì gì, thôi thì cố mà giữ bình tĩnh đi cho đúng thôi cụ ợ. Hạ hỏa đi.[-X

Baltic2

Xe máy
Hơi bực tí nhưng không sao là tốt rồi cụ ợ!