[Funland] Em sẽ không bao giờ bước chân vào Mediamart nữa

Mr.Saclo

Xe tăng
Bảo vệ lái mà làm chém rách lốp thì cụ còn bắt đền ,chứ cụ lái thì kêu ai ? Bảo vệ xi nhan nhưng cụ là người ngồi trên xe cụ phải chịu trách nhiệm hết về việc lái của mình thôi . Cụ phải hiểu quản lý cũng là nhân viên, họ không quyết được hết, chịu trách nhiệm chủ nó không chịu thì Quản lý bỏ lương ra mà đền à .

Demhoangvu

[Tịch thu bằng lái]
Mịa, ngồi trên xe tự lái, ăn vào sắt hỏng lốp thì đi sửa. Kêu la, ăn vạ làm gì

Trăm hoa đua nở

Xe điện
MediaMart bán quạt, nói giảm giá sốc, 30%, sau vẫn đắt hơn ngoài
Bọn này thì vớ vẩn rồi, có nhiều lần thấy có món rẻ rẻ gọi hỏi tổng đài xác nhận siêu thị đó còn hàng không. Chúng nó bảo có nhưng tới nơi thì chả còn. Rất mất công! Trước e dính mấy phát rồi.

bố đậu

Xe máy
Bảo vệ lái mà làm chém rách lốp thì cụ còn bắt đền ,chứ cụ lái thì kêu ai ? Bảo vệ xi nhan nhưng cụ là người ngồi trên xe cụ phải chịu trách nhiệm hết về việc lái của mình thôi . Cụ phải hiểu quản lý cũng là nhân viên, họ không quyết được hết, chịu trách nhiệm chủ nó không chịu thì Quản lý bỏ lương ra mà đền à .
Xin thưa cụ là cái em cần là thái độ. Chứ em không cần đền! Rất tiếc em không giống như cụ nghĩ

cdcn

Xe điện
Nói chung là cụ chủ cũng rảnh rỗi thời gian thật đấy!

danglq

Xe tăng
Website
shopmen.com.vn
có nhiều thằng làm quản lý mà dek bao h dám chịu trách nhiệm, nhiều thằng e gặp e bảo luôn cứ hảo sảng lên xem nào, chỉ lấp liếm là giỏi!

July1807

Xe máy
Khách quan mà nói thì điẹn máy xanh dạo này phục vụ rất tốt, thái độ e rất chym ưng. Còn mediamart giờ chán lắm cccm ạ

puredoll

Xe điện
Thôi, bực làm gì Cụ? Nếu Cụ mua Tivi, tủ lạnh... có vấn đề thì QL sẽ có cách giải quyết để Cụ vui lòng. Sự việc này lần đầu, chẳng ai dám nhận trách nhiệm với Cụ đâu

F kun

[Tịch thu bằng lái]
Em toàn vào trang web của nó để xem thông tin
và giá đồ mình cần mua, sau đó ra cửa hàng bên ngoài để xách.:))
Em nghĩ nếu có trục trặc thì em gọi nó đến sẽ tiện hơn thôi. Bao giờ thấy không tiện em sẽ chuyển thằng khác, giờ gần xã em cũng có bọn điện máy xanh rồi.

HHĐT

Xe tăng
E cứ xác định tr là k tin mấy tay làm xi nhan.

bố đậu

Xe máy
Thôi, bực làm gì Cụ? Nếu Cụ mua Tivi, tủ lạnh... có vấn đề thì QL sẽ có cách giải quyết để Cụ vui lòng. Sự việc này lần đầu, chẳng ai dám nhận trách nhiệm với Cụ đâu
em cũng xác nhận là rủi ro và đen, em cũng chả thể đòi bồi thường được. nhưng bức xúc với thái độ của một giám đốc siêu thị. Tối em quay lại bảo vệ nói chia sẻ thiệt hại với em. em dám lấy à?
bức xúc thái độ thôi.

Trăm hoa đua nở

Xe điện
Xin thưa cụ là cái em cần là thái độ. Chứ em không cần đền! Rất tiếc em không giống như cụ nghĩ
Thái độ thì mấy thằng bảo vệ nó xin lỗi rồi đấy thây, chả nhẽ cụ bắt thằng giám đốc nó quỳ xuống ạ cụ chắc. Đó là chưa kể nói xanh chín thì trong khi trường hợp này cụ lái xe là do cụ không để ý rồi.
Nó xin nhan thì nó đóng vai trò là người hỗ trợ thôi, cụ vẫn là chính. Vậy nên chả việc gì nó phải xin lỗi cả, tất nhiên nếu có xin lỗi theo ý muốn của cụ thì cũng chỉ là miễn cưỡng thôi, mà dân mình nhiều đứa quản lý chưa đạt tới level khôn tầm đấy đâu ạ.

VHD Corp

Xe tải
Vừa mới về đến nhà và hôm nay thật sự em bức xúc với thái độ của Giám đốc (Quản lý) siêu thị Mediamart tại Bắc Ninh và cách xử lý sự cố của Mediamart.

Câu chuyện là chiều nay lúc 5h hơn em đi xe 4b đến siêu thị mua tivi, vào cổng thì được bảo vệ hướng dẫn đưa xe vào bãi có kẻ vạch bãi đỗ xe đàng hoàng (Cái này có clip từ camera hành trình).
Khi cua vào bãi thì hai bên là hai xe oto còn một lối đi giữa, nên em cũng đi chậm, bảo vệ cũng đi theo hướng dẫn. Trước đầu xe (trong vạch kẻ ô đỗ xe có một hô gas bị hỏng) em cũng căn để lach ra nhưng vừa đi qua thì thấy bụp và xì lốp trước bên tài. Sau kiểm tra thì là bị một thanh sắt V cắm xuống đường sát mép hố ga chém vào.
Sự việc xảy ra này ko ai muốn, do rủi ro thôi. Em xuống xe xem thì bảo vệ bỏ đi, vào siêu thị gọi quản lý thì ko ai gọi chỉ đứng xa chỉ. Em vào gọi ra ngoài để xem xét xử lý.

Câu chuyện rất bình thường đến khi đồng chí này không hỏi han gì mà nói luôn cái này lỗi của anh lái, có hố ga anh đi vào làm gì (bức xúc 1).
Em nói luôn, anh đi theo hướng dẫn nhân viên bên em, vào đúng quy định ô đỗ xe của bên em, không đi lên hố ga (ảnh vệt chém lốp có thể hiện).
Sau một hồi đổ lỗi bị đuối lý thì đồng chí này đổ lỗi cho bảo vệ, là anh giải quyết với bảo vệ, em không liên quan (bức xúc 2).
Em chốt lại với đồng chí ấy là nhân viên bảo vệ của siêu thị, sự việc xảy ra ở phạm vi quản lý của siêu thị, dưới sự hướng dẫn của nhân viên siêu thị và em nó là quản lý của siêu thị. Bên siêu thị nói lỗi của khách hàng thì làm cho anh cái biên bản sự việc xảy ra cho em, em không yêu cầu bồi thường gì hết thì em nó không làm và đi vào trong.

Điên máu quá em mới vứt xe đấy đi về, gọi lên tổng đài chăm sóc khách hàng, bạn đầu tiên thì rất hợp tác, sau đó được một cu cậu nói chịu trách nhiệm siêu thị hẹn em ra giải quyết ( 7h tối e ra) cậu này cũng lại nói không biết và lại đổ cho bảo vệ và em (điên máu) em lại gọi tổng đài thì được một bạn khác nói là bọn em không giải quyết nữa, các bạn dưới bảo anh không cần đền bù thì thôi không cần giải quyết (bức xúc vkl).

Suốt quá trình xảy ra sự việc đến lúc em về, duy nhất mấy ông bảo vệ đứng ra xin xỏ. Tộ sư, em cần tiền thay lốp éo đâu, em nói luôn từ trước. Nhưng em ghét cái thái độ thằng quản lý, thò mặt ra chưa thông cảm, chia sẻ, xin lỗi khách hàng được câu nào nó chốt luôn vào mặt khách lỗi tại anh đi vào hố ga em không biết rồi lại đổ lỗi cho bảo vệ, đến tối hết ca có ông nào cũng bảo là giám đốc siêu thị gọi điện cho đội nhân viên hóng chuyện ra bảo là từ lâu ko cho khách hàng đậu chỗ đó nữa (em không tự đỗ).
Sau còn gọi CAP lên còn bị CAP chửi cho trận, khách hàng cần cái biên bản ko viết, ai kẻ vạch, biên bản thuê mặt bằng vỉa hè của các ông có thì các ông không chịu trách nhiệm thì ai chịu, nếu không thuê đồ các ông bày đầy ra vỉa hè, lấn chiếm vỉa hè, khách hàng ngta kiện cho lại ốm.
Sau nản, em viêt biên bản giữa em với bảo vệ sự việc xong thay lốp dự phòng về (điên vãi).

Trước giờ toàn mua đồ mediamart nhưng thề là từ nay, sẽ không bao giờ ngó ngàng đến bọn này một lần nào hết.
Ảnh xe em sau khi bị (trong vạch đỗ xe)

Ảnh hố ga

Ảnh vết chém bánh xe (không hề đi lên hố ga, nếu đi lên xe không bị như này)

Có cờ líp sau đó bảo vệ che hố ga, bảo vệ kể lại sự việc và biên bản sự việc nhưng em up sau.
Bỏ đi cụ ơi. Thay lốp khác vào mà đi chứ tranh cãi làm gì, dù sao cụ cũng nên để ý tí trước khi tiến xe vào. Trời mưa to, cụ hạ hoả đi cho khoẻ người nhé.

bố đậu

Xe máy
Thái độ thì mấy thằng bảo vệ nó xin lỗi rồi đấy thây, chả nhẽ cụ bắt thằng giám đốc nó quỳ xuống ạ cụ chắc. Đó là chưa kể nói xanh chín thì trong khi trường hợp này cụ lái xe là do cụ không để ý rồi.
Nó xin nhan thì nó đóng vai trò là người hỗ trợ thôi, cụ vẫn là chính.
cụ tay nhanh rồi, em có nói ở trên là em xuống thì bảo vệ bảo xì lốp, bỏ đi em mới vào gọi quản lý

yuh2105

Xe tăng
Nó xin nhan thì nó đóng vai trò là người hỗ trợ thôi, cụ vẫn là chính.
em nghĩ cụ chủ chắc bực cái thái độ của cu quản lý. Nhưng mà quả thật thì cũng chẳng đứa nào dám đứng ra trách nhiệm thật. Nói thẳng thắn ra thì em thấy cái Mediamart này phục vụ kém lắm, mấy lần em vào ở HN có thấy ăn thua gì đâu. Nên kể từ sau em té không vào nữa đỡ mất thời gian.

bố đậu

Xe máy
Bỏ đi cụ ơi. Thay lốp khác vào mà đi chứ tranh cãi làm gì, dù sao cụ cũng nên để ý tí trước khi tiến xe vào. Trời mưa to, cụ hạ hoả đi cho khoẻ người nhé.
thanks cụ!
Em vẫn bình tĩnh ngồi thay lốp với anh em siêu thị rồi về

Trăm hoa đua nở

Xe điện
em nghĩ cụ chủ chắc bực cái thái độ của cu quản lý. Nhưng mà quả thật thì cũng chẳng đứa nào dám đứng ra trách nhiệm thật. Nói thẳng thắn ra thì em thấy cái Mediamart này phục vụ kém lắm, mấy lần em vào ở HN có thấy ăn thua gì đâu. Nên kể từ sau em té không vào nữa đỡ mất thời gian.
Vâng, em đồng ý cái mediamart giờ lởm khởm lắm.

bimbim71

Xe điện
Trước em hay mua đồ bọn này.Từ ngày biết tụi này bán đắt ốm,bye lâu dồi.

manhcsic

Xe Cứu Trợ
Lái xe vào bãi đỗ có khó đến mức phải xi nhan không? Khó quá đừng lái. Cho dù bất kỳ chuyện gì xảy ra thằng lái phải chịu trách nhiệm (đi học, có bằng lái) từ xưa đến nay mỗi người chăn bò phải chịu trách nhiệm khi bò sa chân xuống hố. Chưa thấy áp dụng cho tình huống tương tự.