[Thảo luận] Em tôi đi thi Đại học.

bmwl7

Xe tải
.Em viết ở trên không phải là tự em nghĩ ra mà viết đâu,thực tế đúng như em viết, nhiều anh và bạn ở xóm em học đại học bách khoa,ngoại thương hiện giờ vẫn đang thất nghiệp (do đòi lương cao chứ việc thì em thấy không thiếu dù kinh tế khó khăn) trong khi các anh công an ra trường người Hà Nội thì "khỏe re"
Công An người Hà nội thì truyền thống gia đình họ trong ngành Công An đã rất lâu đời rồi cụ ạ. Nên sẽ được bố trí vào vị trí thích hợp nên dễ phát triển hơn.
Em nghĩ trong ngành công an cũng có nhiều bộ phận, đương nhiên công an kinh tế chắc sẽ nhanh giầu hơn (vì họ học cả môn kinh tế...), còn những vị trí khác như công an hộ tịch, văn phòng... thì ít bổng lộc hơn. Nói chung, nếu so sánh, thì chỉ nên so sánh công an với bộ đội thôi ạ.

Nói chung, nếu được vào lực lượng vũ trang, thì đời sống ổn định, đủ ăn, vì nhà nước nuôi mà. Chứ giầu có thì không phải là tất cả ai cũng được như ai ạ.

dinhduc2011

Xe tải
mấy thằng xx toàn con ông cháu cha thôi học thì ngu ăn chơi thì bẩn ko biết rồi xã hội đi về đâu nữa

4fun

Xe tải
Em nghĩ cụ post bài sai box rồi. Nên vào box cafe mới đúng

biahoihanoi

Xe lăn
Không hiểu sao em rất ác cảm với C.A mặc dù ông già là C.A khá to. Ngày học xong cấp 3, ông già bảo vào C.A nhé nhưng em tù chối vì không thích. Sau thằng út ông già cũng bảo vào C.A XNC nhé nhưng rồi cu cậu cũng không.
Sau ông già về hưu nhưng có việc gì thì ông nói 1 câu với lính tráng cũ, công việc cũng nhanh. Bây giờ làm C.A không vì dân đâu, họ là C.A để tìm cách làm giầu. Mà làm giầu băngf nghề C.A thì thất đức nhiều hơn nhân đức.

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
mấy thằng xx toàn con ông cháu cha thôi học thì ngu ăn chơi thì bẩn ko biết rồi xã hội đi về đâu nữa
Em thì nghĩ xã hội vẫn phát triển nhưng chậm anh ạ!

Em nghĩ cụ post bài sai box rồi. Nên vào box cafe mới đúng
Vâng em xin rút kinh nghiệm vì em tìm mãi mà chưa thấy box nào nhưng ý cuối bài của em có nói đến kinh nghiệm anh ạ!

Không hiểu sao em rất ác cảm với C.A mặc dù ông già là C.A khá to. Ngày học xong cấp 3, ông già bảo vào C.A nhé nhưng em tù chối vì không thích. Sau thằng út ông già cũng bảo vào C.A XNC nhé nhưng rồi cu cậu cũng không.
Sau ông già về hưu nhưng có việc gì thì ông nói 1 câu với lính tráng cũ, công việc cũng nhanh. Bây giờ làm C.A không vì dân đâu, họ là C.A để tìm cách làm giầu. Mà làm giầu băngf nghề C.A thì thất đức nhiều hơn nhân đức.
Thất đức nhưng có tiền tươi thóc thật, nói mà không có tiền bây giờ không ai nghe nên...anh ạ!

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Công An người Hà nội thì truyền thống gia đình họ trong ngành Công An đã rất lâu đời rồi cụ ạ. Nên sẽ được bố trí vào vị trí thích hợp nên dễ phát triển hơn.
Em nghĩ trong ngành công an cũng có nhiều bộ phận, đương nhiên công an kinh tế chắc sẽ nhanh giầu hơn (vì họ học cả môn kinh tế...), còn những vị trí khác như công an hộ tịch, văn phòng... thì ít bổng lộc hơn. Nói chung, nếu so sánh, thì chỉ nên so sánh công an với bộ đội thôi ạ.

Nói chung, nếu được vào lực lượng vũ trang, thì đời sống ổn định, đủ ăn, vì nhà nước nuôi mà. Chứ giầu có thì không phải là tất cả ai cũng được như ai ạ.
Em cũng biết là không phải ai làm công an cũng giàu nhưng dễ làm giàu hơn (em thì cứ thấy nhà cao cửa rộng,oto xe máy đắt tiền,tiêu tiền không phải nghĩ,đi du lịch như đi chợ mà vào những ngày thường chứ không phải ngày nghỉ lễ thì em cho là giàu), như ông Vũ Hùng Vương gần nhà em mất trộm khai như vậy là còn ít và là tiền tiêu vặt chứ thực tế thì...Còn chỉ so sánh với bộ đội thì anh xem lại vì em thấy không phải ai học Hut,ngoại thương hay kinh tế đều trở thành doanh nhân anh ạ!

Chỉnh sửa cuối:

xanh

Xe điện
Các cụ , các mợ nghĩ xấu về xxx quá ! Thực ra trong đội ngũ xxx cũng còn người tốt đấy , chịu khó tìm sẽ thấy !(:|

hoanglee94

Xe tăng
Em cũng biết là không phải ai làm công an cũng giàu nhưng dễ làm giàu hơn (em thì cứ thấy nhà cao cửa rộng,oto xe máy đắt tiền,tiêu tiền không phải nghĩ,đi du lịch như đi chợ mà vào những ngày thường chứ không phải ngày nghỉ lễ thì em cho là giàu), như ông Vũ Hùng Vương gần nhà em mất trộm khai như vậy là còn ít và là tiền tiêu vặt chứ thực tế thì...Còn chỉ so sánh với bộ đội thì anh xem lại vì em thấy không phải ai học Hut,ngoại thương hay kinh tế đều trở thành doanh nhân anh ạ!
Đc nhà giàu nhưng con cái mà không ra gì thì em ném cả nhà cao cửa rộng, oto vào làm than còn hơn :)

Tribute

Xe container
Chữ dày quá em không đọc được. Ngày em đi học, làm bài luận mà cứ quá 5 câu không ngắt đoạn là thầy cho 1 tịt về làm lại bài.:D

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Những người làm nghề CA gần như toàn lá mặt lá trái, kể cả với họ hàng, với họ không có khái niệm tình bằng hữu.

babanamngua

Xe đạp
thanh niên bây giờ suy nghĩ đơn giản và nông cạn quá

Mazda3CB

Xe tăng
Bậc lương CA thì là cao so với mặt bằng chung xã hội nhưng thì cũng chỉ là tạm đủ sống cơ bản
Thế mà vẫn nhiều cụ giàu ? :)) 99% là "lậu" rồi
Chưa vào ngành đã nghĩ đến 'lậu", thảm nào cái gì mà dính vào XXX đều phải chi, chi và chi.
Cái xh gì thế này? Điều lệnh có chỉ để cho vui :))

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Mà sao nhà tướng Vương có nhiều Ngoại tệ nhỉ, cháu tưởng là Nhà Nước cấm cái đó

xera

Xe hơi
Công an là bạn dân, ăn lương từ tiền thuế của dân ...vậy mà các cụ lại:....???

xera

Xe hơi
Cái nghề công an nó thất đức lắm các cụ ạ. Em không nói tất cả nhưng đa số thì em khẳng định.
Còn một số ít người trong ngành mà có đạo đức thì thường phải nhắm mắt lờ đi tiêu cực nội bộ và nếu con cái không đần độn thì không khuyến khích thi vào ngành.
cụ nói vậy bọn xxx toàn là đần à????@-)

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ , các mợ nghĩ xấu về xxx quá ! Thực ra trong đội ngũ xxx cũng còn người tốt đấy , chịu khó tìm sẽ thấy !(:|
Vâng, em biết nhưng hình như trong một bài viết nào đó em có nói là 10 người thì được 1-2 người là như cụ nói.

Đc nhà giàu nhưng con cái mà không ra gì thì em ném cả nhà cao cửa rộng, oto vào làm than còn hơn :)
Vâng, nhưng theo quan niệm Á Đông thì cha mẹ làm giàu cũng chỉ cho con cái hưởng thụ sau này.Có ông công an còn nói là nếu 2 thằng con nhà tôi không phá hại hay nghiện ngập thì tôi có thể nuôi chúng cả đời này (nhà ông công an này có nhà cho thuê bây giờ là xưởng tôn lạnh ở ngay sát ĐH Thành Đô, rất nhiều công an mà em được biết thì đều có nghề tay trái là cho thuê nhà ở các khu biệt thự,chung cư bên Mỹ Đình và một số nhà đất được cơ quan phân cho mặc dù đã có nhà riêng rồi).

Chữ dày quá em không đọc được. Ngày em đi học, làm bài luận mà cứ quá 5 câu không ngắt đoạn là thầy cho 1 tịt về làm lại bài.:D
Đây là chủ ý của của em để nếu anh nào là công an thì thấy tiêu đề gây tò mò cũng cố đọc cho hết.

Những người làm nghề CA gần như toàn lá mặt lá trái, kể cả với họ hàng, với họ không có khái niệm tình bằng hữu.
Cái này thì em cũng biết, quen "khệnh khạng" và sống trên tiền mà.Còn đa số hay thiểu số trong ngành thì tùy quan sát của các anh thôi.

thanh niên bây giờ suy nghĩ đơn giản và nông cạn quá
Quá nhiều những suy nghĩ như này luôn.Thực ra em ngồi nói chuyện thì do họ bảo mình đã không giỏi (em cũng chẳng dám nhận là mình giỏi, nói câu này có cả công an và sinh viên các trường khác mà em tiếp xúc) thì phải dựa vào người khác mà sống chứ (trong đó có dựa vào công an, như các bác thấy đó,khi bị bắt ai cũng nói quen người này người kia,con cháu bác này bác kia sau khi xin xỏ không được)
Bậc lương CA thì là cao so với mặt bằng chung xã hội nhưng thì cũng chỉ là tạm đủ sống cơ bản
Thế mà vẫn nhiều cụ giàu ? :)) 99% là "lậu" rồi
Chưa vào ngành đã nghĩ đến 'lậu", thảm nào cái gì mà dính vào XXX đều phải chi, chi và chi.
Cái xh gì thế này? Điều lệnh có chỉ để cho vui :))
Đủ sống hay không là do cách chi tiêu và quan điểm của mỗi người, khu nhà em thì đủ mọi thành phần, như chị lao công lương 3 tr mà vẫn sống vui vẻ.

Bạn e có đến gần chục đứa AN NINH và CẢNH SÁT mà chưa nhờ vả được gì đây này
Bây giờ thì chưa nhưng như trong bài viết của em thì em trai em nó nhìn sự giúp đỡ là tầm nhìn 5-10 năm thế nên nó mới tốt với con ông công an cùng lớp nó.Nóng vội như bác thì sớm muộn cũng bị công an nó nhìn ra bộ mặt thật, có khi phải chờ đến 10-15 năm mới thấy sự giúp đỡ hoặc cũng có thể nhanh hơn nếu công an nó thấy mình là thân với nó.

Mà sao nhà tướng Vương có nhiều Ngoại tệ nhỉ, cháu tưởng là Nhà Nước cấm cái đó
Cái này thì em chịu, cháy nhà mới ra mặt chuột nhưng thực ra vợ con ông này tiêu tiền thì cứ gọi là "cụ tổ".
Công an là bạn dân, ăn lương từ tiền thuế của dân ...vậy mà các cụ lại:....???
Thực tế phần lớn xxx là như vậy đó.

cụ nói vậy bọn xxx toàn là đần à????@-)
Dạ em làm nhà nước nên em biết, trong 70 người ở Sở tài chính em thì thực chất có 15 người làm thực sự, số còn lại là hết giờ rồi về, những người làm việc thật sự là những trường hợp nhà nghèo học giỏi không ô dù che chở.Bác không biết điều này hay cố tình không biết vậy.hic

Chỉnh sửa cuối:

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chủ chia sẽ thật tình đấy.
Có thằng em như cụ, dù bá đạo nhưng hơn hẳn khối thằng đầu đất, lô đề hút hít.

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chủ chia sẽ thật tình đấy.
Có thằng em như cụ, dù bá đạo nhưng hơn hẳn khối thằng đầu đất, lô đề hút hít.
Nhà em nói thật cũng chẳng thích gì với suy nghĩ của em trai em, nhưng đó là sự thật mà em muốn chia sẻ mặc dù nhà em làm kinh doanh vận tải cũng quen nhiều với CSGT.Về cái đầu của nó thì em không dám nói là giỏi chỉ vì từ khi sinh ra cho đến hôm nay em trai em luôn thích đọc sách về doanh nhân nhất là từ lần báo ANTG đăng các bài báo về Trung "con",Tuyển "chúa đảo Tuần Châu" ở QN và nhiều gương khác như bầu Đức của HAGL... chứ ngày học cấp 2 nó cũng mải chơi đến suýt thi trượt cấp 3 (nó nói không có đầu óc giỏi như các bác kia thì chỉ có vào công an rồi nếu may mắn có ai nâng đỡ thì sau này làm chính trị cũng không giàu bằng thì cũng gần bằng).Nó luôn có khát khao làm giàu bằng cách nội lực của chính mình (là tự học chứ nó không đi học thêm mấy) và dựa vào mối quan hệ xã hội.Em em qua Châu Âu và Mỹ rồi, về nó nói là ở VN giỏi là chưa đủ mà cần phải khéo léo quan hệ nữa.Nó toàn chê em là em mà làm nhà nước như anh thì đất đai rất nhiều, chứ em không sống bằng lương như anh.Nó còn nói làm nhà nước sếp mà sai mình cứ "mũ ni che tai" khen, nịnh sếp nhưng luôn đề phòng vì mình sẽ không ký những việc mình biết chắc là sai mà cứ để sếp ký mặc dù nó nói nhà mình cũng quen nhiều công an.Phải nói là nó có ước mơ làm lãnh đạo và giàu có không kém ai ở VN mình anh ạ!.Thằng em nhà em đặc biệt không thích rượu bia,lô đề,gái gú (nó nếu vì được việc thì mới giao lưu rượu bia, còn không ra quán nó chỉ thích uống cà phê,lô đề nó ghét vì không thích sự may rủi, còn gái nó nói là khi có tiền rồi thì có mà đuổi đánh gái nó vẫn bám theo ấy chứ, thằng này nhà em được cái cao ráo,trắng trẻo lại dẻo mỏ nữa chứ!)

Chỉnh sửa cuối:

Matizcoi

Xe cút kít
Thật bá đạo. Nhưng thằng em bác không biết là làm việc với Công an như con dao 2 lưỡi. Chơi thân với con Ông Công an mà nhờ vả ko có mòn nay xì ra thì đừng hòng nhá. Mà phải tiền trước. Em tríc dẫn lời 1 ông Công an( nhưng học xây dựng): làm việc với mấy ông công an khó lắm. Cái gì cũng đòi tiền trước. Lúc có việc nhờ vả mình thì tươi hơn hớn. hết việc thì như không quen.
Cơ bản là thế, nhưng ko phải 100% cụ ạ.