[Thảo luận] em tí toi với trẻ em nông thôn qua đường.

suzu37

Xe container
Em học được thêm một điều từ cờ nhíp của cụ chủ là ở đường hẹp hoặc khu vực đông người, thấy có xe dừng đỗ bên đường, nhất là xe cao to, thì giảm tốc, còi một vài cái rồi mới ... vượt qua.

Tks cụ chủ.

haivinh

Xe buýt
Em cũng như cụ đi trên đường thằng nào gí thẳng pha vào mặt em là em gí lại liền. Còn tình huống trên thì cụ quá chủ quan khi trên đường có chướng ngại vật khuất tầm nhì thì em luôn giảm tốc và còi.Dù sao thì cụ vẫn xử lí cực ổn.

VinhCivic

Xe tăng
Em học được thêm một điều từ cờ nhíp của cụ chủ là ở đường hẹp hoặc khu vực đông người, thấy có xe dừng đỗ bên đường, nhất là xe cao to, thì giảm tốc, còi một vài cái rồi mới ... vượt qua.

Tks cụ chủ.
Chuẩn đấy cụ ợ... trẻ em nông thôn thấy ô tô hỏng hóc hay là đỗ trước cửa là hay chạy ra xem...và cũng chạy về bất kể lúc nào, kiểu như trên.
Em cũng như cụ đi trên đường thằng nào gí thẳng pha vào mặt em là em gí lại liền. Còn tình huống trên thì cụ quá chủ quan khi trên đường có chướng ngại vật khuất tầm nhì thì em luôn giảm tốc và còi.Dù sao thì cụ vẫn xử lí cực ổn.
vâng cảm ơn cụ.!

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
em không biết cắt cúp video. các cụ xem ở 2phut15 giây nhá.
em còi xe theo phản xạ chứ chẳng nhìn thấy gì trước khi cô bé qua đường.
[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=S4_92McoTIE&feature=youtu.be[/YOUTUBE]
Bác chủ đi quá nhanh, theo clip lúc đó là 50kmh, trong khi thấy rất rõ có cái xe tải to tướng bên phụ ==> phải sẵn sàng cho 1 chú thò đầu ra rồi.

Tôi đi ở nước ngoài, mùa đông, tuyết nó dồn thành núi hai bên đường, cao độ 2met, thỉnh thoảng nó đục lỗ để mọi người đi qua đường thôi.
Vfi thế, lúc nào qua đấy cũng phải rón rén, vì lúc nào cũng có thể có 1 chú thò đầu ra khỏi cái Bức tường tuyết ấy để qua đường.

Dù sao cũng là hên rồi, chúc mừng bác tai qua nạn khỏi.
Nói dại, cháu bé ấy chạy qua đường chậm thêm 2 giây nữa, thì bác lên báo rồi.

luongtanlong

Xe tải
em nghĩ thường mình có xe chắn tầm nhìn bên cạnh thì lúc nào cũng chuẩn bị tinh thần phanh, ngay ở hn nhiều thằng ngu cũng vượt mũi xe em kiểu này may phúc chúng nó xe đi phía trái em chạy chậm

viethung579

Xe máy
Em nghe được cụ chủ và bạn đi check hàng..!

VinhCivic

Xe tăng

pham minh

Xe container
Nông thôn thì sợ rồi, may cho cụ
nông thôn hay thành phố đều kinh cả nhất là bây giờ cái đám xe đạp điện nó chạy như rồng rồng trên đường. hôm rồi em cũng mới bị toét đầu gối vì đám đó may còn nhận được mấy câu xin lỗi và may mắn hơn là ko đâm vào bọn nó

cwise

Xe container
Kinh nghiệm khi vươt xe ben cạnh là luôn sẵn sàng chontinhf huống một cái đầu hay một cái xe thò ra, ác ở chỗ đi mãi chẳng sao, chểnh tí là dính,

anhtho

Xe ngựa
Em chỉ thấy cụ chủ bị nhiều xe chiếu pha và cụ chủ cũng hay chiếu pha vào mặt và gáy xe khác. Văn hóa pha/cos còn nhiều vấn dề quá.

VinhCivic

Xe tăng
Sub " Nói cậu rồi.... khống chế thằng Dũng Lợi... để nó bật tràn lan là chết.... diệu phê phê rồi....nó mở nó phải giả tiền..." Hình như các cụ vừa làm tí kara tay vịn về :D
Khiếp... cụ nói chỉ thiếu... chẳng sai câu nào... khiếp quá... lần sau tắt tiếng vậy.:D

VinhCivic

Xe tăng
Em chỉ thấy cụ chủ bị nhiều xe chiếu pha và cụ chủ cũng hay chiếu pha vào mặt và gáy xe khác. Văn hóa pha/cos còn nhiều vấn dề quá.
ban đầu em đi ngoan đấy chứ... tại cái xã hội này nó dạy em phải làm em thế...:D

anhtho

Xe ngựa
ban đầu em đi ngoan đấy chứ... tại cái xã hội này nó dạy em phải làm em thế...:D
Ví như lúc cụ đi sau thẳng xe tải thì nó có tội gì mà phải chiếu pha vào gáy nó. Gương xe tải to, kiểu gì nó cũng bị lóa mắt.

Luzonbay

Xe tải
Bác chủ đi quá nhanh, theo clip lúc đó là 50kmh, trong khi thấy rất rõ có cái xe tải to tướng bên phụ ==> phải sẵn sàng cho 1 chú thò đầu ra rồi.

Tôi đi ở nước ngoài, mùa đông, tuyết nó dồn thành núi hai bên đường, cao độ 2met, thỉnh thoảng nó đục lỗ để mọi người đi qua đường thôi.
Vfi thế, lúc nào qua đấy cũng phải rón rén, vì lúc nào cũng có thể có 1 chú thò đầu ra khỏi cái Bức tường tuyết ấy để qua đường.

Dù sao cũng là hên rồi, chúc mừng bác tai qua nạn khỏi.
Nói dại, cháu bé ấy chạy qua đường chậm thêm 2 giây nữa, thì bác lên báo rồi.
Cụ này chuẩn

Tribute

Xe container
Đây cũng là tình huống kinh điển dễ xảy ra tai nạn. Khi đường hẹp, có xe đỗ bên đường như này là phải giảm tốc, còi và sẵn sàng chân phanh. Cụ chủ thoát như này là do may mắn chứ ko có tí cảnh giác nào cả. Chú bé kia chỉ chậm lại 1,2 giây nữa mới chạy qua thì...em ko dám nghĩ.

thinhkieuphong

Xe điện
đi ban đêm ở quê mà cụ chủ phóng tít thế, đường thì tối thui. Đi tầm 30km/h thôi cụ ạ

nhatrekhongbo

Xe tải
Nhà cháu thấy xe nào pha, cũng chỉ nháy pha lại 1 lần, nếu họ xuống cos thì ok, không thì kệ