[Funland] Em tý bị nhẩy mất con xe ở Hà Nội

morning 09

Xe tải
Lắp bộ khóa từ của sh giờ b nhiêu tiền các cụ nhỉ?

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Cụ TungNguyenMD cos mất cả túi treo xe đạp vs đôi găng tay mấy củ lận. Về đến nhà mí biết kia kìa. May mà nó ko nhổ nốt cọc yên.

Vo_thuong

Xe điện
Lúc 14h00 ngày hôm nay (14/3/2021) tại phố Dương Văn Bé, Vĩnh Tuy, Hà Nội. Em đang mải vào cửa hàng, xe chỉ khoá cổ thôi thì thằng ăn cắp đã phá nát cái khoá ( chỉ 3 giây). May em có lắp chống trộm nên nó không nổ được máy -không giờ này lại phải đi bộ.
Lúc chạy ra thì thấy hai thanh niên trẻ lên xe exciter không biển bên đường phi mất.
Các cụ chú ý và đề phòng trộm cắp mua thêm con khoá càng cua cho chắc ăn.
P/s: Em mất hơn 2 giờ đi sửa cái khoá và 150k tiền sửa nữa.
Đúng là may mắn đầu tháng.
Nhìn thấy tận mắt tài sản của mình tý bị trộm tại thủ đô mà lại là mấy ông thanh niên khoảng 20-30t nữa thật ngao ngán.
Cách đây 3 năm vợ em cũng bị y thế này. Bọn nó cho cái vam vào bẻ khóa con SH Mode trong vòng mấy giây nhưng có khóa chống trộm nên ko nổ máy được. Bọn nó còn táo tợn là dắt xe đi cơ, may mà có bà hàng nước hô lên và vợ chạy ra. Chi phí làm lại khóa hết mấy trăm k và thu lại được cái đầu vam còn dính trong ổ khóa :).
Đúng là xe kha khá một tý thì nên lắp thêm cái khóa điện chống trộm các cụ ạ.

Hoanft

Xe buýt
Cụ TungNguyenMD cos mất cả túi treo xe đạp vs đôi găng tay mấy củ lận. Về đến nhà mí biết kia kìa. May mà nó ko nhổ nốt cọc yên.
2014 bạn em nhà ở đoạn Sơn Tây Kim Mã có con Honda Superfour. Xe để ngoài vỉa hè để tầng 1 vợ nó bán hàng. Tối thằng bạn đi nhậu về muộn, xe nặng quá vợ nó không đẩy vào được nên khóa xe, thêm khóa chữ U, rồi khóa thêm xích sắt bánh trước vào cái bệ lên xuống.
Nửa đêm có bọn đi xe tải 5 tạ đến cắt xích sắt với khóa U rồi đẩy con xe máy lên xe tải chở đi mất.
Thằng bạn nhậu líu ríu rồi về cứ mở cửa đi thẳng lên lầu ngủ, sáng hôm sau 2 vc mới biết mất xe. Gần năm sau công an tìm ra xe và bọn trộm. Bọn nó chở xe đi thay cả bộ IC và chìa mới mở được xe lên, rồi sơn đổi màu, làm giấy mbc bán vào trong miền Nam. Xe chạy sai luật bị xxx vịn họ tra ra giấy láo rồi điều tra ngược hóa ra xe ăn cắp.
Thế cụ ấy có lấy về không cụ. Không nhận ra chiếc xe thân thương của mình nữa nhỉ.

Chỉnh sửa cuối:

Nongdantb

Xe tăng
Cứ kiểu đầu trần nhưng đeo khẩu trang rồi giả nghe điện thoại gần xe đẹp là y như rằng đội Thó.

kiendaydien

Xe buýt
SH Việt đời đầu tiên năm 2012 cụ ah. (Loại thay Form từ Ý sang Việt xấu xấu ấy thế mà trộm nó vẫn để ý- chía cơ cụ ah )
Em ngồi trà chanh Nhà Thờ cũng bị tụi nó phá khoá , may có lắp chống trộm nên chỉ mất 300k ra Lương Văn Can làm lại ổ khoá , quay lại đè bọn quán ra đòi . Tụi nó xin xỏ rồi đền có 150k , ko biết mất cả xe thì giải quyết thế nào nữa , xe em cũng SH2012

Hoanft

Xe buýt
Em ngồi trà chanh Nhà Thờ cũng bị tụi nó phá khoá , may có lắp chống trộm nên chỉ mất 300k ra Lương Văn Can làm lại ổ khoá , quay lại đè bọn quán ra đòi . Tụi nó xin xỏ rồi đền có 150k , ko biết mất cả xe thì giải quyết thế nào nữa , xe em cũng SH2012
Ông bạn em gửi xe có vé, có bảo vệ đàng hoàng còn bị mất xe. Cuối cùng nó bầy hầy trả dần ít một từng tháng theo lương bảo vệ (thế có lởm không).

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Em đi con FX cùi bắp vứt vạ vật ko thèm khóa cổ mà chả đứa nào thèm lấy :)) Bạn của f1 em đến chơi dựng xe đạp cạnh con fx của em lúc sau xuống mất cụ cái xe đạp :))

Macgregor

Xe điện
e nó vào tận nhà nó kiểm tra 3 cái đt lấy 2 cái. lấy 2 còn 1 e 8s+ có mã khóa nó ko lấy để lại xin mỗi cái ốp lưng, yêu thế cơ chứ

NDD_HN

Xe tải
Lúc 14h00 ngày hôm nay (14/3/2021) tại phố Dương Văn Bé, Vĩnh Tuy, Hà Nội. Em đang mải vào cửa hàng, xe chỉ khoá cổ thôi thì thằng ăn cắp đã phá nát cái khoá ( chỉ 3 giây). May em có lắp chống trộm nên nó không nổ được máy -không giờ này lại phải đi bộ.
Lúc chạy ra thì thấy hai thanh niên trẻ lên xe exciter không biển bên đường phi mất.
Các cụ chú ý và đề phòng trộm cắp mua thêm con khoá càng cua cho chắc ăn.
P/s: Em mất hơn 2 giờ đi sửa cái khoá và 150k tiền sửa nữa.
Đúng là may mắn đầu tháng.
Nhìn thấy tận mắt tài sản của mình tý bị trộm tại thủ đô mà lại là mấy ông thanh niên khoảng 20-30t nữa thật ngao ngán.

Như này thì chưa phải bị nhẩy mất cụ ơi. Mà cụ cho em hỏi: đã đậy nắp khóa chống trộm rồi mà chúng nó vẫn bẻ được khóa là sao ạ? em tưởng đậy cái nắp khóa là chúng nó không có cách nào bẻ được khóa chứ nhỉ?

Hoanft

Xe buýt
Như này thì chưa phải bị nhẩy mất cụ ơi. Mà cụ cho em hỏi: đã đậy nắp khóa chống trộm rồi mà chúng nó vẫn bẻ được khóa là sao ạ? em tưởng đậy cái nắp khóa là chúng nó không có cách nào bẻ được khóa chứ nhỉ?
Khóa đó chỉ làm cảnh thôi cụ.
Các cụ chú ý cửa nhà các cụ thiết kế khoá trong (lắp tai bên trong). Chứ lắp tai bên ngoaì chúng nó công phát gẫy. Kinh nghiệm đau thương của em đấy! 2 lớp cửa khoá mỹ đàng hoàng.

Chỉnh sửa cuối:

hieukon

Xe container
chung cư nhà e cũng mới mất 2c wave, do để vỉa hè chạy lên nhà :)

phihanhgia

Xe container
Nếu nâng mức trộm cắp cướp giật đâm chém kiểu ổ nhóm lên mức tối thiểu 10 năm có lẽ sau k quá 5 năm Xã hội này sẽ bớt bất an
Luật để có tính răn đe chắc chắn phải tăng án nặng hơn cho những tội phạm cướp, giật, băng đảng nhóm tội phạm bảo kê, trộm cắp, kể cả tội ăn cắp vặt. Kế hoạch chi tiết phải chuẩn bị kèm theo là phải xây thêm rất nhiều nhà tù (cỡ 20%), quản giáo, và chi ngân sách. Sau một khoảng thời gian nhất định, tội phạm hình sự dạng này giảm đi đến một ngưỡng ổn định trung bình, lúc đó mới có thể giảm chi cho hệ thống nhà tù.
Và phải triệt để KHÔNG "giảm án" "ân xá", phóng thích tù nhân sau 1/2 thời gian ngồi tù. Muốn tiếp tục giảm án, ân xá sớm, thì phải tăng thời gian phạt tù gấp 4 lần; vd hiện tại mức án là 3-5 năm thì phải sửa thành 12-20 năm; và sau khi chấp hành 1/2 án tức là 6-10 năm, thì sẽ được hưởng ân xá trước hạn.

Chỉnh sửa cuối:

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Luật để có tính răn đe chắc chắn phải tăng án nặng hơn cho những tội phạm cướp, giật, băng đảng nhóm tội phạm bảo kê, trộm cắp, kể cả tội ăn cắp vặt. Kế hoạch chi tiết phải chuẩn bị kèm theo là phải xây thêm rất nhiều nhà tù (cỡ 20%), quản giáo, và chi ngân sách. Sau một khoảng thời gian nhất định, tội phạm hình sự dạng này giảm đi đến một ngưỡng ổn định trung bình, lúc đó mới có thể giảm chi cho hệ thống nhà tù.
Và phải triệt để "giảm án" "ân xá", phóng thích tù nhân sau 1/2 thời gian ngồi tù. Muốn tiếp tục giảm án, ân xá sớm, thì phải tăng thời gian phạt tù gấp 4 lần; vd hiện tại mức án là 3-5 năm thì phải sửa thành 12-20 năm; và sau khi chấp hành 1/2 án tức là 6-10 năm, thì sẽ được hưởng ân xá trước hạn.
Trước khi luật được chính thức đưa vào áp dụng công tác tuyên truyền cần quảng bá rộng, thậm chí dự thảo luật cũng thông báo rộng rãi đến toàn thể cộng đồng - hộ dân - người dân và từng trường học thì sẽ làm nhiều kẻ bớt manh động ...nhất là tội hành hung người khác phải tăng nhiều nhất

Quy Lão

Xe tăng
Và phải triệt để KHÔNG "giảm án" "ân xá", phóng thích tù nhân sau 1/2 thời gian ngồi tù. Muốn tiếp tục giảm án, ân xá sớm, thì phải tăng thời gian phạt tù gấp 4 lần; vd hiện tại mức án là 3-5 năm thì phải sửa thành 12-20 năm; và sau khi chấp hành 1/2 án tức là 6-10 năm, thì sẽ được hưởng ân xá trước hạn.
Làm như cụ bảo thì phải duyệt cái đề án cỡ khoảng 5-10.000 tỷ cho bộ Hình.
Mà bọn này nó ăn cắp thì còn kinh hơn 10 nghìn thằng nhảy xe.

zolahn

Xe điện
Chúc mừng cụ!
em cũng định mua con SH đi lại mà thấy cái xe này đi cứ phải trông nó quá tội.
em có con wave rách đi hơn chục năm cũ cũ rồi mà ngại đổi
Sh đời mới có smartkey thì nó ăn trộm sao đc

fashion

Xe tăng

nghe các cụ nói chuyện giật mình vào check cái định vị xe xem nó còn tốt ko,trộm vía vẫn ngon :D

hitle888

Xe điện
Khóa Piaggio ngon. Ku em em trước trộm vào khu trọ trộm gần hết xe, còn lại con Liberty ổ khóa trầy trụa ko phá dc.
Vấn đề là nó phá được nhưng đếch nổ máy được ạ, IC nó ăn với chìa nên không nổ máy được, mà dòng Piaggio thay cả cụm IC + ổ khóa (sau khi đùn được cái xe nặngoif í ra nơi sửa) thì bằng tiền con wave cỏ