[Funland] em trai lô đề lần đầu

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
:)) e tưởng dính vào coin với CK
Lô đề thì cho lên núi cải tạo
Món đề xác suất 1/100 ăn x70 nếu rải hết 69 số trúng 1 số vẫn lãi thì xác suất lãi là 69/100.
Món lô xác suất cao hơn. 20/100 ăn x4. Nếu rải hết 79 số trúng 1 số thì xác suất lãi là 79/100.
Chứng khoán với coin chỉ có lên/xuống. Nên xác suất lãi là 50/100. Ngang với xác suất đặt cược bóng đá.
Kết luận: Nhà đầu tư thông thái nên chọn lô đề để chơi thay vì chứng khoán.
Ps: Các tỷ lệ ăn và số giải có thể k chính xác vì lâu rồi em k chơi. Do em k có xiền.

ThuBayAnhVe

Xe hơi
vô lý nhỉ, trượt mãi thì cũng phải có lúc trúng chứ :D
Trúng thì vẫn trúng mà. Có ngày nó ăn cầm về 400 củ và 20.000 USD. Hỏi nó về bờ chưa nó bảo chưa thấm vào đâu anh ạ. Xong kết quả thì cụ thấy đấy. Bay cái BT và 2 căn CC

ThuBayAnhVe

Xe hơi
Năm 2013 chỗ em có cậu dạy trường C3, đánh gấp thếp rất sâu (có hôm em thấy nó đánh 2500 điểm);
Sau nó bỏ nghề trong tình trạng mất tích, trường phải chờ CA xác minh mãi mới cắt được quân số
Nó âm nhiều quá thì đánh 1,2000 điểm nó ko xi nhê gì cả. Trúng cũng như muối bỏ biển

GothicStyle

Xe hơi
Trả thì vẫn phải trả thôi nhưng cái bài học cụ định làm là nên :) thuốc đắng mới mong giã tật chứ dễ dàng là sau lại đâu vào đấy và ít nhất cũng gấp đôi cụ à... Cờ bạc lô đề nó bắt đầu ăn vào máu thì mới phải báo nhà cụ à!

Keep trying be better

[Tịch thu bằng lái]
Hix. 80tr và 31 tr là lần đầu nhà em đã trả rồi ạ. Giờ là lần 2 báo 70tr. Nhà em thu xếp cho nó đi làm 3 chỗ rùi, cứ làm 1,2 ngày nó lại chán nghỉ, bảo ko hợp, sếp khó tính, đường xa....Chỉ thích ngồi nhà tính toán lô đề thôi ạ. Đúng là ko muốn đi làm, chỉ thích ăn sẵn....
Em nhớ mấy tháng trước đã trả lời cụ, là có lần 1 chắc chắn có lần 2. Y như rằng..

Nhà cụ phải đẩy nó đi tỉnh khác, xa môi trường quen thuộc, và kệ nó tự lo đời mình thôi. Coi như nó mất tích 1 thời gian, nó vẫn ko sống ra hồn người nữa thì thôi, chịu vậy, ko ai gánh hộ được đời ngườì khác khi họ ko hợp tác, kể cả là người nhà.

Nợ lần 2 cũng ko trả nữa, nó bỏ đi rồi coi như ko biết ko thấy, bảo các anh chị đi tìm nó về cho tôi tôi cũng đang muốn lột da nó đòi nợ đây. Ai đáng thương nghèo khổ quá mà bị nó lừa vay thì trả cho 1 ít, còn lại bỏ qua, bọn cho vay nặng lãi cờ bạc thì chúng nó đáng chết bớt đi.

chievo

Xe điện
Em nhớ mấy tháng trước đã trả lời cụ, là có lần 1 chắc chắn có lần 2. Y như rằng..

Nhà cụ phải đẩy nó đi tỉnh khác, xa môi trường quen thuộc, và kệ nó tự lo đời mình thôi. Coi như nó mất tích 1 thời gian, nó vẫn ko sống ra hồn người nữa thì thôi, chịu vậy, ko ai gánh hộ được đời ngườì khác khi họ ko hợp tác, kể cả là người nhà.

Nợ lần 2 cũng ko trả nữa, nó bỏ đi rồi coi như ko biết ko thấy, bảo các anh chị đi tìm nó về cho tôi tôi cũng đang muốn lột da nó đòi nợ đây. Ai đáng thương nghèo khổ quá mà bị nó lừa vay thì trả cho 1 ít, còn lại bỏ qua, bọn cho vay nặng lãi cờ bạc thì chúng nó đáng chết bớt đi.
Em nhớ cụ nói rồi ạ...cái nhà em giờ bất lực nhất là cứ xin việc cho nó, nó đi làm vài hôm lại bỏ vref nằm nhà...thực sự ko lí giải nổi cụ ạ

tung.npvh

Xe tăng
Em nhớ cụ nói rồi ạ...cái nhà em giờ bất lực nhất là cứ xin việc cho nó, nó đi làm vài hôm lại bỏ vref nằm nhà...thực sự ko lí giải nổi cụ ạ
Phân tích sơ qua em cụ thế này:
1. Chính thức "nghiện cờ bạc". Gia đình cần đọc thêm để hiểu "Nghiện là 1 dạng bệnh tâm thần", để hiểu thêm người nhà để có cách ứng xử phù hợp
2. Nghiện thế này ko làm đc việc gì một cách tử tế đâu (không phải cv tử tế mà làm một cách tử tế - phó từ, ko phải tính từ nhé). Vì cứ tầm sau 15h là số má nó nhẩy loạn lên trong đầu. Có đang làm gì cũng chỉ muốn vứt cmn đấy để ghé vào hàng lô đề. Ko ông chủ nào muốn nhận lao động là người nghiện bất kỳ món gì

Cá nhân em thì cho rằng:
1. Bạn í trước tiên phải hiểu là mình nghiện, gia đình có nghĩa vụ giúp bạn í hiểu điều này. Thừa nhận được mình nghiện là đã thông tư tưởng được 50% rồi. Hiểu rồi thì mới nghĩ cách chữa
2. Việc chữa thì các cụ ở đây góp ý nhiều rồi. Tuy nhiên cụ có thể tham khảo qua bác sỹ tâm thần vì ta đang xem xét trên phương diện tâm thần. BS sẽ căn cứ vào người bệnh để có liệu pháp cụ thể. Liệu pháp cho cả con nghiện lẫn người thân.
3. Như nhiều loại nghiện khác, cắt cơn thì dễ, cai hẳn mới khó. Cái này phụ thuộc rất nhiều vào người nghiện.
4. Cắt cơn rồi thì kiếm việc làm. Khi con nghiện ý thức được mình cần phải làm việc coi như cai thành công 99%. CV càng bận rộn càng tốt, lao động tay chân cũng tốt. Để cho số má nó ko nhẩy trong đầu. Nên chọn những cv ko đc tiếp xúc trực tiếp với tiền.

Em chém vài dòng thôi, lưu ý cụ là các cụ nhà ta nói nhiều rồi, báo lần 1 rồi sẽ có lần 2 ... lần n. Lần sau số sẽ to hơn lần trước. Chỉ có cách cai nghiện để cứu con nghiện và người nhà.

Chúc cụ may mắn.

chievo

Xe điện
Phân tích sơ qua em cụ thế này:
1. Chính thức "nghiện cờ bạc". Gia đình cần đọc thêm để hiểu "Nghiện là 1 dạng bệnh tâm thần", để hiểu thêm người nhà để có cách ứng xử phù hợp
2. Nghiện thế này ko làm đc việc gì một cách tử tế đâu (không phải cv tử tế mà làm một cách tử tế - phó từ, ko phải tính từ nhé). Vì cứ tầm sau 15h là số má nó nhẩy loạn lên trong đầu. Có đang làm gì cũng chỉ muốn vứt cmn đấy để ghé vào hàng lô đề. Ko ông chủ nào muốn nhận lao động là người nghiện bất kỳ món gì

Cá nhân em thì cho rằng:
1. Bạn í trước tiên phải hiểu là mình nghiện, gia đình có nghĩa vụ giúp bạn í hiểu điều này. Thừa nhận được mình nghiện là đã thông tư tưởng được 50% rồi. Hiểu rồi thì mới nghĩ cách chữa
2. Việc chữa thì các cụ ở đây góp ý nhiều rồi. Tuy nhiên cụ có thể tham khảo qua bác sỹ tâm thần vì ta đang xem xét trên phương diện tâm thần. BS sẽ căn cứ vào người bệnh để có liệu pháp cụ thể. Liệu pháp cho cả con nghiện lẫn người thân.
3. Như nhiều loại nghiện khác, cắt cơn thì dễ, cai hẳn mới khó. Cái này phụ thuộc rất nhiều vào người nghiện.
4. Cắt cơn rồi thì kiếm việc làm. Khi con nghiện ý thức được mình cần phải làm việc coi như cai thành công 99%. CV càng bận rộn càng tốt, lao động tay chân cũng tốt. Để cho số má nó ko nhẩy trong đầu. Nên chọn những cv ko đc tiếp xúc trực tiếp với tiền.

Em chém vài dòng thôi, lưu ý cụ là các cụ nhà ta nói nhiều rồi, báo lần 1 rồi sẽ có lần 2 ... lần n. Lần sau số sẽ to hơn lần trước. Chỉ có cách cai nghiện để cứu con nghiện và người nhà.

Chúc cụ may mắn.
Thanks cụ nhiều ạ........

muachieukyniem

Xe điện
Chia buồn cùng cụ. Gia môn bất hạnh. Không tiếp tục trả nợ cho nó. Nhà cụ nên từ nó, xác định đuổi luôn ra đường đi. Còn cưu mang thì xác định sẽ còn những lần báo nợ khác và số tiền sẽ tăng gấp bội. Đằng nào cũng mất nó, nhà cửa tiền của giữ lại để 2 cụ dưỡng già.
P/s: Nhà cụ nên lắp Camera đi.

chievo

Xe điện
Cám ơn các cụ... nó giờ ko muốn đi làm, chỉ muốn nằm nhà, ngày qua ngày

Demchinhhang.net

Xe container
Thưa các cụ. Hôm qua thằng em trai em báo nhà 80 triệu tiền nợ lô đề. Lần đầu nó bị như vậy. nó khóc lóc xin chừa ko dám có lần 2. Mong nhà cứu. Em xin hỏi các cụ, cái nghiện này có khó cai ko ạ? em sợ nhất là lại báo tiếp lần 2 và hơn thế nữa nếu lần này trả giúp nó ạ.
Voka các cụ .
Theo em là không cai được ạ. Thằng ku em ở xóm em (SN 86 chưa vợ) nó làm việc rất chăm chỉ khi ngửi thấy mùi tiền (làm thợ "tiện" tự do). Nhưng ngày được 1tr hay 100k thì như nhau. Đúng 5h dừng ngồi biên số nửa tiếng và nướng sạch chỗ tiền có trong này (có ngày làm 1 củ có ngày được vài chục). Hôm nào rảnh thì ngủ đến 2 giờ chiều mới dậy, luôn ước mơ trong túi có 10tr đồng. Em bảo mày nhịn chơi nửa tháng có 10tr thì nó bảo "thế lâu quá" :))

Ryan848

Xe container
Cụ chắc ko? ;)) thường thì hâm mộ MU sẽ thích Federer :)) Cái giống ý nó thế...cùng ngành hàng thì sẽ tham gia hết :D
Lại giống kiểu: Chó nhà em ko cắn đâu :))
Nghe cụ rất kinh nghiệm nhé 😁
Đúng là cháu biết nhiều chú đánh từ bóng tới tennis, cầu lông. Riêng bóng thì các giải Hạng 1, 2, đủ Hà Lan tới Brazil 🤣
May giờ trở lại làm người rồi, nhà kệ cho đi dạt 3 năm, tự lăn lộn làm đủ nghề...sau nhà đón về trả nợ nốt. Xong, giờ cũng đàng hoàng.

Ryan848

Xe container
Cám ơn các cụ... nó giờ ko muốn đi làm, chỉ muốn nằm nhà, ngày qua ngày
Xl cháu muốn nói chửi tục cụ ạ. Ơ thế nó muốn gì cũng dc ạ?
Phải cháu đá bay ngay ra khỏi cửa.
Cháu thô nhưng thật, ung nhọt thì phải mổ, cắt.

Nhimtiu

Xe container
Xl cháu muốn nói chửi tục cụ ạ. Ơ thế nó muốn gì cũng dc ạ?
Phải cháu đá bay ngay ra khỏi cửa.
Cháu thô nhưng thật, ung nhọt thì phải mổ, cắt.
Cụ Ryan848 ngày bán mấy quả chứng đi khéo có cả chục củ ý chứ nhể việc gì phải táng lô cho nó đau đầu?

Ryan848

Xe container
Cụ Ryan848 ngày bán mấy quả chứng đi khéo có cả chục củ ý chứ nhể việc gì phải táng lô cho nó đau đầu?
🤣 món đó để ấp mà cụ.
Cuối tuần rảnh lê la tí mà cụ bắt gọi cháu về nhà chứng thế này. Chết dở.

Nhimtiu

Xe container
đúng cụ ạ. Trả xong lần 1 và giờ là lần 2 70 triệu cụ ạ
Em mới nghe kể có ông anh họ trên quê lần đầu cũng mất đâu 400 củ trả xong, đâu độ hai năm sau lại tiếp hơn 400 củ nữa. Bán 2 mảnh đất ở quê để trả nợ. Ông này làm bộ đội chuyên nghiệp giờ ace trả cho 1/2 còn lại 1/2 nợ thì chủ nợ trừ vào lương hàng tháng. Ai cũng kêu ông ý hiền lành mà em thấy các cụ trông hiền lành khi nhúng tràm thì lại dễ bị rách hơn xơ mướp. Em cũng có bà chị họ bên vợ dính xhđ và hỏi vay tiền gấu em vài chục củ cách đây mấy năm em nói luôn là k tin đx đâu còn xđ luôn là nếu cho vay thì nên đưa cho 20 củ tối đa và xđ là cho luôn. Đương nhiên là mất luôn và nhà em còn giúp thêm lần nữa đâu 10 củ gì đó và kq là xhđ hành cho bà ý lên bờ xuống ruộng và gđ bà ý đã phải bán nhà để cứu. Gia đình bà ý cũng phải mất vài lần và lần nào trả xong vài trăm cũng kêu là xong rồi cho đến lúc phải bán nhà. Em kể lại chuyện này để các cụ thấy là trường hợp dính lô đề phải bán nhà là khá phổ biến, có thể lúc đầu dăm ba chục triệu sau lên thành trăm triệu mà các anh xhđ thích cái này lém vì đó là chiên môn của các anh ý.

Nhimtiu

Xe container
🤣 món đó để ấp mà cụ.
Cuối tuần rảnh lê la tí mà cụ bắt gọi cháu về nhà chứng thế này. Chết dở.
Nghiện Chứng khéo rách hơn nghiện lô ý nhể? Em sắp ra đê ở roài, các cụ kíu em với. :(

Ryan848

Xe container
Nghiện Chứng khéo rách hơn nghiện lô ý nhể? Em sắp ra đê ở roài, các cụ kíu em với. :(
Chứng lộn thì ngải cứu là đúng rồi cụ 🤣
Mà thôi, ko chém ở đây phiền cụ chủ ạ.