[Thảo luận] Em tôi đi thi Đại học.

Tài mới

Xe tăng
Gia đình nhà các hạ thật vãi xxx

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Gia đình nhà các hạ thật vãi xxx
Kinh tế và mối quan hệ của nhà em ở HN còn rất "nhỏ bé" so với nhiều người khác (em nói rất thật vì bố mẹ em không thích thân theo kiểu này,"bất đắc dĩ" quá mới phải nhờ vả nên mới có quan hệ thôi, còn em trai em thì tính cách từ khi sinh ra đã thế rồi,kể cả gia đình có làm kinh doanh hay không,nó phải "vấp" mới tin và sáng lên).
Kinh tế và quan hệ với lãnh đạo nhà em so với nhiều gia đình khác như kinh tế VN mà so với Mỹ thôi !X_X

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Không biết em bác chủ thớt có biết vào làm cơ quan nhà nước nói chung và công an nói riêng muốn thăng quan tiến chức phải có "học hàm,học vị" PGS,GS và TS chưa vậy mà tự tin về tương lai sau này thế (vì không cần biết anh trình độ chuyên môn đến đâu,có các công trình nghiên cứu khoa học về vấn đề gì) nhưng không có chức danh thì còn lâu mới "leo cao" được nhé (kể cả có người nâng đỡ luôn).
Được cái em bác chủ thớt có ưu điểm là không "nát" hay đua đòi ngày còn đi học, có khả năng "leo cao" và giàu có lắm đây????

Chỉnh sửa cuối:

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
May mà kỳ thi năm nào cũng không phải có rất nhiều thí sinh thích thi vào công an như em cụ chủ thớt (mà sao em cụ chủ thớt không thích thi vào bộ đội nhỉ) nên kỳ thi năm nay cửa vào của em trai cụ chủ "rộng" và tương lai sau này "sáng" hơn nhiều em mơ làm kỹ sư,cử nhân kinh tế lắm đó.Phải chăng em cụ chủ cũng nghĩ như em là đã có thiết bị gia dụng,oto, xe máy nào mang thương hiệu "made in VN" do kỹ sư VN sáng tạo chưa mà "đòi" giàu như công an???.Em nghĩ em trai cụ sau này đi làm còn "lắm mưu nhiều kế" lắm chứ không đơn giản đâu, không khéo với suy nghĩ như này thì có "mỹ nhân kế" cũng chẳng ăn thua với em cụ chủ đâu!?

Chỉnh sửa cuối:

vuahe77

Xe điện
Xã này bây giờ nghề nào cũng thất đức chả riêng nghề công an (hay tư bản gọi là cảnh sát)
Thầy, cô giáo dạy láo làm hỏng nhiều thế hệ: Thất đức
Nhà chính trị gia đút lót và ăn hối lộ mua chức bán quyền, bán công văn, quyết định, nghị định: Thất đức
Bác sĩ khám chữa bệnh vòi đút lót, móc ngoặc kê đơn thuốc ăn hoa hồng: Thất đức
Nhà báo viết láo ăn tiền: Thất đức
Luật gia xử ẩu xử bậy (Ví dụ như vụ ngã 3 mà chẳng phải là ngã ba): Thất đức
Công chức cửa quyền, hống hách ăn bớt thời gian phục vụ nhân dân: Thất đức
Kỹ sư ăn bớt nguyên liệu vật tư : Thất đức
Những kẻ hô hào làm từ thiện ăn bớt tiền từ thiện: Thất đức
Con buôn buôn bán hàng, giả thực phẩm kém chất lượng: Thất đức
Nhà nông nuôi trồng sản phẩm nhiễm độc từ thức ăn chăn nuôi, thuốc trừ sâu, thuốc kích thích tăng trưởng: Thất đức
Các nhà làm dịch vụ chộp giật, bóp chẹt như trông xe giá trên giời, luôn chặt chém khi có cơ hội: Thất đức
Nhà kinh doanh vỉa hè như trà đá, trà chanh cho uống đá bẩn, pha nước lã, hương liệu độc hại bổ sung rồi thu tiền: Thất đức
Dùng các cụ già, em nhỏ đi kẹo cao su dạo giá đắt gấp đôi, gấp 3 mà vẫn cò kè chỉ có 6k tiền lẻ thay vì phải trả lại 10k nhằm đánh vào lòng sĩ diện của con người hòng được bo thêm số tiền còn lại: Thất đức
Còn lại rất nhiều và vô số kể các loại thất đức khác nữa...

Trên đây là 1 số nghề đang rất phổ biến trong xã hội hiện tại. Bác nào thấy em nói sai thì em xin được chỉ giáo để sửa sai ợ. :>