Thảo luận Em trót nghịch dại Sync3 CarPlay

luckyhiro

Xe điện
Cái dòng ở trên là Bookmark. hay dùng phần mềm nào thì add vô. E chưa làm nhưng đoán thế, có thể chắc chắn là thế :D

Như trên clip

huyanh07

Xe buýt
Cái dòng ở trên là Bookmark. hay dùng phần mềm nào thì add vô. E chưa làm nhưng đoán thế, có thể chắc chắn là thế :D

Như trên clip

Đúng rồi đấy cụ. Em xem trên clip, muốn đưa ứng dụng nào lên topbar màn hình thì nhấn giữ vào dấu + rồi chọn biểu tượng đó, nó sẽ tự gắn lên topbar

=))))
E mua dc cái sim ghép rồi nên vứt con ip5 lock cho con gái dùng rồi. Dùng 1 con chính chơi AdroidAuto cho nhàn :D

Sau khi tắt tự cập nhật phần mềm, nhưng nếu có cập nhật bất kỳ phần mềm nào thì cái DichVuGoogle kia nó cũng tự cập nhật theo. Như vậy cũng chỉ cần xoá cập nhật và chạy lại bản 12.2.21 và mở lại AdroidAuto trên điện thoại vào phần developer setting như hình, tích vào 3 mục cuối là lại sử dụng bt :D

đoạn này em ko làm thế nào để ra được cái hình trên cụ ah cụ hướng dẫn em với

luckyhiro

Xe điện
Mở AdroidAuto trên dt lên, hoặc kick vào AboudAdroid khoảng chục lần để nó hiện cái Develop setting là dc cụ ạ

luckyhiro

Xe điện
Các cụ lười lội cmt quá, hiu hiu:

Đây nhé, trang 22
HƯớng dẫn cho AdroidAuto nhé , e lười nên lấy mượn hình của cụ NgoThang :D

Bước 1: Bật ứng dụng Android Auto lên và ấn vào hình ô vuông như hình vẽ.

Bước 2: Chọn vào About như hình vẽ

Bước 3: Ấn vào khu vực khoanh hình chữ nhật 10 lần hoặc hơn (do có thể ấn trượt)

Bước 4: Sau khi ấn đến khi nó hiện chữ gì gì đó liên quan đến developer thì ấn vào ô chữ nhật như hình dưới.

Bước 5: Chọn Developer Settings

Bước 6: Tích tối thiểu như hình vẽ các cụ sẽ chạy được: Map, Nhạc... Nói thật em chỉ cần Map. Map này nhận diện được cả tiếng Việt các cụ ạ. Phê lòi!

E add lại link Youtube:
http://www.thekirankumar.com/blog/2017/12/29/play-youtube-video-android-auto-app/?youtube

luckyhiro

Xe điện
E vừa phải ngồi họp cả buổi chiều, bg chuẩn bị chuồn về với gấu mẹ đây :D

hocppc211

Xe máy
Các cụ lười lội cmt quá, hiu hiu:

Đây nhé, trang 22
HƯớng dẫn cho AdroidAuto nhé , e lười nên lấy mượn hình của cụ NgoThang :D

Bước 1: Bật ứng dụng Android Auto lên và ấn vào hình ô vuông như hình vẽ.

Bước 2: Chọn vào About như hình vẽ

Bước 3: Ấn vào khu vực khoanh hình chữ nhật 10 lần hoặc hơn (do có thể ấn trượt)

Bước 4: Sau khi ấn đến khi nó hiện chữ gì gì đó liên quan đến developer thì ấn vào ô chữ nhật như hình dưới.

Bước 5: Chọn Developer Settings

Bước 6: Tích tối thiểu như hình vẽ các cụ sẽ chạy được: Map, Nhạc... Nói thật em chỉ cần Map. Map này nhận diện được cả tiếng Việt các cụ ạ. Phê lòi!

E add lại link Youtube:
http://www.thekirankumar.com/blog/2017/12/29/play-youtube-video-android-auto-app/?youtube
Cụ ko hiểu ý e rồi
Những cái đó e làm được hết rồi
Chỉ còn phần mà chọn 3 ô cuối cùng trong Develop Setting cứ chọn xong mà thoát ứng dụng vào lại là lại mất dấu tích ở 2 mục 720p và 1080p

luckyhiro

Xe điện
ah được rồi cụ ah. thanks cụ nhiều để mai rảnh ra xe cắm phát vào con vợ 2 cho con vợ cả nó ghen tỵ ha ha
Cụ nhớ check cái phần mềm Dịch Vụ Google Play nhé. Luôn để nó ở bản 12.2.21 mới dùng dc. Lỡ bị cập nhật lên thì cụ lội cmt làm như trên là ok. Lưu sãn trong dt, tích tích fix vài lần là quen thôi.