Thảo luận Em trót nghịch dại Sync3 CarPlay

Vâng, đầu Sync3 này đôi khi nó cũng õng ẹo khó chiều lắm. Cụ mang ra hãng có kinh nghiệm gì thì chia sẻ cho anh em biết với nhé.
Cụ đã dùng con android chưa. So với cái carplay thì cái nào hay hơn. Đang định mua 1 con android về ghép với xe

huyanh07

Xe buýt
Cụ đã dùng con android chưa. So với cái carplay thì cái nào hay hơn. Đang định mua 1 con android về ghép với xe
Em đang dùng cả 2. Cảm nhận của em thì CarPlay ổn định hơn, ít thao tác hơn, nhưng để xem được video và bản đồ GoogleMaps thì phải jailbreak con iPhone. AndroidAuto thì bóng bẩy mượt mà hơn nhưng nhiều thao tác hơn, được cái không cần root máy vẫn dùng được CarStream là cơ bản, nhưng không ổn định, nếu không có kinh nghiệm thì chạy theo để sửa ứng dụng cũng phát ốm. Vừa rồi cộng đồng CarStream 1 phen điêu đứng đấy cụ. Nếu nhu cầu của cụ giống em là chỉ cần xem file video chép trong iPhone và xem YouTube trên Safari thì cụ jailbreak máy để xài CarPlay OK. Còn nhu cầu của cụ cao cấp hơn nữa thì cụ tìm hiểu để xài AndroidAuto cảm nhận sướng.

huyanh07

Xe buýt
Nhưng theo em tìm hiểu thì dùng android auto thì sẽ bị khoá màn hình điện thoại ah cụ
Đúng cụ, nhưng nếu root máy để xài ứng dụng AAmirror thì màn Sync3 sẽ giống y hệt màn điện thoại của cụ, sử dụng song song với nhau

Vâng, đầu Sync3 này đôi khi nó cũng õng ẹo khó chiều lắm. Cụ mang ra hãng có kinh nghiệm gì thì chia sẻ cho anh em biết với nhé.
Chiều mang ra Ford cụ ah. Nhân viên kỹ thuật xem điện thoại phán luôn câu bác mới nâng cấp os ah. Hiện tại os 11 nó ko tương thích nên ko lên được. Vừa có khách mang ipx đến phàn nàn :)). Nó cắm điện thoại nó nhận ngay. Chắc đợt này mua con android vọc vạch phát cụ ah

Ko cụ ạ, kết nối với xe xong thì cụ vuốt màn hình lên mở khóa dùng bt.
Vậy là dùng android ăn được cái google map mà ko cần roof máy đúng ko cụ. Em thì vẫn thích cái giao diện carplay hơn nhưng lại ko thích cái map của thằng này

huyanh07

Xe buýt
Chiều mang ra Ford cụ ah. Nhân viên kỹ thuật xem điện thoại phán luôn câu bác mới nâng cấp os ah. Hiện tại os 11 nó ko tương thích nên ko lên được. Vừa có khách mang ipx đến phàn nàn :)). Nó cắm điện thoại nó nhận ngay. Chắc đợt này mua con android vọc vạch phát cụ ah
Vâng h em mới biết ios 11 nó không hỗ trợ. Thế này em dự là CarPlay sẽ vào dĩ vãng, sẽ không được phát triển như cam kết của Ford, hài thật :))

luckyhiro

Xe điện
Vậy là dùng android ăn được cái google map mà ko cần roof máy đúng ko cụ. Em thì vẫn thích cái giao diện carplay hơn nhưng lại ko thích cái map của thằng này
Đúng rồi cụ, mặc định của AdroidAuto là dùng dc GoogleMap, và bg có thêm Waze. Cụ dùng dc cả 2, cái map của CarPlay k dùng dc đâu cụ. Mở lên toàn quay quay, k cập nhật dc khi di chuyển đâu cụ.

luckyhiro

Xe điện
Hehe, Ios 11 trở lên thì chưa jailbreak để vọc dc như ios10. 3.3 trở xuống rồi cụ. Chủ yếu là cần cài NgxPlay để vọc mấy cái phần mềm kia chạy dc trên màn hình của xe.

Hehe, Ios 11 trở lên thì chưa jailbreak để vọc dc như ios10. 3.3 trở xuống rồi cụ. Chủ yếu là cần cài NgxPlay để vọc mấy cái phần mềm kia chạy dc trên màn hình của xe.
Ko những không vọc được mà còn ko sync được nữa cơ cụ ah. Cố vấn bảo a dùng tạm Bluetooth :))