[TNGT] Em tìm 1 bác đi xe biển 52, màu trắng bị tai nạn đêm qua

Trạng thái
Thớt đang đóng

toyotaaltis2009

Xe máy
Chào các cụ,
Em có chú em đêm qua lúc 10h bị tai nạn tại Đội Cấn. Rất may chú ấy không sao và chỉ bị hỏng xe máy (hỏng nặng) nhưng vấn đề em quan tâm là cái "tính người" của cụ nào lái con xe biển 52 màu trắng tham gia vụ tai nạn. Cụ thể thế này.
Chú em của em đi 2B vượt xe tải đang đỗ và ngược chiều với bác xe con. Cùng lúc đó có 2 chú đi xe máy đi cùng chiều chú em và cũng đòi vượt nên nó đạp chú em em và làm chú ấy ngã ra đường, bác xe con lao đến đâm thẳng xe máy, chú em bị bay lên capo và vọt qua xe sang bên kia đường. Với va chạm như thế mà chú em không sao thì quả thực nó tốt số. Xe 4B của cụ kia chắc cũng hỏng nặng với gương và đầu xe nhưng em thực sự thấy buồn là cụ ấy vọt lẹ mà không hề dừng xe xem chú em có sao không.
Em kể ra đây không mong muốn gì hơn là nếu cụ có đọc được thì hãy coi lại cách cư xử của mình vì nếu chú em kia mà ra đi thì cụ sẽ phạm tội gây tai nạn và bỏ trốn. Rất tiếc thằng em không nhớ rõ biển xe mà chỉ nhớ biển 52 và xe màu trắng.

Cảm ơn các cụ đã đọc bài
2 chú 2b đi thế kia thì chắc nhìn giống đua xe ăn tiền quá nên chú 4b cũng chả muốn thể hiện tình người. Em thấy lạ là sao chú 2b bị nạn lại có vẻ bức xúc chú 4b hơn chú 2b đạp mình nhỉ :^) hay là xe to dễ bắt nạt, lại còn mang biển 52 :21:

Cả 2 xe 2 bánh đều sai.

Em bác chủ thớt sai vì vượt không quan sát và lấn đường còn xe 2 bánh kia thì không phải là phạm lỗi mà là phạm tội khi đạp người khác vào ô tô. Bác 4 bánh chả có lỗi gì, bỗng dưng tai bay vạ gió oan uổng, xe bị hỏng vậy mà chẳng biết bắt đền ai (đúng ra là bác ấy có quyền bắt đền). Chả hiểu người đi xe 2 bánh tìm xe ô tô để làm gì nữa, để sửa xe đền cho người ta à?

Vẫn giao thông theo thói quen xe bé ăn vạ xe to thì là còn nhiều tai nạn.

hellangel

Xe tăng
Lại văn hóa làng đây mà. Em cam đoan đến 90% lái xe 4b trong trường hợp đó đều đi thẳng và tự nhủ mình: thôi thì tai bay vạ gió, mình tha cho người ta làm phúc.:41:

kinum08

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nghe chuyện này em thấy chán như con gián, xin lỗi em chửi tục ** mẹ cái xã hội này sao lai có loại người muốn vượt đạp xe người khác, nghe đến đã ức *** chịu được

dongnat

Xe điện
Nếu ông 4 bánh mà đứng lại, thì giờ đây cậu em bác chủ thớt đang gò lưng mà đền cho xe 4 bánh, rõ ràng là phải đền rồi.
Trong cuộc sống, cái gì cho qua được thì cho qua thôi

Matizcoi

Xe cút kít
Chả thấy ai nói tới cái xe tải đang đỗ nhể :^)

Chuoi9

Đi bộ
Nói thật là 4B chạy là cũng ko trách được đâu, có trách hay cay cú thì dồn vào 2B ấy 2 bác chủ thớt ah ( Bác chủ thớt và bác em chủ thớt).
Tình đời:
E đang đi thẳng thì có thằng 2B lao vào đuôi e và xòe, qua gương e thấy xòe, e đánh xe vô lề rồi ra dựng xe cho nó thì nó nhìn e như tội phạm và bảo e vỉa nó.
Kinh nghiệm: Éo cần nói nhiều, té cho lành.

XkWiZiT

Xe hơi
em thì em thấy đen nhất là ông 4B biển 52. Tự dưng tai bay vạ gió mất tiền oan sửa xe. Còn chửi thì chửi thằng 9x bố láo, chửi thằng xe tải đỗ trên đường.

còn vì sao bác kia đi thẳng thì có nhiều lí do. Có thể bác ý tưởng ông 2B thăng rồi nên hoảng quá té tạm trước đã (biển 52 nên chắc không phải dân ở đây). Lúc bình tĩnh thì nói dễ lắm, tình người này nọ. Mà cũng lạ, chỉ thấy bác nói đến "tính người" của 4B còn mấy thằng 9x đạp xe thì không đề cập gì

mike

Xe máy
2B đi như thế thì ... là oan gia cho 4B rồi còn kêu ca nỗi gì! Lại còn đòi hỏi tình người. ịa kiếp, nói cho nó vuông là đi thế có chết cũng còn phải xin lỗi 4B vì đã mang tai bay vạ gió cho người khác vì bất chấp luật lệ. Em bác được tha là còn may, chú đó mà gặp thằng em em, nó xuống dậy dỗ chút nữa thì đảm bảo, đền cũng vài triệu, còn nói láo là cho đi hàng tiền đạo luôn. *** kiếp, đâm xe NHƯ ăn vạ lại còn đòi tình người.
Còn mấy thằng du côn đạp xe người khác thi khỏi nói luôn, tụi đó thì chết cũng đáng kiếp.
Nhiều hôm đi về hai làn đường xe đã chật, có mấy chú 2B bất kể sống chết vượt phóng giữa hai làn xe ô tô như chí phèo, chỉ muốn tạt cho một phát, chết bớt đi cho xã hội đỡ mấy thằng Chí!

Chỉnh sửa cuối:

buggy

Xe tăng
Em thấy ông 4B này hèn.

Có thằng tông vào đầu xe mình mà ko dám xuống xe bắt đền. Chắc chắn vụ tai nạn xảy ra trên làn xe của ông 4b.

Em xuống xe gọi bảo hiêm & CSGT đến xem tình người ở đâu nhé:)):)):)).

Hai ông 2B chạy ẩu, lại quay qua chửi ông 4B.:77::77::77:

VT2Pro

Đi bộ
Thằng em ko sao là tốt rồi... :42:

Trạng thái
Thớt đang đóng