[TNGT] Em tìm 1 bác đi xe biển 52, màu trắng bị tai nạn đêm qua

Trạng thái
Thớt đang đóng

theph

Xe điện
Chào các cụ,
Em có chú em đêm qua lúc 10h bị tai nạn tại Đội Cấn. Rất may chú ấy không sao và chỉ bị hỏng xe máy (hỏng nặng) nhưng vấn đề em quan tâm là cái "tính người" của cụ nào lái con xe biển 52 màu trắng tham gia vụ tai nạn. Cụ thể thế này.
Chú em của em đi 2B vượt xe tải đang đỗ và ngược chiều với bác xe con. Cùng lúc đó có 2 chú đi xe máy đi cùng chiều chú em và cũng đòi vượt nên nó đạp chú em em và làm chú ấy ngã ra đường, bác xe con lao đến đâm thẳng xe máy, chú em bị bay lên capo và vọt qua xe sang bên kia đường. Với va chạm như thế mà chú em không sao thì quả thực nó tốt số. Xe 4B của cụ kia chắc cũng hỏng nặng với gương và đầu xe nhưng em thực sự thấy buồn là cụ ấy vọt lẹ mà không hề dừng xe xem chú em có sao không.
Em kể ra đây không mong muốn gì hơn là nếu cụ có đọc được thì hãy coi lại cách cư xử của mình vì nếu chú em kia mà ra đi thì cụ sẽ phạm tội gây tai nạn và bỏ trốn. Rất tiếc thằng em không nhớ rõ biển xe mà chỉ nhớ biển 52 và xe màu trắng.

Cảm ơn các cụ đã đọc bài

cool&clean

[Tịch thu bằng lái]
Hix. Chia buon cùng em cụ. Cũng may là ko sao. E nghĩ cụ bốn bánh sợ quá nên bỏ chạy. Tâm lý chung thôi. Cụ cứ bảo em cụ làm đơn lên 86 giải quyết.

theph

Xe điện
Hix. Chia buon cùng em cụ. Cũng may là ko sao. E nghĩ cụ bốn bánh sợ quá nên bỏ chạy. Tâm lý chung thôi. Cụ cứ bảo em cụ làm đơn lên 86 giải quyết.
Làm để làm gì cụ. Em chỉ thấy buồn về cách cư xử của con người nên post lên đây chia sẻ cùng anh em và hi vọng không ai có cách cư xử như thế thôi. Chú em của em cũng sai vì vượt không quan sát mà nó cũng đen vì gặp đúng 2 thằng 2B láo nên đạp nó ngã để tranh đường. Cụ 4B thì thực sự không có lỗi nhưng khi có tai nạn thì dù sai, dù đúng cũng nên dừng lại để xem người ta có sao không chứ cụ ấy lại bỏ chạy.

camaro1s

Xe tăng
Website
www.aroma-car.vn
ơ thế nếu báo công an thì bác 52 có bị xử hình sự ko nhỉ:^)

Carens2009

Xe điện
Thằng 2b kia khốn nạn quá,giờ còn cái trò đạp để xông lên nữa ah.Chia buồn cùng đứa em của bác chủ thớt

wavetau

Xe buýt
Đội Cấn đoạn cuối hay sao mà lại có xe oto 2 chiều hả cụ?

K2DnC

Xe tăng
Dạ em là người đi 2B bị tông thẳng đầu xe 4B biển 52 ở trên.
2 thằng ku đi 2B cố gắng vượt phải em nên đã dùng cách đạp xe em để tránh trường hợp nó tông vào đít xe tải đang xúc đất đỗ ở ven đường.

Chỉnh sửa cuối:

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Người nhà cụ tai qua nạn khỏi rồi còn bức xúc làm gì, 4B dừng lại rồi mà cãi nhau to, lại tắc đường và..... Nói chung là trong tình huống này em nghĩ rất ít người muốn dừng lại. Đều là tai bay vạ gió cả mà:69:

kuphuong

Xe buýt
chúc mừng em cụ tai qua nạn khỏi , còn con 52 4b kia chắc sợ quá chạy mất mật rồi . (y)

K2DnC

Xe tăng
Người nhà cụ tai qua nạn khỏi rồi còn bức xúc làm gì, 4B dừng lại rồi mà cãi nhau to, lại tắc đường và..... Nói chung là trong tình huống này em nghĩ rất ít người muốn dừng lại. Đều là tai bay vạ gió cả mà:69:
Cái lúc em còn đang nằm ở đường nó đã đi roài cụ ợ :ohmy:

60Hz

Xe buýt
Gặp như cụ thì chắc là cũng chuồn lẹ phải ko ạ? Thế thì em hy vọng là có 1 ngày nào đó cụ đi 2B và.... để xem lúc ấy cụ nghĩ sao! Chúc cụ bình an vô sự!

K2DnC

Xe tăng
Gặp như cụ thì chắc là cũng chuồn lẹ phải ko ạ? Thế thì em hy vọng là có 1 ngày nào đó cụ đi 2B và.... để xem lúc ấy cụ nghĩ sao! Chúc cụ bình an vô sự!
Cụ nói trí phải. Nhà cháu đang rất đau mà nghe xong còn cười được (b)

Okane

Xe container
Muốn chửi phải chửi mả bó 2 thằng đi 2B mất dạy, nhưng k hiểu mợ K2DNC có gây thù oán j với nó trước k ?

Còn như mợ Tomduy nói, 4B thấy vạ gió, ngó nghiêng thấy mợ k sao nên chuồn lẹ (có thể k có bằng, hoặc giấy tờ k đủ, hoặc do hoảng sợ, hoặc....) thì cũng đừng bực người ta.

Nếu chẳng may gặp xe tải, xe bus thfi xong roài, bữa nay được ăn chuối nguyên nải :77:

Thế là phúc lắm rồi, làm bữa beer nhậu nhẹt xả xui thôi.

hmpstudio

Xe điện
Chú em của em đi 2B vượt xe tải đang đỗ và ngược chiều với bác xe con. Cùng lúc đó có 2 chú đi xe máy đi cùng chiều chú em và cũng đòi vượt nên nó đạp chú em em và làm chú ấy ngã ra đường
Cảm ơn các cụ đã đọc bài
Pác có nhớ biển 02 thằng 2B không, em thể sẽ thông báo cho mấy anh em, bảo nó nợ tiền em. là chắc nó không ở chỗ nào được quá 60'... Xh loạn rồi.
Mà ông chú pác bao nhiêu tuổi , đi về khuyu thế, gần đó có chốt cơ động mừ. Chia buồn vói pác

theph

Xe điện
Pác có nhớ biển 02 thằng 2B không, em thể sẽ thông báo cho mấy anh em, bảo nó nợ tiền em. là chắc nó không ở chỗ nào được quá 60'... Xh loạn rồi.
Mà ông chú pác bao nhiêu tuổi , đi về khuyu thế, gần đó có chốt cơ động mừ. Chia buồn vói pác
Nó không nhìn được vì bị bay qua đầu 4B mà cụ. Nhưng thôi, người không sao là ổn rồi. Còn tuổi thì nó cũng đủ đi đêm rồi cụ ạ :), thằng này năm nay đen VCL, mất xe, hỏng máy ảnh rồi tai nạn. Chung qui là cũng tại cái con MÍT :77::77::77:

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Nói mà ko có suy nghĩ à cụ, thế người ta dừng lại có dám chắc cụ ko lằng nhằng với người ta ko:77: Tôi nói như thế ý là người ta đi 4B trong tình huống này cũng có cái khó của người ta, việc đã xong cụ CT cũng cho qua đừng để bụng bức xúc làm gì.
Còn đúng là tham gia GT thì tai hoạ đến chả biết thế nào, đen thì phải chịu thôi, chứ nghĩ cái qué gì khi đấy nữa

Em xin kể một chuyện chắc khối cụ cũng đã thấy đâu đó:
Có một anh xe ôm chở người tai nạn GT gẫy Răng máu chảy đầm đìa vào chỗ em khám, ông người nhà tới chả biết ngô khoai gì vừa đến thấy anh xe ôm máu me dính áo túm cổ đánh luôn, sau biết chuyện lại đổi giọng xin lỗi. Đời lắm đứa dở hơi lắm:^)

K2DnC

Xe tăng
Muốn chửi phải chửi mả bó 2 thằng đi 2B mất dạy, nhưng k hiểu mợ K2DNC có gây thù oán j với nó trước k ?
Khi cố gắng kéo ga để vượt qua xe tải cũng như lách khỏi ngõ khoảng hẹp vì thấy xe 4B kia đang tới em nghe tiếng rú ga từ sau đít xe em và có kêu ôi ĐM. ( phát ra từ 2 thằng 9x đi đằng sau ) và em chỉ kịp định thần và xác định đi gặp tổ tiên roài. Rầm... Sau khi tỉnh táo nhìn thấy 2 thằng ku kia lên xe chạy thằng thì 4B cũng phóng đi. thằng cha trong xe 4B ko biết đúng sai cũng ko thèm ra khỏi xe luôn.

Thanks bác . Giá mà lúc đó em ko bị đau chân thì cũng túm *** 2 thằng ranh con đó lại nhưng vừa đau + vừa sợ và hoảng vì chưa bị tai nạn bao giờ đâm ra em bị cuống. chẳng nhớ nổi cái gì cả biển xe 2B và 4B.

Trạng thái
Thớt đang đóng