Em thoát tội chạy Spark Van trong giờ cấm

bientrangt610

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Em gặp tình huống này rồi.
Ban đầu xxx báo em mắc lỗi này lỗi nọ nhưng ko xong đành quay ra lỗi lưu hành giờ cao điểm. Em bảo xxx "ông chỉ cho tôi thấy văn bản nào của cơ quan có thẩm quyền có ghi rõ là cấm XE TẢI VAN không được lưu hành giờ cao điểm?". Rồi em thách đố các chú ghi lỗi đó vào BB.
Thế là 4 chú xxx xúm vào thảo luận rồi đành bó tay, lại còn bị em mắng cho xơi xơi cho là trình độ quá kém cần phải trau dồi thêm. :-|

tantien

Xe tải
Em gặp tình huống này rồi.
Ban đầu xxx báo em mắc lỗi này lỗi nọ nhưng ko xong đành quay ra lỗi lưu hành giờ cao điểm. Em bảo xxx "ông chỉ cho tôi thấy văn bản nào của cơ quan có thẩm quyền có ghi rõ là cấm XE TẢI VAN không được lưu hành giờ cao điểm?". Rồi em thách đố các chú ghi lỗi đó vào BB.
Thế là 4 chú xxx xúm vào thảo luận rồi đành bó tay, lại còn bị em mắng cho xơi xơi cho là trình độ quá kém cần phải trau dồi thêm. :-|
Cám ơn bác. Nói chung là lỗi này là lỗi quá nhạy cảm, thường thì sẽ không bị vặn nếu đi bình thường. Chỉ có bị vịn vì lỗi khác xong xxx nhân tiện lôi chuyện này ra bác nhỉ?

LONG AN

Xe tăng
Website
www.greenway.sg
Hê hê,

Nhân tiện đây em hỏi trong Đăng ký xe tải van nó có ghi thời hạn sử dụng không hay vô thời hạn như xe 4 chỗ bình thường ạ?

Cảm ơn cụ, em hối lộ cụ tý rịu cho nó trơn tru nhá :D.

Chỉnh sửa cuối:

tantien

Xe tải
Hê hê,

Nhân tiện đây em hỏi trong Đăng ký xe tải van nó có ghi thời hạn sử dụng không hay vô thời hạn như xe 4 chỗ bình thường ạ?

Cảm ơn cụ, em hối lộ cụ tý rịu cho nó trơn tru nhá :D.
Trong đăng ký có khoản đăng ký có thời hạn đến ngày... thì bỏ trống cụ ạ. Đăng kiểm thì ghi xe có niên hạn sử dụng là 25 năm, khả năng em dùng 24 năm rồi biếu cụ!

sonxt

[Tịch thu bằng lái]
lỗi này là lỗi nhạy cảm mà,nên bắt cũng đc mà thả cũng được:)

Camrybeo

Xe tải
Xe Van thì biển 29D rõ rồi. Vậy xe tải là những biển nào cụ Camrybeo ơi? Em không rõ vấn đề này lắm, cám ơn cụ!
Tải thì nó đeo biển C cụ à. Đến bán tải còn phải đeo biển C nhưng cũng không bị cấm như dòng xe tải thuần chủng thì đừng có lằng nhằng với D nhé ;)

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Theo quy định thì xe tải VAN có tải trọng <800kg thùng kín lưu thông như xe con, bác ạ.
Cái này em không nhớ ở văn bản nào nhưng hỏi VOV91 thì nó bảo thế

Chỉnh sửa cuối:

tantien

Xe tải
Theo quy định thì xe tải VAN có tải trọng <800kg thùng kín lưu thông như xe con, bác ạ.
Cái này em không nhớ ở văn bản nào nhưng hỏi VOV91 thì nó bảo thế
Lấy đâu ra quy định này bác ơi? Em tìm mãi rồi.

tantien

Xe tải
Tải thì nó đeo biển C cụ à. Đến bán tải còn phải đeo biển C nhưng cũng không bị cấm như dòng xe tải thuần chủng thì đừng có lằng nhằng với D nhé ;)
Vầng, em tưởng ngoài C ra thì còn biển gì nữa cơ. Biển 30 thì loạn cả lên, hình như khó phân biệt được biển xe tải.
Em định vodka cho bác nhưng nó cứ kêu em để ý đến bác nhiều quá, chết thật!

minhkhoi87

Xe tải
luật với lá.cứng nhắc wa'. đúng là chỉ có ở vn,., ngta bầy ra luật vậy là để cho xe tải to, con van còn bé hơn con 4 chỗ khác thì có ảnh hưởng j`,

thanhluan_hlqn

Xe hơi
xe tải van dưới 800kg được đi như xe con mà.có cái xe tải 1 tấn nhưng hạ tải xuống còn 750kg vẫn đi được cơ mà.

vih0702

Xe tải
Đọc các văn bản luật và biển báo chỉ thấy cấm xe tải chứ có cấm xe tải van đâu. Hơn nữa xe tải van thiết kế để vận chuyển hàng trong thành phố chứ cấm thì còn gọi gì tà tải van nữa.

luuvi

Xe máy
Bác nào đi van phải Print cái này ra cho XXX xem:

luuvi

Xe máy
Căn cứ Thông tư 01/2002/TT- BCA của Bộ Công an về đăng ký xe cơ giới.

Theo đó đăng ký, cấp biển số xe bán tải đã thể hiện rõ : Là loại ôtô hạng nhỏ được thiết kế sản xuất vừa chở khách, vừachở hàng (lưỡng tính) thường có 4 ghế cho khách và một thùng xe chở được khoảng 500 kg hàng.

Được phép vừa chở khách vừa chở hàng trong một chuyến xe; không được phép chở quá số người quy định đã ghi trong giấy đăng ký xe (dù xe không có hàng) hoặc ngược lại khi xe không chở người cũng không được chở quá số trọng tải hàng quy định. Nếu lái xe thực hiện không đúng quy địnhtrên là vi phạmgiao thông đường bộ và bị xử lý phạt theo chế tài tại Điều 9 Nghị định 15/2003/NĐ-CP của Chính phủ.

Căn cứ thiết kế sản xuất loại xe này không hoàn toàn là xe chở khách (không phải thuộc họ xe khách) cũng không hoàn toàn là xe chở hàng (không phải xe tải) và chỉ là ôtô hạng nhỏ (đi làn 4-9 chổ), nên căncứ LuậtGiao thông đường bộ – 2002, xe bán tải khi tham gia giao thông không phải chấp hành biển báo “cấm xe tải” và biển “cấm xe khách”.

luuvi

Xe máy
Chia theo kích thước: Oto Con < Tải Van < Bán Tải < Tải

inovavgj

Xe container
luật với lá.cứng nhắc wa'. đúng là chỉ có ở vn,., ngta bầy ra luật vậy là để cho xe tải to, con van còn bé hơn con 4 chỗ khác thì có ảnh hưởng j`,
Luật mà dễ mới nghiêm thì lấy gì bỏ túi , em làm luật là em cứ cấm VAN cho xxx còn cá kiếm chớ :D

tantien

Xe tải
Căn cứ thiết kế sản xuất loại xe này không hoàn toàn là xe chở khách (không phải thuộc họ xe khách) cũng không hoàn toàn là xe chở hàng (không phải xe tải) và chỉ là ôtô hạng nhỏ (đi làn 4-9 chổ), nên căncứ LuậtGiao thông đường bộ – 2002, xe bán tải khi tham gia giao thông không phải chấp hành biển báo “cấm xe tải” và biển “cấm xe khách”.

Thứ nhất, đây chỉ là một bài báo bác ạ, không phải là một bằng chứng thuyết phục.

Thứ hai, đăng ký ghi rõ ràng là : Xe tải van, không phải là Xe bán tải, nên bài báo trên cũng không áp dụng được.

dativu

Xe điện
Có mỗi cái bán tải và tải mà cũng không quy định rõ. Ở bển nó quy định: Tải là xe mui kín, dùng để chở hàng hóa trên 500Kg, Tải phân chia làm nhiều loại. Bán tải là xe sử dụng gia đình nên cho vào loại xe con. Xe không chở khách hoàn toàn, cũng không chở hàng hoàn toàn nên không bị hạn chế cấm, biển cấm như xe khách và xe tải. Éo biết đường nào mà lần. Luật toàn chạy theo. Đỡ không nổi
xe bán tải (pickup) của em mới mua, biển C, vậy có bị hạn chế cấm giờ cao điểm không hả bác