Em quyết mua Cam 2.5Q vào thứ 6 tuần này, các bác sales cho cái giá yêu nhé !

ericfang9

Xe tải
Mãi chưa được xem ảnh xe mới gì cả?
Loại này nhiều ng đi quá nên em cũng lười chụp, chưa kể xuống hầm gửi xe còn hay sờ nhầm xe ng khác :D
Trong đt em còn sót cái ảnh em chụp taplo lúc xe nó ăn xăng ít nhất kể từ lúc mình đi (em mới đi dc có 2k km)

Chỉnh sửa cuối:

vuphucnguyen

Xe hơi
em ủn hộ cụ cái

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Loại này nhiều ng đi quá nên em cũng lười chụp, chưa kể xuống hầm gửi xe còn hay sờ nhầm xe ng khác :D
Trong đt em còn sót cái ảnh em chụp taplo lúc xe nó ăn xăng ít nhất kể từ lúc mình đi (em mới đi dc có 2k km)
chưa chính xác đâu kụ,

longz

Xe đạp
:D, có em đây ạ.
Vào Of thỉnh thoảng hay gặp những thớt thế này, nhưng đây là lần đầu em để lại Comment. Thú thực, theo em có chút mạo muội thế này:
- Chúng ta cũng không thiếu gì cách thức để có thể tìm ra một mức giá tốt, chính sách bán hàng ưu đãi mà không nhất thiết phải là công khai trên đây
- Cụ chủ hãy nên : "Mua 1 chiếc xe với giá hợp lý, chứ cũng không hẳn là 1 chiếc xe "giá rẻ".
Đâu có phải chúng ta chỉ mua bán, giao dịch xong 1 chiếc xe là thôi. Còn có nhiều vấn đề khác liên đới xung quanh đó, rồi khi cụ sử dụng xe sau này...
- Bên cạnh đó, nếu giá bán của Đại lý nào cũng bằng nhau thì em mang xe vào Big C để cho xong, nhưng như thế không có nghĩa là sự chênh lệch giá giữa các Đại lý quá lớn. Cũng chỉ là 1 khoảng lệch nhất định tùy theo từng thời điểm, dòng xe...
- Mỗi sales bán hàng đều có những kênh tìm kiếm KH khác nhau và Innternet là 1 kênh cũng tương đối phát triển trong những năm gần đây. Tuy nhiên, cụ cũng biết tin bài cũng có tin cũ, tin mới.... Mức giá cụ nói bên trên em thấy cũng tương đối lệch so với thời điểm hiện tại.
- Mà đính chính là : Camry 2.5Q giá niêm yết 1.292.000.000 Vnd cụ nhé.
P/s: Em định viết vài dòng nữa nhưng cũng muộn quá rồi, không muốn ảnh hưởng tới công việc ngày mai. Chúc cụ mua được chiếc xe với giá tốt, ưng ý nhất !
Em đọc cả thớt này mà thấy có mỗi post này là hay nhất.

1 là em xin chúc mừng cụ chủ vì mua Camry 2.5Q, cá nhân em đánh gá rất cao dòng xe này, đã xấp xỉ ES250, nếu nói về tính năng và nội thất.

Nhưng em cũng thấy hơi buồn cười khi thấy cụ nói cụ là Sales chuyên nghiệp (trái ngành và từng ký hợp đồng triệu $), thế mà ngay cả kỹ năng căn bản của Sales cụ cũng bỏ qua.

1 Người Sales đích thực chắc chắn phải thực hiện các việc sau: gặp mặt, tìm hiểu nhu cầu khách hàng, trình bày sản phẩm gắn với lợi ích, đàm phán, hoàn tất thủ tục và chăm sóc khách hàng. Trong quá trình trên 2 bên tiến tới hiểu và tin tưởng nhau. Và em tin rằng nhiệm vụ của Sales không chỉ là bán hàng, mà còn là gây dựng được niềm tin với khách hàng.

Cái mà người Sales thực thụ muốn, là khách hàng mua sản phẩm không phải vì giá, mà vì tin tưởng chính bản thân họ. EM tin rằng phần lớn các cụ ở đây thà bỏ thêm 1, 2 tr, để làm việc với 1 người trung thực, đáng tin, hết lòng giúp đỡ các cụ chứ? Kể cả việc tư vấn về bảo hiểm, tài chính, hay đăng ký, hay dịch vụ sau bán hàng.

Em nói đơn giản hơn. Mua xe không phải mua mớ rau con cá, cụ về ăn thấy chán xong ra làm tô phở là xong. Các cụ cứ xác định sẽ sống chung với em ấy ít nhất 3 năm đi. Vậy những lúc em ấy ốm đau bệnh tật, lúc sử dụng xe cụ có vấn đề gì, cụ sẽ bấu víu ai? Khi đó có lẽ các cụ sẽ nhận ra được có 1 người bạn làm Toyota Sales đáng quý thế nào.

Chính vì thế mà em rất bức xúc khi cả cái thởt này như 1 cái chợ búa. Cụ coi công sức của nghề Sales như những đồng tiền mang ra mặc cả, em thấy thế là sai rồi.

Còn em nghĩ các cụ mong có giá tốt thì là đương nhiên thôi, mua bán ai chả thế, nhưng đấy không phải là thứ duy nhất khi làm giao dịch ạ, tình cảm, và mối quan hệ sau này cũng rất quan trọng. =D>

Nên các cụ đừng hỏi giá cho mất thời gian. Em tin rằng Sales thực thụ thì không ai cho giá như vậy đâu ạ.

* btw It's "None of your business" not "none of your job"

Chỉnh sửa cuối:

Sontqpk

Xe hơi
E thì xin giá đẹp cam 2.0e thôi ạ, e nghèo ko muốn nộp thuế, hoặc cụ nào có xe chạy lướt báo e nhé

minhauto.com

Xe tải

1 là em xin chúc mừng cụ chủ vì mua Camry 2.5Q, cá nhân em đánh gá rất cao dòng xe này, đã xấp xỉ ES250, nếu nói về tính năng và nội thất.

Nhưng em cũng thấy hơi buồn cười khi thấy cụ nói cụ là Sales chuyên nghiệp (trái ngành và từng ký hợp đồng triệu $), thế mà ngay cả kỹ năng căn bản của Sales cụ cũng bỏ qua.

1 Người Sales đích thực chắc chắn phải thực hiện các việc sau: gặp mặt, tìm hiểu nhu cầu khách hàng, trình bày sản phẩm gắn với lợi ích, đàm phán, hoàn tất thủ tục và chăm sóc khách hàng. Trong quá trình trên 2 bên tiến tới hiểu và tin tưởng nhau. Và em tin rằng nhiệm vụ của Sales không chỉ là bán hàng, mà còn là gây dựng được niềm tin với khách hàng.

Cái mà người Sales thực thụ muốn, là khách hàng mua sản phẩm không phải vì giá, mà vì tin tưởng chính bản thân họ. EM tin rằng phần lớn các cụ ở đây thà bỏ thêm 1, 2 tr, để làm việc với 1 người trung thực, đáng tin, hết lòng giúp đỡ các cụ chứ? Kể cả việc tư vấn về bảo hiểm, tài chính, hay đăng ký, hay dịch vụ sau bán hàng.

Em nói đơn giản hơn. Mua xe không phải mua mớ rau con cá, cụ về ăn thấy chán xong ra làm tô phở là xong. Các cụ cứ xác định sẽ sống chung với em ấy ít nhất 3 năm đi. Vậy những lúc em ấy ốm đau bệnh tật, lúc sử dụng xe cụ có vấn đề gì, cụ sẽ bấu víu ai? Khi đó có lẽ các cụ sẽ nhận ra được có 1 người bạn làm Toyota Sales đáng quý thế nào.

Chính vì thế mà em rất bức xúc khi cả cái thởt này như 1 cái chợ búa. Cụ coi công sức của nghề Sales như những đồng tiền mang ra mặc cả, em thấy thế là sai rồi.

Còn em nghĩ các cụ mong có giá tốt thì là đương nhiên thôi, mua bán ai chả thế, nhưng đấy không phải là thứ duy nhất khi làm giao dịch ạ, tình cảm, và mối quan hệ sau này cũng rất quan trọng. =D>

Nên các cụ đừng hỏi giá cho mất thời gian. Em tin rằng Sales thực thụ thì không ai cho giá như vậy đâu ạ.

Hi vọng là có thêm nhiều cụ trên of nhà ta hiểu thêm về Sales xe . nhiều cụ vào nói hiêu nói quậy nhưng thực ra khi gặp cũng chẳng biết tí gì . rồi chỗ hà ra chỗ hổng hết . quan trọng là phải tin tưởng đc nhau , bản thân hai bên cảm thấy hài lòng thế mới là mua bán.

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
E thì xin giá đẹp cam 2.0e thôi ạ, e nghèo ko muốn nộp thuế, hoặc cụ nào có xe chạy lướt báo e nhé
Iem này giá cả có vẻ hợp lý đới kụ, mà iem này nhập Đài ahf kụ, hehe

Dongzin

Đi bộ
Em chạy còn khủng hơn nhiều ! Thật ra em cũng không hiểu sao lại thế 18.4 km / lít. Ngang ngửa với xe Prius điện .
[YOUTUBE]http://youtu.be/4YujzuWkzSI[/YOUTUBE]

Edric Nguyễn

Xe hơi
Cụ nào thích camry 2.5G 2013 màu đen ới e nhé, cậu bạn đang nhờ bán vì bễ rồi

Edric Nguyễn

Xe hơi

Cảm ơn cụ vì những đóng góp

ericfang9

Xe tải
có cụ nào từng gặp TH đại lý Toy nào (ở khắp VN) dám thay đổi phụ tùng linh kiện xe theo hướng kém đi so với xe nguyên bản từ nhà máy Toyota để "trục lợi" chưa nhỉ ?

Chỉnh sửa cuối:

ancafe

Xe hơi
công ty cháu vừa lấy camry 2.0E thì được giảm 25 triệu thôi,. TOY GP