[Thảo luận] Em thấy nể XXX Đồ Sơn! Đúng hay sai đây các cụ ơi?

blackmoon78

Xe tăng
Tưởng nhớ
Ko mất xiền hoặc biên bản là may roai. E dự là lúc ấy xxx đã đủ chỉ tiêu.:D

Morning 15a

Xe điện
Trường hợp của cụ là ngoại lệ đấy, xxx mà làm căng là cụ toi rồi

docomo

Xe hơi
Em dự trong lúc bác quay lại, mẹ của bác đã tranh thủ làm luật rồi thì nó mới tha dễ thế chứ

Muon_biet

Xe cút kít
Cả nhà em đi 02 xe và bị bắn tốc độ ở gần nhà hàng Gió Biển2, cách lối vào bãi 1, Đồ Sơn khoảng 500m. Xe 01 lỗi tốc độ 63\50, xe 02 là 58\50. Khi bị tuýt, em thực sự ngỡ ngàng vì cả đọan đường từ nhà đến đây em em cưc kỳ tuân thủ luật GT. Vậy mà...
Khi XXX yêu cầu xuất trình giấy tờ sau khi đã thông báo lỗi, em ko đưa giấy tờ và yêu cầu XXX cho em xem hình ảnh cùng việc chỉ cho em xem biển hạn chế tốc độ ở đâu?
XXX đội phó, tên Thanh tiếp em và đề nghị em trình bày lý do ko xuất trình giấy tờ?
Em: tôi đi tít từ ngoài đường lớn ngoài kia vào tới đây, qua rất nhiều đèn xanh đỏ và rất nhiều ngã ba, ngã tư nhưng ko thấy có bất cứ cái biển hạn chế tốc độ nào. Vậy lý do gì các anh tổ chức bắn tốc độ ở vị trí này và bắt lỗi tôi đc?
XXX Thanh nói là chắc chắn có biển và kiên quyết đòi em đưa giấy tờ!
Em nhất định ko đưa và yêu cầu đc xem vị trí biển báo!
XX Thanh: nếu anh ko xuất trình thì chúng tôi sẽ cưỡng chế!
Em: nếu anh ko chứng minh đc việc vi phạm của tôi thì anh ko thể ktra giấy tờ cũng như ko thể cưỡng chế tôi đc!
XXX Thanh lúc này cũng cáu lắm rồi nhưng cuối cùng cũng phải nhượng bộ: biển báo cách đây 05km, anh lên xe, chúng tôi sẽ đưa anh đến tận nơi! Rồi XXX thanh sai đệ lấy xe công có mấy cái đèn nhấp nháy để chở em đi xem.
Trên đường đi, trong khu vực hạn chế tốc độ như các XXX nói, chú XXX lỡ chân đạp ga lên đến 80km\h, em nhanh tay mang máy ra chụp luôn. Chú XXX phát hiện ra nên giảm ga. Em vẫn kịp chụp 65\50!
Đi xa ơi là xa, chú XXX chỉ cho em xem cái biển nội đô, nội thị bị khuất dưới tán mấy cây Bằng Lăng. Cái biển ấy cách ngã tư đèn xanh đèn đỏ cỡ 20m mà muốn vào Đồ Sơn thì phải rẽ phải ở ngã tư này.
Khi quay về đến nơi, XXX Thanh giải thích với em như sau: khi anh nhìn thấy biển đó và đi qua biển có nghĩa là anh đã đi vào khu vực nội đô, nội thi. Biển đó có tác dụng trên toàn khu vực. Cụ thể sau khi qua biển là anh đã đi vào địa phận của quận Đồ Sơn và trong khu vực này, ở bất cứ đâu anh cũng chỉ đc chạy 50km\h cho dù anh có chuyển nhiều hướng chúng tôi cũng ko cần cắm biển nhắc! Về tác dụng của biển này thì anh nên xem lại luật!
Tự dưng em thấy mơ hồ quá nên đành về xe lấy giấy tờ đưa cho XXX.
XXX kiểm tra xong liền nói: "anh quá ngang và cố chấp. Chúng tôi chỉ kiểm tra và nhắc nhở rồi sẽ cho anh đi vì biết đoàn nhà anh có nhiều phụ nữ, người già và trẻ em. Hơn nữa, chúng tôi đc chỉ đạo là sẽ tạo đk đối với khách du lịch và chúng tôi xác định anh ko cố tình vi phạm. Thôi anh đi đi vì tôi thấy các cháu bé cũng có vẻ đói và mệt mỏi lắm rồi. Lần này để anh đi ko phải vì sợ anh mà vì nể bà cụ nhà anh là người nói năng rất hiểu biết."
Thấy nể XXX Đồ Sơn quá! Trc khi cho chúng em đi, XXX yêu cầu gia đình em xóa hết ghi âm và video quay nãy giờ(XXX có ktra điều này). Em còn duy nhất 01 tấm ảnh chụp tốc độ xe của XXX lúc chở em đi xem biển báo. Đang online bằng đt nên ko post lên đc, mai sẽ hầu các cụ sau!
Khả băng đồ họa thì ko có, khả năng chụp bằng miệng cũng có hạn nên mong các cụ cố gắn đọc kĩ giúp em rồi tưởng tượng ra tình huống sau đó cho em ý kiến với ạ!
Xin đa tạ cả nhà!
P\S: em có xem ảnh tốc độ của cả 02 xe nhà chúng em và biết là ảnh thật việc thật ạ!
Cả hai bên đều sai và chân lý "phủ định của phủ định" là "khẳng định" quá đúng. Luật chơi 50/50 cũng là như vậy. Mọi người cứ kêu hoài tham nhũng, tham nhũng mà cứ làm kiểu này thì bao giờ hết tham nhũng đây. Đáng lẽ sau khi được xem biển, Cụ phải yêu cầu xử phạt thích đáng theo đúng quy định của Luật và yêu cầu lái xe xxx cũng phải thực hiện nộp phạt quá tốc độ. Cách làm như vậy mới đáng khen, đáng nể ạ. Còn giải quyết vụ việc như cụ Chủ nêu là buồn lắm thay, lắm thay và xấu hổ lắm thay, lắm thay. Là đàn ông thì: dù gươm kề cổ, súng kề tai...Cụ chủ tự trả lời ạ.

DOLA

Xe buýt
[FONT=&quot]Vừa đúng lại vừa sai[/FONT]
[FONT=&quot]1. Cụ chủ:[/FONT]
[FONT=&quot]- Đúng: Khi cụ yêu cầu phía CSGT chứng minh lỗi.[/FONT]
[FONT=&quot]- Sai: Nói gì thì nói mình đã đi quá tốc độ; Quan sát kém nên không phát hiện được biển báo[/FONT]
[FONT=&quot]2. CSGT:[/FONT]
[FONT=&quot]- Đúng: Đã chở cụ đi xem biển báo - CSGT đã chứng minh vi phạm của cụ.[/FONT]
[FONT=&quot]- Sai: Biển báo bị che khuất mà không báo với CGCT để chặt cành cây đi là chưa làm tròn nhiệm vụ; Không cho xem ảnh vi phạm cứ đòi kiểm tra và còn dọa nạt (cưỡng chế) nhân dân.[/FONT]
[FONT=&quot] [/FONT]
[FONT=&quot]Lạm bàn:[/FONT]
[FONT=&quot]- Giá như đến nơi có biển báo cụ quay phim, chụp ảnh lại vị trí biển báo so với hướng đi của cụ thì hay biết mấy, để xem họ cắm biển có đúng Quy chuẩn không.[/FONT]
[FONT=&quot]- Những trao đổi trên dựa vào Luật xử lý vi phạm hành chính có hiệu lực 1/7/2013[/FONT]
[FONT=&quot] [/FONT]
[FONT=&quot]Điều 3. Nguyên tắc xử lý vi phạm hành chính[/FONT][FONT=&quot][/FONT]
[FONT=&quot]…[/FONT]
[FONT=&quot]2. Nguyên tắc áp dụng các biện pháp xử lý hành chính bao gồm:[/FONT][FONT=&quot][/FONT]
[FONT=&quot]…[/FONT]
[FONT=&quot]d) Người có thẩm quyền áp dụng biện pháp xử lý hành chính có trách nhiệm chứng minh vi phạm hành chính. Cá nhân bị áp dụng biện pháp xử lý hành chính có quyền tự mình hoặc thông qua người đại diện hợp pháp chứng minh mình không vi phạm hành chính.[/FONT]
[FONT=&quot] [/FONT]
[FONT=&quot]Điều 64. Sử dụng phương tiện, thiết bị kỹ thuật nghiệp vụ trong việc phát hiện vi phạm hành chính.[/FONT][FONT=&quot] [/FONT]
[FONT=&quot]2. Việc quản lý, sử dụng và quy định danh mục các phương tiện, thiết bị kỹ thuật nghiệp vụ phải bảo đảm các nguyên tắc sau đây:[/FONT]
[FONT=&quot]…[/FONT]
[FONT=&quot]c) Kết quả thu thập được bằng phương tiện, thiết bị kỹ thuật nghiệp vụ phải được ghi nhận bằng văn bản và chỉ được sử dụng trong xử phạt vi phạm hành chính;[/FONT]
[FONT=&quot] [/FONT]

rgvmen

Xe container
Hoan hô cụ chủ, cần cương quyết như thế mới được, như vậy xxx Đồ Sơn thua xxx Sầm Sơn rồi các cụ nhỉ ;)

dreamwater

Xe điện
Xxx cũng có ng biết điều, biết trước biết sau, tuy là số này quá ít

nvh_hn

Xe container
Cụ sai lè, còn phương pháp thì đúng;)

nguyenanhson113

Xe tăng
Nể xxx ĐS vụ nài!

Ngao5

Vũ Trụ
Người OF
Cụ chủ sai lè rồi
Từ Cầu Rào đến đầu Quận Đồ Sơn dài 17 km, chỉ nhõn một đèn đỏ, và biển "nhâp nhô" cắm ngay trước đèn đỏ chừng 100 mét
Vì Đồ Sơn vắng vẻ cụ cứ tưởng mình đang đi ở Đại lộ Thăng Long đấy thôi
Trong khu vực tắm, nhà hàng, đồng người mà cụ phi trên 50 km/h là không nên
Em cũng chỉ dám nhẹ chân ga 40 km/h
May cho cụ là cãi hăng hái, nên họ cho là cụ không biết + với gia đình có con nhỏ, nên được tha
Chúng em đây, biển 16, chẳng thoát ngoạn mục như cụ được đâu

coolpix8700

Xe ngựa
XXX Thanh lúc này cũng cáu lắm rồi nhưng cuối cùng cũng phải nhượng bộ: biển báo cách đây 05km, anh lên xe, chúng tôi sẽ đưa anh đến tận nơi! Rồi XXX thanh sai đệ lấy xe công có mấy cái đèn nhấp nháy để chở em đi xem.
Trên đường đi, trong khu vực hạn chế tốc độ như các XXX nói, chú XXX lỡ chân đạp ga lên đến 80km\h, em nhanh tay mang máy ra chụp luôn. Chú XXX phát hiện ra nên giảm ga. Em vẫn kịp chụp 65\50!...
Thực ra vụ này là bác chủ thớt may rồi!
Còn cái vụ xe xxx "vi phạm luật" thì có vẻ bác chủ thớt cũng chưa nắm rõ luật.
Có những biển báo thì cấm cả xe cứu hoả, cứu thương lẫn xxx đi làm nhiệm vụ, nhưng rất nhiều biển báo họ vẫn được đi!
Trong này thỉnh thoảng có nhiều bác dẫn xe xxx đi ngược chiều, xxx đỗ trên cầu,... để chứng minh họ vi phạm luật!
Đúng là họ vi phạm nếu cái xe xxx đi ngược chiều ấy chỉ di chuyển bình thường, còn họ "đi làm nhiệm vụ" thì lại bình thưởng. Ngay xe đứng trên cầu chụp vi phạm tốc độ. Chỉ cần 1 cái giấy điều động là họ được coi "không vi phạm", chỉ vi phạm nếu chở người nhà đến cầu hóng mát hay chụp ảnh,...!

Captiva555

Xe tăng
cụ chủ thế là quá may rồi, 2 xe đấy biên bản thì 3 triệu chưa kể đi lại lấy giấy tờ, cá biển đấy đi qua em vẫn nhìn thấy

CuTeo511

Xe máy
Cả nhà em đi 02 xe và bị bắn tốc độ ở gần nhà hàng Gió Biển2, cách lối vào bãi 1, Đồ Sơn khoảng 500m. Xe 01 lỗi tốc độ 63\50, xe 02 là 58\50. Khi bị tuýt, em thực sự ngỡ ngàng vì cả đọan đường từ nhà đến đây em em cưc kỳ tuân thủ luật GT. Vậy mà...
Khi XXX yêu cầu xuất trình giấy tờ sau khi đã thông báo lỗi, em ko đưa giấy tờ và yêu cầu XXX cho em xem hình ảnh cùng việc chỉ cho em xem biển hạn chế tốc độ ở đâu?
XXX đội phó, tên Thanh tiếp em và đề nghị em trình bày lý do ko xuất trình giấy tờ?
Em: tôi đi tít từ ngoài đường lớn ngoài kia vào tới đây, qua rất nhiều đèn xanh đỏ và rất nhiều ngã ba, ngã tư nhưng ko thấy có bất cứ cái biển hạn chế tốc độ nào. Vậy lý do gì các anh tổ chức bắn tốc độ ở vị trí này và bắt lỗi tôi đc?
XXX Thanh nói là chắc chắn có biển và kiên quyết đòi em đưa giấy tờ!
Em nhất định ko đưa và yêu cầu đc xem vị trí biển báo!
XX Thanh: nếu anh ko xuất trình thì chúng tôi sẽ cưỡng chế!
Em: nếu anh ko chứng minh đc việc vi phạm của tôi thì anh ko thể ktra giấy tờ cũng như ko thể cưỡng chế tôi đc!
Trên đường đi, trong khu vực hạn chế tốc độ như các XXX nói, chú XXX lỡ chân đạp ga lên đến 80km\h, em nhanh tay mang máy ra chụp luôn. Chú XXX phát hiện ra nên giảm ga. Em vẫn kịp chụp 65\50!
Đi xa ơi là xa, chú XXX chỉ cho em xem cái biển nội đô, nội thị bị khuất dưới tán mấy cây Bằng Lăng. Cái biển ấy cách ngã tư đèn xanh đèn đỏ cỡ 20m mà muốn vào Đồ Sơn thì phải rẽ phải ở ngã tư này.
Khi quay về đến nơi, XXX Thanh giải thích với em như sau: khi anh nhìn thấy biển đó và đi qua biển có nghĩa là anh đã đi vào khu vực nội đô, nội thi. Biển đó có tác dụng trên toàn khu vực. Cụ thể sau khi qua biển là anh đã đi vào địa phận của quận Đồ Sơn và trong khu vực này, ở bất cứ đâu anh cũng chỉ đc chạy 50km\h cho dù anh có chuyển nhiều hướng chúng tôi cũng ko cần cắm biển nhắc! Về tác dụng của biển này thì anh nên xem lại luật!
Tự dưng em thấy mơ hồ quá nên đành về xe lấy giấy tờ đưa cho XXX.
XXX kiểm tra xong liền nói: "anh quá ngang và cố chấp. Chúng tôi chỉ kiểm tra và nhắc nhở rồi sẽ cho anh đi vì biết đoàn nhà anh có nhiều phụ nữ, người già và trẻ em. Hơn nữa, chúng tôi đc chỉ đạo là sẽ tạo đk đối với khách du lịch và chúng tôi xác định anh ko cố tình vi phạm. Thôi anh đi đi vì tôi thấy các cháu bé cũng có vẻ đói và mệt mỏi lắm rồi. Lần này để anh đi ko phải vì sợ anh mà vì nể bà cụ nhà anh là người nói năng rất hiểu biết."
Thấy nể XXX Đồ Sơn quá! Trc khi cho chúng em đi, XXX yêu cầu gia đình em xóa hết ghi âm và video quay nãy giờ(XXX có ktra điều này). Em còn duy nhất 01 tấm ảnh chụp tốc độ xe của XXX lúc chở em đi xem biển báo. Đang online bằng đt nên ko post lên đc, mai sẽ hầu các cụ sau!
Khả băng đồ họa thì ko có, khả năng chụp bằng miệng cũng có hạn nên mong các cụ cố gắn đọc kĩ giúp em rồi tưởng tượng ra tình huống sau đó cho em ý kiến với ạ!
Xin đa tạ cả nhà!
P\S: em có xem ảnh tốc độ của cả 02 xe nhà chúng em và biết là ảnh thật việc thật ạ!
Xxx làm thế là có tình rồi cụ ak. :D

_Boeing_

Xe buýt
Xxx giải thích thế là chuẩn rồi cụ tâm phục đi.

BangKieu

Xe tải
Em nhớ là người dân đồ sơn còn cảnh báo là: Ở đây có bắn tốc độ viết lên bờ tường đá mà...cụ chủ ko chịu để ý rồi...:D

xe_thung0201

Xe buýt
Website
www.facebook.com
E dự là bà cụ ra làm luật rồi thì cụ mới đc đi nhưng vậy thui.

hungnokia3300

Xe tải
Website
www.facebook.com
Đèn đỏ chỗ Đồ Sơn nên có đếm ngược thì hợp lý hơn. Đi tốc độ cao đến nơi gặp đèn vàng thì phanh cháy cả đường. Không có đếm ngược thời gian thì rất khổ cho người ngồi trong vì bị phanh gấp. Còn vấn đề biển khuất thì chắc dạo này nó thế chứ đầu năm nhà cháu đi vẫn thấy biển rõ ràng mà

qlevis

Xe điện
Cụ đi sai rồi,may cho cụ đấy.Có biển nội thị là cứ xđ luôn chỉ đc đi 50km/h thôi