Thảo luận Em trót nghịch dại Sync3 CarPlay

huyanh07

Xe buýt
Báo cáo các cụ e vừa fix lại được rồi.
1. Apple Carplay e update NGXPlay từ phiên bản 2.0.36 lên 2.0.39 là mọi cái dùng OK luôn.
2. Tiện e làm luôn cái so sánh về mức tiện dụng của Android Auto vs Apple Carplay, còn cái tự động bật điều khiển bằng giọng nói e cũng chưa biết đã Fix được chưa? Nếu vấn bị e chuyển phương án update Android Auto từ phiên bản 3.5 lên phiên bản cao nhất xem thế nào.
3. Kết luận: CÁ NHÂN e thấy Android Auto dùng sướng hơn rất rất nhiều Apple Carplay như:
-Điều khiển giọng nói bằng tiếng việt rất thân thiện từ bản đồ cho tới sở thích âm nhạc ...
-Nghe xem Youtobe không bị quảng cáo và có thể chạy nền được.
-Có phần mềm nghe nhạc đa di năng Mxplay nghe đc tất tần tật tất cả các loại file nhạc gile hình.
-Vân vân và mây mây Android Auto phần mềm thân thiện hơn, nhiều hơn IOS rất nhiều tiện ích.
Apple Carplay hơn Android Auto:
-Giao diện đẹp dễ sử dụng vì IOS tối ưu rất tốt và cùng nguồn Sync 3 là từ Mỹ.
-Chạy ứng dụng IOS trên mang hình Sync thì chiếc IPhone SE vẫn tắt màn hình giúp cho máy bền, ko nóng máy... Rất ưng quả này luôn.

Gửi từ SM-N950F của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Cảm ơn những chia sẻ của cụ.
Về AndroidAuto hiện nay dùng bản cao nhất là 3.9 rồi và mọi thứ đều khớp, đồng bộ, dùng tốt rồi, cụ vào trang apkmirror tải về dùng OK.
Về CarPlay thì em vẫn xài ios 9 trên iPhone 5 cùi (hệ 32bit) nên chia sẻ của cụ rất quý.
Cả 2 thể loại đều đáp ứng tốt nhu cầu của ae muốn vọoc vạch, cái nào cũng có ưu điểm riêng. CarPlay thì ổn định, AndroidAuto thì đẹp. Nói chung xài cả 2 hỗ trợ nhau nên đều ngon, đỡ tốn mớ xèng phải không các cụ.

thuoc_lao2015

Xe buýt
E có chiếc ecosport2018 và con 6s cùi bắp thì phải làm những gì để xem video, các cụ chỉ bảo giúp e với. Với cái Sinh3 này có chức năng gì hay ngoài đàm thoại rảnh tay, bản đồ, giọng nói, các cụ chỉ bảo e thêm để e khai phá ạ. Many thanks!!!

huyanh07

Xe buýt
E có chiếc ecosport2018 và con 6s cùi bắp thì phải làm những gì để xem video, các cụ chỉ bảo giúp e với. Với cái Sinh3 này có chức năng gì hay ngoài đàm thoại rảnh tay, bản đồ, giọng nói, các cụ chỉ bảo e thêm để e khai phá ạ. Many thanks!!!
Cụ chịu khó lội lại thớt nhé, ngay trang đầu tiên hoặc 2-3 gì đó. Vì cụ hỏi thế này thì thật sự em chẳng biết phải bắt đầu từ đâu.

thuoc_lao2015

Xe buýt
Cụ chịu khó lội lại thớt nhé, ngay trang đầu tiên hoặc 2-3 gì đó. Vì cụ hỏi thế này thì thật sự em chẳng biết phải bắt đầu từ đâu.
Vâng, thanks cụ! Cụ cho e hỏi sao cái bản đồ của e nó lại ko chỉ đường dc cụ nhỉ

huyanh07

Xe buýt
Vâng, thanks cụ! Cụ cho e hỏi sao cái bản đồ của e nó lại ko chỉ đường dc cụ nhỉ
Cụ hỏi bản đồ nào? Nếu là cái bản đồ của hệ thống Sync3 thì đó là bản đồ AppleMap cực lởm, không dẫn đường, không cập nhật từ lâu lắm rồi. Cụ nên tắt nó đi bằng cách vào Cài đặt trên hệ thống Sync3 và OFF Navigation. Bắt đầu từ đây, khi cụ cắm smartphone vào:
1- Nếu với IOS 12 thì Sync3 tự động nhận GoogleMaps mặc định làm hệ thống dẫn đường.
2- Nếu với Android thì người dùng phải cài phần mềm AndroidAuto (mới nhất hiện nay là bản 3.9 tải từ trang apkmirror.com, các cụ chỉ nên tải các file apk từ trang này thôi nhé) thì Sync3 sẽ có hệ thống dẫn đường là GoogleMaps hoặc Waze.
Và với loại bản đồ này thì chỉ cần vào phần chỉ đường (nó thường có hình mũi tên ở trên màn trang chủ của Sync3), ấn vào là sẽ chỉ đường ngay, thậm chí cụ có thể ra lệnh bằng giọng nói nữa.

thuoc_lao2015

Xe buýt
E dùng ios 12.1. Thanks cụ, e cài thằng waze vào dùng rồi ạ. Cái vụ xem video thì nhất định phải kiếm con ip cùi hoặc chuyển sang android hả cụ

huyanh07

Xe buýt
E dùng ios 12.1. Thanks cụ, e cài thằng waze vào dùng rồi ạ. Cái vụ xem video thì nhất định phải kiếm con ip cùi hoặc chuyển sang android hả cụ
Cụ kiếm con samsung chạy android 5/6/7/8 root được mà dùng là OK. Cứ android đã root cụ mang lên đây em chỉ cho, phút mốt là có cái xài.

xaunhatxahoi

Xe điện
Cảm ơn những chia sẻ của cụ.
Về AndroidAuto hiện nay dùng bản cao nhất là 3.9 rồi và mọi thứ đều khớp, đồng bộ, dùng tốt rồi, cụ vào trang apkmirror tải về dùng OK.
Về CarPlay thì em vẫn xài ios 9 trên iPhone 5 cùi (hệ 32bit) nên chia sẻ của cụ rất quý.
Cả 2 thể loại đều đáp ứng tốt nhu cầu của ae muốn vọoc vạch, cái nào cũng có ưu điểm riêng. CarPlay thì ổn định, AndroidAuto thì đẹp. Nói chung xài cả 2 hỗ trợ nhau nên đều ngon, đỡ tốn mớ xèng phải không các cụ.

Em cài bản android 3.9 rồi mà không đưa youtube lên màn hình được cụ nhỉ, em bật youtube chỉ lên hình như ảnh trên và tiếng chứ hình không truyền lên được ?
Không biết phải cài thêm phần mềm gì không cụ

luckyhiro

Xe điện
Cụ kiếm con samsung chạy android 5/6/7/8 root được mà dùng là OK. Cứ android đã root cụ mang lên đây em chỉ cho, phút mốt là có cái xài.
E thấy trang này hướng dẫn cũng lâu rồi. Cứ làm thoe liệu ok k cụ nhỉ, hn e lại ngứa tay :D
Máy e đang đúng phiên bản này luôn :
Xperia XZs Oreo 41.3.A.2.223

luckyhiro

Xe điện

Em cài bản android 3.9 rồi mà không đưa youtube lên màn hình được cụ nhỉ, em bật youtube chỉ lên hình như ảnh trên và tiếng chứ hình không truyền lên được ?
Trước kia thì k cần, nhưng bg phải root cụ ợ !

huyanh07

Xe buýt
Không hiểu sao e làm đúng các bước rồi mà vẫn k unlock bootloader dc :/
Muốn unlock botloader thì phải root trước đã, mà mục đích của mình chỉ cần root thôi thì cũng đâu có cần phải unlockbootloader... Cái dòng Sony nó oái oăm thế đấy cụ ạ. Chỉ unlock bootloader khi cần cài một số ứng dụng mà Sony không cho cài thôi. Theo em thì cụ không cần bước này đâu, cụ thử một số ứng dụng như CF-Auto root hoặc Magisk mới nhất xem sao.

Chỉnh sửa cuối:

huyanh07

Xe buýt

Cụ phải root máy, cài AndroidAuto, cài CarStream 2.0, cài AA unlock, cài AA phenotype 0.85... chạy tất cả thứ trên. Khi chạy AA phenotype thì chọn tích vào CarStream trong App list rồi nhấn Patch, khởi động lại, chạy tiếp CarStream, nhấn 3 chấm, chọn Unlock [root]. Khởi động lần 2 rồi cắm vào xe, khi được như hình trên rồi thì nhấn vào cái vô lăng góc phải dưới cùng, nó xuất hiện CarStream. Nhấn vào sẽ có YouTube cho cụ xem. Em tạm tóm tắt như vậy, tóm lại cụ cứ root được máy rồi lên đây sẽ có em hoặc các cụ khác hướng dẫn cho, chắc chắn được.

xaunhatxahoi

Xe điện
Cụ phải root máy, cài AndroidAuto, cài CarStream 2.0, cài AA unlock, cài AA phenotype 0.85... chạy tất cả thứ trên. Khi chạy AA phenotype thì chọn tích vào CarStream trong App list rồi nhấn Patch, khởi động lại, chạy tiếp CarStream, nhấn 3 chấm, chọn Unlock [root]. Khởi động lần 2 rồi cắm vào xe, khi được như hình trên rồi thì nhấn vào cái vô lăng góc phải dưới cùng, nó xuất hiện CarStream. Nhấn vào sẽ có YouTube cho cụ xem. Em tạm tóm tắt như vậy, tóm lại cụ cứ root được máy rồi lên đây sẽ có em hoặc các cụ khác hướng dẫn cho, chắc chắn được.
Em dùng Android 9.0 vừa thử search ko thấy hướng dẫn cụ thể nên cứ sợ máy thành cục gạch :(

huyanh07

Xe buýt
Em dùng Android 9.0 vừa thử search ko thấy hướng dẫn cụ thể nên cứ sợ máy thành cục gạch :(
Cụ search root android 9 có khá nhiều kết quả đó. Em nghiêng về Magisk phiên bản mới nhất v.16. Cụ cũng phải xác định mấy món khám phá trải nghiệm chơi chơi này thì tốt nhất mua 1 máy android cũ có thể chạy android 5/6/7, ROM 16G, RAM 1G trở lên, tiền khoảng trên dưới 1 - 1,5 củ rồi vứt trên xe mà dùng. Với em thì xe là xe mà điện thoại là điện thoại, kết nối chứ không phải phụ thuộc nhau, cụ nhé.

luckyhiro

Xe điện
Muốn unlock botloader thì phải root trước đã, mà mục đích của mình chỉ cần root thôi thì cũng đâu có cần phải unlockbootloader... Cái dòng Sony nó oái oăm thế đấy cụ ạ. Chỉ unlock bootloader khi cần cài một số ứng dụng mà Sony không cho cài thôi. Theo em thì cụ không cần bước này đâu, cụ thử một số ứng dụng như CF-Auto root hoặc Magisk mới nhất xem sao.
E vừa mò thử cái Magisk thì nó cần cài TWRP, nhưng để có thể cài được TWRP thì máy bạn phải Unlock Bootloader ??:D??

luckyhiro

Xe điện