[Funland] em thấy cụ MC này nói đúng đấy chứ nhỉ!

Nam Phong Viet

Xe tải
Có ai đoán được tương lai đâu cccm ?
Kể cả bố mẹ nghèo, hoặc cô gái trót dại mang thai ngoài ý muốn, cũng đâu có chắc đứa con sau này sẽ không thành công ?
Ví dụ Steve Jobs, Justin Bieber, ...

thichrauxanh

Xe điện
em thấy câu nói gây tranh cãi của cụ MC như trong bài cũng đúng đấy chứ : "Nếu đứa con sinh ra để kế thừa sự vất vả nghèo khó của bạn, vậy không sinh con cũng là một loại lương thiện"
Ngay cả em trước khi lập gia đình cũng cố gắng để con cái ko phải vất vả như bố mẹ nó, đã nghèo còn đẻ nhiều con cũng ko nên thật.
Thật là mới qua sông đã ấm uồi ào sóng.
Nói như nó thì bố mẹ hoặc ông cha nó cũng ko nên sinh.
Mà ko sinh thì ko ra một đứa lơ ngơ ba chữ mà ra đg chém như ngáo thế.

danleduc

Xe điện
Cá nhân em thấy anh MC này nói đúng đấy, có điều hơi thô, vì anh ý là người ít nhiều có ảnh hưởng công chúng nên bị ném đá thôi. Nếu anh ý là người dân bình thường thì vô tư, đầy người cùng tư duy như anh MC này.
XH bây giờ tự do, dân chủ. Không ai có quyền áp đặt tư tưởng lên người khác.
Cụ nào thích sinh con nhiều thì mời các cụ cứ thoải mái, NN cũng đâu có cấm. Ngược lại NN cũng chưa và sẽ không bao giờ phạt những cụ nào không thích sinh con ( hoặc chỉ sinh 1 con), đó là quyền tự do lựa chọn cách sống của người dân.

Chỉnh sửa cuối:

BloodOwl87

Xe điện
Mặt trái của xã hội tiền tiền. Bài học các nước phát triển như ở châu âu, Nhật, Hàn giờ kêu gào, hỗ trợ dân cũng không chịu sinh đẻ. Chúng ta đang thua thiệt với họ trong sự phát triển về nhiều mặt: kinh tế, y tế, giao thông, hạ tầng...vv nhưng chúng ta phải tìm ra được điểm ưu việt để phát triển chứ nhỉ.
Cụ mc nói thế ko sai đâu, nhất là ở tp lớn như hn sg. Ko phải như thời xưa đâu mà thích đẻ là đẻ. Giờ chi phí nuôi con ở tp lớn đâu có ít, bèo cũng 5tr 1 đứa.

LunaDecor.vn

Đi bộ
Số 08 Nguyễn Thanh Bình, Vạn Phúc, Hà Đông, Hà Nội
Website
lunadecor.vn
em thấy câu nói gây tranh cãi của cụ MC như trong bài cũng đúng đấy chứ : "Nếu đứa con sinh ra để kế thừa sự vất vả nghèo khó của bạn, vậy không sinh con cũng là một loại lương thiện"
Ngay cả em trước khi lập gia đình cũng cố gắng để con cái ko phải vất vả như bố mẹ nó, đã nghèo còn đẻ nhiều con cũng ko nên thật.
Ngẫm sự đời làm gì có gì đúng - sai tuyệt đối hở cụ

danleduc

Xe điện
Thuế thừa kế mà áp 40-50% xem có f1 nào muốn thừa kế gia sản.
Thế lại giống như Nhật hiện tại, nhiều nhà to đoành ở nông thôn không có người ở. Hỏi ra mới biết, bố mẹ già qua đời, con cái ra TP làm việc hết, khi bố mẹ qua đời cũng chẳng buồn nhận ngôi nhà đó, vì nếu nhận phải nộp thuế thừa kế = nửa giá trị ngôi nhà, rồi nhận nhà xong cũng chả cho thuê được, cũng chả có nhu cầu ở....vậy nên họ chọn giải pháp ..."bỏ" tài sản thừa kế đó...:))

Football Manager

[Tịch thu bằng lái]
đúng cái gì mà đúng ;))
đi ngược lại với dân nghèo thì bị chởi là đúng rồi =))
Thật ra hiểu vs nghĩa muốn có con thì cầy tiền nhiều chăm chỉ làm ăn thay vì chơi bời thì ok hơn ...
Cũng đúng, lên bản toàn thấy đẻ xong vứt đấy , nhìn khổ bọn trẻ

cha biet chi

Xe điện
Nhà e 3 đời làm ruộng rồi.đời em vẫn thế.chỉ sợ ko đẻ dk thôi chứ nuôi hết cụ ạ.đông con vui sau này ấm áp chứ ít con tết lễ chả thấy ai ở nhà già có 2 ông bà chán lắm.phương châm e đẻ hết trứng ạ.

Eagleny

Xe máy
Tôi thì chứng kiến có những gia đình cha mẹ có của ăn của để , để lại cho con. Nhưng sau thì con cũng không giữ được, còn về báo thêm bố mẹ.

Football Manager

[Tịch thu bằng lái]
Tôi thì chứng kiến có những gia đình cha mẹ có của ăn của để , để lại cho con. Nhưng sau thì con cũng không giữ được, còn về báo thêm bố mẹ.
Nhiều khi bố mẹ kiếm quá , ham , đâm ra ko có thời gian bên cạnh kèm con. Đâm ra thành báo thủ :(

boss79

Xe hơi
Trên quan điểm tầng lớp lãnh đạo tinh hoa mà nói thì dân đen mà ko đẻ thì lấy đâu ra người làm việc và lấy đâu ra người để “bóc lột” kaka

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Thật là mới qua sông đã ấm uồi ào sóng.
Nói như nó thì bố mẹ hoặc ông cha nó cũng ko nên sinh.
Mà ko sinh thì ko ra một đứa lơ ngơ ba chữ mà ra đg chém như ngáo thế.
Nhận định đúng/ sai của câu nói trên báo thôi cụ, lôi chuyện cá nhân để sỉ nhục ra là vô văn hóa, cụ nhé

temuchin

Xe tải
Nếu cứ có điều kiện mới đẻ thì bóng đá thế giới đã ko có Rô béo, messi, maradona, rô vẩu... Còn rất nhiều các nhân vật nghèo khó khác cũng đã trở thành vĩ nhân tuy có xuất phát điểm bần hàn. Bao nhiêu con vua chúa xuất phát hoàng tộc mà bất tài, ăn chơi sa đoạ để đất nước dân chúng lầm than...

Tuấn 3s

Xe tăng
Này chả biết nói trong hoàn cảnh nào. Cơ mà nội dung kiểu dễ đụng chạm tới người khác như này thì...

thichrauxanh

Xe điện
Nhận định đúng/ sai của câu nói trên báo thôi cụ, lôi chuyện cá nhân để sỉ nhục ra là vô văn hóa, cụ nhé
E thấy ô MC thế nào thì e nói thế, bản chất chú MC này e nghĩ ko sai vs lời phát ngôn.

Cụ hiểu nhầm e nói cụ chủ thớt ah?