[Camera] Em sai hay cứu thương sai ???

phuonglua

Xe đạp
gặp xe cứu thương thì nên nhường ạ

Với xe cứu thương thì em nghĩ cụ nên nhường đường nhé

H13

Xe tải
Chủ thớt nên nhường xe cứu thương kể cả trường hợp mình không nhìn thấy bác sĩ, bệnh nhân vì:
1. Xe đang đi đón BN thì không có BN
1. Xe đi lấy máu để truyền (trường hợp này nhiều lắm khi cấp cứu mà loại máu cần bệnh viện không có, có song không đủ phải xin hỗ trợ của trung tâm hoặc của bệnh viện khác) hoặc lấy vật tư y tế thì không có luôn BN và BS
3. Tạo thành thói quen nhường không vì một vài cá nhân, trường hợp lạm dụng mà .... "oan cho người vô tội".

Lái mới ạ

Xe máy
theo e về luật thì cụ chủ sai vì đi chậm lại cứ chiếm làn ngoài, đành rằng đường đông, xe máy lấn làn nhưng đấy k phải lý do để cụ chiếm làn ngoài và về luật cụ vẫn sai
còn về tình thì cụ càng đáng chê trách hơn, hay nói thẳng cụ là người thiếu văn hóa, cụ cản xe cứu thương vì lý do xe đi lấn làn hay k có bện nhân hay có còi hú là k có tình người, cụ có nghĩ xem nếu xe đấy vì tắc đường về muộn trong lúc ở nhà lại có ca cần chuyển lên tuyến trên gấp thì hậu quả thế nào k
cụ là người k có tình người, k có văn hóa, k có ý thức, nhiều lúc quả nó đến nhanh lắm
e là thấy xe cứu thương, cứu hỏa thì luôn quan sát và nhường cho xe đi qua nhanh nhất có thể

xetaudoidau

Xe tăng
hỏi khí không phải lúc học bằng lái thầy không chỉ cho bác chân ga ở đâu ah? Đã thế còn bò ở làn ngoài. Đi ntnay thì tốt nhất cụ nên cất xe ở nhà cho đỡ cản đường người khác.

gachoidongtao

Xe đạp
Em qua cầu Vĩnh Tuy nhiều lần rồi nên không lạ

keydangyeu

Xe hơi
Em thấy cụ lái mới đi non đi lò dò lại đi sang bên trái đã ngứa mắt rồi đấy!
Gặp xe cứu thương ko cần biết nó cứ thật ko thì mình cũng nên nhường nếu nhường được, trong trường hợp này nhường thoải mái!
Chủ thớt nên học thêm về văn hóa lái xe.

tuandungdang

Xe máy
Cụ chủ chạy xe ô tô mà nhát quá, thấy xe máy đằng trước đi ngược nên cụ không dám đi nhanh??? đây không phải lý do biện minh cho việc cụ đi chậm được mà kỹ năng làm chủ tình huống của cụ chủ quá kém. sao cụ không nghĩ vì cụ lò dò mà họ mới có cơ hội lấn làn, đè đầu cụ. Cụ nên xem lại cách đi đường của mình đi.

tellme

Xe tăng
Cụ sai, xe cứu thương đã sử dụng tín hiệu thì cụ phải nhường.
Em dùng từ "tín hiệu" nhé.

mizuyama77

Xe tăng
Cụ chạy thế ng đi sau như e là khó chịu lắm đấy, cụ ko vội, nhưng nhiều ng có công việc, cầu này cho phép 50km/h mà cụ bò ra thế ai chịu nổi.

Matizcoi

Xe cút kít
Kiểu gì chẳng phải nhường ơ kìa, sai zồi bác thớt :D

NNS

Xe ngựa
cụ đi như xẩm dò đường thế lại còn nhảy ra làn giữa đường, lái đã rén thì đi vào làn bên, cản trở cả dòng xe, nó chửi cho cũng ko oan

Tú Vũ 85

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi, em đi như thế này liệu có sai. vừa tối nay xong trên cầu Vĩnh Tuy ah, hình như trên cầu có va chạm nên bị ùn tắc, lúc em đi lên trên cầu thì xe máy từ làn đối diện tràn sang đi ngược chiều rất nhiều, em cố tình ko nhường vì nhường thì kiểu gì cũng tắc thêm. Xe cứu thương này của bệnh viện Xanh Pôn, có bật đèn nhảy phía trước nhưng ko bật đèn hụ. Lao sang đòi ăn thua đủ với xe em, em đứng im. Xe cứu thương tự quay về làn kèm theo chửi rủa rất vô văn hoá, em đi cùng 2 thằng cu con nên khá bức xúc với kiểu chửi rủa này, trên xe cứu thương cũng ko có bệnh nhân & bác sỹ. Các cụ có thể nhìn rõ bên trong xe lúc cuối video. Theo luật thì xe cứu thương đc đi ngược chiều lúc chở bệnh nhân, em ko rõ trong trường hợp này em làm thế có sai hay ko ???
em cũng thấy cụ đi quá chậm,nếu sợ xe máy lao ngươc chiều cụ có thể đi vào làn trong mà

Các cụ cho em hỏi, em đi như thế này liệu có sai. vừa tối nay xong trên cầu Vĩnh Tuy ah, hình như trên cầu có va chạm nên bị ùn tắc, lúc em đi lên trên cầu thì xe máy từ làn đối diện tràn sang đi ngược chiều rất nhiều, em cố tình ko nhường vì nhường thì kiểu gì cũng tắc thêm. Xe cứu thương này của bệnh viện Xanh Pôn, có bật đèn nhảy phía trước nhưng ko bật đèn hụ. Lao sang đòi ăn thua đủ với xe em, em đứng im. Xe cứu thương tự quay về làn kèm theo chửi rủa rất vô văn hoá, em đi cùng 2 thằng cu con nên khá bức xúc với kiểu chửi rủa này, trên xe cứu thương cũng ko có bệnh nhân & bác sỹ. Các cụ có thể nhìn rõ bên trong xe lúc cuối video. Theo luật thì xe cứu thương đc đi ngược chiều lúc chở bệnh nhân, em ko rõ trong trường hợp này em làm thế có sai hay ko ???
em thấy cụ đi chậm thế này thì nên đi vào làn trong tránh ùn tắc thêm