[Camera] Em tí húc mít Prado

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
1:07 prado đánh ra tránh xe đang đỗ

Đồ Xấu Xa

Xe đạp
Đi lơ nga lơ ngơ chả hiểu muốn làm gì, ra đường sợ mấy bác kiểu này phết :)

Nếu vượt thành công thì lỗi của cụ chủ là : Vượt trong các trường hợp cấm vượt.
Lỗi này bị phạt từ 2 đến 3 triệu kèm theo tước bằng từ 1 đến 3 tháng !

P/s: Cụ chủ nên cám ơn Prado đã không để cụ vượt mới phải ;))

Trích luật GTĐB
2. Xe xin vượt chỉ được vượt khi không có chướng ngại vật phía trước, không có xe chạy ngược chiều trong đoạn đường định vượt, xe chạy trước không có tín hiệu vượt xe khác và đã tránh về bên phải.
3. Khi có xe xin vượt, nếu đủ điều kiện an toàn, người điều khiển phương tiện phía trước phải giảm tốc độ, đi sát về bên phải của phần đường xe chạy cho đến khi xe sau đã vượt qua, không được gây trở ngại đối với xe xin vượt.

Trích nghị định 46/2016
6. Phạt tiền từ 2.000.000 đồng đến 3.000.000 đồng đối với người điều khiển xe thực hiện một trong các hành vi vi phạm sau đây:
b) Vượt trong các trường hợp cấm vượt; không có báo hiệu trước khi vượt; vượt bên phải xe khác trong trường hợp không được phép, trừ trường hợp tại đoạn đường có nhiều làn đường cho xe đi cùng chiều được phân biệt bằng vạch kẻ phân làn đường mà xe chạy trên làn đường bên phải chạy nhanh hơn xe đang chạy trên làn đường bên trái;
cụ là xxx à? nghiệp vụ luật lạng ghê vậy, thôi cụ đã kiên quyết vậy thì em rút kinh nghiệm cảm ơn cụ đã phân tích !

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chủ đi hiền, chắc tại cu đi xe thấp. Gặp em thì em đè tiếp em Prado và em ngược chiều vượt lẹ :D , xóa bỏ ngay tình huống nguy hiểm :D

Thuy_CK

Xe điện
cụ là xxx à? nghiệp vụ luật lạng ghê vậy, thôi cụ đã kiên quyết vậy thì em rút kinh nghiệm cảm ơn cụ đã phân tích !
Nếu cụ thấy không phải thế thì cụ cứ đi theo cách cụ này chỉ nhé :))
Cụ chủ đi hiền, chắc tại cu đi xe thấp. Gặp em thì em đè tiếp em Prado và em ngược chiều vượt lẹ :D , xóa bỏ ngay tình huống nguy hiểm :D