[Thảo luận] Em suýt ra đi trên cầu Thanh Trì tối qua!

billnantes

Xe container
chúc mừng cụ đã thoát nạn ,về cảm ơn ông bà đi bác nhé .

new bee

Xe tải
Tóm lại kinh nghiệm là cứ thấy chướng ngại vật không quan sát được đường thì phải cẩn thận nhỉ. Em cũng được nhắc nhở nhiều rồi nhưng mà khi ra đường thỉnh thoảng cũng có khi xao nhãng, nhất là vừa đi đường vừa nghĩ ngợi lung tung hoặc là đang nhăm nhe làm thế nào mà vượt được thằng đi trước bây giờ nhỉ:|

tranhainam

Xe điện
đúng ra là ông tải nên bật đèn nguy hiểm để xe sau biết, chứ nhan phải thế thì khác nào mời ông sau xơi mấy cái xe đang đỗ đi
nhưng cũng chả trách đc, may mắn và tỉnh táo vẫn là điều tiên quyết

tranhainam

Xe điện
Bình thường khi thấy xe chạy trước mình chuyển hướng thì mình phải theo họ.
cũng đôi lúc họ chuyển để nhường đường cho mình, lúc đấy phải thốc ga vượt là đúng rồi

marring

Xe đạp
Cũng chúc mừng cụ thoát nạn!

Nhưng đọc bài của cụ có mỗi tẹo, mà em cũng thấy lâu như 10 phút. Cụ viết kiểu gì mà bố cục khó đọc, khó theo dõi tình tiết quá...

phamvdinh254

Xe tải
Em cũng hay đi qua cầu thanh trì, tốc độ toàn 75-80km. Đọc cậu chuyện của cụ chủ thớt em cũng giật mình và có 1 bài học kinh nghiệm.

anhtho

Xe ngựa
cũng đôi lúc họ chuyển để nhường đường cho mình, lúc đấy phải thốc ga vượt là đúng rồi
Nếu khuất tầm nhìn là 5 ăn 5 thua lắm. Khi thốc ga để vượt là xe kia phải dạt ra đủ để rõ tầm nhìn đã cụ. Mà trường hợp này, xe trước cụ chủ thớt có xin đường đâu. Như vậy là cụ chủ lái hơi thiếu kinh nghiệm.

Chỉnh sửa cuối:

fuxe

Xe container
Chúc mừng cụ thoát nạn !(b) mà cụ ở đó không làm vài kiểu mà lại hỏi ở đây là sao :|

theph

Xe điện
Trước hết chúc mừng cụ chủ thoát nạn rất ngoạn mục và sau đó là rút cho mình một kinh nghiệm quý. Cụ nào chém là cụ chủ thớt chủ quan thì cũng hơi quá lời vì đi 60km trên cầu Thanh Trì là chậm rồi mà. Khi xe trước xi-nhan thì cụ chủ lại tưởng họ lịch sự nhường đường.

anhtho

Xe ngựa
Trước hết chúc mừng cụ chủ thoát nạn rất ngoạn mục và sau đó là rút cho mình một kinh nghiệm quý. Cụ nào chém là cụ chủ thớt chủ quan thì cũng hơi quá lời vì đi 60km trên cầu Thanh Trì là chậm rồi mà. Khi xe trước xi-nhan thì cụ chủ lại tưởng họ lịch sự nhường đường.
Bình thường 60 là chậm, nhưng điều kiện mưa ướt, trời tối , nhất là các xe tải phóng nhanh, bùn li ti bắn lên càng làm giảm tầm nhìn, kính hậu, gương hậu, kính bênn đèn pha.. đều bị mờ bởi bùn bắn vào, bởi vậy 60 là không hề chậm và nhất là bám hơi sát xe tải nữa.

Audi A6

Xe tải
Chúc mừng cụ thoát nạn !(b) mà cụ ở đó không làm vài kiểu mà lại hỏi ở đây là sao :|
ối giời, em đang toát cả mồ hôi còn tâm trí nào chụp ảnh. Đường thì tối, xe chạy ầm ầm mà nhảy xuống chụp ảnh không khéo lại gây thêm vụ tai nạn khác ấy chứ.

giacmoxe4

Xe điện
Mừng Cụ chủ thoát nạn nhé.Nhưng lần sau Cụ nhớ cân thận hơn khi đi trời mưa nhé.

Audi A6

Xe tải
Bình thường 60 là chậm, nhưng điều kiện mưa ướt, trời tối , nhất là các xe tải phóng nhanh, bùn li ti bắn lên càng làm giảm tầm nhìn, kính hậu, gương hậu, kính bênn đèn pha.. đều bị mờ bởi bùn bắn vào, bởi vậy 60 là không hề chậm và nhất là bám hơi sát xe tải nữa.
Đúng vậy cụ ạ, đường ướt nên xe tải chạy tung bụi nước mù mịt hạn chế tầm nhìn, vả lại trong tình huống mình đang lăm le xin vượt như vậy, mà xe trước cũng đến sát chướng ngại mới tránh nên khi mình quan sát thấy chướng ngại thì nó đã ở rất gần rồi.

cuongduyS5568

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

huycm

Xe tăng
Đúng vậy cụ ạ, đường ướt nên xe tải chạy tung bụi nước mù mịt hạn chế tầm nhìn, vả lại trong tình huống mình đang lăm le xin vượt như vậy, mà xe trước cũng đến sát chướng ngại mới tránh nên khi mình quan sát thấy chướng ngại thì nó đã ở rất gần rồi.
Đúng là khó tránh khi gạp tình huống nh­ vậy. Chúc mùng cụ thoát nạn.

nguyenducduy

Xe điện
Một kinh nghiệp ợ, Tự nhiên thấy xe trước có lòng tốt tình nguyện si nhan nhường đường là phải cảnh giác ợ, Em ghi nhớ

thèm tiền

Xe buýt
Website
www.dienthoaigo.net
buổi tối cầu thanh trì nó chỉ bật đèn 2 đầu thôi, giữa cầu tối om đi nhanh gặp chuóng ngại vật là tèo. mấy bác đi xe bé chú ý đi làn gần giữa cầu chứ đi làn sát phân cách với xe thôi sơ ăn vào con lươn do mặt đừong bị lún thì lật xe như chơi. có chỗ cháu thấy con lươn phải cao đến 2-3 chục phân. kinh vãi lái

ducxit

Xe điện
Chúc mừng cụ chủ thớt tai qua nạn khỏi. Em cũng bị giống cụ, nhân tiện em kể luôn tại đây đỡ phải mở thớt mới.
Tối qua (khoảng 19h30) em đi ngc với cụ chủ thớt, em đi HN-HP. Qua Tp Hải Dương 1 đoạn (hình như Lai Vu) thì mưa cũng to. Xe công (container) đi trc em bắn nước lung tung cả mà nó lại còn đi làn xe con và có 1 đèn màu vàng chiếu ngc lại nên rất chói mắt. Đột nhiên em thấy xe công phanh gấp, đầu xe công đánh sang phải (chui vào làn xe tải) còn đuôi xe vẫn rê trượt khoảng 20m. Lúc đó đầu xe công cà vào hàng rào ở lề bên phải tóe lửa. Đuôi xe công đang bị rê đi thì lại văng được sang bên phải và lách sát sàn sạt 1 xe innova ở phía trước. Xe innova thì tất nhiên đèn hậu đỏ lừ vì phanh gấp. Xe công lách đc innova nhg lại húc phải ..ít xe captiva làm xe captiva bắn vào hàng rào phân cách ở giữa đường. Và thật tài tình là chính giữa tim đường đang có 2 cô gái 1 đứng 1 nằm cùng với xe 2B nằm đúng giữa đường. Xe công và cap bắn sang 2 bên của xe 2B mà ko quệt phải ko thì em cũng ko nghĩ nổi là thành cái gì nữa. Viết thì lâu chứ tình huống lúc đấy rất nhanh chỉ vài giây. Em cũng đạp phanh lút sàn mà lúc đó em chạy khoảng 63-64km/h. May mà có ABS ko thì em cắm vào đuôi công rồi. May đằng sau em cũng ko có xe nào. Vừa phanh lại là em bật đèn tam giác cảnh báo nguy hiểm ngay các xe phía sau cũng dừng kịp nên ko có sự cố gì thêm.

Em xuống xe hỏi thăm tình hình thì hóa ra là 2 cô gái đi 2B cầm theo 1 cái vòng rất to. Lúc họ vượt 1 xe tải 1,5T thì vướng phải nên ngã lăn ra đường. Xe innova nhìn thấy phanh gấp. Xe Captiva thấy Innova phanh cũng phanh và đánh lái sang phải. Xe Công cũng phanh và đánh lái sang phải nhưng lúc đó vướng phải Captiva nên đâm trúng Captiva đẩy Captiva bắn vào hàng rào giữa đường đồng thời xe công bắn sang phải. Em đi sau cùng may mà phanh kịp ko lao vào xe nào cả.

Em chỉ chụp đc 1 kiểu còn lại chân tay vẫn run nên ko chụp đc nữa.