[Funland] Em Từng Không Tin Hiệu Quả Của Đèn Bắt Muỗi Cho Đến Khi Mua Về Dùng Thử

tomania

Xe buýt
Cụ cho e hỏi, Cái đèn này có nghe tiếng quạt kêu o o liên tục không?

Tuần trước về quê tối tắt điện đi ngủ mà muỗi kêu như ong. Nên tuần này em về vừa chạy đi mua ngay 2 cái đèn rạng đông 260k/cái. Loại chỉ hút muỗi vào nhốt lại, không dùng điện để làm chết muỗi. Em vừa vào ngó thấy cũng hiệu quả phết.

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
Em mua loại đèn 300K thì dùng nửa năm nay vẫn ngon lành, ngày cắm 18 tiếng :D

piston

Xe container
Có loại nào tốt các cụ cập nhật cho bọn muỗi nó sợ đi ạ.

datinh

Xe container
Em mua cái đèn này từ mấy năm trước hồi mới ra 120k cơ, sau nhiều lần sử dụng bắt được đúng 1 con mặc dù để xó nhà muỗi cũng khá nhiều. Trông mã thì đẹp, quạt cũng êm, đèn cũng sáng mà muỗi nó không vào chắc muỗi nó không nghĩ như người. Hiện nay em vứt đâu đó trong kho cho khuất mắt để khỏi thấy cái ngu của mình.
thank cụ đã rì viu có tâm
suýt nữa em nhập về.

Tuongtien1977

Xe điện
trước tôi mua cái của đức, ( beurer) thì phải 750k bắt được nhiều với đk nhà phải nhiều muỗi, bên trong dền ánh sáng xanh để thu hút muỗi, bên ngoài là lưới điện, mỗi lần muỗi bị điện giật nổ lách tách, mùi cháy thơm thơm

datinh

Xe container
trước tôi mua cái của đức, ( beurer) thì phải 750k bắt được nhiều với đk nhà phải nhiều muỗi, bên trong dền ánh sáng xanh để thu hút muỗi, bên ngoài là lưới điện, mỗi lần muỗi bị điện giật nổ lách tách, mùi cháy thơm thơm
cái như thế thằng rạng đông cũng có thì phải ạ.
nhưng của tây chắc nom đẹp hơn. tí em lên mạng rình mò.

Layloi

Xe tăng

Cháu mua con này đc nửa tháng, 90k cả ship, bắt muỗi hiệu quả, độ bền thì k rõ.

Lucas_lee

Xe tăng
Trc e mua 1 cái của Xiaomi mà chả bắt được con nào. Đèn bé quá, con cái vẫn bị muỗi đốt tịt người.
Chắc phải mua loại to, công suất lớn mới ăn thua.

dongnat123

Xe container
cái như thế thằng rạng đông cũng có thì phải ạ.
nhưng của tây chắc nom đẹp hơn. tí em lên mạng rình mò.
Em mua ủng hộ hàng Việt Nam đây, hình như loanh quanh 300k. Kết quả có vài con ngu thì chết, bọn còn lại khôn hơn toàn quy sang xơi thịt người

cụ không hưởu rồi
trong máy họ lắp một cái bảng mạch . có chức năng đếm số muỗi bay vào. rùi truyền ra màn hình hiển thị. công nghệ lắm.
8-x
Chết, chết! công nghệ đến thế rồi cơ à cụ?

Dan du an

Xe ba gác
Em mua cái đèn này từ mấy năm trước hồi mới ra 120k cơ, sau nhiều lần sử dụng bắt được đúng 1 con mặc dù để xó nhà muỗi cũng khá nhiều. Trông mã thì đẹp, quạt cũng êm, đèn cũng sáng mà muỗi nó không vào chắc muỗi nó không nghĩ như người. Hiện nay em vứt đâu đó trong kho cho khuất mắt để khỏi thấy cái ngu của mình.
Cháu cũng mua cho cơ quan hai cái chả thấy bắt được cái gì. Toàn lừa đảo.

poiuy

Xe ba gác
Trc e mua 1 cái của Xiaomi mà chả bắt được con nào. Đèn bé quá, con cái vẫn bị muỗi đốt tịt người.
Chắc phải mua loại to, công suất lớn mới ăn thua.
Đèn này chỉ làm giảm muỗi chứ không triệt được 100% muỗi nên vẫn bị muỗi đốt là đương nhiên.
Nhà em cũng mua 1 cái, ban đầu thấy bắt được muỗi nhưng hiệu quả ngày một giảm. Có khả năng ánh sáng đèn của nó thoái hoá, không còn khả năng thu hút muỗi.

danleduc

Xe điện
Hiện nay em thấy trên Lazada, Shopee ....có thiết bị đuổi muỗi, đuổi gián, đuổi chuột cắm điện hoặc chạy pin sạc, có loại còn chạy pin năng lượng mặt trời nữa.
Thiết bị này nó phát ra tần số âm thanh (siêu âm thanh ) để xua đuổi các loại vật...
Có cụ nào đã dùng chia sẻ kinh nghiệm đi....:)

Em thấy còn có cả loại thiết bị sạc pin cầm đi đường đề phòng chó tấn công nữa. Khi gặp chó tấn công, chỉ cần bấm nút, máy sẽ phát ra âm thanh với dải tần số mà chó nghe sẽ sợ chạy mất, mà không dám lại gần...:D

danleduc

Xe điện
Em đang muốn mua 1 thiết bị đuổi gián cắm điện ở nhà, nhà em nhiều con gián Đức quá, diệt thuốc không nổi....
Mà em chờ mọi người dùng trước chia sẻ kinh nghiệm về loại thiết bị này, chủ yếu nhập từ TQ, nên em chưa dùng vội...chờ mọi người Review.

Em cũng đang có nhu cầu mua 1 thiết bị đuổi chuột để trên xe ô tô, loại chạy pin hoặc sạc pin, chứ không dùng pin ắc quy xe...(em sợ liên quan điện, chập chát xe ô tô và nhanh hết ắc quy xe)
Mà em cũng chờ cụ nào dùng trước Review xem thế nào...hỳ hỳ....:D

Mc Bia

[Tịch thu bằng lái]
Hiện nay em thấy trên Lazada, Shopee ....có thiết bị đuổi muỗi, đuổi gián, đuổi chuột cắm điện hoặc chạy pin sạc, có loại còn chạy pin năng lượng mặt trời nữa.
Thiết bị này nó phát ra tần số âm thanh (siêu âm thanh ) để xua đuổi các loại vật...
Có cụ nào đã dùng chia sẻ kinh nghiệm đi....:)

Em thấy còn có cả loại thiết bị sạc pin cầm đi đường đề phòng chó tấn công nữa. Khi gặp chó tấn công, chỉ cần bấm nút, máy sẽ phát ra âm thanh với dải tần số mà chó nghe sẽ sợ chạy mất, mà không dám lại gần...:D
Khi nào có thiết bị phát tần số đuổi vợ thì cụ hẵng tin. Giờ đủ thứ đuổi chim (còn phân ra chim sẻ, bồ câu), ruồi muỗi....Nhưng có 1 phát em tin là đuổi ruồi bàn ăn. Cụ mang máy tính bảng, bật youtube có quả clip tần số đuổi côn trùng. Quả thật là có tác dụng, nhất là khi đi ăn hải sản.

danleduc

Xe điện
Khi nào có thiết bị phát tần số đuổi vợ thì cụ hẵng tin. Em thề, em đảm bảo.
Thì chính thế, em chưa thực sự tin là cái máy phát ra âm thanh với 1 dải tần số lại làm cho 1 loài động vật hay côn trùng, chó, mèo, chuột....sợ.
Toàn thiết bị TQ.

Em thấy có người mua về thì khen tốt, có người mua về chê rằng chả tác dụng gì ....nên chưa mua.