[VHGT] Em ức quá các bác ạ

thanglaw29b

Xe hơi
Nói chung là nghĩ nhiều mệt óc, cụ cứ cho qua cho nó nhẹ đầu ợ

namhen

Xe buýt
Có cụ nói người ta không cho đỗ mà em cứ đỗ nên may không ăn đôi chim bồ câu khắc lên xe. Thực ra người ta làm ăn mà mình đỗ chắn nhà thì cũng không nên nếu nói về tình. Còn về lý các ông bà ấy đâu có quyền đuổi mình. Lòng đường đâu phải của riêng ai phỏng các cụ. Trừ khi ông bà già ấy có sổ đỏ lòng đường hê hê
Nếu ko cấm dừng đỗ là mình dùng được chứ. Cho nên câu chuyện vừa qua thực ra chỉ là tình người mà thôi phỏng các cụ
Đường là đường chung mà, không cấm dừng đỗ thì ai cũng được đỗ.
Cụ vào Đà Nẵng thử coi, cứ không cấm đỗ thì các xe cứ đỗ thoải mái, kể cả cửa nhà hàng, khách sạn. Hôm em đi taxi thắc mắc, anh taxi nói ở trỏng nó thế. Có thể ngoài HN mọi người hay bon chen nên cứ thích giữ những cái không phải của mình.

hbu082

Xe container
Chấp làm gì cụ ơi. Có thể do người ta có tuổi rồi nên khó tính. Hôm qua em đi đón gấu, đến cổng cq đứng chờ. Dọc đường đấy đc trưng dụng làm bãi đỗ xe. Còn khoảng trống nên em đỗ vào. Vừa đỗ xong thì có anh mặc đồng phục trông xe phi đến để xin tiền gửi. Em bảo cho em đỗ nhờ chờ vợ em trong cq rồi đi ngay. Ấy thế mà còn làu bàu. Đỗ chờ cq thì vào cổng cơ quan mà đỗ. Đỗ ở đây là phải trả tiền. Ra đằng kia mà đỗ kìa. Rồi phóng xe đi. Chứ còn quay lại mà đuổi em lại chửi cho.

TONGIA

Xe lừa
Chán thật.
Thời đại này rồi mà...
Dân mình bựa quá.

minhX1

Xe buýt
cụ chơi trộm lại nhà nó phát. buổi tối cụ mang xô sơn tạt thẳng cho cái rồi lượn. giời mà tìm..

longnguyenhvn

Xe buýt
Những chỗ như vậy là chỗ kiếm cơm của người ta, người ta cũng phải nộp tiền cho phường đấy ợ. Cụ đỗ thế thì lo lắng là phải, nó gạch cho phát lại quá tốn. Em mấy lần gặp trường hợp thế thì nhẹ nhàng bảo cho anh gửi nhờ cái xe 1 tí rồi đưa 30 bảo chú cầm uống hụm nước. Anh đi độ 1h rồi quay lại ngay. Thế là cả 2 đều vui, mình cũng yên tâm có người ngó xe cho mình. Chạy đi gửi chỗ khác thì cũng quá tội.

Hôm em đưa nhóc đi khám cũng gần y như cụ, *** nó, đường không cấm đỗ, lưu lượng xe qua lại ít, em chọn ngay căn là ngân hàng (đã đóng cửa vì hết giờ làm việc) để đỗ, vậy mà vừa tắt máy chưa kịp rút chìa khóa thì xuất hiện 1 thằng security hớt hơ hớt hải chạy tới hỏi anh vào nhà hàng à. ĐM con thì đang sốt, hỏi vớ vẩn. E bảo đưa bé đi khám trong hẻm, sao không? Nó trả lời tỉnh bơ: anh ơi không đỗ được chỗ này đâu. ĐKM nó có điên tiên tiết không, đường ko cấm lại bị thằng này nó cấm. Hóa ra nó là secu của nhà hàng bên cạnh 2 căn, mình đỗ chiếm chỗ đỗ của nhà hàng nó, nó ra làm trò đây. E kệ, cứ đỗ chềnh ềnh đấy. Đưa bà cháu vào Phòng khám xong là fải quay ra ngó xe ngay không nó lại cho một đường từ đầu xe đến cuối xe thì toi.
KL: VN ta đang có cảnh, đường cho fép đỗ nhưng mày *** được đỗ trước cửa nhà tao.

Chỉnh sửa cuối:

mopmi

Xe tăng
Chiều qua em phải đưa vợ đi khám ở 125 Thái Thịnh. Biết thân phận nên đã gửi xe đi bộ đưa vợ vào khám. Khám xong em đi lấy xe vợ yếu nên ngồi đợi em lấy xe qua đón. Em đi lấy xe và thấy đỗ trước một cửa nhà có 2 ông bà trung niên đang ăn cơm. Em xin phép 2 bác cho cháu đỗ nhờ 3 phút qua đón vợ rồi quay lại đi ngay. Họ nhất định đuổi đi mà xin2 lần ko được. Vợ thì đau gọi ồi ổi. Em đành để xe đó và chạy ù sang mua thuốc rồi quay lại chỉ chưa đầy 5 phút. Quay lại thì thấy ông già ra sức hắt cơm thừa canh cặn lên kính xe em. Em vẫn từ tốn nói là cháu đã xin phép và quay lại ngay vậy mà 2 bác nỡ làm vậy. Chưa dứt lời lão già tung đủ các căng củ cọt. Em thấy bức xúc quá nhưng nghe vợ đi ngay ko nói gì. Chán sao lại có người lớn như vậy chứ
Chuyện qua rồi, e mong cụ quyên nó đi đừng để trong đầu nó hại não lắm

laitaulaixe

Xe tải
Chuyện ở t/p hoa phượng đỏ, có một xe bê tông tuơi lúc 2g sáng đến đổ 4 tấn xuống lấp đầy cổng một ông quan, các bác có biết vụ này không?

GraySmoke522

Xe đạp
Đúng là giờ ngoài đường có đủ các loại người, thôi mình cứ né đi cho lành bác ạ

Anh.Gabriel

Xe hơi
Ở đâu cũng có những người như thế,cụ chủ chấp làm gì mệt người

NovaTech.vn

Xe máy
Đi ô tô ko có chỗ đỗ thật là khổ các bác nhể.

enghoang

Xe tăng
Em thấy ngoài chuyện văn hoá và nhân cách thì tính đố kị ghen ăn tức ở của một số người cũng tạo ra những chuyện như thế này.