[Funland] Em tham khảo có cụ nào từng bị ngứa nổi mề đay như em (tầm 2-3 ngày nổi 1 lần)

ktm_anhsonauto

Xe buýt
Chả là từ đầu mùa đông năm nay đến giờ e bị ngứa nổi mề đay, mà từ bé đến giờ chưa bị bao giờ. Ra mua thuốc thì bs bảo bị dị ứng thời tiết... bị lạnh hoặc nóng sẽ bị ngứa nổi mề đay. Họ cho thuốc uống để cắt cơn thì đúng là khi bị uống 1 viên là mấy chục phút sau lặn hết (viên nhộng màu xanh xanh). Đã có người mách dùng da con kỳ đà gì đó đốt cháy rồi hòa tan vào nước uống vài lần là khỏi. e uống hết 1 miếng da/3 lần rồi vẫn ko đc (mà cái này mãi mới kiếm đc của người đi bên Lào về cho). Vậy mà ko ăn thua.
E tìm hiểu trên mạng thì nhiều người cũng bị và có người bảo là đi khám khắp nơi: da liễu, kiểm tra thử máu các kiểu cho thuốc uống cũng ko khỏi, nên e cũng chưa đi khám.
E cũng uống cả bổ gan vì cũng thấy bảo do gan bị nóng nên hay bị

- Tình trạng của e là 2-3 ngày bị nổi 1 lần,
- E còn bị tức ngực như bị nghẹn và rất khó thở, e nghe bẩu bị nổi mề đay kiểu này thường kèm tức ngực khó thở, nhưng e bị tức ngực kể cả khi ko bị nổi mề đay

E lập thớt này mong là cụ nào có bệnh như e có kinh nghiệm gì cho e học hỏi với...

E rất rất chi là cảm ơn các cụ tư vấn giúp ạ!
Hiện tượng của bác là bị bệnh DỊ ỨNG MÁU CỰC NHIỆT, khi bị thì khó thở, nói thều thào, không làm được việc nặng lúc dị ứng, nằm môt chỗ cũng khó chịu, vì cơ thể lúc đó rất bứt rứt,gan bàn tay nóng và ra mồ hôi khi bị và có sắc hồng loáng thoáng có điểm trắng khi xòe lòng bàn tay ra. Em chỉ nói như thế không biết có đúng không. Nếu đúng thì em xin cốc nước em nói tiếp. Nếu sai thì bệnh của bác không phải như em nói.

dennoithat

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ơi xem hộ em với... chứ bi đát quá. Mặt mũi như ong châm, toàn thân mẩn đỏ từng mảng, râm ran ngứa cả người từ mặt đến ngón chân... Hôm trước em khám ở DL TW bs kê đơn tiêm 1 ống /tuần mà những 10 ống... Thế là kéo dài tới 2tháng:( Ngoài ra ba có kê thêm bột Tại 100g, sữa ong chúa và hộp clarityne 10mg.

dennoithat

[Tịch thu bằng lái]
Em khám da liễu TƯ chán rồi mà ko ăn thua, toàn bác sĩ vớ vẩn, phán bệnh em đã thấy ngu, ngoài ra em còn khám cả tiến sĩ gì gì trên phố Huế nữa, cũng chẳng ăn thua, ngừng thuốc vài hôm lại bị. Cụ nghe em bỏ công về một lần thôi, em uống có mỗi lần tịt từ đó đến giờ, hồi đó em bị nổi mẩn đó còn có thêm triệu chứng là lòng bàn tay mỗi khi cọ sát hay làm việc nặng là đỏ ửng lên, bứt rứt khó chịu, cảm giác như bị kiến đốt bên trong vậy.
CCụ ơi em con nhỏ ko đi được rồi...

trancongdung

Xe điện
Hiện tượng của bác là bị bệnh DỊ ỨNG MÁU CỰC NHIỆT, khi bị thì khó thở, nói thều thào, không làm được việc nặng lúc dị ứng, nằm môt chỗ cũng khó chịu, vì cơ thể lúc đó rất bứt rứt,gan bàn tay nóng và ra mồ hôi khi bị và có sắc hồng loáng thoáng có điểm trắng khi xòe lòng bàn tay ra. Em chỉ nói như thế không biết có đúng không. Nếu đúng thì em xin cốc nước em nói tiếp. Nếu sai thì bệnh của bác không phải như em nói.
Em đúng là bị như cụ nói, em bi lần này là lần thư 3. Lần đầu tiên vào những năm 97.98 gi đấy, hồi đáy hình nhu cái ông y sỹ gần nhà ông ý tiêm cho em cái thuôc gì mà nóng buốt xương sống từ gáy tới xương cụt. Dạo đo tiêm hàng tuần, tưởng khỏi. Ai ngờ năm 2009 lại bị, đi khám ở bv, bs kê đơn, uống thuốc các thể loại, laị đỡ. Và đến năm vừa rồi, cuối 2004. Em lại bị y sy, cứ lạnh là bị, càng lạnh càng ngứa, từng mảng to trên khắp cơ thể. Đến giờ vẫn còn ngứa. em đang sống chung vơis lũ đây ạ.
Mệt mỏi lắm rồi.

Tứ Vạn

Xe điện
Phần lớn là do chức năng gan suy giảm, cụ nên đi xét nghiệm chức năng gan..sau đó theo đơn bác sỹ mà làm, e hết

tranmytedi

Xe hơi
Cụ lấy lá khế mà chùi, hết liền ấy mà!!! em hồi nhỏ toàn bị mẹ em lấy lấ khế dã nhỏ chùi và cho uống 1 ít nước lá khế khỏi đến giờ lun!!
Lá khế thì e làm từ hồi còn nhỏ bị rồi, cái đó chắc chỉ cắt cơn thôi cụ ạ. e cũng uống 1 viên cắt cơn đc nhưng mà 2 hôm sau lại bị lại.

tranmytedi

Xe hơi
Cụ liên lạc với bác sĩ thiện sđt 0912027959, cuối năm ngoái em bị như cụ, da nổi mẩn như bị sâu róm đốt nhưng rộng và to hơn, ngứa kinh khủng, được ông chú ở quê giới thiệu nên em tìm về, ông ấy là gđ bệnh viện phong vũ thư thái bình, chuyên chữa gia liễu, nhà ở gần thành phố thái bình, cụ liên lạc rồi hỏi địa chỉ, chữa thuốc tây, em uống một đợt dứt luôn từ đó đến giờ.
Vầng e cảm ơn cụ ạ. E cứ lấy số đt cụ cho e sắp xếp được thì e sẽ alo thầy ạ.

tranmytedi

Xe hơi
Em đúng là bị như cụ nói, em bi lần này là lần thư 3. Lần đầu tiên vào những năm 97.98 gi đấy, hồi đáy hình nhu cái ông y sỹ gần nhà ông ý tiêm cho em cái thuôc gì mà nóng buốt xương sống từ gáy tới xương cụt. Dạo đo tiêm hàng tuần, tưởng khỏi. Ai ngờ năm 2009 lại bị, đi khám ở bv, bs kê đơn, uống thuốc các thể loại, laị đỡ. Và đến năm vừa rồi, cuối 2004. Em lại bị y sy, cứ lạnh là bị, càng lạnh càng ngứa, từng mảng to trên khắp cơ thể. Đến giờ vẫn còn ngứa. em đang sống chung vơis lũ đây ạ.
Mệt mỏi lắm rồi.
E năm nay mới bị cụ ạ... tình trạng của cụ thì theo nhiều người là bị dị ứng thời tiết rồi ạ

tranmytedi

Xe hơi
Em khám da liễu TƯ chán rồi mà ko ăn thua, toàn bác sĩ vớ vẩn, phán bệnh em đã thấy ngu, ngoài ra em còn khám cả tiến sĩ gì gì trên phố Huế nữa, cũng chẳng ăn thua, ngừng thuốc vài hôm lại bị. Cụ nghe em bỏ công về một lần thôi, em uống có mỗi lần tịt từ đó đến giờ, hồi đó em bị nổi mẩn đó còn có thêm triệu chứng là lòng bàn tay mỗi khi cọ sát hay làm việc nặng là đỏ ửng lên, bứt rứt khó chịu, cảm giác như bị kiến đốt bên trong vậy.
Đấy là cái mà e sợ nhất nên e mới ngại đi khám........ phán lung tung đã chẳng khỏi lại còn mệt mỏi tốn kém, mất thời gian sợ lắm ạ. Vậy e mới lập thớt mong là nhận được nhiều tư vấn của các cụ... biết đâu có cụ giống e và khỏi thì tốt quá

hoanganhtuan156

Xe hơi
Trước em bị, mọi người bảo đi khám em lười ko đi, cũng chả thuốc men gì, cứ đêm về là em mất ngủ, chỉ nằm gãi, nó phoìng lên khắp người như bọ lẹt vậy, thế mà cứ sáng ra nó biến mất như chưa có chuyện gì. Sau em kiên quyết ko uống rượu đúng nửa năm (1 chén uống vào là mấy đêm nằm gãi). Giờ thì ổn rồi bia rượu lại nhâm nhi như bình thường

kysingheo

Xe buýt
Thì chính em dính, chính em đi khám nhiều nơi rồi, nào Da Liễu TW (3 lần 3 bác sĩ khác nhau), nào là tiến sĩ lọ chai... cũng được vài hôm rồi lại bị lên như cũ. Em giới thiệu cho cụ vì Bác sĩ đó là gđ bệnh viện phong Vũ Môn, Vũ Thư, Thái Bình, có danh tiếng hẳn hoi, bác search Google mà xem, ko phải lang băm linh tinh đâu ạ. Em hy vọng ông ấy chuyên môn cao thì chữa được cho cụ vì người ta chuyên da liễu mà. CÓ bệnh thì vái tứ phương, đông tây y kết hợp cúng đủ cả thì mới mong khỏi bác ạ.

tranmytedi

Xe hơi
Thì chính em dính, chính em đi khám nhiều nơi rồi, nào Da Liễu TW (3 lần 3 bác sĩ khác nhau), nào là tiến sĩ lọ chai... cũng được vài hôm rồi lại bị lên như cũ. Em giới thiệu cho cụ vì Bác sĩ đó là gđ bệnh viện phong Vũ Môn, Vũ Thư, Thái Bình, có danh tiếng hẳn hoi, bác search Google mà xem, ko phải lang băm linh tinh đâu ạ. Em hy vọng ông ấy chuyên môn cao thì chữa được cho cụ vì người ta chuyên da liễu mà. CÓ bệnh thì vái tứ phương, đông tây y kết hợp cúng đủ cả thì mới mong khỏi bác ạ.
Vầng ạ. E thank kiu cụ ạ.

opa

Xe hơi
Em cũng bị như cụ nói, lạnh quá, đói quá là bị, uống thuốc mát gan, uống cả cây gì gì trên rừng cũng k đỡ, mong cụ chỉ giáo ạ

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ra viện Da Liễu trên phố Khương Mai khám nhé, em cũng bị như cụ trước tết mấy tháng do uống rượu, sau đó bác sỹ khám ra bệnh mề đây uông hết hơn 1 triệu tiền thuốc giờ chưa bị lại, đấy là em bị lần đầu đấy. Thuốc đa phần là của Hàn Quốc.
Cụ có biết là thuốc gì của Hàn Quốc không, em cũng hay bị ngứa.

levinh05

Xe container
Cụ có biết là thuốc gì của Hàn Quốc không, em cũng hay bị ngứa.
Để tối về em lôi đơn ra chụp cho cụ, cụ nên đến khám trực tiếp thì hơn, chả đáng bao nhiêu nhưng mình yên tâm.

hungmanh19

Xe hơi
Có nhiều nguyên nhân gây dị ứng lắm cụ ah,nhưng trường hợp của Cụ có thể do thời tiết hoặc do kst cụ nên làm cái xét nghiệm tìm kst trong máu xem tn

tranmytedi

Xe hơi
Phải nói là khủng khiếp... Toàn thân như một con tôm luộc, ngứa điên cuồng. Chắc chưa cụ nào như em là mề đay toàn thân + cấm khẩu. Phều phào ko ra hơi. Phi vào viện Da Liễu TW khám thì bs bảo mề đay mẩn ở thanh quản nên mất giọng. Giờ thì mỗi tuần một mũi tiêm theo đơn của bs Lan, hy vọng sau 10 mũi tiêm sẽ ổn.
Sau 10 mũi có kết quả cụ ới e phát nhé......... để e học hỏi làm theo. Thank cụ trước!

dennoithat

[Tịch thu bằng lái]
Sau 10 mũi có kết quả cụ ới e phát nhé......... để e học hỏi làm theo. Thank cụ trước!
Mai em tiêm mũi thứ 2, trộm vía thấy ổn ổn. Cơ mà chưa hiểu là được bao lâu cụ ạ