[Funland] Em thèm con chữ, em không thèm nhiều tiền.

hanoipho79

Xe lăn
:T :T
Tưởng anh người tốt hóa ra người xấu :))
Anh tốt nhưng dòng đời nó xô đẩy em ak...anh muốn làm người Lương thiện nhưng ai cho anh Lương thiện hả em...?
Anh cũng là Phó trưởng họ mà không có thằng cu nối dõi mỗi khi về quê ngồi uống rượu khổ lắm em biết không...ngày anh không ăn đêm anh không ngủ Tâm Tư lắm em ah:(:(:(

huongsac80

Xe container
Anh tốt nhưng dòng đời nó xô đẩy em ak...anh muốn làm người Lương thiện nhưng ai cho anh Lương thiện hả em...?
Anh cũng là Phó trưởng họ mà không có thằng cu nối dõi mỗi khi về quê ngồi uống rượu khổ lắm em biết không...ngày anh không ăn đêm anh không ngủ Tâm Tư lắm em ah:(:(:(
Nghe giọng giãi bày em thấy...đáng đời :))
Chí Phèo có Thị Nở cho lương thiện đấy, nếu hắn tỉnh sớm hơn chút đã khác =))

Trâu cày đường nhựa

[Tịch thu bằng lái]

hanoipho79

Xe lăn
Nghe giọng giãi bày em thấy...đáng đời :))
Chí Phèo có Thị Nở cho lương thiện đấy, nếu hắn tỉnh sớm hơn chút đã khác =))
Em có cách nào không giúp anh đi...anh ướm thử hỏi mấy Mợ trên này nhưng các Mợ ý toàn mắng bảo "Yêu đương không thật nòng,đến với nhau vì đứa con" anh khổ tâm nhắm:((

Ngày xưa em thấy hình ảnh người thày đồ gõ đầu trẻ nghèo, anh kỹ sư nông nghiệp hăng say đo đạc cũng nghèo, ngay cả thế hệ thày cô giáo dạy em cũng không khá giả gì... Tiêc là đời em học hành không ra gì trốn theo chúng bạn đi tắm sông dắt trâu chạy bờ đê... Nhà em không ai có chữ cả. Bây giờ em lại thấy các cô giáo không nghèo nữa, con gái em dù sao cũng là con gái, nó có trình độ bằng cấp là được, có học thì mới kiếm được tấm chồng cho ra tấm ra món.

huongsac80

Xe container
Em có cách nào không giúp anh đi...anh ướm thử hỏi mấy Mợ trên này nhưng các Mợ ý toàn mắng bảo "Yêu đương không thật nòng,đến với nhau vì đứa con" anh khổ tâm nhắm:((
Em không giúp anh, dù là vì đứa con thì anh vẫn thiếu tâm :))

hanoipho79

Xe lăn
chỉ cơi nới tuyệt đối ko xây mới
Vâng,Cán bộ dậy thế em xin nghe...nhưng như thế em hỏi mấy Mợ trên này không ưng,cứ bắt "Tiền bạc phân minh Aí tình dứt khoát" bắt bỏ Vợ rồi mới cho Cơi Nới thì em phải làm sao hả Cán bộ ơi.

Trâu cày đường nhựa

[Tịch thu bằng lái]
Em trưởng họ mà cũng dép cả đôi đây. Họp họ ở Quê em ngồi mâm trên cùng, đối tượng nào bép xép chuyện con trai con gái em đuổi cổ méo cho ăn cỗ nữa:)):)):))
thướng nhất cụ. cả cặp hoàng tử đái ngồi. thướng cho đến chết

hanoipho79

Xe lăn
Em không giúp anh, dù là vì đứa con thì anh vẫn thiếu tâm :))
Em có Chị em nào không giới thiệu cho anh đi...riêng tiền anh thiếu nhưng Tâm anh không thiếu,anh hơi bị chiều vợ luôn nhé.
Vợ đi làm về là anh cơm bưng nước rót,một tay anh làm hết.;;)

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Vâng cám ơn mợ, nhưng em nói rồi, em thấy tiền thì lái công nông như em cũng vẫn kiếm tót, ngày ngày em dẻo tay vô lăng là tháng tháng cũng được hơn chục, đủ tiền đưa bu nó lo gia đình học hành con cái... Cái em cần là địa vị, em cần đời con em nó làm em nở mày nở mặt ạ.
Vớ vẩn, thế hóa ra 2 đứa con gái là công cụ để cụ trả thù đời và rửa nhục à ?

Vấn đề là ở phía bản thân cụ, ở trong tâm lý và tư duy của cụ. Đành rằng vấn đề trọng nam khinh nữ vẫn hiện hữu phổ biến ở các vùng, nhưng bản thân cụ bị cái hủ tục đó chi phối tư duy, làm cho trì độn (cụ cũng là nạn nhân của hủ tục tư duy) thì tự bản thân phải thay đổi (tư duy).

Cụ để cho ý kiến xung quanh định hình giá trị bản thân mình, ngả nghiêng theo ngoại cảnh, tự ám thị giá trị bản thân mình là do mấy thằng lời ra chén vào định đoạt; chúng nó khen thì cụ vui, chúng nó chê nhà cụ toàn con vịt giời thì cụ buồn, thế cho nên nếu giả sử con gái cụ thành đạt như là trở thành chủ tịt QH giống bà kim ngân, thì mấy thằng say kia nó phán "kể cả làm chủ tịt QH cũng chỉ là hạng đàn bà, éo bằng cái chym con giai tao" thì cũng vẫn buồn khổ mà thôi, không thoát được.

Do vậy, nếu cụ để lời nói của người khác về vấn đề con giai/con gái định hình giá trị bản thân (nó chê thì tủi nhục cảm thấy thấp hèn) thì cụ xứng đáng thấp hèn, còn thấp hèn hơn nữa nếu biến cuộc đời con gái mình thành công cụ rửa nhục. Sâu thẳm trong bản thân cụ mới thực chất là rất trọng nam khinh nữ, còn hơn cả đám mỉa mai cụ.

Tôi trộm nghĩ, cứ tưởng tưởng cụ có con giai, chắc chắn sẽ có 1 cơ số những ông bố khác sẽ là nạn nhân bị cụ mỉa mai, sâu cay chứ chẳng đùa.

Chỉnh sửa cuối:

URAL CCCP

Xe ba gác

skuadi

Xe điện
Các cụ ạ, ở ngoài cuộc sống em khổ lắm, em lái công nông, lại sinh 2 hĩm :-@ Mỗi lần họ hàng họp hành là em lại thành cái chỗ để chúng ló cười khẩy.. Em cay lắm, tiền bạc góp đóng em có bao giờ thiếu phân nào đâu mà em không nói được cái ý kiến gì cả, em đành phải lên đây để bộc bạch với các cụ... Tiền em có kiếm vậy chứ kiếm nữa cũng vẫn bị coi thường. Em mới nghĩ chỉ cần 2 đứa con gái em chúng nó học giỏi, thì sau bố tổ đứa nào dám coi thường em. Gái lớn nhà em học lớp 3 năm nào cũng hs giỏi, em tự hào lắm, sau nó mà học được tới đâu em không tiếc cái gì hết em đầu tư cho nó hết. Em mong sau nó học giỏi đỗ ĐHSP về dạy trường cấp 3 bên làng Bồ, thế là xã hội phải gọi nó là cô giáo, em là bố nó người ta cũng phải gọi em là cụ thân sinh của cô giáo. Nếu ko nó học Tài chính kế toán cũng được, về làm ở cái ngân hàng Agribank trên thị trấn, hoặc học trường Nông nghiệp cũng được về phụ trách nông thôn làng xã... Đời nó phải làm cho thằng bố nó là em nở mày nở mặt, cho em kén được thằng rể hiền... Trên em có ông anh, ông ý có 3 đứa 2 gái 1 trai, thằng cả nhà ông ý chả biết làm ăn gì trên thành phố, mỗi lần về ông ý đem khoe khắp họ, mà nó học dốt em biết thừa, nó học không hết cấp 3... Cả cái làng này nhà em chúng nó chỉ biết anh trưởng nhà em chứ em chúng nó coi như không có, em cay...
Năm sau em làm event tôn vinh với lễ hội FATHER AND DAUGHTET FESTIVAL. Cụ mua vé ủng hộ nhá :D

URAL CCCP

Xe ba gác
Thật hả cụ, em chả tin.:))
Thật 100% không fun cụ nhá, họp họ mấy ông râu tóc bạc phơ phải 1 điều ông trẻ, 2 điều ông trẻ. Chén cỗ em ngồi mâm trên cùng, mấy ông tóc bạc, râu dài phải mời diệu em bằng 2 tay đới ợ:)):)):))

huongsac80

Xe container
Ngày xưa em thấy hình ảnh người thày đồ gõ đầu trẻ nghèo, anh kỹ sư nông nghiệp hăng say đo đạc cũng nghèo, ngay cả thế hệ thày cô giáo dạy em cũng không khá giả gì... Tiêc là đời em học hành không ra gì trốn theo chúng bạn đi tắm sông dắt trâu chạy bờ đê... Nhà em không ai có chữ cả. Bây giờ em lại thấy các cô giáo không nghèo nữa, con gái em dù sao cũng là con gái, nó có trình độ bằng cấp là được, có học thì mới kiếm được tấm chồng cho ra tấm ra món.
Vâng cụ,
Nhà cụ không ai có chữ mà em thấy cụ viết chia sẻ rất hay nhé
Còm này thì em:-bd

Xudoai

Xe buýt
Nếu ko bận tâm thì cụ đã ko mở thớt.
Vâng cám ơn mợ, nhưng em nói rồi, em thấy tiền thì lái công nông như em cũng vẫn kiếm tót, ngày ngày em dẻo tay vô lăng là tháng tháng cũng được hơn chục, đủ tiền đưa bu nó lo gia đình học hành con cái... Cái em cần là địa vị, em cần đời con em nó làm em nở mày nở mặt ạ.
Thường nở thì ít mà héo nhiều hơn. Con gái hưởng phúc nhà chồng.
E ko biết là có tục ko:

Còn lại mình ta với bướm già.
Thôi. Bận tâm thì tranh thủ cụ cố thằng ku đi.