[Funland] em thấy cụ MC này nói đúng đấy chứ nhỉ!

Tara01

Xe hơi
Em thì thấy cuộc đời là phù du, sống có gì vui chết có gì khổ. Loài người nên tự nguyện biến mất để trả lại trái đất xanh sạch đẹp như trước đi, như thế mới gọi là sống có trách nhiệm :D
Ấy, biết đâu loài người biến mất hết Trái đất lại buồn. :)

hiepchiken82

Xe tăng

--Lamborghini--

Xe cút kít
Số đông mà tự thân vận động mua nhà mua xe cực kỳ ít cụ ei
70% cần sự trợ giúp của cha mẹ cụ ạ. Lương thanh niên bên miền đông tàu đang tầm 8-10k tệ, thuê nhà chi dùng 4k, 6k còn lại thì bao giờ mới mua được nhà và xe hả cụ
Không mua được thì thuê, tôi thấy cụ đang quá nặng nề về cái vấn đề về cái việc cạnh tranh của bọn trẻ.
Xã hội nó phải vận hành theo cách phải luôn lấp đầy các vị trí như cái ô bi vậy phải luôn có đủ bi ở vị trí nó quay mới đều, còn chỉ thiếu bi là có vấn đề ngay.
Hiểu đơn giản là nếu con cái mình nó không đạt được thành tựu gì thì thôi cũng phải chấp nhận vậy nhưng sự thật là không có nó thì xã hội khó lòng mà vận hành được.
Hãy thử tưởng tượng xh toàn giao sư bác sỹ kỹ sư thì lấy ai đi xây nhà ? lấy ai xách từng sô vừa nhặt từng viên gạch để xây lên ngôi nhà đó ?

Chỉnh sửa cuối:

--Lamborghini--

Xe cút kít
Nghèo hay giàu ( để nuôi 1 đứa trẻ) thì không biết, tương đối. Nhưng mà những người như clips dưới đây thì chắc không nên đẻ nhiều, không may, chính họ vs bản tính côn đồ, thích bắt nạt , đàn áp kẻ khác lại hay thích đẻ, vì khi đó, chúng sẽ có những đứa con bé bỏng để thỏa mãn bản năng đó. Đay là hiện tượng tâm lí không phải hiếm gặp, nhiều mức độ.
Ở nước pt thì con mụ này sẽ bị tước quyền làm bố mẹ nếu đủ cơ sở bạo hành.

--Lamborghini--

Xe cút kít
ko có bài báo về lương của MC cụ nhỉ nhỉ, cứ viết khơi khơi thế này ng ta tưởng lương mc cao lắm
Nói thật là đồng trí mà cứ bô bô lên mạng khoe như thế theo em là dở, là người công chúng càng im lặng càng giữ được hình ảnh trước công chúng.

Moriarty

Xe container
Đẻ hay ko là quyền mỗi người.
Chú MC bảo nếu nghèo mà ko đẻ tức là lương thiện. Vậy có phải nghèo mà đẻ là ko lương thiện? Hơi suy diễn nhưng hiểu theo cách đó thì chú ăn no gạch đá là phải rồi. Oan ức gì nữa.
nói chung e tin ý của chú MC là: đẻ con phải cố phấn đấu để con cái có cuộc sống no đủ, cái này ko vấn đề gì. Có điều chú này bị mắc bệnh sính chữ, thích ra vẻ văn hoa câu cú thành ra dở hơi.

hiepchiken82

Xe tăng
Nói thật là đồng trí mà cứ bô bô lên mạng khoe như thế theo em là dở, là người công chúng càng im lặng càng giữ được hình ảnh trước công chúng.
cụ này hình như cố tính xây dựng hình ảnh thành đạt, giàu có qua việc liên tục lên báo khoe bds

hanoicomputer

Xe hơi
Nếu ai cũng giàu thì lấy ai làm những công việc như dọn rác, thợ xây.

Hư Không

Xe tăng
Cũng may rất nhiều ông bà, bố mẹ của nhiều cụ trên OF này, ko nghĩ như thằng này, ko thì nhiều cụ ko đc sinh ra

QDV2012

Xe tăng
em thấy câu nói gây tranh cãi của cụ MC như trong bài cũng đúng đấy chứ : "Nếu đứa con sinh ra để kế thừa sự vất vả nghèo khó của bạn, vậy không sinh con cũng là một loại lương thiện"
Ngay cả em trước khi lập gia đình cũng cố gắng để con cái ko phải vất vả như bố mẹ nó, đã nghèo còn đẻ nhiều con cũng ko nên thật.
Cái này là vạ miệng =))

Em cũng có suy nghĩ nv nhưng cũng chỉ để trong đầu các cụ bảo đẻ đứa nữa thì cười cho qua chứ ko nói được như vậy. Đây còn là người của công chúng. Quả này báo cô đóng băng sự nghiệp rồi

Mỗi thời mỗi khác, thời trước sinh hoạt ăn uống vật giá nó khác. Đây cứ 1 nhóc là bao nhiêu thứ tiền, khéo kiểu gì cũng nhọc nhằn.

Timestay

[Tịch thu bằng lái]
nói chung e tin ý của chú MC là: đẻ con phải cố phấn đấu để con cái có cuộc sống no đủ, cái này ko vấn đề gì. Có điều chú này bị mắc bệnh sính chữ, thích ra vẻ văn hoa câu cú thành ra dở hơi.
Cuộc sống nào thì rốt cục vẫn phải có 90% dân số là nghèo và 10% là giàu.
Bởi vì định nghĩa giàu và nghèo của loài người là định nghĩa tương đối. Cứ hơn được ông bên cạnh nghĩa là giàu.

Ngày xưa có cái xe đạp thống nhất thì cực kì hạnh phúc và cảm thấy giàu có vì cả làng ko ai có
Giờ thì ai đi xe đạp thống nhất tức là nghèo.

Đấy. Thế nên xã hội có phát triển đến mức nào thì nghèo vẫn hoàn nghèo. Tầng lớp tinh anh vẫn cần các bạn đẻ để cung cấp lao động vận hành xã hội này. Ai vươn lên được tầng lớp giàu thì phụ thuộc vào chính họ. Tuy nhiên trong 10 người sinh ra sẽ luôn có 9 người nghèo. Tỷ lệ này là bất biến :))

vuanhanghi

Xe điện
Đã là người của công chúng, lại phần nào đại diện cho cơ quan ngôn luận của Nhà nước, thì tuyệt đối đừng bao giờ chường mặt lên báo chí, MXH rao giảng đạo đức hay tuyên ngôn cuộc sống làm gì cả. Ngoài quán bia muốn chém gì thì chém.
Giờ MXH và truyền thông bẩn chỉ cần ngửi thấy hơi kiểu này là rùm beng hết lên cả, đúng hay sai đều thiệt thòi và ảnh hưởng đến cơ quan, cá nhân.
Xin lỗi rồi khấn cho nó chìm xuồng là đẹp rồi.

Chỉnh sửa cuối:
Việc đẻ theo bản năng, theo tâm lý xã hội mà nước ta có 100tr dân, gia công giá rẻ và quy mô thị trường rộng... đã mang lại sự giàu có theo cách này hay cách khác cho nhiều người trong và ngoài nhà nước. Bố mẹ cụ MC hoặc chính bản thân cụ MC có khi cũng được hưởng lợi từ việc này. Cụ ý nói câu này ko khác gì loại ăn cháo đái bát.
Tâm sinh tướng.Phen này vận may thời cuộc của cụ ý đã hết. Tự chủ, kinh tế thị trường. Những thành phần ăn bám ngân sách ăn may thời cuộc buộc phải lăn ra kiếm tiền xanh chín lúc ấy tự lòi ra bản chất hết.

QDV2012

Xe tăng
Đã là người của công chúng, lại phần nào đại diện cho cơ quan ngôn luận của Nhà nước, thì tuyệt đối đừng bao giờ chường mặt lên báo cáo rao giảng đạo đức hay tuyên ngôn cuộc sống làm gì cả. Ngoài quán bia muốn chém gì thì chém.
Giờ MXH và truyền thông bẩn chỉ cần ngửi thấy hơi kiểu này là rùm beng hết lên cả, đúng hay sai đều thiệt thòi và ảnh hưởng đến cơ quan, cá nhân.
Xin lỗi rồi khấn cho nó chìm xuồng là đẹp rồi.
Năm vừa rồi sự nghiệp đang lên, MC cho nhiều chương trình lớn. Gần như các sự kiện quan trọng nào của VTV hay văn hóa du lịch đề sẽ book ông này.

Nhưng sau quả này khả năng là ngồi nhà chơi cả năm rồi :D.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]

theanh90

Xì hơi lốp
Tuy nhiên, dẫn tới hiểu lầm này, lại xuất phát từ việc bên cạnh trang cá nhân, mình còn có một trang khác do ê kíp quản lý, chủ yếu đăng các nội dung hài hước, đôi khi lồng 1 chút triết lý với mục đích đơn thuần là chia sẻ. Vậy nên, chia sẻ trên cũng là 1 phần trong số đó, về 1 quan điểm tuy không phổ biến, nhưng đáng để suy ngẫm về lựa chọn sinh con có trách nhiệm".
Thế là do ekip kinh doanh hìnhảnh nó làmà