[Thảo luận] Em quyết không cho xxx ăn, em nộp kho bạc

Tribute

Xe container
Nhìn lão nhừ thế thì thằng nào dám gọi thế
Dừ hay tẻ cũng là công dân chứ, xxx làm nhiệm vụ sao lại mày tao với công dân. Hư quá, dân nuôi nó mà nó ăn nói thế à.b-)

RuaHoGuom

Xe tải
Tình hình là tối qua em đi vào Phố Lê Đại Hành, vào phần đường cấm ô tô. Mặc dù biết đoạn đường này nhưng không hiểu trời xui đất khiến thế nào mà em lơ đễnh lại đi vào. Có mấy xxx 113 đón lõng em, em không ghi âm vì mình đi sai, nhớ lõm bõm hội thoại như sau :

xxx1 : (Chào hỏi đúng điều lệ): Anh cho kiểm tra giấy tờ. Anh biết mình sai ở điểm nào chưa?
Em : Chào anh, mình biết rồi. Lơ đễnh quá nên đi vào đường cấm. Giấy tờ đủ cả, anh xem đi
xxx1 : Lỗi của anh đi vào đường cấm, phạt 1,7tr và tước bằng 30 ngày.
Em : Mình nhận lỗi, Anh xem có thể linh động nhắc nhở được không. Mình hoàn toàn không cố tình - mình biết phố này cấm nhưng do lơ đẽnh nên lỡ đi vào.
xxx1 : Anh nói chuyện với sếp em, Anh ấy là tổ trưởng nên sẽ quyết đinh
xxx2 ( Tổ trưởng - già - đi tới): mày đi sai lại còn cãi cái gì???
Em : Em không cãi gì cả. Đi sai thì nhận thôi anh. Em do vô tình đi vào đường cấm, biết mình sai nên hỏi anh em xem có thể linh động nhắc nhở được không?
xxx2 : Nhắc nhở là thế nào. Lỗi này tước bằng 30 ngày. Bây giờ cậu muốn sao???
Em : Anh xem có thể chuyển sang lỗi khác, em vẫn nộp phạt, làm biên bản nhưng không giữ bằng 30 ngày???
xxx2: Bọn tao đêm hôm đứng đây, mày ..éo thương à....Dừng lại không nói nữa
Em : Anh cứ nói
xxx2: Thế này, 1 triệu rưởi. Anh em cùng trong quận cả. Hay mày có người nào quen thì gọi đi.
Em : Em không quen ai cả. Anh cho em xin cái biên bản. Em ra nộp phạt.
xxx2-xx1( nhìn nhau rồi nhìn em khó hiểu).xxx2 quát xxx1 : nó muốn thì lập biên bản đi.
Thế là có biên bản. Chuyện hơi nhạt nhưng em cũng thấy thất vọng thật. Trước đây em chưa từng gặp xxx lần nào, mặc dù đọc nhiều topic trên này nhưng cũng không đến nỗi thất vọng như vậy. xxx như vậy, dân ai tin yêu được nữa. Em nhất quyết không cho xxx ăn tiền. Em đi nộp phạt vậy

Các cụ cho em hỏi: Lỗi này phạt ntn? Em bị giữ giấy tờ như vậy còn được lái xe không?
(xxx lập biên bản vi phạm hành chính về trật tự an toàn giao thông, hẹn sau 5 ngày lên Tô Hiến Thành làm việc)
Hôm trước em nhớ có đọ topic nói là mình giữ bb thì vẫn có thể lái xe vì chưa có quyết định phạt???
Không sao đâu Cụ ơi, không có bằng cụ đi cẩn thận trong HN là OK, đừng đi các tỉnh. Còn cái thằng xxx2 già tổ trưởng thái độ đúng như Cụ kể mà gặp em thì em sẽ ân cần thăm hỏi tổ tông 18 đời nhà nó ngay. Nghe Cụ tả đã thấy khó chịu rồi, đằng nào cũng xác định đi nộp phạt thì chửi cho sướng mồm.

thanglx1010

Tháo bánh
Tinh thần OF

CHIPSUPER

Xe buýt
Không sao đâu Cụ ơi, không có bằng cụ đi cẩn thận trong HN là OK, đừng đi các tỉnh. Còn cái thằng xxx2 già tổ trưởng thái độ đúng như Cụ kể mà gặp em thì em sẽ ân cần thăm hỏi tổ tông 18 đời nhà nó ngay. Nghe Cụ tả đã thấy khó chịu rồi, đằng nào cũng xác định đi nộp phạt thì chửi cho sướng mồm.
E cũng đồng ý với cụ đấy. xxx mà mày tao với mình là không ổn rồi.
Ông xxx già này phải cho một bài để lần sau có kinh nghiệm hơn các cụ nhỉ!

chungt

Xe buýt
Rót vodka mời cụ chủ thớt, ghi âm được thì hay quá, công với chả an, nói như mấy thằng cướp đường ấy !

vuatocdo

Xe tải
Chuyển men là mình có lỗi thì mình nộp, nhưng cũng cần phải chú ý là mình cũng phải phòng bị họ gây khó dễ cho mình. Chúc cụ chủ luôn có niềm tin.

zin_zincl

Xe đạp
Em tiếc cái quả lơ đễnh trị giá 1,7tr của cụ quá :((

HaJolie

Xe buýt
...
Em : Anh xem có thể chuyển sang lỗi khác, em vẫn nộp phạt, làm biên bản nhưng không giữ bằng 30 ngày???
...
xxx2: Thế này, 1 triệu rưởi. Anh em cùng trong quận cả. Hay mày có người nào quen thì gọi đi.
Giả sử xxx2 đưa ra mức 500k + biên bản lỗi không thắt dây an toàn chắc là cụ chủ ok ngay???:D
Mà như thế thì chẳng có cái theard này để ae comment.

tom_tep

Xe tải
e voka cụ, sẽ học tập theo cụ...!

haimercury

Xe hơi
Giả sử xxx2 đưa ra mức 500k + biên bản lỗi không thắt dây an toàn chắc là cụ chủ ok ngay???:D
Mà như thế thì chẳng có cái theard này để ae comment.
Khộng cụ ạ. Em đề nghị 1 là nhắc nhở vì lỗi không cố ý, hoặc là chuyển sang lập biên bản phạt lỗi nào không phải giữ bằng. EM không hề có ý định nộp tiền cho xxx. Em tiếc vì cậu xxx1 khá tử tế, cậu này cũng nói là tụi em là 113 nên chỉ lập biên bản những trường hợp đi vào đường cấm, dừng đỗ xe sai quy định..mà những lỗi này đều giữ bằng cả. Nhưng em dự rồi cũng tha hóa mất thối vì xxx2 làm tiền ghê quá. Sống và làm việc trong môi trg như vậy, chả mấy chốc cũng hỏng, các cụ nhỉ

ngogiathien

Xe buýt
Tình hình là tối qua em đi vào Phố Lê Đại Hành, vào phần đường cấm ô tô. Mặc dù biết đoạn đường này nhưng không hiểu trời xui đất khiến thế nào mà em lơ đễnh lại đi vào. Có mấy xxx 113 đón lõng em, em không ghi âm vì mình đi sai, nhớ lõm bõm hội thoại như sau :

xxx1 : (Chào hỏi đúng điều lệ): Anh cho kiểm tra giấy tờ. Anh biết mình sai ở điểm nào chưa?
Em : Chào anh, mình biết rồi. Lơ đễnh quá nên đi vào đường cấm. Giấy tờ đủ cả, anh xem đi
xxx1 : Lỗi của anh đi vào đường cấm, phạt 1,7tr và tước bằng 30 ngày.
Em : Mình nhận lỗi, Anh xem có thể linh động nhắc nhở được không. Mình hoàn toàn không cố tình - mình biết phố này cấm nhưng do lơ đẽnh nên lỡ đi vào.
xxx1 : Anh nói chuyện với sếp em, Anh ấy là tổ trưởng nên sẽ quyết đinh
xxx2 ( Tổ trưởng - già - đi tới): mày đi sai lại còn cãi cái gì???
Em : Em không cãi gì cả. Đi sai thì nhận thôi anh. Em do vô tình đi vào đường cấm, biết mình sai nên hỏi anh em xem có thể linh động nhắc nhở được không?
xxx2 : Nhắc nhở là thế nào. Lỗi này tước bằng 30 ngày. Bây giờ cậu muốn sao???
xxx2: Bọn tao đêm hôm đứng đây, mày ..éo thương à....Dừng lại không nói nữa
Em : Anh cứ nói
Em : Em không quen ai cả. Anh cho em xin cái biên bản. Em ra nộp phạt.
xxx2-xx1( nhìn nhau rồi nhìn em khó hiểu).xxx2 quát xxx1 : nó muốn thì lập biên bản đi.
Thế là có biên bản. Chuyện hơi nhạt nhưng em cũng thấy thất vọng thật. Trước đây em chưa từng gặp xxx lần nào, mặc dù đọc nhiều topic trên này nhưng cũng không đến nỗi thất vọng như vậy. xxx như vậy, dân ai tin yêu được nữa. Em nhất quyết không cho xxx ăn tiền. Em đi nộp phạt vậy

Các cụ cho em hỏi: Lỗi này phạt ntn? Em bị giữ giấy tờ như vậy còn được lái xe không?
(xxx lập biên bản vi phạm hành chính về trật tự an toàn giao thông, hẹn sau 5 ngày lên Tô Hiến Thành làm việc)
Hôm trước em nhớ có đọ topic nói là mình giữ bb thì vẫn có thể lái xe vì chưa có quyết định phạt???
đoạn cám oto này khoảng 9h tối nầo xxx 113 cũng đúng bắt lối đường cấm oto,các cụ đi nhớ chú ý cẩn thận nhé

duyihc

Đi bộ
các ông gọi xxx là mấy thằng thì người ta gọi các ông là mày cũng có khác gì nhau đâu

chi_pheo1983

Xe điện
Website
www.muaxetragop.vn
thiệt thân thôi cụ ơi nhẹ nhàng đưa 5 lít là ok

dam_duong_xa

Xe buýt
xxx mà mày tao với E đảm bảo có kịch hay hầu các cụ ngay. Voted chủ thớt, nhưng cụ hiền quá.

CHIANTHI

Xe tăng
Đã chấp nhận nộp kho bạc sao cụ không chấn chỉnh thằng xxx đó , 1 là xưng hô lỗ mãng ,2 là gợi ý hối lộ . nó có tức cũng chẳng làm gì cụ được.

Tribute

Xe container
Khộng cụ ạ. Em đề nghị 1 là nhắc nhở vì lỗi không cố ý, hoặc là chuyển sang lập biên bản phạt lỗi nào không phải giữ bằng. EM không hề có ý định nộp tiền cho xxx. Em tiếc vì cậu xxx1 khá tử tế, cậu này cũng nói là tụi em là 113 nên chỉ lập biên bản những trường hợp đi vào đường cấm, dừng đỗ xe sai quy định..mà những lỗi này đều giữ bằng cả. Nhưng em dự rồi cũng tha hóa mất thối vì xxx2 làm tiền ghê quá. Sống và làm việc trong môi trg như vậy, chả mấy chốc cũng hỏng, các cụ nhỉ
Hị hị, cách đây vài chục năm, hay nói đúng hơn là mội vài thế hệ trước, lớp người đi trước luôn gương mẫu, truyền lại cho thế hệ sau những điều tốt đẹp. Bây giờ toàn lớp già làm tha hóa lớp trẻ. Chẳng riêng gì ngành CA mà hầu hết các ngành (nhất là các ngành Công bộc của dân) toàn truyền tụng cho lớp trẻ các chiêu mất dạy.