[Funland] Em sắp nghỉ việc mà ngại xin xỏ nghỉ quá các bác tư vấn hộ cái

Buihieu

Xe tải
43 cụ đnag ngó thớt. Chứng tỏ cũng kha khá quan tâm. Mình cứ mạnh dạn thôi. Có đường nào rẽ sáng hơn thì bước tiếp. Đường khó đi mà lại còn xuống vực thì đi làm gì cụ

NguyenAnhPhan

Xe container
Đúng rồi. Xin mãi ko được nghỉ vì làm tốt quá cụ ạ
Em muốn đi khỏi đâu, thường phải cố ý làm cho người ta ghét. Không thì thực sự vướng. Đi khó. Vì ngại. Nên nhiều khi tìm cách....dứt khoát. Đi là đi. Không lấn bấn. Sau có thế nào cũng không bao giờ quay lại. Đi là đi luôn.

dcmax

[Tịch thu bằng lái]
348-Khâm Thiên - Đống Đa - Hà Nội, đt 0829129999
Ném cmn cốc nước vào mặt lãng đạo, khắc nó bắt nghỉ. Khỏi mất công hỏi cách xin nghỉ.

OF loạn thật rồi!
Nhỡ vỡ đầu là ăn bóc lịch đấy cụ, theo em nhẹ nhàng tụt quần ỉa lên mặt bàn giám đốc, hoặc đánh rắm vào tay rồi bịt mồm giám đốc cũng được.

nghienruou

Xe điện
Em cống hiến cho 1 cty 11 năm, lương khá, vị trí ổn, lúc xin nghỉ em cũng đắn đo mãi vì ngại. Vừa hay bố em bị suy thận, sau mẹ em bị glocom nên em xin nghỉ vì phải về chăm sóc sk cho các cụ. Chủ tịch, GĐ đều gặp riêng để nc, tạo điều kiện nhưng em vẫn quyết nghỉ.

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Muốn xin nghỉ việc, mà ngại nói thẳng, thì có thể lựa theo cách nói tránh. Ví dụ như đề nghị tăng lương lên cao một cách bất hợp lý.
Hoặc vay tiền cũng là một cách. Cách này thì nhanh nhưng có thể gây sốc :(

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Muốn xin nghỉ việc, mà ngại nói thẳng, thì có thể lựa theo cách nói tránh. Ví dụ như đề nghị tăng lương lên cao một cách bất hợp lý.
Hoặc vay tiền cũng là một cách. Cách này thì nhanh nhưng có thể gây sốc :(
Chắc có tí ân tình, em nghĩ thế.
Chứ nghỉ việc thì cứ làm cái đơn, theo hợp đồng là báo trước bao lâu, trong thời gian ấy bàn giao những gì....
Có thế thôi sao phải ngại nhỉ lão :D

Mr kokneu

Xe hơi
Cách tốt nhất là thẳng thắn. Sức khỏe kém thì bảo sk kém, chán thì bảo chán, lương thấp thì bảo thấp...và chốt rằng chắc chắn sẽ nghỉ. Vâyh thôi. Thẳng thắn thành dễ nói chuyện.

chánvcd

Xe buýt
Haizz muốn nghỉ việc quá đơn giản
Cụ cứ nhằm e nào xinh nhất công ty rồi trêu ghẹo sàm sỡ giữa ban ngày ban mặt
Sếp biết sếp đuổi cổ cụ luôn đỡ phải xin xỏ

batitus

Xe hơi
Cụ là có năng lực, cũng là người đc sếp ưu ái nhiều, có khi là người nhà sếp. Giờ công ty khó khăn. Cụ không ở lại gánh vác, cùng vực dậy cty. Mà lại nghĩ nghỉ việc. Cụ nghĩ nghỉ sẽ có lỗi....

Khanhnobi

Xe đạp
Các cụ tư vấn cười no, nhưng mà thực tế. Đã nãn thì nghỉ thôi nhưng có 2 lý do mình cảm thấy áp lực:
Một là mình đã cống hiến lâu rồi, kỹ năng cũng có thể nói là ổn, chính vì đang ngon trớn mà nghỉ bất ngờ nên ngại .
Hai là lãnh đạo công ty có tính bao trùm con người , chỗ này hơi khó hiểu chút các bác. Cứ tưởng tượng là các bác đang đi nv quân sự đấy ạ. Nó hà khắc và gò ép khó chịu lắm cơ, quyền công dân ấy, nên em thấy sợ sợ. Chắc em nhát gan quá hay sao ấy

Fim

Xe điện
Cũng chỉ là bỏ việc thôi cụ nhỉ?
Cty mà đuổi việc không lý do, không trả lương hoặc trốn BH thì lãnh đạo đi tù, kiện tươi.
Vậy mà nhân sự thích thì nghỉ, chả có trách nhiệm nghĩa vụ gì hêt,s chán nhỉ?
Cái gì cũng có lí do cụ ạ, coi như đời có người này người kia thôi :)

letrungthanh17

Xe tăng
Cụ chỉ cần nói: "Em xin phép nghỉ 1 tuần do người nhà em đang trong viện"
Sau 1 tuần cụ lại đến xin tiếp "Anh cho em nghỉ thêm tuần nữa do người nhà em vẫn trong đấy"
Sếp hỏi sao ng nhà trong ấy lâu thế thì trả lời là : "Vâng vợ em làm bác sĩ mà anh"
Thế là được nghỉ luôn!

tienaka

Xe điện
Lại nhớ đến film gì đó, nhân vật nam chính cầm quả bàn phím PC phang vào mặt sếp trước khi nghỉ, 4 phím bị văng ra sau cú phang là F, U, C và K =))
chuẩn là F U C K Y O và một cái răng thành chữ U cụ ạ, ngay còm thứ 2 đó :D

B_M_T

Xe buýt
Thớt này toàn các cụ mợ cài còm :)) :))

Cứ phải cố

Xe buýt
Em nãn cv hiện tại mà xin nghỉ cứ ngại cmn ngùng sao ấy. Các bác cho vài lời khuyên với.
Cụ sao nản có kế hoạch gì chưa.
? Theo HĐ thì thường là làm thông báo trước 1 tháng. Còn nếu bên cty nó cắt giảm mình thì cũng phải báo trc 1 tháng kèm đền bù 1 tháng lương.

khoaquay

Xe điện
Người OF
Website
www.facebook.com
Thì cứ làm cái đơn xin nghỉ việc, có nêu lí do tại sao nghỉ, vì bận việc gia đình chẳng hạn, hoặc là có nơi làm việc khác phù hợp với chuyên môn hơn và được đãi ngộ tốt hơn, đừng quên chúc ban lãnh đạo luôn dìu dắt tập đoàn, cty... luôn luôn gặt hái nhiều thành công mới, cuối cùng là chúc sức khỏe và gửi lời chào trân trọng. Hết.
Nộp lên ban lãnh đạo rồi về luôn.

ExclMan

Xe điện
Găp gỡ quản lý trình bày thẳng vấn đề, lý do xin nghỉ.
Lập lịch đào tạo, lịch bàn giao công việc, chi tiết cụ thể trách nhiệm.
Làm kỹ những cái này thể hiện cụ quyết tâm ra đi người ta có yêu đến mấy cũng không giữ lại.

Nộp đơn, mà xin nghỉ và nghỉ ngay được thì có lẽ đang bất mãn, người thừa hoặc cu ly thôi mấy cụ OF.

Em nãn cv hiện tại mà xin nghỉ cứ ngại cmn ngùng sao ấy. Các bác cho vài lời khuyên với.

Xe cỏ cũ

Xe điện
Cụ chủ tự chọn cuộc đời của mình hay để ai đó chọn giúp?
Nhớ hồi em xin nghỉ 1 cty gắn bó lâu lâu, Chủ tịch và TGĐ gọi lên gặp 2 lần, không đồng ý cho nghỉ, cty cho nghỉ vẫn có lương tài trợ $ đi du lịch nước ngoài, em bẩu không đi vẫn bắt đi, rồi em vẫn xin nghỉ và các anh ý đối xử vẫn tử tế. Em vẫn rất biết ơn các lãnh đạo và cty đó. Dù giờ chưa nên cơm cháo gì, nhưng vẫn thấy không hối tiếc.
Suy nghĩ kỹ và quyết đi cụ, đi thì đi mà ở thì ở để làm cho đàng hoàng.